PDA

View Full Version : Làm sao loại bỏ Internet explore?

kd_yenbai
01-04-2006, 14:22
Internet explore hiện tại là nguồn lây nhiễm chủ yếu các virus script, nên tôi đã chuyển sang dùng trình duyệt khác. Tuy nhiên không thể loại bỏ Internet Explore được, xin cứu giúp, vì khi hộp thoại thông báo đã loại bỏ nó rồi, nhưng... nó vẫn còn đó. Xóa bỏ nó, 1 lúc sau lại thấy nó... hiện ra :(

smalltnv
01-04-2006, 15:34
Bạn vào Control Panel , ADD/remove programs , chọn tiếp Add/remove window components rồi chọn vào IE sau đó Next , thế là xong.
Thân! Small

LanAnh
01-04-2006, 15:51
Bạn vào Control Panel , ADD/remove programs , chọn tiếp Add/remove window components rồi chọn vào IE sau đó Next , thế là xong.
Thân! Small
Bạn này giải thích không chính xác!

Microsoft bị kiện vì lý do này đó. Làm như bạn, bạn cứ tưởng là IE đã bị loại, nhưng không, bạn khởi động lại và vào thử thư mục \Program File\Internet Explore xem, tệp IEXPLORE.EXE vẫn tồn tại ở đó, tức là Control Panel báo là đã loại bỏ IEXPLORE rồi, nhưng thực ra nó vẫn tồn tại, mà nó chỉ ẩn để bạn không nhìn thấy mà thôi. Hãy vào View để đặt lựa chọn Option là Show All File lên xem, tệp IEXPLORE.EXE vẫn còn đó.

Điều tệ hại hơn là bạn có dùng Delete để xóa bằng tay nó, chuyển sang thư mục khác hoặc đóng Explore đi. Bây giờ bạn mở thư mục trên ra. IEXPLORE.EXE đã được tạo trở lại với dung lượng 89 KB. Lần này nó còn ngang nhiên hơn là nó đã bỏ thuộc tính ẩn Hidden.

Tóm lại là bạn mà dùng hệ điều hành Windows thì không bao giờ loại bỏ được IEXPLORE.EXE, chính vì vậy mà Microsoft mới bị kiện cho đến bây giờ.

tungle84
04-04-2006, 16:47
Hô hô, ko xài nữa thì thôi các bác xóa nó đi mần chi.
Nó là ngón tay của Windows mà.
Ko xài nữa thì có lây nhiễm cũng đâu phải của nó nào.
Các bác nên dùng thế này này:
IE 6SP1 trở lên kết hợp với Google ToolBar (search nhanh + chặn PopUp)
Và đừng có vào mấy site *** dễ ăn spy.
Tôi có kinh nghiệm vụ này rồi.

heo mọi
05-04-2006, 18:50
Nhờ kèm IE mà Windows Explorer mới được trực quan vầy đó.

LanAnh
08-04-2006, 17:40
IE giống như một lỗ hổng mà chán nhất là mình không tài nào bịt được lỗ hổng đó, nếu máy của bạn dùng cho nhiều người thì dù bạn có đổi sang trình duyệt khác thì một số virus vẫn lợi dụng lỗ hổng này để nhiễm vào máy của bạn :(

CaoThuCoDon
12-04-2006, 04:27
Update, Update, Update! Liên tục Update windows cua bạn là ổn thôi!