PDA

View Full Version : Vì sao hosting của nước ngoài tốt hơn trong nước

vc8x01
07-10-2011, 14:03
hi các bro,

mình có thắc mắc vấn đề về hosting bên nước ngoài (NN) có test 1 hosting thuê ở bên, web chạy rất tốt đặt biệt email gởi ko bao giờ bị liệt vào spam và nhận mail về rất tốt. nhưng ko hiểu sao các hosting ở việt nam host thì web chạy nhanh nhưng còn email thì hay bị spam và khách gởi mail ko nhận được mail của họ thường xuyên.

Không hiểu lý do mong các bro tư vấn, điệu này chắc dùng host ở NN hết quá.

Thanks

vuatintac
07-10-2011, 17:02
Cái này mình cũng thắc mắc! :blink:

haosev
08-10-2011, 14:46
Việt nam mà dịch vụ nào cũng vậy thôi, nản...

noithathoaphat
09-10-2011, 22:55
Hii. Nước ngoài chuyên nghiệp hơn VN rất nhiều. Còn VN thì cơ hội chộp giật nói chung là ko cần biết ngày mai hii đa phần là vậy. Đương nhiên vẫn còn 1 số nhỏ vẫn rất tốt. Chỉ tiếc 1 điều là đường truyền đi quốc tế của đa phần mạng VN rất nhỏ nên load chậm đối với các host nước ngoài như ở US...
Đôi lời chia sẻ

ff8_khang
10-10-2011, 17:02
hi các bro,

mình có thắc mắc vấn đề về hosting bên nước ngoài (NN) có test 1 hosting thuê ở bên, web chạy rất tốt đặt biệt email gởi ko bao giờ bị liệt vào spam và nhận mail về rất tốt. nhưng ko hiểu sao các hosting ở việt nam host thì web chạy nhanh nhưng còn email thì hay bị spam và khách gởi mail ko nhận được mail của họ thường xuyên.

Không hiểu lý do mong các bro tư vấn, điệu này chắc dùng host ở NN hết quá.

Thanks

cơ bản là thế nầy. ip ở việt nam thì hầu hết là vô backlist hết rồi. nên điều đó giải thích tại sao gửi bằng ip việt nam sẽ vô spam. còn ở nước ngoài thì ip sạch nên sẽ vô inbox. cái nầy do mấy thằng IQ cao của việt nam muốn dìm chết nền TMĐT của việt nam nên mới bài trò IP động thôi. có trách thì trách mấy pác IQ cao ấy. đừng trách host của vn. chả ai muốn IP mình vô backlist đâu

Saviola8x
10-10-2011, 17:34
Việc cấu hình mail server cũng rất quan trọng trong việc mail vào inbox, nhưng với 1 số nước có "tiền án" spam mail như VN thì hầu hết các IP range của VN đều được quan tâm đặc biệt và có chỉ số spam score rất cao nên dù bạn làm cách nào thì cũng khó tránh mail bị đưa vào spam/junk box của các Mail provider như Yahoo,Hotmail,Gmail... Và điều nữa là phụ thuộc vào filter system của các Mail provider nữa, vd như Yahoo thì dù mail bạn có chuẩn đến thế nào đi nữa thì nếu gửi 1 lượng mail kha khá từ 1 IP thì hệ thống filter cũng sẽ "cân tải" bớt 1 số email vào spam box.

Ở US TOS,AUP rất chặt chẽ cũng như các HP luôn tuân thủ luật gần như tuyệt đối nên IP US luôn được đánh giá khá sạch, tuy nhiên nếu bạn dùng server US gửi mail null thì sớm muộn IP server của bạn cũng được ưu tiên vào spam box thôi :) Depend on you !

vc8x01
26-10-2011, 13:48
Thanks all,

Cho mình hỏi làm cách nào để tìm được HP tốt tại VN mà chất lượng tốt nhất là vấn đề Mail. mình đã sử dụng dịch vụ 1 HP nhỏ lúc đầu chạy tốt nhưng hơn 2 tuần là bị server chặn các mail khách gởi tới mình ? nhưng mail rác vào vẫn đều đều.

Nói thật HP trong nước ta mà cứ chằn chéo ko đảm bảo chất lượng thì khách sẽ kéo sang US hết mất.

>> Nếu mình tự thuê 1 IP và server làm mail thì có đảm bảo về Black và Spam cách tốt nhất để IP không bị vào Spam box or bị Block là như thế nào ? vì mình thuê IP riêng và chỉ có 1 mình sử dụng ?

Thanks

banggiaserver
26-10-2011, 14:33
Bác cứ vào DC nào đấy bự bự tý rồi thuê 1 em server, một mình bác chạy thì sao mà vào spam được.

ntd102
26-10-2011, 16:55
Vấn đề nan giải của người Việt là do người Việt tạo ra.
Người Việt tuổi trẻ không lo ăn học mà lo chơi bời phá phách, spam hack nên uy tính so với quốc tế giảm sút rất nhiều.
Chúng ta thường nóng vội nên toàn là dùng thủ thuật lòn nên tự mình chun vào blacklist

nearwow.com
26-10-2011, 19:23
Đúng là vấn đề nan giải host VN thì chạy nhanh nhưng bảo mật và các vấn đề liên quan như hỗ trợ và tiện ích sẽ không bằng nước ngoài.

UNGDIX
28-10-2011, 09:31
Hosting nước ngoài tốt hơn vì uptime cao, support thực sự lúc nào cũng làm việc. Các bạn đã bao giờ gặp trường hợp server die gọi support ngày 29 tết được báo là công ty nghỉ tết, mùng 6 gọi lại. 7 ngày chờ đợi ức chết kinh khủng.

zdressupgames83
28-10-2011, 15:15
nói 1 cách công tâm trừ các ông bán hosting của việt nam mới khen và khueyen nên dùng hàng việt nam còn anh em diễn đàn tin học và nhiều a em khác đều vote cho nước ngoài--> đã đủ nói lên vì sao ....!

ff8_khang
28-10-2011, 16:28
nói chung là đã làm thương mại điện tử thì đừng bao h dính dáng đến mấy nhà cung cấp ở việt nam, chả tin dc pác nào đâu, chẳng thà lấy tiền đó làm việc với tụi nn còn tốt gấp trăm lần các pác vn. không phải mình dìm hàng mà thật sự các pác vn mình thấp thật, suy nghĩ thiện cận, thấy cái lợi trước mắt nhưng làm hại đến con cháu sau nầy vẫn làm