PDA

View Full Version : cho hỏi cách thay đổi Boot Screen

brightsea
30-03-2006, 17:19
các bác biết các nào thay cái hình Window xấu xí có cái con xanh xanh chạy qua chạy lại khi mới vào win không
hoặc có phần mềm nào không?

sparky
30-03-2006, 18:55
các bác biết các nào thay cái hình Window xấu xí có cái con xanh xanh chạy qua chạy lại khi mới vào win không
hoặc có phần mềm nào không?
Dùng styleXP phần mềm này rất hay nó có thể thay đổi được nhiều thứ trong win chứ không riêng gì bootscreen đâu
http://softex.meganet.lt/news.php?readmore=1273

EPROM
30-03-2006, 22:08
Thay gì đi nữa , thì chỉ là cái nền thôi , "con xanh xanh " vẫn cứ chạy tung tăng đấy .hì hì

zik
01-04-2006, 03:03
Có chương trình Bootscreen dùng để thay đổi theo ý mình đấy. Trong echip có bài viết về nó trong chỗ "phần mềm miễn phí". ĐỊnh đưa link nhưng ngại tìm quá, bác vào tự tìm đi. :-)
Còn dùng StyleXP thì chỉ thay được giao diện Window chứ không thay được bootscreen.

ongke0711
01-04-2006, 11:21
Bạn cài chương trình Flykite OS 3.0 đi. Nó biến giao diện WinXP thành MAC OS Tiger 10, đổi luôn cả Boot screen thành Apple logo.
Bạn tham khảo thêm ở trang www.quantrimang.com.vn

phcuong
01-04-2006, 12:05
TuneUp Utilities 2006
dùng cái này đi, nó có thể thay đổi Boot Screen bằng bất kì tranh nào mà bạn có trong máy, kể cả login nữa

haule_nth
02-04-2006, 09:47
Có chương trình Bootscreen dùng để thay đổi theo ý mình đấy. Trong echip có bài viết về nó trong chỗ "phần mềm miễn phí". ĐỊnh đưa link nhưng ngại tìm quá, bác vào tự tìm đi. :-)
Còn dùng StyleXP thì chỉ thay được giao diện Window chứ không thay được bootscreen.
Ai bảo cu Stylexp không đổi được boot screen, còn cái dải xong chạy qua chạy lại pác chỉ cần vào mấy cái thêm boot roài kiếm file hình đó mà đổi màu thui hehehe:huh:

brightsea
05-04-2006, 21:48
cám ơn các bác nhiều, bác nào còn cách nào khác không cái TuneUp Utilities 2006 của bác cũng hay nhưng nó phải đi kèm với mấy cái nữa nên cũng hơi nặng