PDA

View Full Version : Chẳng nhẽ pó tay với SONY Vaio PCG-FX370

kane
28-03-2006, 20:52
Các bác xem giúp em cái, con laptop của em SONY Vaio PCG-FX370 mất bộ đĩa cài. Em format cài lại win, driver của nó em load trên SONY eSupport được đủ cả chỉ thiếu cái Keyboard Utility cho phím Fn. Hôm trước nghe các bác nói mất đĩa Recovery đi kèm máy coi như pó tay. Thật vậy hả các bác. Thú nhận là em đã search online nhiều mà ko thể tìm được kể cả eSONY Support. Mất phím Fn bây giờ màm hình cứ tối mịt. Xem phim cứ thấy các bộ phận trên người diễn viên cứ đen xì,,,Thế mới đau em. Các bác chỉ giáo...Thanks

ThầnTăng
28-03-2006, 23:09
Bác vào BIOS thử coi, thường thì trong BIOS có chỉnh độ tối sáng của màn hình đó
- Vậy bác xài Pin hay là Power Adapter màn hình cũng đều tối như nhau phải không?
- Nếu mà Fn key hong work thi chỉ có vào BIOS bác mới chỉnh lại độ tối sáng của màn hình được
- Chúc may mắn bro, chừng nào chỉnh được thì cho anh em biết với

VietDuc
28-03-2006, 23:38
A di đà Phật, hòa thượng mà xài máy khủng long quá, vãi cả nước miếng. Tại hạ người trần mắt thịt đang tập tọe mò mò em PowerBook mà lòi con mắt lun.

ThầnTăng
29-03-2006, 00:26
Nếu anh Đức muốn thì For Sell luôn, bán luôn 2 cái XPS and 9300
Em cũng còn cái Inspiron 9300 cấu hình cũng ngon đang bán trên Ebay, anh thich cái XPS G2 hay là cái 9300 nầy
Cái 9300 :
P 4 M 2.13GHz
2G Of Ram
256MB Geforce go 6800 Ultra
DVD R-/+ RW, +/- R
17'' UXGA true life ( Màn hình gương)
- Cái 9300 thì $1800+ Shipping, XPS G-2 thì $2400 + Shipping
Được giá thì chơi luôn ;-)

sophak
29-03-2006, 00:27
Nói nếu gì sai đừng cười mình nhé. Đợt trước có ông chú dùng Sony. Đến lúc sau cài lại Win màn cứ tối, ko chỉnh sáng lên được. Chịu dùng thế bao lâu. Cuối cùng hóa ra chỉnh sách tối là do một file. File này có thể copy ra từ đĩa cài máy Sony được. Bro thử tìm hiểu xem sao.

VietDuc
29-03-2006, 01:11
hehehe mới bán một con Dell 9300 cho thằng bạn xong. Giờ chơi thử Apple rồi nên hông có nhu cầu lắm. Thần Tăng ở bên đó có thể kiếm dùm mấy card FXO (cho PC ko phải module cho Cisco) rẻ tiền tren eBay hay mấy chỗ bán ở ngoài á. Rôi xem ai về xách về dùm. Nếu shipping mà rẻ thì ship luôn cũng được?

ex: http://www.digitnetworks.com/store/product_info.php?products_id=28&osCsid=0b6145865a9bd767570e986ce5bf211a

Sorry vì lạc đề thread

ThầnTăng
29-03-2006, 09:24
Nếu anh thich cái nầy thì em có thể mua giùm anh :
http://cgi.ebay.com/Digium-Wildcard-X100P-OEM-FXO-PCI-Card-Asterisk-PBX_W0QQitemZ9704244420QQcategoryZ61841QQssPageNam eZWDVWQQrdZ1QQcmdZViewItem

$19 tông cộng, nếu phải anh nói trước em co người quen mới về VN hôm qua...
Nếu ship về Vn= UPS Priority em nghĩ khoảng $7 trở lại thôi

VietDuc
29-03-2006, 10:28
Oh vậy tốt quá. Thần Tăng cho mình xin contact của bạn hoặc email vietduc@digipower.com.vn để trao đổi cách thanh toán nhé. Mà cái này ship về VN nó có đánh thuế không nhỉ?

nguyenthehungsan
29-03-2006, 10:41
to KANE: mình dùng con VAIO-Z1! có kinh nghiệm thế này.

Bạn thử gỡ bỏ Chương trình quản lý điện năng của thằng SONY đi xem sao. Cài nó vào thì khi ngắt nguồn chuyển sang dùng Pin, nó sẽ tự động giảm độ sáng màn hình xuống.

kane
04-04-2006, 23:21
Cám ơn các bác, gớm mấy hôm đi công tác vùng xâu vùng xa mới thấu hiểu ko có internet nó ntn. Hẳn như đã ko biết thì thôi, đằng này "mớm" rồi nghiện quá
Đúng là lại pó tay rồi các bác ạ, Mô phật
Vấn đề chính là ko có đĩa cài, nên Fn chết hết
- ko thể tìm cái chỉnh sáng tối trong BIOS.
- Đã thử cả cách của bác nguyenthehungsan roi, nothing...
Cuộc sống vẫn tối thui, hôm trước bên tathy cũng có mấy đồng chí chết tương tự.
và không hoạt động với tòan bộ các tên sau
Fn+ loa, sáng tối, LCD/VGA, LCD/TV...
Chịu vậy!!!!!

neo68
11-04-2006, 10:11
Các bác xem giúp em cái, con laptop của em SONY Vaio PCG-FX370 mất bộ đĩa cài. Em format cài lại win, driver của nó em load trên SONY eSupport được đủ cả chỉ thiếu cái Keyboard Utility cho phím Fn. Hôm trước nghe các bác nói mất đĩa Recovery đi kèm máy coi như pó tay. Thật vậy hả các bác. Thú nhận là em đã search online nhiều mà ko thể tìm được kể cả eSONY Support. Mất phím Fn bây giờ màm hình cứ tối mịt. Xem phim cứ thấy các bộ phận trên người diễn viên cứ đen xì,,,Thế mới đau em. Các bác chỉ giáo...Thanks
Bạn hãy thử làm theo cách sau:
Vao Task Manager. Xem file HKServ.exe có đang chạy không, hoặc tại máy của mình là hkcmd.exe.
Nếu không có thì vào search tìm và chạy file đó.
Done.