PDA

View Full Version : Không thể vào Menu Restore and Recovery Menu

khonganhtuan
28-03-2006, 17:20
Hi,

Mình đang dùng IBM X40, dạo này máy chạy siêu chậm nên mình muốn restore lại tình trạng xuất xưởng bằng Access IBM. Nhưng khi khởi động lại, vào Access IBM thì không thấy menu "Restore and Recovery" đâu cả. Mình đã dùng Partition Magic để tạo một ổ logical từ ổ C nhưng chưa động gì đến ổ IBM_SERVICE. Mình phải làm gì để khôi phục lại Menu "Restore and Recovery" đây.

Ai biết chỉ giúp mình với nhé.

Cảm ơn nhiều.

dly
28-03-2006, 19:31
Phần Partition ẩn của máy bạn hiện đang là 260Mb hay 4.3Gb, Nếu là 260Mb thì bạn đã xóa mất Source của máy bạn

khonganhtuan
29-03-2006, 11:01
Partition ẩn của mình vẫn là 4.3 Gb. Mình vào PQ Magic hay Computer Management đều kiểm tra được ổ IBM_SERVICE (vẫn active và nguyên vẹn).

Trước mình dùng PQ Magic để tạo thêm một ổ Logical D từ ổ C (IBM_Preload), nhưng bây giờ không dùng PQ Magic để merge lại như ban đầu được. Ổ IBM_SERVICE vẫn còn nằm trong ổ C.

Không biết dùng phần mềm gì để khôi phục lại Menu Restore and Recovery khi Start up không nhỉ?

dly
29-03-2006, 11:50
Tốt rồi. Với máy IBM khi khởi đông máy bạn nhấn vào phím thinkpak mầu xanh và chương trình restore của IBM hoạt động. Bạn chọn những gì cân làm sau đó.

Chúc vui

khonganhtuan
30-03-2006, 16:29
Cái oái oăm là ấn vào cái nút màu xanh rồi nhưng nó không có Menu "Restore & Recovery"; nó chỉ có
1. Normal start up
2 Boot from other device
3. Boot setup... chấm hết.

Thế mới phải post lên đây chứ. Đọc hướng dẫn thì nó bảo là do mình partition ổ cứng sao đó nên máy nó không vào được cái menu này

tran_phong
30-03-2006, 20:34
rất có thể bạn bị trường hợp:
vì bản recovery nó đã hiểu là nguyên 1 HDD với dung lượng y như lúc xuất xưởng ( nói chung là máy lúc còn zin đóa). vài dòng góp ý.

khonganhtuan
31-03-2006, 12:58
Có lẽ đúng là như vậy. Nhưng solution là gì?

anh3xao
11-05-2006, 17:03
rất có thể bạn bị trường hợp:
vì bản recovery nó đã hiểu là nguyên 1 HDD với dung lượng y như lúc xuất xưởng ( nói chung là máy lúc còn zin đóa). vài dòng góp ý.

Không đúng, vì mình chia C: ra thành C: và D: mà vẫn recovery được như thường. Vì trong lúc recovery nó cho phép mình chọn giữ lại D:. Mình test rồi.

Còn vấn đề của mình là đã dùng CD WindowsXP cài lại vào ổ C:, giờ mình như pác trên, nhấn cái nút Access IBM chả thấy nó bô Recovery nữa :((. IBM ẩn của mình vẫn còn 4.3GB, hình như là giờ nó không có entry point để access vào cái HDD đó. Cứu với các pác.

Còn nữa: hình như lúc đầu , trong C: có 1 folder mà bạn không access nó được, mình nghĩ nó có liên quan, nhưng chịu, pác nào giúp với.

cavang
13-05-2006, 00:19
Mình cũng bị hiện tượng y chang như vậy, mình mua máy từ Nhật về, hiệu SHARP, lúc trước xài Windows tiếng Nhật, mỗi lần trước khi boot win đều hỏi "Press F10 to recover", nhưng sau đó mình cài lại tiếng Anh, nó mất luôn. Bây giờ, dùng Partition magic thì thấy phần SERVICE còn y nguyên, nhưng không có cách nào để vào back up được hết, mọi người có ai biết giúp với, Thanks.

1045
17-05-2006, 18:23
Tôi thì có con NEC versa pro , cài lại win tiếng anh thì bị lỗi driver card mạng và màn hình , bây giờ muốn recovery thì ko biết làm sao, ai biết chỉ dùm , cám ơn nhiều

HungHai
25-02-2008, 19:26
Đang dùng X60, cũng bị tình trạng giống bác chủ topic sau khi cài thử Windows Vista (trước cài đi cài lại Vista trên 1 náy T41p thì chẳng sao cả mới đau chứ). Ai biết chỉ dùm solutions là gì với, hu hu

minhkt
27-02-2008, 09:50
chào bạn!
Nếu phân vùng recovery của bạn vẫn còn nguyên và chưa bị can thiệp gì thì bạn vào lenovo.com tải cái soft recovery về cài đặt là ok!
sau khi cài đặt khởi động lại và nhấn nut thinkpad để kiểm tra kết quả !
chúc bạn thành công!
www.bachphuong.vn

duyvu2011
05-03-2008, 23:06
Hi,

Mình đang dùng IBM X40, dạo này máy chạy siêu chậm nên mình muốn restore lại tình trạng xuất xưởng bằng Access IBM. Nhưng khi khởi động lại, vào Access IBM thì không thấy menu "Restore and Recovery" đâu cả. Mình đã dùng Partition Magic để tạo một ổ logical từ ổ C nhưng chưa động gì đến ổ IBM_SERVICE. Mình phải làm gì để khôi phục lại Menu "Restore and Recovery" đây.

Ai biết chỉ giúp mình với nhé.

Cảm ơn nhiều.
hãy dùng boot magic (trong đĩa LHT) chọn boot từ ổ đĩa recoveru! chúc bạn thành công. Mình đã làm trên nhiều máy và thấy dều được hết.