PDA

View Full Version : Cứu máy em DIE rồi

saonamcuc
26-03-2006, 10:07
Mấy hôm trước mình OC cái máy celeron 2.26GHz lên 3.0GHz máy mình xài mobo ASRock P4i45D+ Ram 2x 256,nguồn 350W ko biết tại sao khi mình cài win XP2005 lúc đang cài bị cúp điện khi có điện mình cài tiếp thì cái máy nó tự tắt mình mở lại nhưng ko được mình đã thử mọi cách, tháo Pin CMOS tháo hết linh kiện máy tính ra rồi gắn lại nhưng củng ko kết quả mổi lần mình mở máy cái máy im re như ko có điện vậy. Mổi lần mình rút điện rồi cắm lại thì đèn bàn phím chớp một cái(cả 3 đèn) rồi củng im re. Mình nghỉ là nguồn điện bị hư hoặc mobo bị cháy rồi củng nên. nếu mấy huynh biết bệng của máy mình thì làm ơn chỉ giáo cám ơn mấy huynh rất nhiều.

nuahonthuongdau
26-03-2006, 10:38
Mấy hôm trước mình OC cái máy celeron 2.26GHz lên 3.0GHz máy mình xài mobo ASRock P4i45D+ Ram 2x 256,nguồn 350W ko biết tại sao khi mình cài win XP2005 lúc đang cài bị cúp điện khi có điện mình cài tiếp thì cái máy nó tự tắt mình mở lại nhưng ko được mình đã thử mọi cách, tháo Pin CMOS tháo hết linh kiện máy tính ra rồi gắn lại nhưng củng ko kết quả mổi lần mình mở máy cái máy im re như ko có điện vậy. Mổi lần mình rút điện rồi cắm lại thì đèn bàn phím chớp một cái(cả 3 đèn) rồi củng im re. Mình nghỉ là nguồn điện bị hư hoặc mobo bị cháy rồi củng nên. nếu mấy huynh biết bệng của máy mình thì làm ơn chỉ giáo cám ơn mấy huynh rất nhiều.

Hi sinh tính mạng rùi. Tui cũng dùng P4545-GV để oc nhưng mới từ 1.6Ghz (Pentium 4) lên 1.8Ghz mà nó đã die cây Ram 512Mb rùi
huynh oc từ 2.26 lên 3.0 Ghz quả là kinh khủng liùe lĩnh.
Muốn oc phải có main xịn, Ram xịn, CPU xịn, và nguồn xịn nữa. Làm mát thật tốt. Ngừoi ta chỉnh dần dnần để thử khả năng chịu đựng của máy. Nhích từng tí một. Tôi oc từ 1.6 lên 1.8 mà chỉ dám nhích từng tí một, nâng lên hàgg chục lần mới tới mức 1.8 nhưng vẫn die.
khả năng Ram của huynh về cõi niết bàn rồi
mang rAm ra máy khác (cùng bus nha) để thử trước.
ít khi oc mà hỏng nguồn. Ram dễ teo nhất

tran_phong
26-03-2006, 11:54
cái này die con cờ pu rồi.
Ông kéo ít dạ, main đó cho kéo 200*21 đó :D

trungtam911
26-03-2006, 16:03
Có thể Shock điện gây hiện tượgn cháy chipset hoặc tụ trên main, bạn kiểm tra lại bằng cách xem khi chạy chipset có nóng khôgn. Ngoài ra cũng có thể là hỏng nguồn, thử thay nguồn khác xem

nuahonthuongdau
26-03-2006, 17:22
cái này die con cờ pu rồi.
Ông kéo ít dạ, main đó cho kéo 200*21 đó :D

main có thể cho phép cỡ đó. Nhưng Ram ko xịn thì oc thế quái nào được. mất toi 750k :bawling:

levanxuyen
27-03-2006, 16:04
Do nguồn đấy bạn ah.Thay nguồn =400W đi.