PDA

View Full Version : các bác chỉ giúp em

bichhuu_vt
05-10-2011, 23:15
Hiện công ty em có 2 cái server (2003). 1 cái chạy Pm kế toán 1 cái dùng để các máy client truy cập internet qua server. có khoảng 30 máy client kết nối server. tình trạng là các máy trạm có máy vào YM! được có máy không. em đã kiểm tra trên server. ISA không có deny
Yahoo. bác nào chỉ giúp em với. thanks bà kon

tam_giang
06-10-2011, 08:18
... tình trạng là các máy trạm có máy vào YM! được có máy không. ...
Vui nhỉ, công ty trả tiền cho anh em vào chat. Còn chỗ không cho tôi xin việc với !!!

nanalove
06-10-2011, 08:20
Vui nhỉ, công ty trả tiền cho anh em vào chat. Còn chỗ không cho tôi xin việc với !!!
Sao bác biết người ta vào để chát, có khối công việc của nhân viên sale qua yahoo đấy thôi

Aboutdomains
06-10-2011, 08:24
hiz người ta hỏi nếu biết thì trả lời.

bichhuu_vt
06-10-2011, 09:54
sao kg thấy pác nào tư vấn cho em thế !

tam_giang
06-10-2011, 10:31
Sao bác biết người ta vào để chát, có khối công việc của nhân viên sale qua yahoo đấy thôi
30 năm trong nghề nên chắc biết chút đỉnh. Từ đó chỗ tôi không Yahoo, không YM!, không copy ra USB, không vào các sites sports (thể thao), không vào nhiều thứ lắm. Chúng tôi có chat với nhau và dùng Communicator, chỉ chat trong nội bộ. Trong YM! có thể chat được với bồ bên ngoài !!! Tôi tính: bỏ tiền ra mua software tốn chừng 200 ngàn đô-la / năm trong khi nhân viên chat bên ngoài ngày 2 tiếng thì tốn tiền hơn nhiều mà lại không an toàn nữa.

emperor666
07-10-2011, 00:43
Hôm nay mình cũng vừa phải đi chặn 1 loạt web cho một công ty :D.
Ko biết bên tây thế nào :D ở VN người ta thường dùng yahoo để làm phương tiện liên lạc cùng với sđt để giao dịch bán hàng chào hàng bác tam giang ạ.