PDA

View Full Version : Chuyen DVD sang VCD

thiensuhcmvn
23-03-2006, 00:18
Các bạn ơi cho mình hỏi tý nhé. Mình co xem phim tren mang của Ephim.com, mình thấy hình ảnh phim rất đẹp. Mà mình đã thử sử dụng các phần mềm mua ở thị trường, chuyển sang thì khung hình rất nhỏ. Khi phong full thì hình ảnh bị nhòe đi.
Các bạn cho chương trình chuyển nào chỉ giúp minh với. Xin cám ơn nhiều

nino
23-03-2006, 14:52
Các bạn ơi cho mình hỏi tý nhé. Mình co xem phim tren mang của Ephim.com, mình thấy hình ảnh phim rất đẹp. Mà mình đã thử sử dụng các phần mềm mua ở thị trường, chuyển sang thì khung hình rất nhỏ. Khi phong full thì hình ảnh bị nhòe đi.
Bạn sử dụng phần mềm nào cái đã, cần nói rõ để mọi người có thể góp ý được. Bạn có thể ghi phim từ ephim vô CD hay DVD bằng nero 7 được mà, mình cũng thường làm như vậy và chất lượng cũng rất tốt, chúc thành công nhá.

Co Loa
23-03-2006, 16:07
Tên thread thì đề "Chuyen DVD sang VCD" icon thì cười rõ tươi nhưng nội dung thì là nguồn phim download chẳng lẽ Ephim.com lại chịu chơi đến mức phát DVD cho dân làng xem cho đã con mắt.

Mấy chú hài hước quá đi, vào bác sĩ nhãn khoa trình bày là tôi bị gãy chân :-)

thagnv
24-03-2006, 12:32
Không có bất cứ chương trình nào làm đc điều đó cả!
Để phát online trên net, file video đó đã giảm đi chất lượng file đáng kể cho nhẹ dung lượng ấy mà, cho nên mặc dù bạn vẫn có thể convert để ghi sang dạng VCD nhưng chắc chắn là hình vẫn bể và nhòe thôi!
:)

denise
24-03-2006, 16:21
thagnv ơi 2GB cho một giờ phim với wmv thì không thể nói là cho chất lượng quá thấp hay nhòe hình được.
Vấn đề là ở chỗ:
-VCD là chuẩn hình ảnh chất lượng thấp.
-Quá trình chuyển từ phim gốc sang VCD được thực hiện không tốt.
Kết hợp 2 điều này, chắc chắn đĩa hình VCD thu được sẽ rất tệ.

Giải pháp:
1.Quên vụ làm đĩa VCD đi :D
2.Dùng phần mềm convert chuyên nghiệp, CCE, procoder, hay đơn giản nhất là TMPGEnc

Tôi nghĩ nên chọn cách 1 :)

thagnv
24-03-2006, 23:09
Mình hiểu ý denise rồi, nhưng câu hỏi mà bạn thiensuhcmvn nêu ra thì nói là phim trên mạng Ephim.com .
Mình chẳng biết về Ephim.com nhưng mình nghĩ là nó sẽ ko có cái file wmv thời lượng 1h mà dung lượng 2GB như bạn nói đâu!
Nhất trí với giải pháp của denise, cách 1 là tối ưu nhất! :D