PDA

View Full Version : Các bác chỉ em cách update win với

goforward
22-03-2006, 17:42
Em mới mắc net về nhà xài đang định update win để lướt net cho nó an toàn nào ngờ vào toàn bị báo invalid ko bit làm thế nào nữa mong các bác chỉ em với.

The Old Man
23-03-2006, 00:56
Khi update windows XP bạn bị nó từ chối vì bạn không có Valid CD key

Có cách giải cho bạn dây:

javascript:void(window.g_sDisableWGACheck='all')

Copy câu này vào bộ nhớ (highlite and copy, hay highlite and Cntrl+C)
Chạy windows update khi nào thấy nó báo:

Keep your computer up to date

Express [button] Get high-priority updates (recommended)

Custom [button] Select from optional and high-priority updates for Windows and other programs

Thì bạn paste (Cntrl+V) hay đánh nguyên câu javascript:void(window.g_sDisableWGACheck='all') vào khung Address của Inernet explorer rồi click chử ->Go ở bên phải (không có cái gì khác xẩy ra sau khi bạn click Go cả)
Bạn tiếp tục click button Custom. Thế là tiếp tục. Lệnh check Valid key của Windows đã bị giải trừ.
Lần sau khi vào lại Windows Update thì cũng làm y như cách tôi chỉ (mổi lần mổi phải làm).

dly
23-03-2006, 08:01
Rất cảm ơn bác TOM

Câu thần chú của bác tuyệt vời. Em cập nhật được thêm một cách giài cái bài toán update của bác Bill

Cảm ơn bác nhiều nhiều

BLEU
24-03-2006, 05:06
em lam nhu bac huong dan
nhung sau khi an cútom thi hien ra la
"The website has encountered a problem and cannot display the page you are trying to view. The options provided below might help you solve the problem. "
the la sao ha bac

Pagan
24-03-2006, 12:39
Cảm ơn bác TOM nhé, cách này đúng là tốt thật, lại đơn giản nữa :)

computerchicken
20-06-2006, 00:42
[QUOTE=The Old Man]Khi update windows XP bạn bị nó từ chối vì bạn không có Valid CD key

Có cách giải cho bạn dây:

javascript:void(window.g_sDisableWGACheck='all')

bác làm ơn chỉ cho em là bộ nhớ này la ở đâu vậy bác?
Thanksssssssssssssssss

The Old Man
20-06-2006, 01:02
Tô đậm và Cntrl+C (Máy sẻ copy vào bộ nhớ clipboard. Đừng lo nó ở đâu nếu bạn không thấy).
Paste hay Cntrl+V sẽ hiễn thị nó trở lại chổ bạn muốn.
Muốn cho rỏ ràng hơn thì bạn Computerchicken hỏi người bạn nào có máy PC thì trong 30 giây là bạn biết ngay. Chớ giãng nghĩa trên đây thật là khó (đối với tôi). Hay là bạn nào có thể giải thích giùm tôi cho bạn Computerchicken hiễu được không. Cám ơn.