PDA

View Full Version : Windows XP Home

le.hung
22-03-2006, 16:28
Mình có 1 CD Windows XP Home có lisence, ngoài bìa ghi là "USE FOR DELL PC ONLY". Vậy đĩa này có dùng để cài cho các máy hiệu khác được không? Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp.

dly
22-03-2006, 17:35
Không. Của hãng nào xử dụng cho hãng đó. Cài vào máy của hãng khác windows sẽ yêu cầu bạn Active, nêu không chỉ xử dụng được 30 ngày

le.hung
23-03-2006, 08:37
Cam on ban nhieu nhe

quynhanh_lyly
25-04-2006, 20:48
máy mình có 1 cái đĩa tích hợp tất cả chương trình, nhưng khi bung nó ra = nó hỏi pass ..huynh nào có cách nào không..mình muốn bung nó ra để lấy bản xp

nino
25-04-2006, 22:35
máy mình có 1 cái đĩa tích hợp tất cả chương trình, nhưng khi bung nó ra = nó hỏi pass ..huynh nào có cách nào không..mình muốn bung nó ra để lấy bản xp
Bác hỏi vậy bố ai trả lời được, ít nhất bác phải nói đĩa đó ở đâu, nguồn gốc xuất xứ ra sao, có phải được bán theo máy tính hay không??? hay là đĩa do ai đó tự làm rồi cài pass.... lúc đó "má nó nhìn nó còn không ra".. nữa là....

Không. Của hãng nào xử dụng cho hãng đó. Cài vào máy của hãng khác windows sẽ yêu cầu bạn Active, nêu không chỉ xử dụng được 30 ngày
Dly nè cho hỏi, vậy là mình dùng đĩa bản quyền bán theo máy khi cài vô chính máy của nó thì không phải active phải không (máy của mình cài đi, cài lại mấy lần rồi... không thấy win đòi active), vậy lấy đĩa đó (đĩa bản quyền đàng hoàn nhé) cài vô máy khác win bảo active, nếu mình active có được không? (câu này mình hỏi vì chưa thử, nếu bạn có gặp rồi xin hướng dẫn mình thêm) cảm ơn nhiều!

dly
26-04-2006, 00:00
Thông thường chúng ta không active windows được chì trứ trường hợp sau:

Bạn có disk winXP cho Dell phiên bản OEM bạn cài trên một máy ví dụ của hãng HP bạn có product key phiên bản OEM nào của HP, có code part cũng của HP thì bạn active được, nếu không có dẫy số trên thì... 8000 muôn năm

quynhanh_lyly
26-04-2006, 13:28
Bác hỏi vậy bố ai trả lời được, ít nhất bác phải nói đĩa đó ở đâu, nguồn gốc xuất xứ ra sao, có phải được bán theo máy tính hay không??? hay là đĩa do ai đó tự làm rồi cài pass.... lúc đó "má nó nhìn nó còn không ra".. nữa là....
/////////////////////////////////////////////////////////////
hờ hờ...tưởng nghe xong hỉu liền chứ. mình xài Toshiba có kèm theo 1 cái đĩa tích hợp sẵn tất cả. nhưng mà khi dùng symantec ghost để bung nó ra thì nó hỏi password.. ? bạn có cách nào để bung nó ra đc không???