PDA

View Full Version : Các biểu tượng bị mất hình

knight_of_heart
22-03-2006, 14:17
xin chào các bạn. Mình có việc này xin thỉnh giáo các bạn chút: máy tính của mình đang gặp trục trắc với các icon hay biểu tượng thư mục của Mycomputer, my ducument, Recycle Bin..Nhưng các biểu tượng con (folder) khác thì lại ko có vấn đề gì. trước đó mình có cài chương trình "style xp 2.0" và khi hết thời gian sử dụng mình gỡ nó ra và cleanup thì các biểu tượng trên tự dưng bị lỗi. bạn nào có thể giúp mình giải quyết đươc việc này thì mình xin cảm ơn rất nhiều.

tran_phong
22-03-2006, 22:55
xin chào các bạn. Mình có việc này xin thỉnh giáo các bạn chút: máy tính của mình đang gặp trục trắc với các icon hay biểu tượng thư mục của Mycomputer, my ducument, Recycle Bin..Nhưng các biểu tượng con (folder) khác thì lại ko có vấn đề gì. trước đó mình có cài chương trình "style xp 2.0" và khi hết thời gian sử dụng mình gỡ nó ra và cleanup thì các biểu tượng trên tự dưng bị lỗi. bạn nào có thể giúp mình giải quyết đươc việc này thì mình xin cảm ơn rất nhiều.

cài lạ 1 lần nữa cái style Xp thử xem sao
good luck

duy007vn
23-03-2006, 13:40
Bro có thể nói rõ hơn ko? Trục trặc như thế nào vậy? theo như mình đoán thì có phải mấy cái icon đó ko hiển thị đúng hình phải ko? Có lẽ do bro uninstall StyleXP như thế nào đó mà nó xóa luôn cả mấy cái icon mặc định của Win nên giờ ko tìm thấy trong Win --> icon bị thay đổi

knight_of_heart
23-03-2006, 14:02
mình cũng nghĩ là do chương trình đó. Nhưng khi cài lại thì vẫn ko thay đổi gì. Đúng là các icon ko giữ được nghuyên dạng của nó. Có cách nào hay hơn là phải cài lại hay update Win ko zậy bà con? cố nghĩ ra cách gì nhanh hơn chút. Cảm ơn mọi người..

duy007vn
23-03-2006, 14:19
Làm cách này thử xem sao: bro qua máy khác chép các file hoặc thư mục sau về rồi chép đè lên ở máy của mình.
Với icon My Computer: C:\WINDOWS\explorer.exe
Với icon My Documents: C:\WINDOWS\SYSTEM32\mydocs.dll
Với icon Recycle Bin: C:\WINDOWS\SYSTEM32\shell32.dll
....
Hi vọng là được. Hồi giờ vẫn chưa làm nên ko biết kết quả thế nào...

knight_of_heart
24-03-2006, 16:32
cảm ơn bạn, để mình về cài đè thử xem, nếu ko được chắc phải cài lại win thui, ôi như vậy thì mất thời gian nhỉ. Mọi người có ai có cách nào nhanh hơn hông? júp mình zới..

con_traunuoc
24-03-2006, 18:21
cảm ơn bạn, để mình về cài đè thử xem, nếu ko được chắc phải cài lại win thui, ôi như vậy thì mất thời gian nhỉ. Mọi người có ai có cách nào nhanh hơn hông? júp mình zới..

Bạn dùng Iconpackager là được

paradise_missyou
16-08-2009, 07:46
máy tính của mình thì tự nhiên các hình của biểu tượng mất hết trừ các foder.không chỉ computer và document mà các biểu tượng như firefox,yahoo,....và các phần mềm khác đều bị mất hình.
mình định chụp ảnh màn hình gửi lên cho các bạn xem giúp nhưng không chụp đựoc gì.chỉ là màn hình nền của desktop chứ không chụp được ảnh các ions trên đó.