PDA

View Full Version : Ra mắt website tối ưu onpage

linkkin
05-10-2011, 09:48
Chào các bạn!
Bên mình vừa ra lò website http://www.namlinhchihq.com --> chuyên trang về nấm linh chi.
Site này đã được bên mình tối ưu onpage khá tốt!
Các bạn SEOER tham khảo và cho ý kiến nhé!
Cám ơn các bạn!

kuteq
05-10-2011, 10:01
à về keyword mình thấy trang này khá là nhiều suy ra tham vọng của các bạn cũng lớn dữ hen:
Nấm linh chi, Nam linh chi , Cao linh chi, cao linh chi, rượu linh chi, ruou linh chi, nam, linh , chi. Cái còn về cái title thì khá chuẩn không phải bàn.

linkkin
05-10-2011, 10:19
Site này keyword chính mình muốn làm là nấm linh chi có dấu và không dấu!
Theo các bạn! Từ khóa này mất khoảng bao lâu thì lên top 1-5 ?

thi.email
05-10-2011, 10:35
Trang của bạn tốt và chuyên nghiệp.Ủng hộ bạn.

sucsongtiengiang
05-10-2011, 10:45
trang này code đẹp ghê , màu sắc hài hòa , đẹp thật . Chúc bác đông khách nha !

styletravel
05-10-2011, 10:53
trang web đẹp quá. chúc bán được nhiều xiền nhé.

fast_connects
05-10-2011, 10:57
Đơn vị chủ quản là ESHIP rồi thì còn phải khen tốt hay không làm gì cho mệt các bác. Bên đó 1 thời làm mưa làm gió với key "thiet ke web" nên pro là chuẩn rồi.

langtuhan
05-10-2011, 11:02
Onpage tốt là cái logo cũng không có, nếu từ " Nấm linh chi Hàn Quốc" là logo thì không có link trỏ về, tiêu đề của bài viết thì lại = hình ảnh.. mà thư mục chứa hình ảnh không thân thiện
Nếu không phải sản phầm của eship thì chắc chẳng để làm gì.. vì linkin chưa thấy có cái nào cả...

gachet1
05-10-2011, 11:09
Onpage tốt là cái logo cũng không có, nếu từ " Nấm linh chi Hàn Quốc" là logo thì không có link trỏ về, tiêu đề của bài viết thì lại = hình ảnh.. mà thư mục chứa hình ảnh không thân thiện
Nếu không phải sản phầm của eship thì chắc chẳng để làm gì.. vì linkin chưa thấy có cái nào cả...
Site rất đẹp, thiết kế hài hòa với sản phẩm còn về logo thì em cũng nghĩ như bác này. Còn về tiêu đề bài viết thì hình như bác này nói sai thì phải, đấy là tiêu đề Thư Mục nhưng theo em dùng hình ảnh như vậy cũng không hay lắm.

gocbachop
05-10-2011, 11:10
Site này mà nói là onpage tốt hả trời?????
Có cậu PM thì có hiiiiii

c_c
05-10-2011, 11:22
Mời các bạn tiếp tục cho ý kiến nhé!

linkkin
05-10-2011, 11:24
@langtuhan: Từ khóa nấm linh chi hàn quốc trên banner bên mình chưa để link là có ý đồ riêng bạn à :)
Title của các mục đều ko phải là hình ảnh mà đều là text đó bạn ạ.( Bạn có thấy keyword Nấm linh chi Hàn Quốc ở trên banner là thẻ <h1> ko? - Tác dụng nấm linh chi là thẻ <h2>) (Đây là công nghệ mới bên mình ) Chia sẻ với các bạn đó là dạng Cufon text --> Cho phép định dạng font chữ ko theo chuẩn của web :D

Hi vọng tiếp tục nhận được ý kiến chia sẻ của các bạn để Linkkin được tiến bộ !

chovangno1
05-10-2011, 11:24
ai làm web mà chả có tham vọng như của bác là đẹp rồi đó

linkkin
05-10-2011, 11:25
Site này mà nói là onpage tốt hả trời?????
Có cậu PM thì có hiiiiiiBạn có thể chia sẻ cho mình thêm ý kiến của bạn được ko ạ?

hostindexvn.com
05-10-2011, 12:48
Nếu để SEO thì là đủ, nếu để onpage tốt thì chưa hẳn, nhưng chẳng cần phải onpage nhiều vì mục đích của bạn là làm SEO mấy từ khóa này thì thế là OK lắm rồi

linkkin
05-10-2011, 14:10
@Cám ơn bác Vinalink đã góp ý!
Mong tiếp tục nhận được ý kiến góp ý của các bạn!

hostindexvn.com
05-10-2011, 15:12
@Cám ơn bác Vinalink đã góp ý!
Mong tiếp tục nhận được ý kiến góp ý của các bạn!

Ví dụ : Kênh RSS và thẻ
meta name=”syndication-source” content=”http://vietseo.vn” Thẻ Syn nhằm đưa ra nguồn gốc cho các site muốn xuất bản SYN ra ngoài hệ thống cho các site khác lấy tin
Ngoài ra còn nhiều những lặt vặt lắm. Nhưng chỉ dành site lớn thôi chứ site của bác vậy là nhất rồi, ít ai chịu khó trau chuốt onpage được như bác

vietravel247.com
05-10-2011, 15:20
Site rất đẹp, rất chuyên nghiệp

Girlthich.com
05-10-2011, 15:29
+Giao diện được

+ Đồ họa trung bình. cách phối màu sắc chưa bắt mắt. Người dùng có cảm giác " ảm đạm, chán nản" trước gam màu bạn đang sử dụng

+ onpage trên trang chủ chưa tối ưu. Chưa tận dụng hết khả năng seo của trang chủ. Bạn cần đưa danh mục sản phẩm show ra trang chủ sẽ tốt hơn.

+ Cách đặt title trang chủ sẽ làm giảm sức mạnh seo. Thường thì một số seoer dùng ký tự "-" hoặc () hàm ý nghĩa của từ khóa là tương đương. Nhưng công thức s của gg là các từ đơn của một từ khóa. nên việc bạn đặt như vậy thừa nội dung. Đặt như vật chỉ thích hợp cho một sp trong trang con.

+ hơi spam keywords trang chủ. theo dẫn chứng về cách seo của vatgia thì các keyords chỉ là các từ đơn. trừ trường hợp bạn muốn đặt tag tự động, TH này mình không thấy tag tự động.

Vài lời nhận xét của một seo nghiệp dư.
Thân!

xemphimvui.com
05-10-2011, 15:30
Title của các mục đều ko phải là hình ảnh mà đều là text đó bạn ạ.( Bạn có thấy keyword Nấm linh chi Hàn Quốc ở trên banner là thẻ <h1> ko? - Tác dụng nấm linh chi là thẻ <h2>) (Đây là công nghệ mới bên mình ) Chia sẻ với các bạn đó là dạng Cufon text --> Cho phép định dạng font chữ ko theo chuẩn của web :D
Đây mà là công nghệ của bên bạn à? Hài quá!

langtuhan
05-10-2011, 15:38
Ví dụ : Kênh RSS và thẻ
meta name=”syndication-source” content=”http://vietseo.vn” Thẻ Syn nhằm đưa ra nguồn gốc cho các site muốn xuất bản SYN ra ngoài hệ thống cho các site khác lấy tin
Ngoài ra còn nhiều những lặt vặt lắm. Nhưng chỉ dành site lớn thôi chứ site của bác vậy là nhất rồi, ít ai chịu khó trau chuốt onpage được như bác
Xin bổ xung thêm một vài cái mà bác Vinalink cho là lặt vặt :
- Sitemap chưa có
- List danh sách nên đưa ra 10 sản phầm ( 10 link)
- Tỉ lệ từ khóa hơi nhiều
- Caption cho ảnh, tên ảnh đặt sai, title link chưa có
- Tag,
- 2 thẻ google mới cập nhật: original-source; syndication-source
- Author Tag...
- Không thấy xuất hiện các nút social media
- Vào 1 bài thấy cụt ngủn luôn, không có các bài liên quan

và theo dõi thấy 24 giờ qua.. không thấy web của bạn xuất hiện ở một chỗ nào hết << cái này quan trọng nhất đó :)

linkkin
05-10-2011, 15:59
@xemphimvui: Em là dân KD được đưa vào hỗ trợ kỹ thuật để SEO có gì mong bác thứ lỗi và chém nhẹ tay :D
@langtuhan, vinalink: Cám ơn những chưa sẻ quý báu của 2 bác nhé! Bao giờ site Em lên được tốp 10 sếp Em thưởng bao nhiêu Em mời các bác hết! <--- Em xin đảm bảo luôn ạ!

langtuhan
05-10-2011, 16:11
@linkkin: Hi vọng được uống beer của bác :)
@Hostindexvn: Cho xin cái nick chát làm quen :)

jennythuynguyen
05-10-2011, 16:16
em can post nhieu bai de post bai moi
sr cho e xi pam xiu nhe

mysite.vn
05-10-2011, 16:23
Text/HTML ratio : 12.04% (view text) <= hơi thấp
Flash :Yes <= không tốt
Language : Declared: Missing <= nên chỉ ra web là tiêng tây hay ta
W3C validity : Invalid (11 errors, 2 warnings) <= Còn nhiều lỗi quá

Nói chung còn phải sửa nhiều lắm.

enbiencom1
05-10-2011, 16:41
à về keyword mình thấy trang này khá là nhiều suy ra tham vọng của các bạn cũng lớn dữ hen:
Nấm linh chi, Nam linh chi , Cao linh chi, cao linh chi, rượu linh chi, ruou linh chi, nam, linh , chi. Cái còn về cái title thì khá chuẩn không phải bàn.

Mấy keyword này chưa lên top đâu bạn

langtuhan
05-10-2011, 16:42
hongsamlinhchi.com < reg được đó :)

greenreaper
05-10-2011, 16:47
Thấy mật độ từ khoá ở trang chủ cũng ok, còn mấy cái khác cũng khá, mình wen 1 pro làm SEO, ổng đẩy làm sao mà cái trang chưa có onpage content gì hết mà vút 1 cái lên hạng 12, từ khoá lại không hề dễ tí nào, chơi khó hiểu thiệt @@

campell
05-10-2011, 16:59
Nếu làm thì khoảng 30 ngày đó bạn

nhanh vậy ah, cao thủ quá :-s

vietlockerz.com
05-10-2011, 16:59
bạn tự code hay thuê design thế?

langtuhan
05-10-2011, 20:23
Thấy mật độ từ khoá ở trang chủ cũng ok, còn mấy cái khác cũng khá, mình wen 1 pro làm SEO, ổng đẩy làm sao mà cái trang chưa có onpage content gì hết mà vút 1 cái lên hạng 12, từ khoá lại không hề dễ tí nào, chơi khó hiểu thiệt @@
Cho mọi người xem cái web và key được không?.. biết đâu lại được học phần nào :)

lefuong
05-10-2011, 20:34
nghe cái title giật gân quá :D

langtuhan
05-10-2011, 21:22
SEOMOZ chấm cho bạn điểm A là rất tốt, fix lại những lỗi mình gửi kèm.. thì sẽ tốt hơn nữa.. Lúc đó chỉ cần xây dựng thêm backlink thì vô đối :)

vnseoer
05-10-2011, 21:35
Đọc comment từ page 1 tới đây xem ra có nhiều vấn đề cần phải sửa lắm chủ thớt ơi :)

linkkin
06-10-2011, 09:17
Cám ơn các bác đã góp ý chân thành!
Em lại có việc phải làm rùi! hì hì ....

c_c
06-10-2011, 10:20
Các anh chị góp ý rất hợp lý đó Em! Để ý nhé! Có gì cần hỏi thì phải hỏi nhé!

vitaminplus
06-10-2011, 10:23
Trang nay cung binh thuong thoi, SEO On-page cũng ko có gì đặc sắc

vitaminplus
06-10-2011, 10:27
Giao diện chôm chỉa y chang http://namlinhchiviet.com

linkkin
06-10-2011, 10:27
Trang nay cung binh thuong thoi, SEO On-page cũng ko có gì đặc sắc Hì hì! Mình đưa ra site này mong anh Em ddth hỗ trợ xem còn gì cần tối ưu ko mà? Do vậy chắc chắn còn nhiều thiếu xót! :D
Anh Em tiếp tục cho mình góp ý nhé!

noithatmau.com
08-12-2011, 20:35
Thế này có thể gọi là "thẻ tiêu đề trùng lặp" không các bác?;???