PDA

View Full Version : Chỗ nào tập hợp các kịch bản đám cưới?

LanAnh
21-03-2006, 21:06
Chào các anh chị.
Các anh chị cho em hỏi ở đâu bán các kịch bản đám cưới. Tức là các mẫu về đám cưới đã có cả bộ phim sẵn nhạc, cảnh... mình quay xong các cảnh ở những chỗ cần thiết lắp vào là được luôn đó... :D Em xem mấy cuốn phim cưới của mấy chị bạn mỗi chị một kịch bản rất đẹp và nhạc hay. Em lại chẳng có nhiều thời gian để sáng tác những kịch bản này, nên hỏi ở đâu có thì mua về lắp ghép thử thui. Nhiều quý cô quý cậu ở chỗ em học đòi cứ phải theo kịch bản mô típ nào đó, rất bực mình... Em muốn mua về lắp ghép cho họ kiếm chút tiền học phí sinh viên... Xin cảm ơn các anh chị.

hunghoai
21-03-2006, 22:59
vấn đề ở đây là bạn dựng phim bằng phần mềm gì, hiện nay có rất nhiều mẫu đầu băng đám cưới nhưng phần lớn làm cho Liquid .

LanAnh
22-03-2006, 19:19
Đối với em, phần mềm nào không quan trọng, có mẫu của phần mềm nào thì em sẽ dùng phần mềm đó.

hunghoai
22-03-2006, 20:33
vấn đề là dùng Liquid đòi hỏi cấu hình máy khá cao .

LanAnh
23-03-2006, 18:46
Cái anh này lạ nhỉ? Máy cao đến mức nào, chỉ cần chỉ chỗ cho tui chỗ nào có thì báo giúp có thế thui sao mà cứ phải máy cao với không cao là sao?

Tôi nghĩ máy tính của tui cấu hình cao nhất hiện nay ở Việt Nam, vì chỗ tui cứ có máy mới là chúng tôi đã lắp thử nghiệm rùi.

Nếu anh có lòng thì chỉ cần bảo tui địa chỉ, còn không thì đừng có nói này nọ kia nhé, bọn con gái chúng tui là chúa ghét cái kiểu nói chuyện như vầy đó :(

Co Loa
23-03-2006, 18:49
Lânnh có thể cho biết PC có cấu hình cao nhất hiện nay ở Việt Nam là loại nào không?

hunghoai
23-03-2006, 20:36
Cái anh này lạ nhỉ? Máy cao đến mức nào, chỉ cần chỉ chỗ cho tui chỗ nào có thì báo giúp có thế thui sao mà cứ phải máy cao với không cao là sao?

Tôi nghĩ máy tính của tui cấu hình cao nhất hiện nay ở Việt Nam, vì chỗ tui cứ có máy mới là chúng tôi đã lắp thử nghiệm rùi.

Nếu anh có lòng thì chỉ cần bảo tui địa chỉ, còn không thì đừng có nói này nọ kia nhé, bọn con gái chúng tui là chúa ghét cái kiểu nói chuyện như vầy đó :(
công ty protech số 4 ngõ 26 nguyên hồng - 2661877.

thagnv
24-03-2006, 12:27
Khè hàng hả chị!!! :D

kietphusa
24-03-2006, 16:36
Mỗi studio dựng phim đám cưới đều có một phong cách riêng, hãy học những cái hay của họ để tạo phong cách riêng cho mình chứ làm gì có "Chỗ nào tập hợp các kịch bản đám cưới". chịu khó "vận động" một chút đi.

denise
24-03-2006, 18:45
Lânnh có thể cho biết PC có cấu hình cao nhất hiện nay ở Việt Nam là loại nào không?
Cùng câu hỏi như bác COLOA, rất tò mò với cấu hình đó :)

thagnv
24-03-2006, 23:06
Có lẽ là chị í há miệng mắc quai rồi! Hihi :)

Cuong_DC9
25-03-2006, 05:17
Cay mũi thôi. Mà chẳng cứ gì con gái mới thế. Ai bị chọc quê mà không cáu.
Thôi, mọi người đừng vặn vẹo làm gì!

huy_bus
25-03-2006, 08:21
Tôi nghĩ máy tính của tui cấu hình cao nhất hiện nay ở Việt Nam.(Được phát ngôn bởi Lan Anh).
Đây là sơ lược về cấu hình:
CPU :Pentium 40--->tốc độ hình như là mấy trăm GHz ý (xin lỗi không nhớ được)(H-T)"xiêu phân nuồng"
Ram :SD 1GB(x2) chú ý hàng sách tay từ chợ Đồng Xuân
Main:Ghi ga bai(bye!)

LanAnh
25-03-2006, 12:23
công ty protech số 4 ngõ 26 nguyên hồng - 2661877.

Người khôn ăn nói nửa chừng
Để cho người dại nửa mừng, nửa lo
Người khôn ăn nói ki bo
Người dại không dò, khóc mếu dở dang
Câu này đành hỏi lại chàng
Tỉnh nào lại có người ngang thế này?

Một công ty xuyên quốc gia, tỉnh nào cũng có chăng?

Nếu đám cưới của tui thì chẳng cần đến các anh làm gì, tui có thể nghĩ ra cái kịch bản để làm, nhưng chẳng có thời gian thì phải làm cho mấy người học đòi. Thế thui! Con trai gì mà hỏi câu này trả lời sang câu khác để đánh lạc hướng suy nghĩ của người khác là không có được đâu nhen!

Cuong_DC9
25-03-2006, 14:02
Lan Anh à, bạn thử lại xem có được không:
PROTECH
26/1 Nguyên Hồng, Q. Đống Đa, Hà Nội
Tel: 773 2912

To Huy_bus và 1 số người: việc cười cợt 1 người con gái khi người ta lỡ mồm, theo tôi không phải là 1 hành động quân tử. Trông lên thì chẳng bằng ai...
Giúp được thì giúp, không giúp được thì thôi, làm thế trông "bình thường quá"

thaychuastudio
25-03-2006, 18:52
ha ha ha
các bác thiệt tình... lâu lâu mới có được một người đẹp vào room . mà các bác làm người ta chạy mất dép luôn
"kịch bản đám cưới" theo Lan Anh là một đoạn "đầu băng" diễn tả cảnh hai người theo một thể loại phim lãng mạn kiểu hàn Quốc đúng không ạ?Thay cho cái ngoại cảnh chán ngắt cứ đi tới đi lui. Cái này thì nên cắt lại một số phiên cảnh của phim để mình bắt chước góc độ cũng như cách diễn xuất.
Có lẽ Lan Anh nên liên lạc với anh Editting. Ku anh này bị ...mát mát nên cũng nghĩ ra được một vài kịch bản hay hay. Hoặc nữa thì liên lạc với ku em AGP . Đây là những thành viên thuộc Dohoavn. Thỉnh thoảng họ cũng vào đây để giao lưu
Còn việc Máy mạnh hay yếu. lão chỉ sài PIII thôi. Nhưng thấy cài LE7 vào vẫn chạy tốt đó bờ rò HUnghoai
Còn theo lão thấy máy mạnh nhất hiện tại theo cái hiểu biết ít ỏi của lão. Đó là Con Xeon 3.0Gx4 , Ram 4G . Tại Đài Truyền hình Bình Dương. Cái để dạy học online đó
Thân

hunghoai
25-03-2006, 20:48
Nếu đám cưới của tui thì chẳng cần đến các anh làm gì, tui có thể nghĩ ra cái kịch bản để làm, nhưng chẳng có thời gian thì phải làm cho mấy người học đòi. Thế thui! Con trai gì mà hỏi câu này trả lời sang câu khác để đánh lạc hướng suy nghĩ của người khác là không có được đâu nhen!
Xin lỗi bạn, mình sơ ý quá.
Bạn có thể đến cty protech, số 4 ngõ 26 đường Nguyên Hồng - Đống Đa - HN. Điện thoại 04. 2661877.

thagnv
26-03-2006, 19:41
To Huy_bus và 1 số người: việc cười cợt 1 người con gái khi người ta lỡ mồm, theo tôi không phải là 1 hành động quân tử. Trông lên thì chẳng bằng ai...
Giúp được thì giúp, không giúp được thì thôi, làm thế trông "bình thường quá"
Về cái khoản thâm thúy thì em phục bác sát đất!!! :D

LanAnh
27-03-2006, 18:15
Thế anh có biết giá tiền một đĩa kịch bản như vầy có cao không?
Tui muốn nhờ người đến đó mua. Hướng dẫn thì khỏi cần vì tui cũng biết tí chút.

thagnv
27-03-2006, 18:56
Nếu chị ở SG thì đưa DVD trắng đây em chép cho??? Chẳng tiền bạc gì ráo???
Thề đó!!! :)
Nhưng mà phải LQ mới xài đc à nhen!!!

nguyencaotai
28-03-2006, 14:27
Bác thaychua dùng PC pentium III mà có thể chạy tốt với L.Edition 7 a? Bác đã suy nghĩ kỹ chưa để em còn tới tìm Bác HungHoai chỉ dẫn cho vài chiêu! Em sài P4, 3.02 Gb, 1GB Ram 500 GB HDD, sử dụng LE 6 mà thấy vẫn còn thấy yếu nữa là.!

thaychuastudio
30-03-2006, 13:52
To Lananh: Lan anh có thể liên lạc theo địa chỉ:
hoanghastudiokr@yahoo.com. Có lẽ không có tiền bạc gì đâu

To Nguyencaotai: chắc cái máy của chú mày là Hàng Trung Quốc hay sao á. Máy cấu hình cao thế mà chạy LE còn thấy chậm thì hết chỗ nói. hic hic!!!Còn không thì tại chú đòi nó chạy ..như gió. Render 120' PHIM mà đòi có 60' thì chẵng có máy nào làm được đâu. Cho hỏi chú Tài là làm sao chú có được cái HDD 500G vậy ??
Cái PIII của lão là
Dual PIII 1G, Ram ECC 4G , HDD S 500Gx2-HDD 200Gx4,Power 450W.
Tại lão cũng dốt LE quá nên không biết nó chạy có nhanh hay chậm. Tuy nhiên, mấy thằng ku bạn làm bên quảng cáo nói nó chạy được cho nên nghĩ là chạy được thôi

Co Loa
30-03-2006, 15:44
PC của chú thaychuastudio chỉ được cái lắm HHD may mà chú có con Dual CPU kéo lại ;-) máy của chú nếu chỉ chuyên làm DV video với maximal 7 video track và xài capture card có hardware codec thì cũng tạm ổn thôi.

>chắc cái máy của chú mày là Hàng Trung Quốc hay sao á.

hàng tàu cũng cũng có dăm bảy hạng đó nhé

Còn chú Nguyencaotai nếu chỉ xài Firewire trơn thôi thì trong lúc render effects cho dù P4 P5 đi nữa cũng phải ngồi chờ thôi.

thaychuastudio
01-04-2006, 14:37
Còn chú Nguyencaotai nếu chỉ xài Firewire trơn thôi thì trong lúc render effects cho dù P4 P5 đi nữa cũng phải ngồi chờ thôi.

Bác Cổ Loa giải thích thêm cái này được không?
còn cái còm bu tơ là tại thằng em nghèo. chưa lên đời được. chứ bi giờ đụng đến dân chuyên nghiệp mà nhắc hai chứ "bê ba" thì họ cười cho thúi mũi ấy chứ. hic!! cố gắng online học hỏi anh em thêm, kiếm chút kiếm thức để kiếm gạo đổi cái máy khấc. làm con dual Xeon 3.06G chạy cho nó hoành tráng

khungtanthoi
17-04-2006, 12:54
Ừ, bác nên mua 2 con Xeon Dual 3.06, 4G ram ECC, 4 cái HDD SCSI 250 hoặc 1 cục vài TerB. kiếm cái card bắt hình DPS, cài thêm nhiều soft vào, sau đó đợi 20 phút boot khởi động máy. ha ha!
Và tính ra Dola mỹ có khoảng gần 40.000 USD thôi, dư sức kiếm gạo!

dly
17-04-2006, 13:48
Không biết cái card bắt hình giá bao nhiêu nhưng chắc không tới giá đó đâu bác khungtanthoi ơi

Vừa rồi được quả đi châu âu 2 tuần "nghiến răng" ôm 1 quả máy về chơi cho đã :
4 CPU XEON mỗi con 2,8 GHZ
4 GB ram ( 4 thanh mỗi thanh 1 GB )
3 HDD (600GB)
...

Bạn nào hâm mộ máy mới đến xem ( KHÔNG BÁN )....ở HÀ NỘI.

Giá mua hơi bị đắt (vì là máy bán ở thị trường châu âu mà )giá mua tại ĐỨC là 4499,99€ ....đấy là cũng chỉ dám sờ vào con máy đứng vị trí thứ 4 của máy "SEVER" thôi đấy....có những con 12 CPU nhìn thấy không muốn đi...........mình mua con máy đấy cân nặng một mình nó đã 37 kg (may là đi theo đoàn mới mang được).
khi mang qua của khẩu mình được trả lại 16% trị giá hàng hóa là 719,99 €...điều này mình cũng không ngờ đến cuối cùng giá chỉ là 3780 €..........ngồi trên máy bay nghĩ lại "biết thế mua 1 con 8 CPU giá cũng chỉ 5. một chút thôi."

khungtanthoi
19-04-2006, 11:24
Trời ơi! Sao khong trả giá gì mà đã la đắt rồi! Mua đi mại zô, mua lưỡi lam đi! Ha ha.
KHông biết bây giờ là bao nhiêu nhưng giá DPS trước đây bán đã có lời là 11.000USD.