PDA

View Full Version : Mời bác nào biết về Liquid Edition vào đây

thaychuastudio
21-03-2006, 20:24
Sau khi setup LE 6.1 . Không thấy HollywoodFX ở đâu hết. Làm em không có transtion gì được cả.
Mong các bác chỉ giáo. Cái này có một ai đó đã hỏi rồi nhưng không có ai trả lời cả

Co Loa
21-03-2006, 22:39
Toi không xài Liquid Li-queo gì hết :-) nhưng nếu tôi gặp phải tình trạng trên thì tôi chỉ cần xem trên setup CD/DVD và căng con mắt ra mà tìm folder nào có chứa Hollywood FX, nếu thấy thì chỉ cần nhấp kép chuột vô setup.exe là xong.
Nếu không thấy thì đọc trong install help xem có thao tác nhầm ờ đâu không.

nguyencaotai
22-03-2006, 10:52
....... Bác xem lại cái đĩa Soft LE của Bác đi, Bác mua nó ở đâu? theo em thì cái soft của Bác là hàng không chính hãng rồi. Khi setup cái LE thì nó tự động setup luôn cái anh Hollywood FX đó, đâu cần Bác phải tìm gì cho mệt.!

thaychuastudio
23-03-2006, 11:53
Cám ơn các bác thương tình trả lời. Thật thì tức không chịu được. Chắc tại con máy của em nó chuối. Để cài lại OS khác rồi setup thằng ku LE lại coi sao.
Chứ HFX có mà không chịu chạy trong LE mới chuối chứ
À.. trong này sao không mời ku em AGP hay một anh em nào đó về LE làm một cái Box cho dân dịch vụ nhờ nhỉ
Bác Cổ loa và mr Khoa nghĩ sao?
THân

Co Loa
23-03-2006, 15:44
>Chắc tại con máy của em nó chuối. Để cài lại OS khác rồi setup thằng ku LE lại coi sao.

sorry, đây là 1 cách làm tối kỵ nhất nếu không nói là dại nhất và nó không bao giờ giúp cậu phát triển được.

>ku em AGP hay một anh em nào đó về LE làm một cái Box cho dân dịch vụ nhờ nhỉ

đáng tiếc tôi không phải là dân chuyên editing, kinh nghiệm tôi đúc kết từ hobby mà ra. Tại đây có rất nhiều người biết về LE nhưng tôi nghĩ chẳng ai chỉ cho cậu nền tảng cả vì cái này mỗi người phải tự vận động. Nếu ngay cài đặt software mà chưa song thì tôi nghĩ bập ngay vào Liquid ngay thì chắc chắn bị choáng ngay.

nguyencaotai
23-03-2006, 16:39
Bác CoLoa nói đúng quá! Bác thaychuastudio nên tìm ra nguyên nhân khắc phục lỗi thì lần sau sẽ có kinh nghiệm hơn, chỉ có đường cùng mới cài lại OS và Ghost lại thôi...
Em thì có sử dụng qua LE, nhận thấy tính năng cũng như sức mạnh về đồ họa, kỹ xảo Realtime khá tốt. Tiếc là em không phải là dân Cutter chuyên nghiệp nên không thể viết 1 Thread mới để giúp Bác. Nếu Bác thaychua có thắc mắc điều gì thì cứ nêu câu hỏi ra em nghĩ là sẽ có nhiều người giải thích giúp Bác.

thaychuastudio
25-03-2006, 19:18
Thanks Cổ Loa. em là dân Hardware thuần túy cho nên đôi khi hơi ngớ ngẩn một chút.
vấn đề không phải là không biết setup một cái soft. mà vấn đề là Setup theo hướng dẫn rồi mà nó lại không chạy như ý muốn. Bản thân LE khi sài thường phải kèm theo Box . Do đó nếu như cài lỗi thì âu cũng là chuyện thường tình. CHo nên muốn hỏi anh em nào đã sài LE 6 có kinh nghiệm thì hướng dẫn lại ( Ví dụ như "đụng" với AP hoặc Direct X không giống với bản hiện tại vv.vv).
Gọi qua MMC thì các bác ấy bảo là nên Setup lại Windown , sau đó cài LE vào trước rồi cài mấy cái soft kia sau.

Em hiểu chữ "Nền Tảng" của bác. Em thấy làm vui vì có một người đầy thân thúy như bác trả lời. cái "nền tảng" ấy em đã có chút chút. Và cũng lâu rồi, em vẫn bập bõm edit bằng Adobe Premeire. Em chỉ muốn cài LE vào để coi cái Project mà ku em AGP gởi cho em thôi