PDA

View Full Version : USB ADSL modem

biglove_nm
20-03-2006, 17:52
Các bác cho mình hỏi về modem mua ở nước ngoài (USB Modem ko có port LAN )về có sử dụng được với các bác VNN or Viettel nhà mình ko vì hôm trước đọc báo thấy mấy thằng này kén modem thường là mua modem của nó giới thiệu chạy ổn đinh hơn là mình mua linh tinh .

green_apples002
20-03-2006, 17:57
USB Modem ko có port LAN dùng với VNN vẫn okie ( đã thử ) còn Viettel thì chưa biết !

fifagc
20-03-2006, 18:47
Mọi việc bình thường mà miễn là có driver kèm theo

nintama
20-03-2006, 19:37
ok hết miễn không phải line của FPT,... Hiện đang xài modem adsl usb Cnet giá ~ 40USD. rất tốt

biglove_nm
20-03-2006, 22:13
Tại vì bên Sing hiện giờ người ta chuyển sang xài Cable hết rồi nên tụi nó rao bán ADSL USB của Prolink , Aztech .... khổang 10-20$ SIN một cái thôi và nhà mình cũng có nhu cầu xài đơn giản chì chat thui nên chắc mua về thử quá rẻ mà .... hehehe
Anyway , đang tính đang ký gói HOME của Vịt Tèo mà sao thấy mọi người chê nhiều hơn khen . Ko biết nên chọn gói EASY của VNN or của Vịt Te`o đây...

quanlq
20-03-2006, 22:25
về khoản tài chính của bạn tốt thì dùng của VNN đi, cho nó ổn định. Vịt teo được cái rẻ, còn FPT thì vừa dắt vừa "chuối" ;)

ITBp
22-03-2006, 04:49
mình thì mình thấy chú FPT cũng đâu có "chuối" lắm đâu, bác thử xem tốc độ lướt web của FPT nhanh hay chậm hơn bác VNN:exclaim: . nhưng bù lại chú FPT này có tốc độ download... "chuối" lắm ko thế sánh bằng bác cả VNN đc:emlaugh: . mình dùng MassDownloader và IDM để download film (film gì thì miễn bàn nha) chú FPT chỉ đạt tốc độ tối đa là 100 Kbps thui trong khi bác VNN thì có lúc cao nhất đến... 240Kbps(hic... khủng quá:emlaugh: ). còn riêng VietTel thì mình chưa xài nhiều nên chưa biết nhận xét sao, nhưng riêng cái khoản đăng ký hòa mạng của VietTel thì mình tức ko chịu đc:angry: , mình đóng tiền từ ngày 24/12/05 zdậy mà mãi tới 21/01/06 mình mới nhận được giấy báo do làm cầu cách nhà mình cả 1 KM nên ko thể gắn thêm port đc, trong khi cái tủ cable và ngã ba đường chỉ cách nhà mình có 50m và yêu cầu mình hủy hợp đồng. nếu ko lắp đc thì ko chịu nói sớm cho người ta biết để mình chuyển qua VNN hoặc FPT, đằng này lại đợi đến khi VNN và FPT khóa sổ nghỉ tết rồi mới báo người ta biết thì làm sao mà chuyển sang đăng ký người khác đây:angry: . thế là 6 ngày tết mình phải nằm ở nhà say men tửu chứ ko đc "hành tẩu giang hồ":chris: . phục vụ khách hàng cái kiểu đó thì dù mạng có nhanh mình cũng chẳng cần:no: .
theo như mình biết thì ko phải là do VNN và FPT "kén" router mà là do thiết bị đầu - cuối ko "hợp ý" thì tín hiệu và chất lượng đường truyền sẽ ko ổn định nên VNN và FPT mới khuyến cáo mọi người sd loại router mà ISP giới thiệu (chứ ko phải bắt buộc người dùng phải order 1 cái router do ISP bán). VNN thì mình thấy con ZOOM, Planet, CNET, ... chạy tương đối "OK". tuy nhiên mình thấy nó chạy loại Speedtouch hơi "chuối". còn FPT thì mình thấy sd cái router Zyxel là "đạt", chứ dùng Planet thì nó "chuối" lắm:exclaim: (mình chưa thử FPT với CNET, ZOOM, Speedtouch).
theo như ông anh mình (phó giám đốc chi nhánh truyền hình cáp SCTV ở 1 quận tại TPHCM thì khoảng giữa năm nay sẽ chính thức đưa vào hoạt động đường truyền Internet qua truyền hình cable, nhưng ko thể sd router bình thường mà hiện giờ chúng ta sd - ZOOM, Planet, ... - để kết nối được mà phải sd bộ kết nối và giải mã giống như truyền hình digital de kết nối:bawling: . nếu đúng zdậy mình ko biết tính sao với cái router của Planet đây, chẳng lẽ lúc đó đem nó bỏ vào hộp rồi cất vô tủ, xong rồi móc tiền ra để mua 1 cái Modem khác àh:bawling: )
mong các bác góp ý thêmlol

quanlq
22-03-2006, 18:33
ừ, sau tết đến giờ thì adsl của FPT cũng khá ổn định. ... hic nghe anh kể mà tự nhiên em chột dạ, hình như adsl chưa nở rộ đã sắp lỗi thời !? hichic

apthap
23-03-2006, 01:58
Em dùng Internet cua VCTV (Truyen hinh cáp đó) Modem của nó có thể cắm cả cổng LAN hoặc cổng USB. Các bác cho hỏi nên cắm vào cổng nào để ổn định nhất và an toàn nhất???

Arkain
23-03-2006, 07:40
Nếu có thể được thì nên dùng LAN.

Không hiểu tại sao có nhiều trang web các ISP khác vào được mà FPT thì lại thua, chẳng hạn như là www.Myspace.com

thienkim20002002
23-03-2006, 09:25
Hiện nay gói cước của ADSL NetNam mới ra, có ai sử dụng chưa?

1102
23-03-2006, 19:38
Nếu có thể được thì nên dùng LAN.

Không hiểu tại sao có nhiều trang web các ISP khác vào được mà FPT thì lại thua, chẳng hạn như là www.Myspace.com

mega style vao cai trang cua bac nhu dien, chang van de j ca. Dang dung ADSL voi modem USB speed touch Alcatel, chua bao h dut mang