PDA

View Full Version : Máy bị lỗi phần mềm

Đương
19-03-2006, 15:05
Máy tính của tôi không hiểu tại sao mà bị lỗi hết phần mềm.Trên Desktop không hiển thị các biểu tượng shotcut và mất hết tất cả các biểu tượng như My computer,my document ,IE ....Tôi đã thử thiết lập lại các mục ở thanh công cụ thì có hiển thị lại các biểu tượng trên nhưng khi khởi động lại máy thì nó lại bị biến mất.Ai biết xin giúp tôi với.

Tôi đã mất hết các bản sao lưu trươc nên không ghost lại được.Máy có nhiều dữ liệu quan trọng nên ko thể cài lại Win được.Vậy bạn nào biết rõ xin giúp tôi với.

subasa_misaki
19-03-2006, 18:21
o man hinh ban kich chuot phai chon arrange icons by/Show desktop icons la OK

duy007vn
19-03-2006, 20:59
Nếu bro đã làm như bro subasa_misaki nói mà vẫn ko được thì có thể tạm kết luận là máy của bro đã bị nhiễm virus. Bro dùng 1 trình quét virus mạnh để scan máy xem sao...

Đương
19-03-2006, 21:34
Tôi đã show desktop icon rồi mà không được bạn ạ ! Không biết còn nguyên nhân gì nữa không ! Mong các bạn giúp tôi với ! Xin chân thành cảm ơn !!!!!!!!!

tran_phong
20-03-2006, 18:35
Tôi đã show desktop icon rồi mà không được bạn ạ ! Không biết còn nguyên nhân gì nữa không ! Mong các bạn giúp tôi với ! Xin chân thành cảm ơn !!!!!!!!!

nếu xài win XP thì thử vào properties của thanh công cụ chọn lại kiểu hiển thị của nút START là classic

good luck

Đương
20-03-2006, 18:58
Tôi chưa bao giờ gặp 1 trường hợp nào như vậy ! Đã quét virus,hiển thị nút START,.......mà thay đổi xong sau khi khởi động lại thì đâu lại đóng đó !Có vẻ như máy đã bị nhiễm 1 loại virus nào đó rồi các bạn ạ !
Đúng là tức hộc máu mà chết !!!!!

Il_VK
21-03-2006, 01:48
.Máy có nhiều dữ liệu quan trọng nên ko thể cài lại Win được.Vậy bạn nào biết rõ xin giúp tôi với.
Bạn phải sao lưu dử liệu qua ổ ( Partition ) khác trứớc khi cài lại Win khác chứ , sao lại không được . Ngay cả khi bạn không vào Win được thì củng có cáchlấy dử liêu trên Ổ C được nửa đó . Cứ cài lại vô tư thôi bạn ơi .

vuduybinh
21-03-2006, 13:13
phầm mềm của bạn đã bị nhiễm virut roài
tốt hơn hết là bạn format trắng ổ c: đê
và cài lại bạn à
mình cam doan vói bạn sẽ hết lỗi ngay mà
và bạn thỉnh thoảng cũng phải quét virut nha
nguy hiểm lắm đó
lại mất dữ liệu thì khổ bạn à

ke_anmay18
27-03-2006, 23:35
nếu quét virus mà ko hêt thì nên kiểm tra xem bạn có cài chương trình đóng băng máy tính ko như goback hay deepfreze. giải pháp cuối cùng là cài lại win đi nhanh thôi mà,nhớ sao lưu data trước khi cài lại win nha