PDA

View Full Version : máy đang chạy tự nhiên tắt màn hình

badbloodcr
18-03-2006, 17:08
Mình dung WinXP .. máy có triệu chứng là đang chạy thì màn hình tắt đen thui trong khi đèn LED vẫn sáng,quạt vẫn chạy nhưng ko Restart được (nguyên nhân ko phải do nhiệt độ)...xin hỏi máy mình bị gì vậy ..kiểm tra hard driver thì ko có bad sector nào hết ..mình pó tay rồi mong các bạn chỉ giúp

YuRiPa
18-03-2006, 19:50
do màn hình

màn hình bị mất nguồn thì tắt

nguyenduylong
18-03-2006, 20:14
coi kết nối giữa VGA và màn hình coi có lỏng ko :D (phần lớn là do cái nì)

nintama
19-03-2006, 01:19
check ram đi, nhưng hiện tưỡng tắt màn hình thì tín hiêu máy có treo không, nhấn numlock de xác nhận,

Batigol_vn
19-03-2006, 08:50
check ram đi, nhưng hiện tưỡng tắt màn hình thì tín hiêu máy có treo không, nhấn numlock de xác nhận,
nếu là RAM thì thường bao giờ cũng hiện lên màn hình màu xanh(blue). Chơi game đơ là do card màn hình. Máy kô boot được ngay từ khi khởi động vào Win là do CPU.

trungnet82
17-03-2009, 21:23
chào các bạn ! máy của mình đang chạy,nếu không sử dụng thì không sao nhưng nếu sử dụng và chơi games là bị đơ,tắt màn hình,đen PWER vấn sáng,num lock vẫn sáng nhưng bị đơ,khởi động lại là được nhưng nếu sử dụng và chơi games là lại bị như vậy ! các bạn bảo giúp mình với thanks !

deepintheheart
17-03-2009, 21:50
vậy xem lại VGA xem sao, update driver mới nhất của nó . hay là reinstall driver cho nó xem sao

user_84_gialam
19-03-2009, 01:41
bộ nhớ card màn hình kô đáp ứng đc với game yêu cầu. (quên mất, bạn xài card onboard hay card rời)

Mr Invincible
19-03-2009, 02:06
chào các bạn ! máy của mình đang chạy,nếu không sử dụng thì không sao nhưng nếu sử dụng và chơi games là bị đơ,tắt màn hình,đen PWER vấn sáng,num lock vẫn sáng nhưng bị đơ,khởi động lại là được nhưng nếu sử dụng và chơi games là lại bị như vậy ! các bạn bảo giúp mình với thanks !

Cái này tôi bị rồi, do nguồn ko đủ công suất. Bạn đang dùng nguồn gì vậy?

tutoanit
11-04-2009, 12:41
máy minh đang chạy thì màng hình hiên lên chữ ''NO SIGER IN PUT'' khởi động lại không được khi đó cpu chạy mạnh kêu ồ ồ ... mình không biết tại sao lại bị như vậy có pro nào biết nguyên nhân và cách khắc phục chỉ cho mình với

vutrieuca
16-04-2009, 12:08
máy mình củng hay bị vầy nè:lúc bị lúc không nha,có khi lâu lâu bị,có khi bị hoài à.khởi động máy lên chạy chút xíu là tắt màn hình đen thui,nhưng quạt vẫn quay,đèn vẫn sáng.nhấn nút reset củng kg được.chỉ có tắt nguồn điện thì mới tắt được.nhưng mở lên lại liền thì không được,bấm power vẩn không chạ.nhưng rút điện để 1 hồi lâu thì nhấn power máy chạy.có khi tắt máy mà quên rút điện để sáng mai là mở kg được.phải rút điện rồi chờ chút nủa mở máy thì được.mổi khi như vậy mình củng tháo ram gắn card màn hình vệ sinh này nọ thì chạy dc.mà cuối cùng kg biết bị gì.kg lẻ nguồn(acbel 470)máy này kg chơi game.chỉ chép nhạc vào dt.ram 2g(4cay),hdd160,vga asus256,cpu p4 3.0

trungkien_1987
16-04-2009, 15:56
NGuồn nào thì đủ công suất hả bạn.thường là bao nhiêu W

thangchanhiep
07-06-2011, 10:57
Mình có máy toshiba cũng có tình trạng giống các bạn, nếu mình dùng pin thì máy không tắt nhưng nếu như cắm nguồn vô sài là nó tắt máy nhưng đèn led màn hình vẫn sáng và quạt vẫn quay. các bạn biết cách khắc phục không chỉ mình với, nó hành mình hơn tuần nay rồi.

camspam
07-06-2011, 11:01
Mình dung WinXP .. máy có triệu chứng là đang chạy thì màn hình tắt đen thui trong khi đèn LED vẫn sáng,quạt vẫn chạy nhưng ko Restart được (nguyên nhân ko phải do nhiệt độ)...xin hỏi máy mình bị gì vậy ..kiểm tra hard driver thì ko có bad sector nào hết ..mình pó tay rồi mong các bạn chỉ giúp

theo kinh nghiệm của mình thì máy bạn nguồn kém rồi, không đủ điện để chạy
mà bạn dùng laptop hay desktop vậy, bên trên là mình gặp với desktop nhé