PDA

View Full Version : nhà em 20 máy bi cái này

dungcoi11
18-03-2006, 13:38
Hien nay moi khi mo may, vao Internet thi may tinh cua minh nhay ngay vao trang web www.canhac.kiss.to ( và còn nhiều web khac nữa) . Tất cả các dòng địa chỉ trên dải quấn của thanh công cụ đều hiện trang web này . Từ khi bị dính trang web này, máy tính của mình chạy chậm hẳn đi như bà già vậy . Mình đã vào Tools -> internet option để xóa địa chỉ này đi nhưng không được và mình đã dùng các chưng trình quét virut + spyware để loại bỏ nó đi nhưng cũng không được . xin các bạn giúp mình loại bỏ web này (có thể nó là spyware) để mình không phải cài lại mạy
Thanks

mcsa2003
18-03-2006, 14:26
Bạn thử dùng SpySubtract quét xem!
http://www.intermute.com/spysubtract/

uroif
18-03-2006, 15:32
Máy tính ở tiệm Internet rất không an toàn do các thượng đế do vô tình hay cố tình truy cập vào các trang web "nguy hiểm".
Giải pháp tốt nhất là bạn cài lại tất cả máy, đặt vào trạng thái tốt nhất sau đó cài một chương trình "đóng băng" ổ cứng (hoặc phân vùng cài hệ điều hành)- như Deep Freeze chẳng hạn.
Nếu bạn có máy chủ quản lí thì nên dùng Deep Freeze Enterprise (Nó có cả chức năng bật tắt máy từ xa).

dungcoi11
18-03-2006, 16:26
@ mcsa : anh ơi em tải về rồi quét rồi mà vẫn không được
@ uroi : hình như bạn đọc lạc âu hỏi rồi thì phải mình hỏi là ko cần cài lại máy mà trị được mà hihix ngồi cài lại được 20 cái máy này tui chết mất ( dù sao cũng cảm ơn bạn)

LanAnh
18-03-2006, 16:48
Bước 1: Save đoạn code này thành tệp GiaiKhoa.JS

var Shell = new ActiveXObject("WScript.Shell");
Shell.RegWrite("HKCU\\SOFTWARE\\Microsoft\\Windows\\CurrentVersion \\Policies\\System\\DisableRegistryTools",0,"REG_DWORD");

Khởi động lại máy ở chế độ SAFE MODE.

Bước 2: Nháy đúp vào tệp GiaiKhoa.JS này để nó giải cho bạn khóa và cho phép chạy chương trình REGEDIT.EXE, nếu bỏ bước này REGEDIT.EXE sẽ bị khóa.

Bước 3: Chạy Start > Run>REGEDIT.EXE, nhấn Ctrl+F để tìm tất cả cụm từ .JS, sau đó xoá bỏ nó khỏi Registry. Nếu nó tìm thấy tên_tệp.JS thì dùng del để xóa nó khỏi REGISTRY.

Bước 4: Tìm kiếm và xóa tất cả các tệp có đuôi .JS trong thư mục Windows cho an toàn.

Bước 5: Khởi động lại và kiểm tra.

Chi tiết Virus này do Công ty Hồng An phát tán và được các trang Web vớ vẩn bắt chước. Do công ty Hồng An chắc có quan là thân mật với các Sếp nên mặc dù BKAV coi nó là tội phạm tin học, nhưng chẳng có cơ quan nào có trách nhiệm làm gì được nó.

Bạn có thể đọc rõ hơn ở đây để hiểu rõ về nó:
http://ktcn4rum.net/khkt/index.php?showtopic=23932

nike0812
19-03-2006, 01:08
Máy tính ở tiệm Internet rất không an toàn do các thượng đế do vô tình hay cố tình truy cập vào các trang web "nguy hiểm".
Giải pháp tốt nhất là bạn cài lại tất cả máy, đặt vào trạng thái tốt nhất sau đó cài một chương trình "đóng băng" ổ cứng (hoặc phân vùng cài hệ điều hành)- như Deep Freeze chẳng hạn.
Nếu bạn có máy chủ quản lí thì nên dùng Deep Freeze Enterprise (Nó có cả chức năng bật tắt máy từ xa).
ông này làm đúng rồi đấy.phải làm như vậy thôi.trước hay sau thì cũng phải cài lại rồi đóng băng lại.hàng net nào mà chả dung deepfreeze.nếu không dùng thì còn ốm nhiều nữa

dly
19-03-2006, 08:51
Đến LanAnh@

Hay quá LanAnh ơi! Bạn có thể tạo một Topic riêng không? Nơi đây bạn post lên những bài viết về các kiên thức bạn đã và đang có. Cách khắc phục về những trường hợp máy bị nhiễm Virus. Tại đây anh em sẽ dễ tìm đọc khi gặp sự cố chứ rải rác theo các trường hợp như vậy thì mỗi lần khi tìm đọc lại bài của bạn hơi bị mệt.

Đề nghị Admin và các Mod hỗ trợ cho việc này.

Cảm ơn các bạn

caothinhgm
22-03-2006, 09:59
cho minh hoi chut cac ban oi lam sao ma minh winrar342 nhu khi dung winrar5.3 lai khong giai duoc nhi