PDA

View Full Version : Mcse 2002!!!

elephant
19-08-2002, 09:58
Co ai can chuong trinh test MCSE2002 ??? Full: 02 CD! Ban co the dem HDD den de copy ve !

sexy
19-08-2002, 10:27
OK! Thế bạn ở đâu? Cho địa chỉ đi bạn, cám ơn nhiều nhé! Sẽ dẫn đi nhậu vậy!:)

elephant
19-08-2002, 13:32
Bài viết được gửi bởi ***y
OK! Thế bạn ở đâu? Cho địa chỉ đi bạn, cám ơn nhiều nhé! Sẽ dẫn đi nhậu vậy!:) .

ok! nhau tinh sau! Neu duoc thi dem lai cty minh di (01 Thach Thi Thanh Q1 )! Nhung khi nao toi xin hen truoc vi Toi hay ra ngoai! neu gap truc tiep thi ban co the goi: 091.3838.138.
B2

phantom
19-08-2002, 15:29
Sao u khong chep ra dia di!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Minh cung can nua!!!!!!!!!!!!!!! Cam on!!!

Bee
19-08-2002, 16:52
Neu ban chep duoc ra CD thi tot, vi to khong co tien bay vao TP.HCM de chep vao dia cung dau :(

elephant
19-08-2002, 18:48
neu tui co dau ghi CD thi tui dau co keu cac ban dem HDD den! Tui cung co sach tham khao + giao trinh cua New Horizons&Cisco nua nhung biet lam sao bay gio????!!!!!
a! tui co 04CD MCSE2001! Chua he xem qua lan nao! De tui xem truoc coi co gi trong do roi thong bao cung anh em vay! ( nhung noi truoc la hoi....lau vi tui it time ranh lam! Anh em thong cam nha!)
Co ai co cach gi hay trong thoi gian nay thi giup tui voi!
b2

Bee
20-08-2002, 08:36
:eek: You kiếm được nhiều tài liệu thế, chẳng bù cho anh em.

Đọc đĩa mất nhiều thời gian thì cứ post mấy cái readme.txt trong đĩa lên cho mọi người coi xem có gì hay không. :rolleyes:

Không có đầu ghi CD thì cứ mang cả đĩa cứng ra ngoài hàng bán đĩa ấy, có CD ngay.

Nếu ai cần có thể gửi tiền ghi CD lại cho đằng ấy (đừng tự ái nhé, trên cơ sở là đằng ấy giúp đỡ mọi người).

Bao giờ đằng ấy ra HN hoặc tớ có dịp vào HCM thế nào cũng có "nhậu hậu tạ" sau.

vikhoa
20-08-2002, 09:54
Có lẽ bạn Elephant nên đưa lên cái list là bạn có những gì. Ví dụ như New Horizons dạy MCSE theo MOC thì phải, test bằng MeasureUp, còn SaigonCTT thì dạy CCNA bằng E-Curriculums của Cisco Network Accademy (4 Semesters).

Bạn có tất cả những thứ đó, hay có 1 ít, hay có thêm những gì nữa.

Nếu cần, bạn có thể chép cho tớ, tớ sẽ chép CD và gửi cho mọi người. Đảm bảo chỉ tính tiền CD và tiền bưu điện thôi.

4 cái CD MCSE 2001 của bạn hình như là Microsoft Readiness Review, một dạng test của Microsoft. Nó còn có 4 cuốn sách nữa, dành cho 4 môn 70-210, 70-215, 70-216, 70-217. Chương trình test này không hay bằng Transcender, nhưng cũng "dùng được" :)

Túm gọn lại là bạn elephant nên post lên cho mọi người biết bạn có những gì (cụ thể càng tốt). Rồi nếu không ngại thì chép cho mình, mình sẽ chép cho mọi người trong thread này, ghi tên của Elephant :) và chỉ tính tiền CD với tiền bưu điện. Nếu ai muốn "hậu tạ" thì kiếm elephant.

Loewe129
20-08-2002, 13:27
Chao cac ban,
Lau lam roi toi moi co dip vao trang Forum nay cua ViKhoa. Rat muon giup cac ban o VN lay duoc bang MCSE, Hien nay toi co du bo tai lieu MOC cua MS, cac bai luyen thi cua Trancender,Troytec... Theo kinh nghiem cua ban than, cac bai luyen thi cua Troytec la hay nhat (hau het cac cau hoi thi cua MS deu lay tu Troytec hay sao do). Nhung post len day nhu the nao ? dinh file di kem hay de duoi dang txt ? Truoc day toi da mo 1 acount tren freedrive, nay chac khong dung duoc nua ? Lam the nao gui duoc cho cac ban day ?
Chuc cac ban thanh cong

quyda
20-08-2002, 14:05
Có phải MCSE 2002 là .NET Track kô vậy? Mình cũng đang muốn có đây? mà có ai có đĩa .NET Server dùng thử chưa vậy, mình vào MS thì thấy có 1 số enhance nhưng đều dùng trên nền 2000 chứ kô như 2000 và NT 4!
Anyway, nếu bạn elephant có lòng hảo tâm thì ghi CD ra mọi người! Mình ở HN nên kô bay vào HCM được!
Thanks!

vikhoa
20-08-2002, 16:40
Free host : www.35mb.com

.NET Track hả ? Mình chưa nghe thông tin gì về chuyện này cả.

elephant
20-08-2002, 16:51
Bài viết được gửi bởi vikhoa
Có lẽ bạn Elephant nên đưa lên cái list là bạn có những gì. Ví dụ như New Horizons dạy MCSE theo MOC thì phải, test bằng MeasureUp, còn SaigonCTT thì dạy CCNA bằng E-Curriculums của Cisco Network Accademy (4 Semesters).

Bạn có tất cả những thứ đó, hay có 1 ít, hay có thêm những gì nữa.

Nếu cần, bạn có thể chép cho tớ, tớ sẽ chép CD và gửi cho mọi người. Đảm bảo chỉ tính tiền CD và tiền bưu điện thôi.

4 cái CD MCSE 2001 của bạn hình như là Microsoft Readiness Review, một dạng test của Microsoft. Nó còn có 4 cuốn sách nữa, dành cho 4 môn 70-210, 70-215, 70-216, 70-217. Chương trình test này không hay bằng Transcender, nhưng cũng "dùng được" :)

Túm gọn lại là bạn elephant nên post lên cho mọi người biết bạn có những gì (cụ thể càng tốt). Rồi nếu không ngại thì chép cho mình, mình sẽ chép cho mọi người trong thread này, ghi tên của Elephant :) và chỉ tính tiền CD với tiền bưu điện. Nếu ai muốn "hậu tạ" thì kiếm elephant.

May cai disk nay tui vua "xin" duoc cua New Horizons! Muon xai thi phai ***** ! Con co gi trong do thi xin thua la ngay ca tui cung chua biet het nua! TUI CUNG THICH SUU TAM nen thay hay hay la tim cach "xin" thoi ! Noi truoc de Vikhoa dung cuoi tui nhe!
Hom nay tui dinh setup thu coi co cai gi trong nay nhung ban qua nen van chua lam duoc! Xin goi may cai ten folder xem co ai biet thi noi cho tui hay luon the!
M70-026
M70-028
M70-029
..........
M70-215
.....
M70-240
CISCO EXAM
EXAM

Tui chi so goi k dung thu anh em can thoi! BEE co biet k?

quyda
20-08-2002, 17:07
Mình thấy Track .NET available rồi, tuy nhiên chưa có Course (MOC???) cho các Môn .NET! Kô biết liệu khi mình thi xong MCSE (dự tính là giữa năm sau) liệu có phải accelerate lên .NEt ko? Thấy MS bảo là 2 track này tương đương, 1 số người nước ngoài nói là, các doanh nghiệp sẽ ko upgrade len .Net ngay đâu!

sexy
20-08-2002, 18:48
Ngại nhất là học xong lại bắt upgrade liền mệt chết và tốn tiền tiếp!

quyda
21-08-2002, 14:33
Chắc chắn sẽ kô phải thi đâu! Mình vào xem what's new thì thấy .NET chẳng khác gì ngoài mọi thứ đều better, faster, Securer... :D!
Bản thân MS cũng nói là 2 track này sẽ tồn tại song song và có giá trị tương đương vì có cung base! tất nhiên ai cố gắng thi .NET luôn thì càng tốt!

quyda
21-08-2002, 16:26
Bài viết được gửi bởi vikhoa
Free host : www.35mb.com

.NET Track hả ? Mình chưa nghe thông tin gì về chuyện này cả.

dung vay, comming soon
04/02/2003 moi publish co!

vikhoa
21-08-2002, 21:01
Bài viết được gửi bởi quyda
Chắc chắn sẽ kô phải thi đâu! Mình vào xem what's new thì thấy .NET chẳng khác gì ngoài mọi thứ đều better, faster, Securer... :D!
Bản thân MS cũng nói là 2 track này sẽ tồn tại song song và có giá trị tương đương vì có cung base! tất nhiên ai cố gắng thi .NET luôn thì càng tốt!

MOC cho các môn lập trình .NET thì mình có, còn cho Windows .NET thì thật sự là chưa biết gì cả :)

MCSE NT4 vẫn tồn tại và có giá trị song song với MCSE 2000 đấy chứ, vậy thì MCSE 2000 còn lâu lắm mới có chuyện "hết hạn". Chắc phải chờ sang năm ...3000.

M70-026
M70-028
M70-029
..........
M70-215
.....
M70-240

Mấy cái này là uCertify. Cần phải có 1 file PrepEngine.exe cài đặt trước, rồi mới cài từng cái test vào. Nếu bạn không có ***** thì ...mình có :) Và mình cũng có cả chương trình cho 4 môn core thôi. Không có 3 môn design và Exchange, SQL 2000.

Ngoài mấy cái đó ra, bạn còn cái gì nữa không ? Nếu bạn không biết nó là cái gì chỉ cần gửi tên file cho mình thôi, có file size càng tốt.

sexy
21-08-2002, 21:04
Mà nè!
Đến Vi Khoa chép free phải không hay tính tiền , giá bao nhiêu?...

vikhoa
21-08-2002, 21:34
Tùy cái :) Tuy nhiên, bạn bè trên DDTH thì có lẽ không tính tiền đâu.

Neo
26-08-2002, 18:49
Tớ đã đến xem đĩa của elephant rồi.
Một đĩa là MOC Server+Profess, đĩa kia là uCertify Prekit (all track).

Mấy đĩa này chỉ xem cho dzui thôi chứ học thi ko được đâu.

Cheers!

quyda
03-10-2002, 10:42
Có ai có CD Companion của MCP 219 ko vậy?
Mình cần quá àm chẳng thấy đâu cả

Quyda@hungvietgroup.com

Khanh Ky
29-11-2002, 22:28
Nói túm lạy là có cách nào để bà con chúng ta có được chương trình test MCSE đó ko ? Tui cũng đang cần đây nè!