PDA

View Full Version : Cho toi hoi ve Aptech

viettre
28-12-2002, 11:44
Mọi người cho tôi hỏi bằng của Aptech được đánh giá như thế nào. Tôi đang rất phân vân không biêt có nên học không. Cám ơn

phuongchicken
04-01-2003, 12:21
Tui co nhieu ban o apptech va cung wen 1 anh dang lam o Aptech-HN.(bay gio dang doi moi chuong trinh ACCP2003)
Neu ban can them gi nua thi cu meo cho tui:billclinton774@hotmail.com

Speed_M
21-01-2003, 19:55
bạn nên học ! CT ACCP2003 cập nhật những công nghệ mới nhất hiện giờ đó

trangtiger2000
18-04-2003, 15:50
chào viet tre .để nói đén APTECH thì tôi có thể hỏi bạn vài điều được không :
hiện nay trình độ tiếng anh của bạn đã qua trình độ" B "chưa nếu đã đạt được trên mức đó thì nên thi vào FPT aptech còn dưới mức đó thì nên thi vào HN aptech ,còn kém hơn nữa thì tới đăng ký vào học khoá kỹ thuật viên tại hà nội aptech.ở đó học cũng được đấy (mình thi vào HN aptech và hiện đang học ở đó đây ), còn thắc mắc gì nữa thì hãy gởi thư cho tôi theo địa chỉ trangtiger2000@yahoo.com
những gì tôi có thể làm tôi sẽ giúp bạn hết mình .

bkkhiem
22-05-2003, 16:29
Các bạn học ở trong Aptech có tài liệu nào hay post lên cho anh em học ké zớiiii ....

Computer_Angel
22-05-2003, 23:49
bằng của Aptech thì...có giá trị trong Aptech, còn nói chung để đi làm ở ngoài thì tùy vào khả năng của bạn thôi.

ZeNTo
23-05-2003, 02:21
Vừa rối mình có nhận được 1 học bổng toàn phần ở aptech nhưng do ko có thời gian nên chỉ tham dự được chưa đến 50% số tiết . Nói chung theo ý kiến cá nhân mình thì những gì aptech dạy bạn đều có thể dễ dàng mua sách tự học ở nhà . Aptech dạy rất nhiều thứ : tìm hiểu về máy tính,office,thiết kế web,C++,VB...nhưng ko có cái nào chuyên sâu cả. Có lẽ đúng như họ nói ,chủ yếu là họ dạy bạn phong cách làm việc thôi

vanlang
30-05-2003, 15:35
thế ah.....thế học ở đó khác nào mình phải tự học thêm rùi

developer
12-07-2003, 20:33
Tui cung dang hoc tai Aptech da nang, tuy moi hoc co 1 nam thoi nhung nhung nguoi di truoc da co nguoi di du hoc o nuoc ngoai vi ket qua cuoi khoa dat loai tot. Cac ban nen theo hoc khoa moi ACCP 2003 neu nhu ban thich tro thanh mot lap trinh vien quoc te, nhung ko can thiet ban phai co chung chi B ngoai ngu, dieu do Aptech khong bat buoc !!
http://www.aptech-worldwide.com

thien_say
16-07-2003, 17:15
Chương trình ACCP 2003 của Aptech
Năm thứ nhất:
- DHTML, Javascipt
- Java
- SQL Server 2000

Năm thứ hai (ADSE certificate)
- J2EE
- .Net

Học cũng được. Nếu không dốt thì học xong làm được việc. Giáo trình tiếng anh. Học tiếng việt.

johnnyguitar
21-07-2003, 13:55
Mọi người cho tôi hỏi bằng của Aptech được đánh giá như thế nào. Tôi đang rất phân vân không biêt có nên học không. Cám ơn
đúng là apthech không dạy sâu

romance86
24-07-2003, 11:13
Toi khong thich ho cnhung mua thi lay chung chi co duoc khong nhi
Ma le phi thi hinh nhu la 50 do mot lan phai khong

C++
10-09-2003, 20:12
Tui đang học khóa Kỹ thuật viên của Aptech nè

Còn Đại ca tui đang học liên thông cử nhân CNTT

Nếu muốn học để lấy bằng cho oai phong thì đi học mà chi ???

Tại Aptech có đĩa CD và sách cho bạn tham khảo

Nhưng nói trước nhé, nếu bạn đang ký ở Tp.Hcm đường Nam quốc Cang thì hãy chẩn bị tinh thần mà gặp con mẹ hướng dẫn khó chịu đi nhé

miaka
27-09-2003, 19:05
tiếng anh của em trên bằng B rồi , chuẩn bị thi TOEFL , muốn học aptech nè , nhưng mà nếu chất lượng không tốt thì biết học ở đâu bây giờ ? chẳng lẽ học SG CTT ?

Sawyer
01-10-2003, 14:39
Chất lượng tốt hay không thì tùy bạn thôi !
Theo mình thấy thì cũng khá tốt (mình cũng đang học),nhưng mà trong lớp mình khỏang 80%hsinh là bơi.
Lý do tại sao ? Vì họ quá chủ quan và lười biếng.Aptech đặt nặng vấn đề con người,họ chỉ cung cấp công cụ thôi !
Bạn thử nghĩ xem,học nguyên ngôn ngữ C trong 6 giờ lý thuyết và 6 giờ thực hành....Không thể hiểu nỗi,nếu không nỗ lực thì không thể theo nổi đâu !

NAV
04-10-2003, 13:27
Này, nghe các bạn nói học Aptech dạy không sâu thì tại sao không học ở NIIT nhỉ?! Học ở NIIT tốt lắm đó. Mình cũng đang chuẩn bị học ở đó đây.

Linh_fpt-aptech
26-10-2003, 06:56
ko biết giáo trình tiếng anh hết thì phải học ra sao nhỉ?Mình vừa thi đỗ lập trình viên và chuẩn bị vào học.Liệu giáo trình có quá khó ko các bạn?

algorithms_conga
26-10-2003, 23:00
Lão saw nói linh tinh, ở Aptech không hề học về C mà chỉ là logic building with C thôi , tức là gần như đi học toán tời rạc bằng C chứ không học về C .
Còn về chuyện học ở đâu thì mình có thể nói thế này, với thời gian học 2 năm thì để trở thành một lập trình viên giỏi là phụ thuộc đến 80% vào bạn . Học ở Aptech có nghĩa là học basic, nhưng các bạn lại có cơ hội để làm việc trong các công ty nổi tiếng như FPT (dĩ nhiên để làm trong FPT các bạn nên có ít nhất 1 năm học tiếng Nhật , nghĩa là có khả năng giao tiếp thông thương + 2 năm Aptech = bạn được tuyển thẳng . OK ?)

Sawyer
14-11-2003, 21:48
Lão saw nói linh tinh, ở Aptech không hề học về C mà chỉ là logic building with C thôi , tức là gần như đi học toán tời rạc bằng C chứ không học về C .

He he,ông này nói hay nhỉ,ai chả biết cái môn Logic building là dạy về tư duy lập trình ,nhưng đúng như cái tên của nó,nó dựa trên ngôn ngữ C, nói dạy nguyên hết ngôn ngữ C thì hơi quá nhưng cũng gần như thế !!! Trong sách thì viết theo kiểu ngôn ngữ giả nhưng khi thực hành mọi thuật toán đều mô tả bằng C hết .
Mà làm gì có chuyện "học toán rời rạc" trong cái Aptech này,chẳng có cái gì liên quan đến toán cả,chỉ là những giải thuật "căn bản của căn bản" thôi,muốn học thêm chịu khó đọc thêm sách giáo trình của khoa học tự nhiên,bách khoa thôi .
Nói chung học ở aptech thì khá tốt,nhưng chỉ chú trọng bề rộng,còn bề sâu tự bạn khai thác thôi . Cứ thực hành nhiều,code nhiều,.... là good thôi !!!

hands
20-11-2003, 03:40
Các bạn sawyer cũng như algorithms hình như là không nhớ 1 câu mà ông thầy bà cô dạy mình ngay từ ngày đầu tiên đi học có nói là bản thân mình phải tự nỗ lực là chính còn nhà trường chỉ cung cấp cho ta những kiến thức gọi là căn cơ nhất để có thể hiểu về cái mà ta đang học,cũng như cập nhật những công nghệ mới thông qua giáo trình giảng dạy.Nói cho cùng thì dạy theo cách nước ngoài là thế,mấy bạn thử đi hỏi mấy người đi du học mà xem,toàn là tự học mà thôi,với lại tui còn nhớ ông thầy dạy tui ổng có dặn là ngườ ta dạy mình theo cách này để mình có khả năng làm việc độc lập,tăng tư duy(vì toàn là tự nghĩ,tự làm hết mà),sau này đi xin việc cũng dễ,ok không?Nói sơ sơ thế thôi,tụi mình học là lo cái thân của mình thôi,mình không lo bắt người ta lo sao được,hì hì.....!

Joe Dalton
06-12-2003, 21:52
tui có thằng bạn nó lên đây đọc mấy cái này rùi chê AT. tui nghĩ tiếng Anh các bạn ko giỏi thì cũng ko vào được đâu

vutien48
08-12-2003, 20:31
bãn có biết NIIT o?Aptech và NIIT cái nào học được? mình muốn trở thành lập trình viên quốc tế(ltvqt). nhưng chưa biết đăng ký o đâu?bạn nào biết chổ nào khác hay hơn thì chỉ mình với?cảm ơn.

angels2003
10-12-2003, 18:25
Theo minh thi cac ban ne suy nghi ki Truoc khi quyet dinh mot van de gi . Minh nghi rang truong nao cung co uu va khuyet diem rièng cua nó nhưng Có bạn noi rằng học ở Aptech không ngon bằng học ở NIIT Xin thưa chưa chắc . Mình cũng đang học Aptech đây . Mình thấy nó cũng hay chứ bộ . Tài liệu tiếng Anh miễn phí Tiếng việt thì bỏ $ mua CD_ROM phat kem theo sách .... Giáo viên tận tình , thực hành miễn phí . Lại có thêm các hoạt động ngoại khóa như nghe nhạc , hội thảo phần mềm . Nói chung lại mình thấy điều kiện cũng khá tốt còn về phần học được hay không 90% tùy thuộc vào bạn thôi ... Nếu ranh mail cho mình . Mình sẽ mail cho mấy bạn mấy sản phẩm mà tụi mình làm được . Chủ yêu là web thôi ... Bye ,.... Mai cho minh o dia chi
Hien nay Aptech co den 4 co so lan ban co the tuy ý lua chon ... Co mot so truong mo cung lau roi nhu aptech bên Ngô Gia Tự hay Nam Quốc Can còn đang học o Phan Đăng Lưu
nhaque_lenpho@yahoo.co.uk

Sawyer
07-02-2004, 19:55
Các bạn sawyer cũng như algorithms hình như là không nhớ 1 câu mà ông thầy bà cô dạy mình ngay từ ngày đầu tiên đi học có nói là bản thân mình phải tự nỗ lực là chính còn nhà trường chỉ cung cấp cho ta những kiến thức gọi là căn cơ nhất để có thể hiểu về cái mà ta đang học,cũng như cập nhật những công nghệ mới thông qua giáo trình giảng dạy.Nói cho cùng thì dạy theo cách nước ngoài là thế,mấy bạn thử đi hỏi mấy người đi du học mà xem,toàn là tự học mà thôi,với lại tui còn nhớ ông thầy dạy tui ổng có dặn là ngườ ta dạy mình theo cách này để mình có khả năng làm việc độc lập,tăng tư duy(vì toàn là tự nghĩ,tự làm hết mà),sau này đi xin việc cũng dễ,ok không?Nói sơ sơ thế thôi,tụi mình học là lo cái thân của mình thôi,mình không lo bắt người ta lo sao được,hì hì.....!
Họ nói cũng giống tôi nói thôi mà , có gì khác đâu,Học IT mà lười thì làm sao học nổi .

o0o
08-02-2004, 01:11
Tôi cũng đang học o Aptech nói chung họ dạy cũng được.

KX1
09-02-2004, 18:23
tôi đang học ở Huế-Aptect nè, nói chung là các thầy rất gần gũi và nhiệt tình với mình, họ cũng chỉ dạy basic thôi, nhưng nếu các bạn thực hành nhiều là OK thôi, vì lượng kiến thức và phong cách học tập+làm việc ở Aptech là rất OK. Mà ở Huế-Aptech của tui có chị hướng dẫn hơi bị "xinh xắn"... giọng nói nhỏ nhẹ nữa, nghe mà mê ly luôn.

thocon83
26-04-2004, 00:42
The con lien thong RMIT thi sao. Toi muon tim hieu

samurai_ITvn
30-04-2004, 00:23
Muon hoc len RMIT ,ban phai tot nghiep ACCP cua Aptech + "Top_pho" 550 +Kha nang tai chinh khoang 6000-8000 usd cho 1.5 nam hoc.

samurai_ITvn
30-04-2004, 00:58
Ban se khong the tro thanh mot lap trinh vien chuyen nghiep thuc su neu Tieng Anh cua ban khong thanh thao.Cong nghe luon thay doi theo tung gio doi hoi ban phai co the cap nhat cac cong nghe cung nhu cac ky nang duoc pho bien tren mang toan cau.Va lai neu gioi tieng anh ban se hoc duoc rat nhieu dieu bo ich tren mang.
-Hoc o Aptech hay NIIT cung vay (nhung co ve nhu nho Ma rketing tot hon ne hien nay Aptech troi hon ve do pho bien) nhung chac chac 2 truong nay la mot moi truong tot cho ban hoc tap lap trinh .Viec con lai phu thuoc vao moi chung ta.Nhu minh noi "moi truong hoc tap" cua 2 trung tam nay hon dut cac truong DH cua ta va mat bang day lap trinh cua VN hien nay.
-Chi can ban co nang luc that su thi ban se tim duoc viec thoi. Ky nang xin viec cung quan trong day chu.

dien180
03-05-2004, 00:10
bác nào cho em hỏi học phí của aptech thế nào với, em cũng muốn theo học, nhưng ngặt nỗi không biết học phí và lệ phí thi thế nào, với lại aptech còn cái chương trình đồng hành cùng aptech không ?

nvk2908
10-05-2004, 02:42
Cac bac cho em biet. Khi em da co bang DH CNTT chinh quy roi Thi co nen hoc o APtech hay sisco khong.Nhu the co thua va lang phi qua khong ! Cac bac cho em biet voi nhe ! Vi minh thuc su rat muon lam viec o moi truong Pro hon voi CNTT

nvk2908
10-05-2004, 02:48
Cac bac cho em biet. Khi em da co bang DH CNTT chinh quy roi Thi co nen hoc o APtech hay sisco khong.Nhu the co thua va lang phi qua khong ! Vi thuc su la minh rat muon lam viec trong moi truong PRO voi CNTT hon

nvk2908
10-05-2004, 02:54
Cac bac cho em biet. Khi em da co bang DH CNTT chinh quy roi Thi co nen hoc o APtech hay sisco khong.Nhu the co thua va lang phi qua khong ! Vi thuc su la minh rat muon lam viec trong moi truong PRO voi CNTT hon

nvk2908
10-05-2004, 03:21

fantom_chapter
23-07-2004, 02:14
Sao cái bác này hỏi dai thế nhỉ???
Bác tốt nghiệp Dh CNTT chính quy mà sao kiến thức bác kém thế nhỉ ? Về căn bản , những gì mà CNTT yêu cầu ,bác đã biết hết ở trong trường rồi , thậm chí cao hơn (ví dụ database : aptech chỉ dạy đến SQL thôi , bác còn cao hơn bội phần, ngôn ngữ lập trình thì chỉ biết đến JAVA thôi ,... )Nói chung , học công nghệ để đi làm , nếu hồi DH bác siêng năng thì theo tôi là khỏi học làm gì , còn không thì nếu thấy tài chính tương đối thì đi học "để tiếp cận công nghệ mới " , nói trước là năm đấu học chán như ..... cơm nguội á.
Học Cissco thì có lẽ có lý hơn !
..............................................
Đôi dòng chia sẻ , xin đừng giận !

lminht
26-07-2004, 11:15
tui cũng sắp học aptech nè..nhưng mà ở Cần Thơ..học phí thì 1500 $ cho 2 năm...hic..cũng hơi nhìu so với tài chính của gia đình tui,..
P/S : Ai có bí quyết học thì chchỉ tui với...thank nhìu hen..

thuyen
28-07-2004, 09:08
Thấy rất nhiều bạn nói Aptech dạy không sâu nhưng không biết là các không sâu ra sao? Các bạn có thể cho mình biết thêm chi tiết không?

Cám ơn.

khhieu
16-08-2004, 06:43
No thi dau vao co de khong.

kenbk
16-08-2004, 12:58
nghe nói thi 3 môn : Kiến thức tin học, anh văn và tư duy logic đó nhưng không biết lấy bao nhiêu điểm nữa.Tui chỉ ngán cái môn tư duy đó thôi

tom_jerry1311
22-09-2004, 11:15
Có ai biết Aptech thành lập ở Việt nam vào năm bao nhiêu ko vậy?98 hay 99 hay 2000 vậy??

no13
22-09-2004, 11:43
Sao kô hỏi pác cotez mod phần mền đó.Him là super ở APT.....hihihihiii

xacuop
23-09-2004, 00:59
Có ai biết Aptech thành lập ở Việt nam vào năm bao nhiêu ko vậy?98 hay 99 hay 2000 vậy??
Tính kiếm học bổng hả kưng.. lol
Năm 1999.

Metalmen
20-11-2004, 21:55
Tui Thi duoc vao FPT Aptech rui(Dang Bao luu ket qua)!!!
Nhung khong biet hoc co nang khong,va co nen hoc khong vi co ban che ,co ban lai khen.Co ban nao tot nghiep o do rui cho tui biet ti le tim duoc viec lam o do
(tat nhien gioi thi lai khac) nhung tui muon biet ti le trung binh co

Duong_Hien
22-01-2005, 21:28
Thuc ra viec hoc o aptech cung binh thuong thoi.Chang co gi to tat nhu ho quang cao dau,chuong trinh o do thi chang co gi ngoai mot vai cong nghe dangla "top" hien nay.
Neu muon hoc 1 cach sau rong ve cong nghe ban co the dang ky mot lop o NIIT.CO le vi ra sau nen cap nhat hon chang?Quan he cua ben nay cung rong hon.Trong wa' trinh hoc ban co nhieu co hoi lam quen hon voi cong nghe moi .