PDA

View Full Version : Đăng ký ADSL?

nobita_mk
14-03-2006, 22:32
Hiện nay mình đang là SV đi học xa nhà, giờ mới kiếm được cái máy tình nhưng không biết đăng ký ADSL thủ tục như nào nữa?
Ở trọ nhà người ta, không có line ĐT thì có đăng ký được không?
Nếu lắp đặt dây mới thì giá cả thế nào? Có được chấp nhận không?
Mà nghe nói có DV cho thuê (or mượn Modem) không biết có thật không?

Ai rành mấy vấn đề này cho mình lời khuyên đi!
Thanks!

Mình ở HP, đang nhắm tới ADSL của Viettel.

gothiclong
14-03-2006, 22:45
Không cần có điẹn thoại ..ISP kéo dây đến tận nơi , modem thì ISP cho thuê luôn khỏi lo ...Chất lượng ADSL của Viettel khá kém - theo comment của nhiều người . Nên dùng VNN hoặc FPT .
!!!

nobita_mk
14-03-2006, 22:51
Không cần có điẹn thoại ..ISP kéo dây đến tận nơi , modem thì ISP cho thuê luôn khỏi lo ...Chất lượng ADSL của Viettel khá kém - theo comment của nhiều người . Nên dùng VNN hoặc FPT .
!!!
Thế vấn đề ở trọ thì sao nhỉ?
Người ta có chấp nhận lắp cho không?
Chi phí lắp đặt mới như nào?
Mong mọi người giúp đỡ!

gohome_child
15-03-2006, 00:05
gohome đang xài của viettel nè , tốc độ thì thấy không có gì phải bàn , bạn của gohome xài của FPT , nhiều lần test speed với nó ,lúc nào cũng thấy viettel nhanh hơn , nhưng mừ độ ổn định thì phải nói là kém . Còn về đăng ký thì đơn giản lắm . Chỉ cần đem photo hộ khẩu + tiền tới đăng ký là được , nhưng mừ chỗ của nobita là nhà trọ , không biết chủ nhà có đồng ý cho lắp không .Còn modem thì viettel không có cho thuê , mình phải mua đó

nobita_mk
15-03-2006, 09:25
gohome đang xài của viettel nè , tốc độ thì thấy không có gì phải bàn , bạn của gohome xài của FPT , nhiều lần test speed với nó ,lúc nào cũng thấy viettel nhanh hơn , nhưng mừ độ ổn định thì phải nói là kém . Còn về đăng ký thì đơn giản lắm . Chỉ cần đem photo hộ khẩu + tiền tới đăng ký là được , nhưng mừ chỗ của nobita là nhà trọ , không biết chủ nhà có đồng ý cho lắp không .Còn modem thì viettel không có cho thuê , mình phải mua đó
Còn phải liên quan tới nhà chủ nữa sao?
Nghe nói nó có lắp cho mình đường riêng mà?

P/S: Mình đang ở Hải Phòng!

shuichi_akai
15-03-2006, 11:53
nhờ 1 người có Hộ khẩu ở HP đăng ký rồi điền địa chỉ lắp đặt ở nhà mình là xong, no problem :)

nobita_mk
15-03-2006, 16:38
$ thì sao bạn?
Có DV nào cho thuê modem luôn không?
Chi phí lắp đường truyền mới Viettel bây giờ là bao nhiêu vậy?

shuichi_akai
15-03-2006, 19:24
$ thì sao bạn?
Có DV nào cho thuê modem luôn không?
Chi phí lắp đường truyền mới Viettel bây giờ là bao nhiêu vậy?
ra tận nơi đăng ký DV mà hỏi ấy, ra đó hỏi mấy em "xinh tươi" ko sướng hơn sao :)

nobita_mk
16-03-2006, 16:53
ra tận nơi đăng ký DV mà hỏi ấy, ra đó hỏi mấy em "xinh tươi" ko sướng hơn sao :)
Hix, em hông có xe :(

vuduybinh
16-03-2006, 19:09
Tiền mua modem khoảng gần một triệu mà .....và cả công thọ người ta lắp đặt nữa chứ...
Vậy nhe'

vngoogle
16-03-2006, 19:29
Tai TP.Ho Chi Minh

Viettel mang 350.ooo + modem (khoang 60 usd-speech touch, mua ben ngoai)
Neu nguoi nao khong co ho khau tai noi cu tru dat coc 300.000d.
Thue goi ca nhan: thang thue bao 18.000d/1thang. tra toi da khong qua 300.oood/1 thang.(có phân vùng gio truy câpj)

VNN

800.000 den lap dat (chua tinh modem =60usd),
Thue goi ca nhan thue bao 40.000d/1thang, toi da khong qua 400.000d/1thang.(khong phan gio truy cap).
Doi voi nguoi khong phai co khau tai noi dang ky thi Thu tuc can ban sao ho khau, giay tam tru cua cong an phuong +800 cho lap dat duong day moi.
Neu co dien thoai san mat 350.000d

Dinh chon VNN vi muc do duong truyen va tham nien trong nghe ngon hon cac nha cung cap khac, chua ke viettel con dang tien hanh co phan, dang xay dung co so ha tang.

Du dat mot chut nhung on dinh, chay tot. cac ban nen co gang mua cai modem vi di thuê có nhieu rui do lam. 60usd sam cai modem no se la cua minh trong truong hop chuyen noi tro.
(xin loi ko hieu sao van khong danh duoc Tieng Viet co dau)

nobita_mk
16-03-2006, 20:12
Chuyện cho phép đặt cọc 300k là có thật không vậy các bạn?
Ai đã gặp trường hợp này rùi comfirm cho mình cái đi! Mai em ra Văn Cao hỏi xem luôn!

someone`
17-03-2006, 01:18
Ở trọ mà lắp ADSL ko hỏi ý kiến chủ nhà à :O , sao không liên kết với chủ nhà làm 1 cái , cháu chi hết tiền các bác cứ việc dùng :D

activex
17-03-2006, 10:46
Theo tin mới nhất thì sắp tới VNN sắp khuyến mại Modem đó. Khu vực Thành phố Hồ Chí Minh thôi nhé.

Các bác nào muốn thì ráng đợi nhé.

nobita_mk
17-03-2006, 21:32
Ặc ặc, chiều nay ra 80 Văn Cao thì được "các chị" khuyên là "SV thì không nên mắc line riêng, cố kiếm lấy hàng Net nào gần nhà trọ thì mắc vào mà dùng cho... rẻ".

Không biết họ đang làm ăn kinh doanh kiểu gì nữa!

shuichi_akai
17-03-2006, 22:15
Ặc ặc, chiều nay ra 80 Văn Cao thì được "các chị" khuyên là "SV thì không nên mắc line riêng, cố kiếm lấy hàng Net nào gần nhà trọ thì mắc vào mà dùng cho... rẻ".

Không biết họ đang làm ăn kinh doanh kiểu gì nữa!
vậy thì qua FPT thử xem :)

nobita_mk
18-03-2006, 17:29
FPT hình như ở HP không có? :-??