PDA

View Full Version : ADSL FPT thực sự là trò lừa đảo !!!

UNGDIX
13-03-2006, 22:29
Đang dùng Mega Xì Tin, dạo này chất lượng quá tệ, download mà không dùng chương trình quản lý download thì max là 5 KB/s. Thôi thì chấp nhận dùng dial-up mác ADSL nhưng ai ngờ hôm nay thì.

Thật không thể chịu nổi :mad: , có ai bị như tôi không.

PS: Đừng ông KTV nào của FPT vào đây sủa rằng "máy bạn bị virus nhé".

LDP
13-03-2006, 22:35
Chuyện download với tốc độ thấp còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác chứ không phải do mỗi đường truyền.

thagnv
13-03-2006, 22:41
Hic hic sao nhiều người... bị cúm thế nhỉ, cứ ho lung tung thế kia, lây bệnh cho người khác sao chời??? :(

alan
13-03-2006, 23:03
đụng cái host cùi mà đòi down nhannh.Pó tay

Pagan
14-03-2006, 00:18
Tốc độ download/upload thì bác nên vào Ctrl Alt Del Networking chứ như thế kia thì chưa chính xác đâu.

Nếu tốc độ của bác tổng cộng cũng chỉ ~5 Kb/s thì đúng là lạ thật, chỗ tôi cũng dùng MegaStyle, hiện đang dùng BitComet có tốc độ download là 70 Kb/s, upload là 30 Kb/s :confused: .

created
14-03-2006, 00:39
ặc, nhìn cái taskbar kìa, riêng cái FireFox này đã 9 Tab, sao máy nó ko treo luôn đi cho rồi.

UNGDIX
14-03-2006, 10:39
Khơ khơ 1536MB RAM treo sao nổi :D

Tốc độ thật sự đúng như vậy, tôi down phần mềm cho di động bên thienlong.org không bao giờ quá 10KB/s trong khi có ông anh dùng VNN down toàn 100KB/s (không có ý lăng xê VNN đâu nhé).

mtvland
14-03-2006, 13:13
Nhà em cũng dùng megastyle.Em thử download cùng 1 file của bác nhá.Xem nè:
Lúc khởi đầu rất good:

Tốc độ trung bình nè:

Nói chung là tiền nào của nấy.Nhưng bác nên xem lại cách dùng net của bác cái.Và đừng đặt tên chủ đề và tên file như thế nhé.

Nếu tốc độ của bác tổng cộng cũng chỉ ~5 Kb/s thì đúng là lạ thật, chỗ tôi cũng dùng MegaStyle, hiện đang dùng BitComet có tốc độ download là 70 Kb/s, upload là 30 Kb/s :confused: .

~ với nhà mình rồi.

SpeedTouch
13-11-2006, 19:14
Khơ khơ 1536MB RAM treo sao nổi :D

Tốc độ thật sự đúng như vậy, tôi down phần mềm cho di động bên thienlong.org không bao giờ quá 10KB/s trong khi có ông anh dùng VNN down toàn 100KB/s (không có ý lăng xê VNN đâu nhé).

VNN mạnh quá nhỉ(100KB/s), chuyển qua VNN đi bác, kêu ca làm gì cho mệt, thế còn xài của FPT không? không đổi nhanh, cúm gà chết anh em không khóc thươg đâu

tuanlv221
15-11-2006, 14:26
To:UNGDIX
máy kô bị nhiểm virus đâu,virus nó nhiểm vào người của bồ đó.

SpeedTouch
15-11-2006, 17:30
To: tuanlv221
Eh mày, mày coi chừng cũng bị nhiễm viruss luôn rồi đó, teo thấy mấy bài mày viết binh cho FPT quá, có oan không nhỉ?

tuanlv221
15-11-2006, 20:13
To:Seed touch
Tao đang sài của FPT thấy tốt chán nên binh nó,còn mày sài của ai mà sao tao thấy mày post bài nghe cực đoan quá.Đéo thích sài thì biến lên cty cắt HĐ bà nó đi,
Tao ghét nhất là sài của ai mà hết thích rồi thì đem ra chửi.Thấy nó kém thì chuển thằng khác.thằng khác cũng kém(Cái này là đương nhiên rùi) thì ra nước ngoài sống.
Mấy tên hay chửi thì chỉ có chửi là hay chứ đầu óc kô suy nghĩ việc gì ra hồn.

SpeedTouch
15-11-2006, 20:20
Tao đang sài của FPT thấy tốt chán nên binh nó,còn mày sài của ai mà sao tao thấy mày post bài nghe cực đoan quá.Đéo thích sài thì biến lên cty cắt HĐ bà nó đi,
Tao ghét nhất là sài của ai mà hết thích rồi thì đem ra chửi.Thấy nó kém thì chuển thằng khác.thằng khác cũng kém(Cái này là đương nhiên rùi) thì ra nước ngoài sống.

Tao cũng đang dùng nó đây, lúc được lúc mất chán bỏ mẹ, tính lên cắt HD đây, nếu muốn cắt thì cắt ở đâu? mai đi ngay, mày biết 1 ngày 24h của tao quý như thế nào không? online thì sáng mất mạng 1 lần, chiều 1 lần, khuya thì không nghĩa là sao? Hỏi có mạng nào như thế, thế mà không chán a? Lại còn cãi

cucumber
15-11-2006, 20:24

lol lại chuẩn bị có phim hay để xem rồi lol

quảng cáo 1 đường làm 1 nẻo ---> chửi để cho nó thấy, nó sửa để nó tiến bộ lên thì cũng nên chửi lắm chứ bác

chipmom
15-11-2006, 20:27
mình xai VNPT thì mấy ông FBT kêu là đồ bỏ thế mà bây h 5kbs/s =)) hài quá

tuanlv221
15-11-2006, 20:32
Lên trực tiếp ctty 124SNA cắt mẹ luôn đi,tiện thể lên chửi luôn
Chứ cứ sài mà than vản hoài chán
Chửi mà nó sửa đươ5c cũng mừng,hệ thống như thế muốn nâng cấp đâu có dễ,giá cước thì bây giờ rẻ nhất châu Á,nâng cấp lấy gì bù lỗ,trong khi tụi Viettel chơi cha người ta,khuyễn mãi kiểu này thì bố ai chơi lại.

troi oi
15-11-2006, 21:07
Cho mình góp ý nhé......! Bạn mình lúc trước nó xài modem gắn qua cổng USB bị rớt mạng liên tục ( xài megastye) , nó cũng điên như mấy bồ đó , nhưng từ ngày mình khuyên nên đổi sang xài router Linkpro thấy nó không còn kêu ca nữa , Mình cũng xài của FPT đây cũng xài LINKPRO nhưng không thấy rớt gì cả , lâu lâu cả tuần mới rớt 1lần nhưng ít giấy có lại .Mình rất ít download nhìu tài liệu , chỉ lướt WEb và nghe nhạc thui........!

t3h
16-11-2006, 11:38
FPT dạo này đang bị thanh tra chất lượng dịch vụ nên ít rớt và tốc độ không chậm lắm . Để sau đợt kiểm tra chúng ta cùng sống với FPT nhé :D ( u như kỷ ). Hồi trước tớ bị rớt mạng hoài , rớt mạng riết quen , gọi đt lên thì giọng một cô gái trẻ dịu dàng bảo : " dạ , khu vực của anh đang nâng cấp , sẽ hoàn tất trong thời gian saớm nhất , mong anh thông cảm " rồi cúp máy cái cụp , ít ra thì rớt mạng trong ngọt ngào ^_^

haranpi
16-11-2006, 15:35
Rớt thì rất lâu mới rớt, nhưng ban này chậm như rùa, cứ tà tà 30KBps, cho đến 12h tối cho đến 8h45 sáng (chính xác từng giây) là nó tăng lên 333KBps. Cái này đừng có thằng nào bảo là đo modem hay đường dây gì nhé. Chẳng qua đó là chính sách dịch vụ của nó thôi, thằng nào dếch xài thì đi mắc thằng ISP khác.

eladcud
16-11-2006, 16:35
Tui dùng FPT ngày nào cũng down film trên ephim.com tốc độ khoảng ~300Kb/s, hehehe, nhanh vật. Khoảng 30-40' là có film xem roài.

Nhưng công nhận thỉnh thoảng mạng của nó củ đậu cứ chập chà chập chờn, những lúc đó chán lắm.

dotnet
16-11-2006, 16:41
MegaStyle của FPT dạo này hơi chậm thật đấy, chỉ bằng 70% so với lúc đầu nhưng vẫn còn tốt chán. Down trên server xịn thì chừng 23h tốc độ cỡ 450KB/s là chuyện thường, còn buổi tối thì tình hình chung là 30-40KB/s

SpeedTouch
16-11-2006, 18:03
Da. em xài , anh để em xài, đừng chửi em như thế, tội nghiệp cho những thằng như tụi em đang xài FPT thôi, em bỏ FPT nhà em chẳng còn cable của thằng nào để kéo nữa.

tuanlv221
17-11-2006, 13:57
Nói chung thì các cậu chọn gói cước rẻ nhất thì đương nhiên chậm nhất rùi còn gì mà đòi hỏi.