PDA

View Full Version : FPT ADSL - 1 cú lừa ngoạn mục ???

phantomatvietnam
12-03-2006, 21:55
Tôi đang làm WEBsite về phim và nhạc nên cần tốc độ download và upload cao nên đã chọn Pack Mega Game của FPT nhưng thật sự tốc độ của đường truyền này ngang bằng một con rùa không hơn không kém.
Với quảng cáo và giá tiền thuê bao là:
Đăng kí: 1tr6 + 10%VAT = 1tr7.60
Tổng cộng là: 2tr7 6 chục :(
Với 1tr tiền đăng kí hội viên
Đường truyền có tốc độ lý thuyết là: 4Mbps (Download) và 640kbps (Upload)
thì đáng lý ra tốc độ trung bình phải đạt được thực tế là: ~370KBps (Download) và ~80KBps (Upload)
Nhưng từ khi đăng ký tới giờ tốc độ trung bình là: 90KBps (Download) và ~40KBps (Upload)
Tôi đã đến các trụ sở của FPT tại Trần Hưng Đạo và Vạn Bảo để phàn nàn và điều này thì được các hỗ trợ viên chỉ bảo rất "tận tình" :D là: Mạng của anh phụ thuộc vào nơi đó có nhiều người dùng FPT hay không ;) Vâng, nếu dùng chung 1 Hub thì hiện tượng mạng chậm là điều đương nhiên nhưng ít ra buổi đêm các hàng net ở chỗ tôi không hề hoạt động thì đáng lý ra tốc độ sẽ được cải thiện chút ít. Nhưng không, đêm thì đạt được Max là 90KBps download còn ban ngày thì thôi rồi: 30KBps download là còn may. Ngoài ra mạng còn rất hay gặp trục trặc, mạng rớt bất kể đêm hay ngày, tôi đang dùng mạng kể cả ban đêm 3h sáng nhé, mạng Down vồ lấy phone gọi cho hỗ trợ của FPT thì chỉ gặp những tiếng tút ngắn liên tục (Tổng đài bận), 1 lần 2 lần tôi nghĩ là do nhiều người gọi nên bận (bất kể ngày hay đêm) nhưng dần dần rút ra kinh nghiệm là khi nào mạng Down thật sự thì đường dây support của FPT sẽ lập tức bận liên tục, chỉ khi nào mạng Up thì có thể gọi được. (Phải chăng đường dây nóng của FPT được quản lý thông với đường truyền ADSL của khách hàng để bất cứ lúc nào mạng Down là lập tức đường dây cũng bị nghẽn ???)
Còn khi mạng bình thường nhưng chậm quá tôi gọi điện tới Support của FPT để phàn nàn thì Support khuyên tôi bằng một kiến thức "đỉnh cao xưa nay hiếm" là: "Mạng anh bị Virus anh phải kiểm tra lại, anh sử dụng lệnh Netstat trong CMD để kiểm tra các kết nối". Khi tôi list ra các kết nối của mình thì anh kĩ thuật viên kia chọn ngay con IP của Yahoo Messenger để khẳng định ngay là: "Mạng anh bị Virus rồi (!?!)". Chẳng lẽ kĩ thuật viên của FPT (1 công ty truyền thông thuộc hàng bậc nhất Việt Nam - Có cả trung tâm đào tạo Aptech lại có một nhân viên kĩ thuật "cao siêu" đến mức này?)
(Trích ngang bức xúc: Tôi có thằng bạn đang dùng FPT ADSL Xì tin nhé ở Kim Mã thì tốc độ Download lên đến 100KBps trong khi tôi dùng Mega Game ở Dịch Vọng thì MAX từ trước tới nay vẫn chỉ là 90KBps mà thôi. Chẳng lẽ tôi trả số tiền hơn gấp đôi - nếu cộng thêm tiền đăng ký thì là gấp 4 lần thằng bạn tôi mà chỉ sử dụng được 1 đường truyền xấp xỉ với nó hay sao ???)

Tóm lại: Cho dù bạn trả một số tiền không nhỏ để trả thuê bao cho dịch vụ ADSL của FPT thì Mạng nhanh hay chậm phải còn tùy vào cái số của bạn có may mắn hay không mà thôi.

erosinlove
12-03-2006, 22:02
Tưởng dân Hà Nội ko bị chứ :D ai dè cũng bị hen , mà Mega Xì tin còn ổn định hơn chú Mega Game hỉ

ducmanh
12-03-2006, 22:10
He he, nếu bác dùng game online của FPT thì chắc dùng FPT ngon hơn, còn không thì theo em nên chọn VNN :) vì đường truyền quốc tế của việt nam chắc vnpt chiếm 3/4 còn 1/4 chia cho FPT,Vietel,Netnam,...

phantomatvietnam
12-03-2006, 22:16
He he, nếu bác dùng game online của FPT thì chắc dùng FPT ngon hơn, còn không thì theo em nên chọn VNN :) vì đường truyền quốc tế của việt nam chắc vnpt chiếm 3/4 còn 1/4 chia cho FPT,Vietel,Netnam,...

Đợt trước tớ mở cửa hàng Game Online và dùng pack này thấy khá tốt và ổn định (Đợt đó ở dưới Quan nhân) nhưng giờ chuyển xuống Dịch vọng thì nó lại ra thế này :(
Đáng ra nếu để nói ISP Pro thì phải quan tâm đến khách hàng và để mua được uy tín thì nên chấp nhận bỏ 1 số tiền lớn ra nâng cấp cho khách hàng dùng ổn định như vậy thì nó lại là chuyện khác, đằng này ... :|

0day
12-03-2006, 22:18
ADSL của FPT siêu chuối, ban ngày siêu chậm, nhưng sau 1h sáng thì siêu nhanh (download giờ này xài MegaHome khoảng >300KB/s, vãi tè).
Cách tính tiền cũng siêu chuối : tạm dừng hợp đồng 300K, cắt hợp đồng 300K, chuyển địa điểm 800K, chuyển gói cước 300K, trong khi đó nghe nói Viettel lại free.
Nói chung là ADSL của FPT không ổn định, xài Viettel có vẻ hay hơn,nhưng dịch vụ của FPT cũng khá nhiều : xem được ephim.com, lại sắp có TV online : tv.fpt.vn...

phantomatvietnam
12-03-2006, 22:28
ADSL của FPT siêu chuối, ban ngày siêu chậm, nhưng sau 1h sáng thì siêu nhanh (download giờ này xài MegaHome khoảng >300KB/s, vãi tè).
Cách tính tiền cũng siêu chuối : tạm dừng hợp đồng 300K, cắt hợp đồng 300K, chuyển địa điểm 800K, chuyển gói cước 300K, trong khi đó nghe nói Viettel lại free.
Nói chung là ADSL của FPT không ổn định, xài Viettel có vẻ hay hơn,nhưng dịch vụ của FPT cũng khá nhiều : xem được ephim.com, lại sắp có TV online : tv.fpt.vn...
Viettel mạng khá nhanh nhưng hạn chế nhiều: Firewall nhiều, truy cập Yahoo mail cực khó khăn :|

tuxedoth0202
12-03-2006, 22:51
từ vụ của bác phantom,e thử nêu mấy chuyện này,các bác xem có chính xác ko nhé :
CAc vu lam an coi thuong khach hang va luat phap cua FPT
01- Xay dung trang web chua hang ngan phim khong co ban quyen roi cho users cua ADSL coi de tang doanh thu ADSL vi FPT se lay tien khi ba con xem phim bang ADSL ; tinh tien tren luu luong qua mang ADSL , cang xem nhieu cang tra tien nhieu

02- la nha cung cap dich vu internet nhung chat luong rat kem, luc truoc thi do tai VNPT la han che duong truc noi ra nuoc ngoai, Nhung sau khi cho phep noi ra nuoc ngoai thi hoa ra FPT tiet kiem chi phi va co duong truc rat it so voi so luong nguoi su dung vi vay toc do internet nhu rua bo

03- Ngang nhien xam pham quyen so huu tri tue bang cach dan hinh anh cua vo lam truyen ky, con thach thuc du luan la lam the nao de kien duoc, cuoi cung phai di xin loi do bao chi lam rum beng va qua mat mat.

Mot cong ty nhu vay thu hoi co dang ton tai hay khong , tay chay hang hoa di ba con oi vi coi khachhang nhu co rac.

Cac dich vu khach hang cua FPT bao gom

01- Khong su dung FPT internet bao gom ADSL, dich vu quay so vao internet
02- Khong tham gia cac tro choi cua FPT nhu MU online
03- Khong su dung mua may tinh FPT Elead
04- Khong mua may tinh xach tay toshiba, HP ,
05- Khong mua dien thoai nokia va samsung chinh hang do FPT la nha phan phoi tai vietnam

nattan
12-03-2006, 22:55
Vậy là xét cho cùng thì của VDC vẫn là tốt nhất không biết có phải không nhỉ.Tại mình xài ADSL của VDC thấy cũng ổn định. Tuy hơi chuối là hiếm khi có thể gọi hỗ trợ của mấy anh chuyên viên tổng đài mỗi khi mạng có vấn đề.
Không biết mấy ông ADSL của Việt Nam thế nào chứ cứ thế này chắc chỉ hại anh em mình thôi chứ mấy ông ấy cứ thêm thuê bao là có thêm tiền vậy mà có thấy nâng cấp đường truyền gì đâu.Máy chơi Game cấu hình vẫn ngon mà không hiểu sao chơi Võ lâm truyền kỳ vẫn bị lagg mà từ nhà ra tới chỗ VDC chỉ các không đến 1 km, thế mới đau em, chơi ngoài Hà Nội rồi mà vẫn Lagg chết như thường.Chẳng khác gì chơi ở TP Hồ Chí Minh.

333
12-03-2006, 23:00
Tưởng mỗi mạng mình bị chậm, không ngờ...

Nhà tui ở KIm Mã (đối diện FPT Headquarters) hẳn hoi. Tưởng gần Tổng Cục FPT thì dùng gói FPT MegaNet nghĩ chắc phải nhanh lắm. Ai dè (download Max ~75KB/s) Lẽ ra phải là 384KB/s. Hỏi support họ bảo mạng Lan của tôi bị Virus (thì tôi cài mới lại Win), vẫn thế, vẫn chậm. Nói chung tôi đã thử rất nhiều cách, kêu ca khắp nơi nhưng vẫn thế.

Vì thế tôi quyết định dùng nốt tháng sau rồi Quit, thời buổi cạnh tranh, chả tội gì...

phantomatvietnam
13-03-2006, 00:01
Hic, thôi vậy khi hết hợp đồng chắc chuyển sang VDC hoặc Viettel thôi đắt hơn chút nhưng được cái net okie

hetien
13-03-2006, 00:04
Bữa nọ dsl cua vdc chít queo, bốc đt gọi liền thì gặp liền, chậm 1 tí chắc lại bị buzy quá

pine2103
13-03-2006, 01:13
Phải nói rằng các kỹ thuật viên của FPT rất tài khi dán cho người ta cái mác Virus , đi đâu mà ảnh hưởng đến uy tín của FPT thì đều cho đó là do phía khách hàng , chứ FPT thì không liên quan: vụ độc quyền modem ,rồi lại vụ "virus vu vơ".

FPT chỉ quan tâm đến chiều cao chiều rộng ( mở rộng công ty thâm nhập thị trường công nghệ số các loại ) mà không thèm để ý đến chiều sâu đó là customerCare, FPT đặt ra cái dường lối quái gở: coi khách hàng như người phục vụ , còn FPT là thượng đế. Đi ngược lại với chính sách của các nhà cung cấp dịch vụ.

Ko biết lưu truyền qua bao thế hệ kỹ thuật viên, rồi mà bác nào đến cũng cố gắng moi cho được cái gì đó gọi là virus...Lại còn bảo Y!M là virus nữa thì đúng là hàng ngũ KTV của FPT cần phải xem xét lại.

VIETCOM
13-03-2006, 08:39
Trời, sao mà giống mình thế, cái này mình định viết từ lâu rồi, bởi vì nó củ chuối không thể chịu dược , mạng hay bị out lắm, đã thế lại còn hội viên, còn bốc phét 4MB :confused: . một ngày không out quá 3 lần tôi bằng con chó, đợt cuối năm 2005 thì toàn HN bị mất mạng mất 3 ngày liền toàn bộ các quán Games online thất thu lớn . hic hic tưởng có bồi thường ai dè chẳng thấy gì, nhân viên thu tiền vẫn đến thu đều đều . Củ chuối FPT, thế mà bây giờ chuẩn bị mở ra nhiều trò , dịch vụ mới thế ,nào là TV, nào là Đại Học chắc lại còn củ chuối hơn cả cái Net này . hic hic, được cái bốc phét là giỏi

cutoi
13-03-2006, 08:42
Hề hề, xưa nay vẫn thế mà.

phantomatvietnam
13-03-2006, 08:43
Phải nói rằng các kỹ thuật viên của FPT rất tài khi dán cho người ta cái mác Virus , đi đâu mà ảnh hưởng đến uy tín của FPT thì đều cho đó là do phía khách hàng , chứ FPT thì không liên quan: vụ độc quyền modem ,rồi lại vụ "virus vu vơ".

FPT chỉ quan tâm đến chiều cao chiều rộng ( mở rộng công ty thâm nhập thị trường công nghệ số các loại ) mà không thèm để ý đến chiều sâu đó là customerCare, FPT đặt ra cái dường lối quái gở: coi khách hàng như người phục vụ , còn FPT là thượng đế. Đi ngược lại với chính sách của các nhà cung cấp dịch vụ.

Ko biết lưu truyền qua bao thế hệ kỹ thuật viên, rồi mà bác nào đến cũng cố gắng moi cho được cái gì đó gọi là virus...Lại còn bảo Y!M là virus nữa thì đúng là hàng ngũ KTV của FPT cần phải xem xét lại.
Yeah, đợt mới bốc dỡ quán nét dưới quan nhân, khi lên cắt hợp đồng FPT còn bảo đưa lại họ cái modem trong khi Modem của mình là modem đi mua Zoom X5, FPT đòi ??? Mặt khác kể cả họ có đưa Zyxel thì cũng đâu được đòi lại đâu vì cái này là khuyến mãi trong chi phí lắp đặt cơ mà

darkangel2006
13-03-2006, 08:52
Mình xài Home E của Viettel download ở trang macromedia =trình duyệt cũng dc 200KB/s hi hi vậy là nhanh hay chậm nhỉ.

thienthanmedusa
13-03-2006, 09:37
đang dùng ADSL FPT ngoài dịch vụ. siêu chậm. lướt web vô cùng rùa bò...xem ephim bị buff liên tục...ko thể xem nổi. nghĩ tới MediaNet mình đang xài mà oải cái FPT này.

333
13-03-2006, 17:15
Mình xài Home E của Viettel download ở trang macromedia =trình duyệt cũng dc 200KB/s hi hi vậy là nhanh hay chậm nhỉ.

Trời! Bạn nói thật ko đóa. HomeN của Viettel mà nhanh thế chắc là tui cũng cân nhắc. Có khi nên chuyển sang Viettel vậy. Trong đây có pác nào đã dùng wa VNN xin cho ý kiến chỉ đạo nhé. Thx!

quangkid
13-03-2006, 17:39
trời ơi FPT chuối lắm.
Chớ có ai dại dột mà thử xài ADSL của FPT.
tiền mất tật mang mà còn thêm bực mình

jpgvietnam
13-03-2006, 18:10
Ông viettel này cũng củ chuối bỏ mẹ ,toàn đứt mạng liên tục từ khi mình chuyển từ HOme C sang HOME E,Đúng là của rẻ là của ôi\

phantomatvietnam
13-03-2006, 18:42
Trời! Bạn nói thật ko đóa. HomeN của Viettel mà nhanh thế chắc là tui cũng cân nhắc. Có khi nên chuyển sang Viettel vậy. Trong đây có pác nào đã dùng wa VNN xin cho ý kiến chỉ đạo nhé. Thx!
không quá lời đâu bạn à, tớ đã dùng thử ở nhà rồi (cái FPT ở Công ty còn Viettel ở nhà) mạng khá nhanh nhưng vào yahoo mail cực nan giải :(

vietdragon
13-03-2006, 20:07
Viettel mạng khá nhanh nhưng hạn chế nhiều: Firewall nhiều, truy cập Yahoo mail cực khó khăn :|

Sai lầm , Viettel nè , Home E nè , nhanh vãi , vào Yahoo Mail + Yahoo.com nhanh hơn www.viettel.com.vn :D .

Chắc tại ở Đồng Nai còn ít người sử dụng ADSL của Viettel /

one heart
22-02-2008, 15:37
mình tường có 1 mình mình bị à...ai dè cũng có nhiều ng` bị ha.....bây giờ mạng chậm như rùa vậy đó...mình có gọi lên thì nhân viên nói là do bị virus...chán...mình thấy tức quá....mình chơi game pt có 1 ng` a`...ma` lag như quỉ...ko đánh được..quảng cáo 1 đường làm 1 nẻo...tốc độ vài chục kb là may mắn lắm òi....trời ơi coi web mà con ko xong nữa...huống gì download... mình thực sự ko dám nghĩ đến download đâu.. hùi đó vào trang này có mấy giây à..giờ vào cả tiếng luôn...

ncp001
22-02-2008, 19:02
Hì ADSL =Auto Dis Super Lag
VDC :
Ưu : bán đúng giá ,đúng >80% chất lượng
Nhược : Bán mắc nhất 200k+ down 512kbps/s~60kb/s siêu rùa .Gói cao hơn 1 chút giá siêu cùi 450k down 1024/512 thì phải =)) .Bán vàng còn rẻ hơn .Đúng là chính quyền trong tay tập 1

FPT :
ƯU: speed mạnh nhất so với các nhà cung cấp khác (ngày + đêm dều mạnh hơn)
Nhược: Bán thiếu =)) ,lượng người khiếu nại nhiều

Viettel :
Ưu: Speed ổn định ngày +đêm
Nhược :Ping cao,rớt như phim,bán thiếu chất lượng,Nhân viên ô to,khiếu nại bằng tiềm tin ,nếu sài thì gói rẻ nhất mà múc (Mình sài home E-1563/512 ,vì thích speed cao nên chọn home E.Nhưng tốc độ down/up tream trong modem 1023/509 ,down thực tế 100kb/s =Home N .Cay nhất là gọi điện lên khiếu nại chán =>đâu vẫn vào đó,Nhân viên nói 1 câu mình nhớ đến già luôn :"Nhà em vào được mạng là được rồi,bệnh đó anh ko sửa được" nhân viên Việt Tel Số 1 =)) )

chuoiT
19-12-2008, 23:39
Yeah, đợt mới bốc dỡ quán nét dưới quan nhân, khi lên cắt hợp đồng FPT còn bảo đưa lại họ cái modem trong khi Modem của mình là modem đi mua Zoom X5, FPT đòi ??? Mặt khác kể cả họ có đưa Zyxel thì cũng đâu được đòi lại đâu vì cái này là khuyến mãi trong chi phí lắp đặt cơ mà

FTP thi choi dieu tu xua den gio ma ...

nmtinh
19-12-2008, 23:44
12-03-2006, 21:55
luôn bất ngờ với mấy nhà khảo cổ học

xinloiemlotay
20-12-2008, 06:40
hò! Em sài cái mạng VNPT còn chẳng biết của thế nào! loại trọn gói 250k + 25k = 275k! nhưng sài rất là dc! down cảm thấy thế là nhanh roài! chạy acc game dc 4 cái ko giảm cấu hình mà hơi giật tý thui

peter_nguyen1405
20-12-2008, 07:51
peter xài mạng của VNPT,gói cước rẻ nhất, 24k 1 tháng, xài bao nhiêu trả bấy nhiêu, download thử thì được khoảng 200Kbps,test thử trên mediafire thì khoảng 230Kbps->250
Nói chung thì khá tin tưởng vào VNPT vì lúc đó có khuyến mãi tặng modem và 2 tháng tiền cước (100k 1 tháng) nên kéo về xài, chơi game thì khá ổn, Crossfire ping 15->50
võ lâm thì khỏi nói, còn mấy game khác mình không chơi nên không biết thế nào, chủ yếu chơi Dota nhiều nhưng thấy khá ổn định, chẳng bị dis bao giờ.
Chút ít xin chia sẻ cùng anh em

coruso
20-12-2008, 08:16
hỏi xem mình ở vùng nào, dịch vụ nào bây giờ mà chả DIS nhiều người quá thôi, thử đến vùng nào đó ít người xài dịch vụ của 1 hãng xem có nhanh hơn không, không lẽ cứ phải nhảy dịch vụ, cái này giống đen tiền cho gái khó đòi tiền lắm, hahahaha

tuan_py
20-12-2008, 08:22
không phai dâu ban oi tuy tung dia diem thôi ban a nhieu vung nguoi dung nhieu nhung mang o đó tốt thì van tốt bạn a vi vu nhu o ngay cong ttruong minh mot trong cntt so luong may tinh noi mang nhieu vo ke nhung mang o do tot lăm nhung o nha minh chang ai noi mang dung thi mang nha minh dung hoi bi chan đòi luôn

kaizvn
21-12-2008, 01:37
mình tường có 1 mình mình bị à...ai dè cũng có nhiều ng` bị ha.....bây giờ mạng chậm như rùa vậy đó...mình có gọi lên thì nhân viên nói là do bị virus...chán...mình thấy tức quá....mình chơi game pt có 1 ng` a`...ma` lag như quỉ...ko đánh được..quảng cáo 1 đường làm 1 nẻo...tốc độ vài chục kb là may mắn lắm òi....trời ơi coi web mà con ko xong nữa...huống gì download... mình thực sự ko dám nghĩ đến download đâu.. hùi đó vào trang này có mấy giây à..giờ vào cả tiếng luôn...

thủ phạm đào mồ đây :D.

chết từ năm 2006 mà giờ lại bươi lên đc :D.

ruby24h
30-12-2008, 01:03
mấy bạn còn may mắn hơn tui.
chuyện của tui bức xúc gấp hàng tr8m lần mà không dám kêu ai.
ban đầu nghe nói mạng của FPT là tốt nhất, thế nên khi nhận dc tin nhắn có chương trình lắp đặt tại nhà, tui gọi cho họ luôn.
tiếp đãi tận tình lắm bà con
kêu chứ nếu cần có thể đến ký hợp đồng ngay "phục vụ tốt quá! ký hợp đồng mà"
lấy tiền thì nhanh thế nhưng đến lúc lắp đặt thì hỡi ôi...
khi nói chuyện với tôi qua điện thoại anh nhân viên này hoan hỷ lắm " chỉ 3-5 ngày là có người đến lắp đặt ngay".
khi ký hợp đồng xong xuôi thì "chắc từ 5-7 ngày, em cứ yên tâm" (??? - sao thay đổi nhanh quá ta". rồi khi lắp đặt sẽ xó người điện thoại báo trước cho em".
thế là chờ, 5 ngày sau tui gọi lại cho anh nhân viên đã ký hợp đổng,nhận được câu nhắn ngọt xớt "của em hình nhưn ngày mốt - tức là đúng 7 ngày - rùi "trước khi tới người ta sẽ gọi điện cho em".
chờ dài cpo63 đến ngày mốt. hết ngày cũng chắng có ma nào cả, gọi f9ie6n5 lại thì "anh không biết. cái này bên thi công, bên anh chỉ có việc ký hợp đồng".
lúc đó tui rất bực mình, nhưng có làm ầm lên cũng không giải quyết đc gì. thế là nín lặng. chờ dài cổ, chừng nào lắp đặt thì người ta báo.
một hôm, đang giờ học, dì tui gọi điện kêu người ta vào lắp đặt internet này. tui ngớ người ra. ở nhà không ai bít gì về máy tính hay net cả.
tới nhà mà không thèm gọi điện báo trước 1 tiếng, 1 cái tin nhắh 300 đ cũng tiếc rẻ. lúc đó tui rất bựcb không còn gì để nói.
về nhà thì đã xong xuôi rùi.
người ta lắp xong để lại 1 cái số điện thoại, kêu tôi gọi cho (????)
về nhà thấ cái modem sáng trưng, mở máy lên thì vào net dc ngay. day là lần đầu lắp net nên không bit tí gì về nó, không dám làm gì cả, chỉ vào net, không bít có nên tắt modem ko, để suốt ngày có được ko,...
chợt nhớ đến còn phải kiểm tra lưu lượng sử dụng, thế là tui tìm cách vào, nhưng bít vào đâu?????
tui vào search trong gôgle 1 lúc thì timn2 ra trang web của FPT, nhưng ko có tên đăng nhập, tìm mãi thấy bản hợp đồng thấy có tên đăng ký và pas, tui đánh đại nhưng không dc.
gọi điện cho nhân viên của FPT người ta hướng dẫn tui như thế, tui làm theo, cả hơn chục lần mà kho dc. t hỏi họ thế là sao, dc cau trả lời " hướng dẫn như thế còn không dc thì do thao tác sai chứ sao"(???).
t cũng ko đến nỗi kém cỏi về internet mà hơn chục lần đánh sai cả 10 (???) chứ web của FPT thì ko có vấn đề gì chắc? (???),
tui rất bực nói như thế dc người này trả lời "toi chỉ có trách nhiệm về việc nối internet thôi, còn việc này thì không" ????)- đây là người nhân viên đã tới lắp đặt cho nhà tui.
nhưng không chịu, tui nói "anh tớ lắp đặt cho nhà tôi mà khong thèm báo trước một tiếng. nếu hôm nay tôi có nhà và đăng nhập dc thì ko có chuêy5n gì. tại anh vào mà ko báo trc nên mới thế này".
anh ta nói anh ta sẽ đến nhà tui. tui hẹn ngày mai, anh ta ko chịu. nói ngày mốt , anh ta kêu, chủ nhật anh ta ko làm việc, phải hẹn sang ngày thứ hai, anh ta nói tới buổi sáng nhưng t phải đi học nên hẹn qua buổi chiều, anh ta ko chịu nói "chiều bận tôi còn phải phục vụ nhiều người nữa chứ ko có riêng gia đình chị" (???) sau 1 hồi, anh ta cũng chịu chiều 4 h tới nhà tui.
suốt cuôc nói chuyện điện thoại đó là do tôi gọi. ktra tài khoản hết hơn 40 ngàn (???) chỉ tiếc 1 tin nhắn 300 đ mà gây cho tui như thế đó!
chuyện chưa hết
suốt2 buổi chiều hôm đó, tui ở nhà.
4h, 4h30... 5h....6h...
ko thấy bóng dáng nhân viên của FPT đâu.
tui gọi điện lại thì anh ta nói anh ta còn phải phục vụ nhiều người nữa chứ ko chỉ mỗi gđ tui. (vậy mà sao hẹn tới nhà???)
lúc đó tui rất bực mình và lớn tiếng, anh ta cũng gào lên wa điện thoại ko thua ai. (nhân viên FPT cũng VIP lắm coi khách hàng như thế đó!)
rùi anh ta nói với tui ngồi mở máy tính đi, có người hướng dẫn cho...
tui lên mở máy, chờ mãi,...ko còn tinh thần đâu mà gọi lại cho nguồi nhân viên đó nữa,,,...chờ mãi ko thấy có ai gọi cho tui cả.
thế là tui ra ngoài có việc.
nửa tiếng sau có người gọi cho tui (????)
lkuc1 dó thì tui đang ở ngoài...
thế là xong!
đến bây giờ thì tất cả tui phải tự mò lấy. kết nối và tắt internet như thấ nào,...
nghe nói mỗi nguòi có 3 địa chỉ email. tui cũng ko bít đc email của tui là gì nữa...
t uất ức lắm mà ko bít kêu ai!
m' cắt ngay internet đi mà lỡ ký hợp đồng rùi (đền bù chắc cũng kha khá - có khi còn đòi lại modem nữa chứ!)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

khốn nạn!
pà con có ai lắp đặ internet thì chớ dại mà đụng vào FPT. chuyện cvua3 tui còn đây nè

luanth
30-12-2008, 01:12
Khổ nỗi, mấy thằng khác thì phục vụ tốt thiệt, mà chất lượng thì SHIIT quá! Tưởng tượng công ty kéo ba đường của vietel mà net lết lết, bên IT phải cấm truy cập này nọ tá lả. Trong khi 1 đường FPT thôi là bay vi vút. Nên vẫn phải chịu thằng FPT.

Chửi mà vẫn phải dùng nó thôi. FPT cho chet! Hix, ko dùng ko được.

ruby24h
30-12-2008, 01:15
lần đầu tiên sử dụng, chỉ vào google tìm kiếm 1 chút, lên yahoo 1 chút, thíe mà ko bít sao kiểm tra tớ 200MB.
nhưng đó chỉ là chuyện nhỏ.
chuyện này còn điên hơn, bực mình hơn..
d09uo7ng2 truyền 5mbps. t nghĩ kếm cỏi lắm thì nó xuống đến 200kb, thíe mà khi dơn load, tui sốc, có lúc còn 7-8kb (???), sự thực luôn đó.
t phải dùng thêm phần mềm hỗ trợ dơnload.
tốc độ tải net cũng rất bình thường... (5mb dó nha)
xem phim thì hỡi ôi , cà giựt, ko thể xem dc5 phim bộ hay phim lẻ, ngay cả đoạn video ngắn tí tẹo cụng cà giưt (5mb đó)
t đang hỏi, nếu 5mb mà thế này thì không bít các đường truyền 300-400 kb của các nhà cung cấp khác thì sao??
lưu ý là FPT chỉ có đường truyền "siêu tốc" thui nhé, ko có hạng cò con mấy trăm kb đâu !!!
1 lần nối ADSL của FPT nhớ đời,
dùng hết 1 năm thì cắt ngay thui.
(có đòi modem ADSL cũng trả... hem dám dính líu tới nữa )
cạch!

bay vi vút cái wai gì
có ;lúc xuống 7-8 kb đó.
trung bình ko có hỗ trợ download dc máy chục kb là mùng, nói tới trăm kb cũng mơ

viêtl cùi bắp thì nói làm gì.
viettel là hàng chuối nhứt rui
thui 1 năm nữa chuyển qua megavnn hay spt gì đó

kaizvn
30-12-2008, 01:19
mấy bạn còn may mắn hơn tui.
chuyện của tui bức xúc gấp hàng tr8m lần mà không dám kêu ai.
ban đầu nghe nói mạng của FPT là tốt nhất, thế nên khi nhận dc tin nhắn có chương trình lắp đặt tại nhà, tui gọi cho họ luôn.
tiếp đãi tận tình lắm bà con
kêu chứ nếu cần có thể đến ký hợp đồng ngay "phục vụ tốt quá! ký hợp đồng mà"
lấy tiền thì nhanh thế nhưng đến lúc lắp đặt thì hỡi ôi...
khi nói chuyện với tôi qua điện thoại anh nhân viên này hoan hỷ lắm " chỉ 3-5 ngày là có người đến lắp đặt ngay".
khi ký hợp đồng xong xuôi thì "chắc từ 5-7 ngày, em cứ yên tâm" (??? - sao thay đổi nhanh quá ta". rồi khi lắp đặt sẽ xó người điện thoại báo trước cho em".
thế là chờ, 5 ngày sau tui gọi lại cho anh nhân viên đã ký hợp đổng,nhận được câu nhắn ngọt xớt "của em hình nhưn ngày mốt - tức là đúng 7 ngày - rùi "trước khi tới người ta sẽ gọi điện cho em".
chờ dài cpo63 đến ngày mốt. hết ngày cũng chắng có ma nào cả, gọi f9ie6n5 lại thì "anh không biết. cái này bên thi công, bên anh chỉ có việc ký hợp đồng".
lúc đó tui rất bực mình, nhưng có làm ầm lên cũng không giải quyết đc gì. thế là nín lặng. chờ dài cổ, chừng nào lắp đặt thì người ta báo.
một hôm, đang giờ học, dì tui gọi điện kêu người ta vào lắp đặt internet này. tui ngớ người ra. ở nhà không ai bít gì về máy tính hay net cả.
tới nhà mà không thèm gọi điện báo trước 1 tiếng, 1 cái tin nhắh 300 đ cũng tiếc rẻ. lúc đó tui rất bựcb không còn gì để nói.
về nhà thì đã xong xuôi rùi.
người ta lắp xong để lại 1 cái số điện thoại, kêu tôi gọi cho (????)
về nhà thấ cái modem sáng trưng, mở máy lên thì vào net dc ngay. day là lần đầu lắp net nên không bit tí gì về nó, không dám làm gì cả, chỉ vào net, không bít có nên tắt modem ko, để suốt ngày có được ko,...
chợt nhớ đến còn phải kiểm tra lưu lượng sử dụng, thế là tui tìm cách vào, nhưng bít vào đâu?????
tui vào search trong gôgle 1 lúc thì timn2 ra trang web của FPT, nhưng ko có tên đăng nhập, tìm mãi thấy bản hợp đồng thấy có tên đăng ký và pas, tui đánh đại nhưng không dc.
gọi điện cho nhân viên của FPT người ta hướng dẫn tui như thế, tui làm theo, cả hơn chục lần mà kho dc. t hỏi họ thế là sao, dc cau trả lời " hướng dẫn như thế còn không dc thì do thao tác sai chứ sao"(???).
t cũng ko đến nỗi kém cỏi về internet mà hơn chục lần đánh sai cả 10 (???) chứ web của FPT thì ko có vấn đề gì chắc? (???),
tui rất bực nói như thế dc người này trả lời "toi chỉ có trách nhiệm về việc nối internet thôi, còn việc này thì không" ????)- đây là người nhân viên đã tới lắp đặt cho nhà tui.
nhưng không chịu, tui nói "anh tớ lắp đặt cho nhà tôi mà khong thèm báo trước một tiếng. nếu hôm nay tôi có nhà và đăng nhập dc thì ko có chuêy5n gì. tại anh vào mà ko báo trc nên mới thế này".
anh ta nói anh ta sẽ đến nhà tui. tui hẹn ngày mai, anh ta ko chịu. nói ngày mốt , anh ta kêu, chủ nhật anh ta ko làm việc, phải hẹn sang ngày thứ hai, anh ta nói tới buổi sáng nhưng t phải đi học nên hẹn qua buổi chiều, anh ta ko chịu nói "chiều bận tôi còn phải phục vụ nhiều người nữa chứ ko có riêng gia đình chị" (???) sau 1 hồi, anh ta cũng chịu chiều 4 h tới nhà tui.
suốt cuôc nói chuyện điện thoại đó là do tôi gọi. ktra tài khoản hết hơn 40 ngàn (???) chỉ tiếc 1 tin nhắn 300 đ mà gây cho tui như thế đó!
chuyện chưa hết
suốt2 buổi chiều hôm đó, tui ở nhà.
4h, 4h30... 5h....6h...
ko thấy bóng dáng nhân viên của FPT đâu.
tui gọi điện lại thì anh ta nói anh ta còn phải phục vụ nhiều người nữa chứ ko chỉ mỗi gđ tui. (vậy mà sao hẹn tới nhà???)
lúc đó tui rất bực mình và lớn tiếng, anh ta cũng gào lên wa điện thoại ko thua ai. (nhân viên FPT cũng VIP lắm coi khách hàng như thế đó!)
rùi anh ta nói với tui ngồi mở máy tính đi, có người hướng dẫn cho...
tui lên mở máy, chờ mãi,...ko còn tinh thần đâu mà gọi lại cho nguồi nhân viên đó nữa,,,...chờ mãi ko thấy có ai gọi cho tui cả.
thế là tui ra ngoài có việc.
nửa tiếng sau có người gọi cho tui (????)
lkuc1 dó thì tui đang ở ngoài...
thế là xong!
đến bây giờ thì tất cả tui phải tự mò lấy. kết nối và tắt internet như thấ nào,...
nghe nói mỗi nguòi có 3 địa chỉ email. tui cũng ko bít đc email của tui là gì nữa...
t uất ức lắm mà ko bít kêu ai!
m' cắt ngay internet đi mà lỡ ký hợp đồng rùi (đền bù chắc cũng kha khá - có khi còn đòi lại modem nữa chứ!)

khốn nạn!
pà con có ai lắp đặ internet thì chớ dại mà đụng vào FPT. chuyện cvua3 tui còn đây nè

ủa hồi tui lắp cách đây 3 năm, nó gọi cho tui hẹn ngày đến, tui nói giờ đó đi học, nó lên tận trường thu phí + làm hợp đồng luôn chứ có gì đâu mà không gọi, kì vậy ta? Chắc gặp thằng nhân viên cùi bắp rồi xui cho bác quá :D.

E-mail thì xin thua :D. Mà nghe nói lên trên FPT đăng kí mới đc. Có người dùng đàng hoàng mà. Mấy hôm đóng tiền thấy có người đăng kí email.

Mr_zoro
30-12-2008, 01:22
Nói thật chứ dịch vụ chăm sóc khách hàng --- nhiều nhân viên FPT vô trách nhiệm vô cùng --dịch vụ chăm sóc khách hàng quá kém --- nếu có người tư vấn nên lắp mạng nào thì FPT ko có trong câu trả lời của em --- đó là 1 phần cái giá phải trả của FPT

ruby24h
30-12-2008, 01:22
trời ui vnpt mà down dc tới 200 kb
sướng wa.
dùng FPT mang tiếng speed nhanh thíe mà mơ cũng chẳng bao giờ dc 90kb
thường dc 20kb, lên tớ 60-70 là mừng lắm rùi
chắc tui xui hơn mọi người

kaizavn oi
thế giờ vẫn dùng FPT ah
ký hợp dồng thì nhanh lắm (chắc ko thằng nào bằng)
nhưng lúc thi công mới bít mặt nhau
nó nắm đằng chuôi. làm trời làm đất

mấy đứa bạn tui cũng than phiền, chứ riêng tui chắc bảo vu khống.
cũng chẳng hơn gì tui.
chắc bác lắp 3 năm trước, FPT chưa có tiếng như bgio72 nên mới tử tế thế đó.
giờ có tiếng 1 chút thì tai tiếng cũng hem kém

t dòa đó
hix
cho mới lại
bức xúc mới nối cũ

katadn
30-12-2008, 02:18
Hix, miệng lưỡi thế gian kinh thật. Thế mà nghe quảng cáo FPT ghê lắm .May mà ở ĐN ko có FPT ko thì chắc mình cũng bắt FPT rồi :-SS

voke
30-12-2008, 08:10
Nói chung cái nào cũng như cái nào thôi .... nhưng phải thừa nhận FPT support rất tệ , net mà hư thì cứ như đi van xin mới được giải quyết !

dbnhaem
30-12-2008, 09:21
nhớ dợt lắp Itv lắp chủ yếu để xem trong Tết, anh KTV lên cài dặt cái gì đó Itv vẫn kông xem đc , điện thoại hỏi ảnh bảo chiều nay anh về quê ăn tết roài qua tết anh chỉnh tiếp choa , thế là đành nhờ Cty bán Bộ giải mã iTV chỉnh dùm, bây giờ nhìn cái "Bộ giải mã" phát hiện ra là nó đã bị anh KTV FPT đổi từ lần gặp đầu tiên ( găp có 1 lan mà ).

thongpc
30-12-2008, 09:36
mấy bạn còn may mắn hơn tui. [/color]
khốn nạn!...................

tôi gặp 60% như bạn, và cái 40% còn lại là lên văn phòng đóng phí sử dụng của bọn FPT đổi gói cước ở đường D2 Bình thạnh mới cay, tôi chuyển gói từ dùng theo dung lượng thành trọn gói, đóng phí chuyển hết 270ng, tính tới lui tất cả là 540ng, hỏi lại sao tôi thấy khi tư vấn lắp đặt các anh nói được khuyến mãi nhiều lắm mà, cả cái vụ mỗi tháng bớt 70ng trong 3 tháng đầu mà. gọi điện cho thằng làm thủ tục cho mình nói: gói của anh không có, ối trời ạ, chính ngày đầu tiên nó gọi đt cho mình tới tấp, đưa ra bao nhiêu khuyến mãi, cộng với cách nói tình cảm của nó mình đâu có quên. Rồi từ khi ký hợp đồng xong tới nay, lúc mình lên chuyển gói cước và những lúc gọi cho nó thắc mắc nó làm như không biết mình là ai, tỏ vẻ khó chịu. Lại tới cái thằng kỹ thuật ở đó nữa, khi mình đổi modem khác, mang tới nhờ nó set giùm, không biết hôm đó xui là bà già nó mới đẻ thêm em bé hay là bồ nó đá mà nhìn cái mặt hằm hằm, hất cằm bảo mình để trên bàn cho nó rồi ra chỗ khác. Hix, cái cảm giác này mình cảm thấy như vừa bị lừa tiền lẫn niềm tin và thái độ thì phải. Đ...C....M chúng nó, thôi ráng dùng hết mấy tháng rồi chuyển mạng khác xài, giờ chuyển luôn nó lại phạt tới cái khỉ gì nữa thì khổ thân, xin lỗi Mod em cay quá,vài lời bức xúc đừng ban nick em nhé.

paduc
30-12-2008, 11:30
Tôi dùng viettel ở HP gói thấp nhất tốc độ có lúc đạt 300kbs/s còn bình thường 200kbs/s .
nói chung tùy thuộc vào nơi lắp đặt thôi.
Lúc trước có hay rớt mạng nhưng bây giờ tốt rồi
Tốc độ up khoàng 60 ~ 70 kbs/s

0903510784
30-12-2008, 12:07
Nói chung VNPT FPT hay Viettel thằng nào cũng chuối cả.Có diều tùy khu vực mà độ chuối # nhau thôi.Tôi đã có kinh nghiẹm khi dùng cả 3 thằng này.Hiện h đang dùng Viettel gói 4096/640 nhưng thực tế chỉ được 130/70 nhưng khiếu nại nhiều rồi chán đ... thèm nữa.

huynhfxvn
30-12-2008, 12:36
Tôi thấy các bạn có sự lầm lẫn ,không công bằng cho các nhà cung cấp dịch vụ quá .
kbs/s không có ký kiệu này chỉ có kbps kb/s kilobit trên giây
kB/s kiloByte trên giây .

1 B Byte bằng 8b 8 bit
1kB/s=8kb/s

trong các phần mềm bạn download nó báo là 100kB/s có nghĩa là 800kb/s giây rồi đó .

caonho
30-12-2008, 13:41
Nói chung VNPT FPT hay Viettel thằng nào cũng chuối cả.Có diều tùy khu vực mà độ chuối # nhau thôi.Tôi đã có kinh nghiẹm khi dùng cả 3 thằng này.Hiện h đang dùng Viettel gói 4096/640 nhưng thực tế chỉ được 130/70 nhưng khiếu nại nhiều rồi chán đ... thèm nữa.

Tớ từng đi Hà Nội, Đà Nẵng, Sài gòn, chưa bao giờ cảm thấy VNN hoặc Viettel củ chuối cả. Chỉ thấy mỗi thằng FPT củ chuối. Hôm nọ vô quán cà phê wifi ở Q.1 HCM, nó ghi wifi của nokia ovi gì gì đó. Ngồi hơn 1h mà nó dis liên tục. Ra quốc tế thì miễn đi nhá. Chỉ vòng vòng các site trong nước là được và rất nhanh nữa chứ. Xem lại DNS thì hỡi ôi, 210.245.. (FPT) Cuối cùng thì mình hiểu tại sao và trả tiền nước đi tìm quán khác. Bọn FPT làm đek được thì dẹp mịa cho rồi, làm ăn như shiit mà cứ để đó khai thác làm ảnh hưởng người khác.

mons3107
27-08-2009, 19:21
Mấy bác chỉ được cái nói xấu các đốu thủ của nhau là giỏi...Làm vậy được gì? Nói thẳng ra nhà cung cấp nào cũng có ưu điểm & khuyết điểm riêng...Nếu bên nào cũng toàn diện thì cả nước Việt Nam đều sử dụng 100% bên nhà cung cấp đó rồi, đúng không nè? Chúng ta nói ra là để các nhà cung cấp dịch vụ ADSL trong cả nước cần phải khắc phục những ưu điểm & khuyết điểm của mình...Để mọi người an tâm sử dụnd...thôi mình chào các bạn nhé...Chúc các bạn luôn thành đạt trong công việc lẫn cuộc sống...Nếu ai thích thì chat với mình nhé: trungnbd@yahoo.com...Bye bye...

kakabond
28-08-2009, 01:38
người sử dụng mới đầu có ai biết được gói cươc nào tốt đâu, thấy FPT khè tốc độ cao hơn mà giá lại tương đương nên lao vào thôi :D

leodyzai
05-09-2009, 11:00
Từ thằng nhân viên kỹ thuật,nhân viên hợp đồng đến bọn trực tổng đài đều là bọn lừa đảo,bọn khinh người,tôi mới lắp đặt ADSL lần đầu tiên,thấy trên mạng quảng cáo lắp đặt FPT ADSL nhanh gọn ,khuyến mại nhiều,gói cước rẻ,đảm bảo tốc độ đường truyền ,tôi gọi điện đến thằng làm hợp đồng thì nó nói đúng như tôi đang là thượng đế,e đag ở đâu,anh đến liền,đúng như nó nói,nó đến ngay tức khắc,đến thì nó nói thôi rồi,khiến cả nhà tôi chỉ biết mở tròn mắt ra mà nghe,để tôi kể hết ra cho mọi người nghe xem nó đã làm đc gi chưa mà tránh:
*Gia đình Cô sẽ đc khuyến mại hoàn toàn chi fis lắp đặt,
- Thế thì tốt quá :D ,thế các anh lắp sang 2 nhà bên cạnh cho tôi mạng Lan cũng đc miễn phí hết cơ ah! sướng !
*tất nhiên,miễn phí hoàn toàn,nhà cô chỉ fai? đóng tiền dùng trọn gói theo tháng thôi!
-nhà tôi sót của cho FPT:trứoc đây có dùng chung với mấy nhà xa lắm,có 200m dây các anh lấy mà dùng!
*ôi ,Cô không phải lo,2 nhà bên canh có mấy met dây mà,có tốn kém gi đâu,dây mang bi giờ "rẻ bèo" chúng cháu làm hết,Cô chỉ việc dùng mạng thôi
-nha toi : oi sao mà mát lòng
*Không những thế nhà Cô còn đc tăng Model 6 cổng và 2 số điện thoại miễn phí gọi vĩnh viễn nội hạt ko mất tiền,xem IP TV trực tuyế tốc đọ cao.
-Nhà tôi: thích lắm,thật đúng như trên quảng cáo,vâng,thế thì làm hợp đồng thôi! ah! nhà tôi dùng megame 350k nhá
*Vâng! bây giờ Cô đóng đặt cọc cho cháu 660k và sẽ đc trừ dần 55k trong 1 năm
-Nghĩa là thế nào,vậy tôi chỉ phải đóng 300k 1 thang thoi ah ^^!,vậy 3 nhà trong năm đầu sẽ chỉ phải đóng 100k(chưa tinh tiền phí đến nhà thu)rẻ quá mà lại được dùng mang 5MB
*;)) tất nhiên,để cháu nói lại 1 lần nữa gĩng giạc cho cả nhà nghe (thế là nó tua lại 1 lượt)
Xong! hợp đồn làm rất nhanh! trong vòng 3 ngày sẽ đến lắp đặt!Ngon,khi chuân bi đến nó sẽ gọi điện trước!
... bỏ qua 1 phần cắt hợp đồng vì no bảo hết khuyến mai!dù mie nó...
lần này sau 5 ngày chờ dài cổ ,bọn lắp đặt đến,trông như 2 thằng ăn cắp y,chẳng có đồng phục gi cả,gầy ,đen,nhìn mặt gớm ghiếc đến với cái xe máy cà tàn chở 1 đống dây dợ loằng ngằng,đên chẳng gọi báo trước 1 câu,xong lại lững thững cầm bọc dây đi!
Xong lắp đặt cho nhà tôi,vào mạng thấy cũng nhanh hơn trứoc dùng chung 4 nhà xa 100m!
-Các anh uống nứoc mát này
*Vâng!2 thằng nói với nhau,anh ơi ghi ngày hom nay 15 ah,thằng kia:"ghi 12",tôi nghe chả hiểu gi,chỉ thấy nó ghi ghi,ma rõ rang hom nay là 15mà ????
Xong no gọi tôi ra đưa ra tờ giấy bảo tôi ký vô,hợp đồng đc chấp nhân,12 thì 12!thì ra sau này mới biết nó ghi như thế là tính tiền từ ngày đấy,(cáinay tôi ko quan tâm)Xong bọn nó đứng lên bảo nhau đi!hic' còn 2 nhà hàng xóm đang đứng đợi thì nó măc thây!nhìn mà thương!tôi tức lắm bảo sao các anh làm việc kiểu gì đấy,khi làm hợp đồng đã rõ là lắp cho ca 2 nhà cơ mà?
*chúng tôi không mang theo dây mạng Lan
-2 nhà chung tôi có 200m dây các anh cứ lấy mà dùng
*chúng tôi ko làm!trong hợp đồng ghi rõ là chỉ lắp đặt đến máy chủ thôi (không làm cái thằng cha chúng mày)tôi định nói thế nhưng kiềm chế lại,nhìn cái tờ nó vừa đưa tôi ký đúng là như thế,tổ cha nó!lừa ngay trong nhà!minh tin tưởng chúng nó quá! tôi bực lắm bảo nó đứng yên đấy đợi tôi gọi cho ng làm hợp đồng,nó còn nói với nhau:"cái thằng làm hợp đồng này là thằng nào ý anh nhỉ"
toi goi cho thang hợp đồng thì nó bảo đúng là như thế!chỉ miễn phí đến máy chủ thôi,toi fan bua bao la nhờ nó làm nó thôi,tôi trả tiền mà nó không làmtôi có biết lắp mạng đâu,bay giờ tôi biết làm thế nào!no bao ty no đến lắp hộ!nghe cung trach nhiêm ghê,được,mời các anh lắp đặt phắn.đọi 3 tiếng sau nó mới đến,nó bảo dây dùng lần trứoc là dây dỏm,(mà cùng cái lũ FPT nó ra chứ đâu mà rỏm)no bảo no đi mua dây cho đủ nối sang 2 nha`,uhm,nhớ mua dây công ty nhé!,nghe nó nói lúc ký hợp đồng chắc chẳng đáng bao niêu,2 nhà bên cạnh kề tương thui mà,thế mà khi nó mua về,tổ cha nó,gần 500k tiền dây!lại gò đầu 3 nhà ra nộp,2 số DT thì dc 1 số nhung cũng chẳng dùng đến,model 6 cổng thì chi có 4 cỏng internet!them gần 500k tiền dây!tôi bắt đầu thấy ngai với hàng xóm,nhẽ ra theo no noi lu làm hợp đồng là chẳng mất gi ma mọi nguoi chi có ngồi ma tận hưởng,bon no làm tất hichic,nó đến thi ngoài việc bấm dây ra no chẳng làm gi,tôi trèo lên trần đục trần khoét vách,kéo dây!kiểm tra mạng cho 2 nhà,còn nó thì về từ lúc nào không hay !chán >_<
con` cai IPTV nữa,cái này trong khuyến mại có,bảo lắp gói 5MB là xem ngon lành,tôi hí hửng bật xem,oạch,lag như điên như loạn,hình giật đùng đùng,tiếng re` rè,tôi bưc ko chịu đc goi cho thang hợp đồng nó bảo đọi tý no up len 6MB cho ma xem,
"gia cứoc thì sao?"
giá cước ko thay đổi,nó biết cách up lên,có ai quản lý đc đâu!nghe mà mát lòng,nhưng tôi dần không tin thằng này!có mấy lần sau tôi bật lại thử thì chăngt hay đổi gi,vẫn chẳng xem đc,tôi nản quá chẳng muôn gọi nưa,dùng mạng không thoi bỏ IPTV!
1 tuần sau bật thủ thì ôi dồi xem dc phết,đúng như thàng này nói,tôi lai tin tửong nó mà còn khoe ban bè nũa~...dag 5MB lên ^_^ 6MB hi hi hi ma lại không mất thêm tiền.
Đến lúc thanh toán,oạch 410k
sao lại nhièu thế này,tôi quát thàng thu phí,no bảo 355 thêm VAT + phí đi thu nữa(Phí cái thằng bố mày)tôi định chửi nhưng kiềm chế lại hỏi tiếp,sao bảo 1 năm khuyến mãi trừ 55k co mà,nó fan bua: tôi chỉ đi thu thoi,cai viec khuyen mãi hay không là tự đi đến trụ sở mà giải quyết,oach! ức chế ko tưởng đc,tôi không đóng rồi kệ xác nó,nó cút luôn.
tôi gọi cho thằng Hợp đồng,nó bảo nhà mình dùng gói 6MB thi 410k la đúng rồi còn gì nũa,Megame+(tổ cha nó,trong tờ của nó không có megame)
"tôi bảo làm hợp đồng đã nói rõ 5MB 350k cơ mà,bây giò bao goi 410k thế tôi biết nói thế nào với hang xóm",
nó bảo bây giò mạng nhà cô là bao nhiêu,6MB,thế còn thắc mắc gì nữa,
"Đồ lừa đaỏoooo!"
nó cúp máy! >_<!
Gọi ra trụ sỏ,giọng như con thiếu ngủ,nó bảo là muốn dung 350k thì làm họp đòng khác,"thế làm hợp đồng khác thi tôi lại fai đóng tiền dặt cọc ah?
"tất nhiên",
"tôi mới dùng 1 tháng mà bảo tôi đóng tiền đặt coc khác ,thế tính ra 1 thang tôi dung mang cac nguoi fai trả hơn 1 triẹu đồng ah"No' bảo no nói máy sang phòn tư vấn,roi chẳng thấy nối máy gi nữa ,chỉ nghe tiếng nhạc buồn 1 hồi lâu rồi hết.

dtb11288
05-09-2009, 13:10
hic, khổ thân bác gặp đúng cướp =)), đã từ lâu em cạch FPT, ko bao h dính dáng đến nó

kakabond
05-09-2009, 13:18
oh my god cướp thật, bài này của pác em sẽ lan truyền ^^ , xài VNPT dc miễn phí hoàn toàn còn tặng thêm môi tháng 50k nè

sieuquay100
05-09-2009, 14:28
^0^ Không bik trong chuyện này ai sẽ được lợi nhưng tui tin chắc những người thực sự quan tâm tới chuyện ADSL sẽ cho mình một đánh giá sát đáng nhất về các nhà cung cấp dịch vụ ADSL.
Xin có 1 ý kiến về FPT:
Một là:
hiên nay khi nhân viên đối tác của FPT đi thi công cho Khách hàng,sau khi lắp đặt xong họ sẻ bắn vô 1 port tín hiệu mà các sếp đả cho sẵn.Còn đường truyền nhiu thì đó là chuyện của khách hàng(miễn bàn).Nếu chú nào bik thì ok,còn ko thì câm nín nhét money bồi dưởng) chưa tính chuyện thái độ tiếp khách của khách hang ảnh hương tới nhân vien FPT...
Hai là :
Nhân viên ký hợp đồng trước và sau khi kí hợp đồng là 2 con gnười khác nhau...
Ba là : hiện nay sẽ có rất nhiều chiêu thức trong việc kí và dụ khách hàng kí hợp đồng mới lấy doanh số.
Hết !

kakabond
07-09-2009, 09:57
về khoảng bắt khách hàng bỏ tiền đặt cọc cho 1 năm thì FPT chuyên nghiẹp thật ^^

hnth2507
07-09-2009, 10:56
Chỉ dc cái quảng cáo thui. Đường truyền tốc độ cao gì 6M-5M chạy maxspeed chưa dc 1M, xem TV thì nhìu kênh lém chỉ vài kênh.Toàn mấy kênh tùm lum tào lao, kênh hay thì vừa coi vừa lag, mù cả mắt(báo hại mấy hôm nay ko xem bóng đá dc,hic hic).Llại thêm chuyện cái modem( ng ta thường nói của cho là của ôi), hết BH lai bị reset, lâu lâu ko nhận dc user với pass->rớt mạng hoài. Hic, thiệt đúng là sai lầm khi nghe quảng cáo. Nhất là mấy cha NV lắp đặt hách dịch, còn làm ra vẻ.( có mấy ng xài lâu rùi bảo đường truyền càng ngày càng chậm, còn tiền hàng tháng thì vẫn cứ như dzậy). Thiệt là có mạng FPT như rước họa vào thân.

TỐT NHẤT LẦN SAU NGHE ADSL LÀ SỢ THẰNG FPT LUN.

cat23
07-09-2009, 13:04
Tại thời điểm này 9/2009 có 2 vấn đề thắc mắc với fpt:
1) công ty tư nhân đứa cháu lắp cáp quang fpt nhưng tốc độ dl không nhanh. Dl từ megaupload (acc free) trung bình chỉ khoảng 100k. Internet share ra cho nhiều phòng, có phòng vào internet rất nhanh (nhưng chưa thử dl từ máy phòng đó). Nói chung vấn đề dl nhanh hay chậm tùy thuộc vào gì tôi không rành. Tại đang kinh doanh thấy ổn định, khách hàng không than phiền thì cũng không thắc mắc.
2) đang xài fpt tại nhà gói cước rẻ nhất (25k/tháng) thấy ổn định, dịch vụ hỗ trợ tốt, nhân viên hỗ trợ nhiệt tình.
Có điều không biết các bạn có để ý không? fpt ít bị firewall hơn vnn nhiều (viettel không biết). Tôi không chơi game nên không biết các tình trạng mà game thủ hay bị.
Đó là nhận xét khách quan về fpt.

chodom
07-09-2009, 14:26
Các bác chỉ biết kêu mạng FPT thế này, mạng FPT thế kia. biết nó lởm sao còn đâm đầu vào sài. Em trước đến giờ chỉ sài VNPT, nói thật các bác tham rẻ nên mới rơi vào cảnh này, VNPT đắt hơn 1 chút nhưng sài cực đảm bảo, chất lượng ổn định, nhà em có đợt đầu bị hỏng cáp ở điểm đấu nối, sau khi than phiền được đổi sang cáp khác, chạy cả năm ko rớt mạng, tốc độ thì luôn đạt ít nhất 80% theo hợp đồng. Ở công ty thì sài cáp quang VNPT, gói 8MB download được 1,4MB/s nói chung cũng ổn định chưa thấy rớt mạng bao giờ, còn chuyện firewall chẳng hiểu sao mình vào site nào cũng được,chuyển sài OpenDNS mà. Túm lại, là tiền nào của đấy thôi, doanh nghiệp nào cũng thế người ta kinh doanh mà, tiền ít thì đi kèm chất lượng kém.