PDA

View Full Version : lỗi tại đâu ???

may tinh
12-03-2006, 02:56
Mình cò 1 cài LT "GERICOM" không hiểu tại sao thỉnh thoảng màn hình tự nhiên tối thui ...mình lung lay màn hình 1 tý thi lại sáng như cũ...cũng có lúc vừa khởi động lên đã bị ngay ( cái này theo mình là bị lỗi ở phần cứng...cũng đã mầy mò tháo ra nhưng tìm không thấy chỗ nào bị lỏng.....có ai đã gặp sự cố này chưa ???lỗi ở đâu giải quyết như thế nào ???? chỉ giúp với ...)
rất cảm ơn !

dly
12-03-2006, 07:16
1./ Bẹ Cable kết nối giữa monitor và main bị lỏng chân
2./ Cuộn cao áp cho màn hình có vấn đề

Cẩn thận, không khéo bạn sẽ phải trả giá cao cho cái vụ tự mày mò này. Laptop không "dễ ăn" như desktop đâu bạn

may tinh
25-04-2006, 02:28
Thật kỳ lạ là mỗi lần tháo ra hoặc cài lại HDH (khoảng 5 lần rồi)đều dùng được khoảng 1 hoặc hơn 1 tháng sau đó lại bị mới đầu thì ít sau đó bị liên tục....(đến bây giờ...các cao thủ phỏng đoàn là bệnh gì ???)
mấy tuần nữa có lẽ lại banh ra ...theo mình dự đoán sẽ có 1 đoạn dây nào đó bị đứt ngầm ...." tính mình thích PHÁ HOẠI mà "

Dodgers
25-04-2006, 09:09
thấy hơi hơi giống trường hợp của tui đó hix dùng máy xong tắt máy đi và ko bao h lên hình nữa :( ng` ta bảo là nó bị đứt cáp màn hình bi h ko biết chữa ở đâu luôn

dly
25-04-2006, 12:30
Cable tín hiệu của máy laptop rất mong manh lại nằm sát bản lề nữa nên lâu ngày là bị tình trạng này, nếu do cable lỏng hay đứt thì còn nhẹ tội do cao áp chi phí khá cao mà không bền