PDA

View Full Version : Phân định hạng của laptop

cold_blood_boy
08-03-2006, 11:07
Mình thấy IBM có các dòng T, R, X.
T: là dòng máy mạnh
R: dòng máy hạng trung
X: dòng máy nhỏ gọn cho công việc thường xuyên di chuyển.

Nghe nói dù dòng R có cùng cấu hình như dòng T đi nữa thì vẫn xử lý yếu hơn.

Các bạn có thể giúp mình phân định hạng của các hãng khác như Toshiba, DELL kô ??

Nhất là thằng Toshiba sao nó tùm lum hết trơn.

clound
08-03-2006, 17:32
Theo mình thì Laptop IBM phân làm 3 loại:
R: mạnh, có thể thay thế máy tính để bàn, nặng
X: chuyên dùng cho doanh nhân, siêu nhẹ, không mạnh bằng dòng R.
T: đứng giữa hai dòng R và X.
Theo như mình biết hình như IBM còn có dòng A: Workstation siêu mạnh, không biết có phải không nhỉ, mong các bro chỉ giáo.
- DELL cũng giống như IBM nó phân thành bốn loại:
Basic: rẻ, dùng cho công việc thường ngày.
Entertainment: dung cho công việc giải trí xem phim nghe nhạc, không chơi được nhiều game mạnh.
Ultimate: dùng phục vụ chơi game như XPS
WORKSTATION: siêu mạnh, chuyên để cho công việc 3D như CAD. Các bro có thể vào đây để tham khảo http://outlet.us.dell.com/ARBOnlineSales/topics/global.aspx/arb/online/en/InventorySearch?c=us&cs=28&l=en&s=dfb&lob=PREC. Dòng này mình thèm vãi :D
- Riêng bọn Tosưbà mình ko thích lắm, không khoái tìm hiểu bọn này. Tổsưbà có gì hay mong các bro chỉ giáo thêm.

cold_blood_boy
08-03-2006, 19:24
Ủa R mạnh hơn T sao ? Kì vậy ta ???

BaoJS
09-03-2006, 16:24
Em định mua con này:
IBM Thinkpad R51 Intel Centrino LaptopIntel Pentium M 1.5Ghz 2MB L2 CacheIntel 855GME ChipsetIntel Pro/Wireless Internet Connection 802.11b/gMS Windows XP Professional256 DDR SDRAM30GB HDD 4200RPMCD-ROM DRIVE14.1" XGA TFT DisplayIntel Extreme Graphics 2Integrated 56k/Ethernet Lan6-Cell Lithium Ion BatteryTravel Weight 2.7KgIBM HARDDRIVE PROTECTION SYSTEMIBM RESCUE AND RECOVERYIBM EMBEDDED SECURITY SUBSYSTEMRecovery CD 3 Years On-Site Local Warranty (1 year warranty for battery)

Con này so với con T30 thì sao hả các bồ, em chỉ có đủ tiền mua con này thôi :( Giúp em với....

clound
09-03-2006, 21:02
Ủa R mạnh hơn T sao ? Kì vậy ta ???

Xin lỗi bạn, mình nhầm, cứ nói theo sách báo quá nên nhầm :D
Mình đã vào trang web của IBM, check lại và lập nên bảng so sánh các dòng laptop của IBM như sau: ...
Đúng là hiện giờ Laptop mạnh nhất của IBM là IBM Thinkpad T60/p, Intel Core Duo processor T2600 (2.16GHz), có graphic card là 256MB ATI Mobility FireGL V5200, liệu bạn có đủ tiền mua con này :D
Mình ko thể nào attachments được nên mình gửi lên server www.yousendit.com bạn nào quan tâm có thể down về. Link: http://download.yousendit.com/F048CF377FCCCB2D

cold_blood_boy
09-03-2006, 22:39
Sao chưa có T50 mà đã có T60 mấy thằng IBM này bỏ uổng quá vậy :D

Tình hình là vẫn chưa có ku Sony.