PDA

View Full Version : Nhờ các bạn tư vấn giúp về việc chọn laptop.

cold_blood_boy
06-03-2006, 21:32
Mình đang học về CNTT, đang dự định mua laptop chủ yếu phục vụ cho việc học, rất ít chơi game. Hay coding, xem tài liệu = word & powerpoint nhiều.

Mình định mua Dell INSPIRON 6000
Centrino (Sonoma 740 ) 1,73 ghz , 60 GB HDD , 512 MB RAM , 15.4’’WUXGA Display ,128 MB VGA ATI Radeon X300, Resolution 1920 x 1200 DVDRW , 56K Modem ,10/100 NIC , Windows XP , Weight;2.8 kg

Cái này nó wide screen kô biết có tiện cho việc thường xuyên xem các văn bản word & powerpoint & làm việc trên .Net ?

Nhờ các bạn tư vấn giúp.

vikhoa
06-03-2006, 21:44
1 Laptop như vậy là tốt lắm rồi bạn à. Nếu tôi mua thì chắc cũng chỉ mua laptop như vậy là hết, mặc dù nhu cầu của tôi nhiều hơn của bạn.

cold_blood_boy
06-03-2006, 22:18
1 Laptop như vậy là tốt lắm rồi bạn à. Nếu tôi mua thì chắc cũng chỉ mua laptop như vậy là hết, mặc dù nhu cầu của tôi nhiều hơn của bạn.

mình cũng thấy thế, nên mình định giảm VGA xuống còn 64MB màn hình còn 15,4" WXGA thôi.

Với mình còn thắc mắc cái widescreen coi có ổn kô?

Thích con DELL vì thấy đọc mấy bài nghe nói DELL bền, trâu bò, giá cả tốt, ( so với mấy thằng khác thì nặng hơn - nhưng mình không ngại nặng :D )

duc9009
06-03-2006, 23:15
Theo tôi cấu hình đó thì ổn rồi, nhưng để xem thì không ổn lắm nếu là wide screen vì trước giờ wen sài theo 4:3 hay 16:9. Khi luớt web, xem word & powerpoint thì hơn khó chịu tí, wide screen để coi phim thì tốt nhất, nghe đâu Dell có chế độ bảo hành toàn cầu.

cold_blood_boy
06-03-2006, 23:58
hixx, đúng là bực thật. Không biết coi có quen không nữa đây, lại không thể xài thử được, lưỡng lự quá.

Ủa Dell có chế độ bảo hành toàn cầu hả ? Sao mình chưa nghe ta? Nếu thế thì tốt quá, vì đang định nhờ ba mẹ gửi từ Mỹ về :D

ThầnTăng
07-03-2006, 01:28
hixx, đúng là bực thật. Không biết coi có quen không nữa đây, lại không thể xài thử được, lưỡng lự quá.

Ủa Dell có chế độ bảo hành toàn cầu hả ? Sao mình chưa nghe ta? Nếu thế thì tốt quá, vì đang định nhờ ba mẹ gửi từ Mỹ về :D
Dell có chế độ bảo hành toàn cầu hồi nao vậy ta? Nều mua từ mỹ gời về VN thì mai mốt có hư thì gời lại mỹ để bảo hành :-)
- Dell Inspiron 6000 cấu hình như vậy là ngon rồi, khác biệt không nhiều lắm giữa WUXGA va WXGA đâu thưởng thì gamer thì chọn WUXGA cho độ phân giải cao còn theo ban thì không cần WUXGA đâu, save được 1 it đấy nhé, nên lấy 64Mb video card thôi
Good luck

kobold1609
07-03-2006, 03:58
Cấu hình con đó khá được đó bạn,bạn nên mua đi ah .Với lại Dell cũng là 1 thương hiệu khá hay trên thị trường

VietDuc
07-03-2006, 04:46
hixx, đúng là bực thật. Không biết coi có quen không nữa đây, lại không thể xài thử được, lưỡng lự quá.It's very ngon đó... chơi đi. Xài wide rồi là hết muốn xài màn hình thường

Con laptop của thần tăng khiếp thật, bái phục... khi nào có điều kiện chơi con Duo Core cho máu nhé.