PDA

View Full Version : Loa chỉ phát nhạc có 1 bên loa

saigonpho
05-03-2006, 11:19
Loa mình bây giờ chỉ phát nhạc có 1 bên loa.
Mình nghĩ là do lỗ cắm trên card sound, mình định đem ra ngoài tiệm vi tính cho người ta sửa nhưng ko biết có được ko và ko biết là có mắc hơn là mua 1 card mới ko.
Bạn nào có kinh nghiệp có thể giúp mình được ko.
Cám ơn các bạn nhiều lắm.

duc9009
05-03-2006, 11:43
Rút dây cắm ra, mở Volume lớn tí, dùng tay, hay cây vít, chích vào đầu dây cắm vô sound card, mà nghe có âm rẹc rẹc đủ 2 bên loa là Loa ko có vấn đề, kiểm tra lại Balance trên Loa và Volume trên máy coi có bị kéo qua 1 bên nào ko ?
nếu ko dc thì nhờ ai dó có kinh nghiệm kt kỹ dùm, mang ra tiệm sửa cũng dc, ko cần tiệm lớn đâu ?
Sound card thường mua mới khoảng 6-9$ đủ nghe nhạc, nhớ remove driver khi gắn sound card mới vào.

DaveMustaine
05-03-2006, 11:52
Jack cắm nếu rút cắm nhiều lần (như tôi làm khoảng 5 lần mỗi ngày) thì hay bị tình trạng này do tiếp xúc không tốt.

nobita_mk
05-03-2006, 11:58
Rút dây cắm ra, mở Volume lớn tí, dùng tay, hay cây vít, chích vào đầu dây cắm vô sound card, mà nghe có âm rẹc rẹc đủ 2 bên loa là Loa ko có vấn đề, kiểm tra lại Balance trên Loa và Volume trên máy coi có bị kéo qua 1 bên nào ko ?
nếu ko dc thì nhờ ai dó có kinh nghiệm kt kỹ dùm, mang ra tiệm sửa cũng dc, ko cần tiệm lớn đâu ?
Sound card thường mua mới khoảng 6-9$ đủ nghe nhạc, nhớ remove driver khi gắn sound card mới vào.
Thế main onboard thì sao? :-|

duc9009
05-03-2006, 12:29
Sound onboard thì xác dinh chính xác sound hư thì Díable rồi mua sound mới gắn vào !

saigonpho
05-03-2006, 19:23
Cám ơn các bạn đã trả lời mình
Mình đã làm như duc9009 nói, đúng là loa ko có vấn đề gì, chắc là do cái lỗ cắm trên cảd sound. Bạn có cách nào có thể chỉ mình sửa được ko.
Cám ơn nhiều lắm