PDA

View Full Version : saoo koo the dung FP de thiet ke web

jenny
19-08-2002, 00:21
tui hoc trong truong la nguoi ta day thiet ke = FP do nghen.
con ngon ngu DW la gi ? saoo nghe la qua.
co the chi cach cai va su dung.

danceswithwolves
19-08-2002, 08:20
chắc là Macromedia DreamWeaver. Trường nào dạy FP vậy bạn ? :)

Quên nữa, DW không phải là nnlt đâu nghen.

sexy
19-08-2002, 10:24
Trợi ạ!
Nếu trường nào dạy FP thì tôi chắc chắn trường này chẳng có chât lượng đâu.

Hãy xem Khải Thiên hoặc DPI mà thấy người ta chỉ dạy DW không á!

Chết ông bạn rồi? Có đóng tiền chưa? Nếu chưa thì....chuyển chổ khác học đi nhé!

jenny
19-08-2002, 12:04
truong chinh quy dang hoang do nhe. ma ko chi FP ko ma nguoi ta day du thu, ca ASp luon. con neu muon hoc them DW thi lam sao? mong chi gap va can ke nhe.
va cung xin nhac la tui la nu nhi nghen.

sexy
19-08-2002, 12:24
Nói thật tôi chắc 1 điều là chổ nào dạy FP thì họ trung thành với trường phái MS mà thôi, chẳng chịu lấy cái hay mà dạy.

Xin cho biết trường nào dạy vậy? Dù có dạy FP cho bạn thì sau này bạn cũng sẽ dùng DW để design mà thôi. Sure. Hoặc vừa học FP và DW để thử xem nào:)

Muốn học DW thì setup nó đi, rồi đọc help. Hoặc mua sách mà xem..

bpmtri
22-08-2002, 17:07
Theo tôi là dân chuyên nghiệp thì bạn có thể thiết kế Web bằng NotePad cũng được, chẳng cần phải FrontPage hay DreamWeaver gì cả?

Nhưng theo thiển ý của tôi, bạn nên kết hợp cả hai chương trình này, vì mỗi phần mềm có ưu điểm riêng của nó.

Nếu bạn là dân nghiệp dư thì tất nhiên là FrontPage sẽ dễ dùng vì tính chất mì ăn liền của nó (thông qua các Theme và Template có sẵn của nó). Và một ưu điểm quan trọng (nhưng cũng chỉ dùng được trong FrontPage 2000 hoặc XP) là bạn có thể gõ trực tiếp nội dung của trang Web theo mã Unicode.

Đối với dân chuyên nghiệp thì tất nhiên là DreamWeaver xịn hơn rồi nhưng thử hỏi bạn có thể gõ trực tiếp nội dung được mã hoá theo Unicode trong DreamWeaver không?

:-D

jenny
28-08-2002, 00:48
minh muon tai DW ve thi tai o dau, no chiem dung luong bao nhieu vay. neu doc phan help ko thi co the lam duoc chu?

artnet
28-08-2002, 01:11
Ra mấy chỗ bán CD mua 8000 đồng...

Học ở trường hoặc các trung tâm thì cũng tuỳ theo trường... Trường thì theo Microsoft... toàn là FP, ASP, SQL, VB. Trường thì theo Java. Nói chung là học cái nào cũng tốt. Tham khảo thêm ý kiến mọi người, thầy cô, bạn bè để định hướng trước khi học. nếu đã lỡ đóng tiền thì cứ việc học cho tốt... từ giờ tới lúc... chết thế nào cũng có lúc xài...

Art Net

candylove363
28-08-2002, 09:58
Trời !!!nói kiểu như"..từ giờ tới lúc chết thế nào cũng xài..."sao giống xúi người ta bỏ học quá vậy artnet!!!Nói thế thôi chứ học càng hiểu biết nhiều thì càng tốt chứ sao??Nếu muốn học thêm DW thì càng tốt.Phần help của DW cũng hỗ trợ được...

eagle
28-08-2002, 11:33
Dùng FP hay DW thì tuỳ theo mục đích bạn thiết kế cái gì thôi, nếu bạn là người mới thì nên dùng FP còn nếu muốn cao cấp hơn DW nhưng DW thì ko hỗ trợ Tiếng Việt cho nên ....hì hì tớ đành dùng 2 cái luôn .

Nheo
21-11-2003, 10:10
tớ cũng du`ng 2 cái,nhưng dùng DW nhiều hơn.DW có nhiều ưu diểm dễ dùng hơn.DW co' hỗ trợ TV đó.Học DW cũng giống FP thôi,bạn chỉ cần ngồi "mò" 1 buổi là có thể làm dc 1 trang web đơn giản.Tui toàn học bằng cách đó ko ah.Bây giờ vốn liếng của tui cũng kha khá

http://hoangtrung.netfirms.com

tomandjerry
27-11-2003, 20:58
Ban ra ngoai mua dia Dreamweaver MX ve (8000VND) roi cai dat no vao may don gian thoi, phan mem nay dung de thiet ke Web rat hay no co nhieu tien loi lam, con neu dung FP thi cung duoc thoi, neu ban ranh ve FP thi thiet ke bang FP cung duoc chu co sao dau, dung che FP a nghe no cung chuyen nghiep lam a, FP ho tro rat nhieu do !