PDA

View Full Version : [Q]Card Snazzi 1 xung đột với A.Premiere 6.5 ?!?!?

caovucuong
26-12-2002, 16:57
Tôi đang dùng cạc Snazzi 1 VCD
Sử dụng bình thường, nhưng sau khi cài Abode Premiere 6.5 thì bị lỗi, không thể chạy được cạc Snazzi này nữa, cài lại Windows thì lại ngon, nhưng nếu vậy thì không dùng được Premiere nữa.
Thật chán, các cao thủ nào có võ thì chỉ bảo cho biết.
Tôi rất cảm ơn.

Setup
26-12-2002, 21:56
Chào bạn,

Tôi cũng có 1 Card Snazzi, nhưng tôi không có Driver để sử dụng trong Win XP. Nếu bạn có thì gữi cho tôi... Rất cám ơn !

hiky.huynh@brevet.nu !

caovucuong
30-12-2002, 10:36
Tôi cùng đã tìm kiếm từ lâu và biết rằng Hãng không hỗ trợ cho WinXP và nên thế không có Driver cho XP.
Thế bạn đang dùng phần mềm làm phim gì. Tôi đang muốn dùng Premiere 6.5 mà lại không được thế mới chán......!!!!!!!:.(

thinhu
08-01-2003, 21:39
Xin hỏi bạn card này dùng hình có đẹp không ạ, và nó của nó hiện nay là bao nhiêu ? Cám ơn nhiều

daothu
17-01-2003, 15:02
Cái đó chỉ đủ để làm phim VCD thôi: bao gồm bắt tín hiệu video tương tự và phát ngược lại. Vả lại chất lượng phim không cao lắm.
Giá ở Hà Nội là 200$ - theo tôi quá đắt để làm đĩa VCD

meocon
07-04-2003, 09:04
Mình cũng dùng Snazzi 1.Khi capture thì tiếng chậm hơn hình, và hình đạt chất lượng không cao.Khi capture 1 cuốn băng thì mình phải canh dung lượng khoảng 70 phút, rồi capture tiếp.Có soft nào capture hết rồi chia ra không(vì 1 băng svh=2 dĩa CD).Bạn nào biết xin chỉ giáo

huynhductuan
07-04-2003, 12:01
Có đấy Meocon à ! Nhưng với điều kiện là bạn phải chấp nhận dùng phần mềm này để cho ra sản phẩm VCD, SVCD và DVD -
Bạn hãy vào Topic " VCD không đẹp, tại sao ? " để đến link load Softw . hhhhh

Slash
08-04-2003, 05:57
Hi các bạn.
Có lần tôi cũng nhìn thấy câu hỏi tương tự thế này trong VCDHelp.com, không biết có phải của Cường không. Cường nói là đang dùng card này bt, nhưng cài PR 6.5 thì bị lỗi, theo ý tôi thì chắc là Codec của Snazzi và PR 6.5 bị đụng nhau rồi. Tôi ví dụ nhé : anh bạn tôi mua card Pinnacle Studio Deluxe, anh ấy phải cài soft P.Studio 8 trc khi cài Card, hoặc như tôi đang dùng webcam và sau khi cài Studio 8 thì ko dùng đc webcam nữa, phải cài lại driver của nó. Bạn thử cài PR 6.5 trước, sau đó mới cài card Snazzi xem có đc không. Các chương trình như PR 6.5 hay Ulead ... đều dùng codec riêng, tôi ko dùng card Pinnacle nhưng có cài Studio 8 nên trong PC vẫn có codec của Pinnacle.
VN mình đau khổ quá, gần ngay Trung Quốc, Đài Loan, HK thì nhẽ ra linh kiện và các đồ của PC phải rẻ mới đúng chứ. Card Snazzi mà 200usd thì đắt gần bằng cái Canopus IEEE 1394 rồi, mà cái này là No1 trong hạng card 1394. Vô lí thật.

meocon
12-04-2003, 15:41
Tuấn cho hỏi dùng Primiere phải không? còn phần Topic " VCD không đẹp, tại sao ? " để đến link load Softw là ở đâu dzay?
Muốn tăng độ phân giải lên để hình không còn bị răng cưa thì làm sao??
Thanks

huynhductuan
12-04-2003, 20:56
http://www.pegasys-inc.co.jp/downlo...nstaller-DL.exe
http://www.tmpgenc.net/download_fil...nstaller-DL.exe
****** Number : TE25-V3T6-7PR6-2RBV-DCAT
Chỉ nên chọn Higher quality ( very slow ) trong Setting
là ok !
Nếu file của bạn quá dài so với 1 đĩa CD, bạn hãy vào Setting > Advaned > Đánh dấu ô trống của biểu tượng " Nguồn " ( Anh ngữ )nhắp đúp chuột vào dòng chữ bên cạnh ô trống - Một giao diện mới sẽ hiện ra . Lúc đó bạn sẽ thấy Start Time ( Điểm đầu cho 1 file Mpeg ) và End Time ( Điểm cuối cho 1 file Mpeg ) .
Vậy là bạn có 1 File Mpeg rồi đó - Và bạn không cần chờ nó làm việc xong đâu - Hãy đến với Desktop và khởi động TMPG mới để tiếp tục với File Mpeg thứ hai .

Chú ý : tất cả những tham số như BitRate, Frame ..v.v...đều đang ẩn, bạn có thể mở khóa bằng cách nhắp chuột vào nó và đến với Unlock !! - À, Tuấn thử khá nhiều rồi, với Bitrate lớn hơn 1150K/s thì hiếm khi đầu VCD bình thường đọc được - Như từ đầu Tuấn đã nói, bạn sẽ nhìn thấy 1 dòng chữ nhỏ bên dưới cùng của bảng Setting, đó là Normal - Bạn hãy đổi dòng này thành highquality
( very slow )
hic...Tuấn chỉ khai thác được như vậy thôi - Chẳng biết có cách nào để VCD Best hơn không ?!!!
Chúc bạn thành công !

meocon
15-04-2003, 07:44
Hai đường link trên không thể vào được.
Tuấn nói rõ là dùng phần mền nào dzậy?????????

huynhductuan
15-04-2003, 17:54
Áichà ! Tuấn xinlỗi bạn nghe ! Chẳng hiểu thế naomà webmaster đã thay đổi đường link .
Bạn vào đây,sau đó Down về nhé !
http://www.pegasys-inc.com/e_download.html

huynhductuan
15-04-2003, 18:18
Download ( cuối Website ) ở đây cũng được - Ở đây nhanh hơn - Nén .zip mà

Slash
22-04-2003, 06:59
Hi.
Tôi vừa tải bản mới nhất của Mainconcept Encoder 1.3 dùng làm plug-in trong Premiere ở web của Adobe. Tôi thu thử 1đoạn film từ video, sau đó convert và in ra VCD xem thử. Chất lượng rất tốt, hình đẹp và ko bị ô vuông, các đường viền xung quanh hình ko bị nhoè, hơn hẳn TMPGEnc 2.5.10 và LSX.

thienthanaotrang
04-06-2003, 08:53
Slash cho hỏi down Mainconcept Encoder 1.3 tai địa chỉ nào dzậy?

Izzy
04-06-2003, 17:40
Hi.
Bạn vào đây tải về nhé, bản Public Beta 1.3. Thân.
http://www.mainconcept.com/adobempeg/downloads.html

huynhductuan
15-06-2003, 10:42
Rồi cũng xong một thời gian lao động vất vả, mát mẻ, trắng toát...
Hôm nay quay lại đây, hổng biết là anh bạn Slash có gì mới chia sẻ với mình không nhỉ, hihihi...
Slash siêng năng quá ta ơi, hi.hi.hi.
Cho Tuấn hỏi tí các bạn - Quả nhiên là Tuấn chưa gặp một phần mèm nén VCD ( trừ SVCD- DVD ) nào tránh khỏi cảnh giật giật khi gặp cảnh quay là một động tác lia máy ; tốc độ lia càng nhanh thì mức độ giật càng cao . Hổng lẽ chỉ có phần cứng như MP20 Plus mới lam được hay sao chứ .
Chào thân ái .

romanc
16-06-2003, 21:06
Không những nhiệt tình, mà còn mong muốn của anh bạn Slash của chúng ta là nâng cao trình độ chung cho box rất cần mọi người hưởng ứng, nhất là một người có kinh nghiệm nhiều về video như Tuấn.