PDA

View Full Version : [ Kinh Nghiệm] Phong cách phục vụ của Phong Vũ Đà Nẵng

Dellis
29-09-2011, 16:09
Chả là mình có cái màn hình LCD, làm việc quá sức nó đâm ra bị trắng màn hình đem lên Phong Vũ thì dc các em kĩ thuật tiếp nhận và viết giấy đã nhận. Chưa bật màn hình lên xem thế nào và nói là sẽ xem xét và gọi điện báo giá ngay. mình cũng thấy yên tâm vì chỗ đó khá bự con
Rồi, chờ 1 ngày, 2 ngày, chả thấy ai gọi nói gì sốt ruột mò lên hỏi thì bị em kĩ thuật xinh tươi hôm nọ phán 1 câu xanh rờn, máy của anh là máy nào, em chưa kiểm tra, anh chịu khó đợi đi. Mình khá shock nhưng vẫn ôn tồn, chị ơi, em đang cần máy làm đề án gấp, chị chịu khó kiểm tra cái LCD giúp em rồi thế là em ấy phán ngay vào mặt mình 1 câu cũng xanh rờn không kém câu khi nãy: "Vậy em mang về đi, không gấp được, đi chỗ nào sửa nhanh hơn thì mang đi!" Đến lúc này mình khá nóng mặt rồi, định lấy về luôn nhưng quên mang cái giấy hẹn nên đành nhẫn nhịn vậy khi nào có chị gọi giúp em chứ em đang cần gấp lắm.
Rồi tới chiều nó điện lên bảo mình lấy LCD về, bảo mình mua màn hình mới đi chứ ko sửa dc nữa, mà cái lỗi màn hình trắng mà ko sửa được thì em nói thật chứ Phong Vũ bỏ nghề sửa LCD đi
Ức chế, mình bỏ tiền ra sửa chứ có phải nhờ nó sửa chùa đâu mà nó nói cái giọng như bố mẹ khách hàng vậy, em xin cạch từ này ko ghé qua Phong Vũ Đà Nẵng nữa làm mất thời gian và công sức của khách hàng, chẳng những ko có 1 câu xin lỗi mà thái độ lịch sự cũng ko có. Chả hiểu Phong Vũ tuyển nhân viên cái kiểu gì
Đôi lời tâm sự và kinh nghiệm của em khi đi sửa LCD ở Đà Nẵng, xin các bác đừng cho xơi gạch :(