PDA

View Full Version : xài ghost cho laptop Toshiba ?

nguyenmq
02-03-2006, 14:11
Mình đang xài máy xách tay chính hãng Toshiba. Tuy nhiên, do bản thân máy Toshiba được setup mặc định ổ đĩa C là NTFS, nên mình không thể nào dùng Ghost để back up được vì Ghost trong MS DOS không tìm thấy ổ C.

Do vậy, mỗi lần trục trặc máy, mình lại phải Recovery lại bằng đĩa của Toshiba và cài lại toàn bộ các chương trình khác. Rất mất thời gian.

Bạn nào có cách giúp mình không?

dly
02-03-2006, 16:31
Mình đang xài máy xách tay chính hãng Toshiba. Tuy nhiên, do bản thân máy Toshiba được setup mặc định ổ đĩa C là NTFS, nên mình không thể nào dùng Ghost để back up được vì Ghost trong MS DOS không tìm thấy ổ C.

Do vậy, mỗi lần trục trặc máy, mình lại phải Recovery lại bằng đĩa của Toshiba và cài lại toàn bộ các chương trình khác. Rất mất thời gian.

Bạn nào có cách giúp mình không?

Chẳng qua là bạn sử dụng đĩa boot cũ quá đó.Bạn sử dụng đĩa CD có Hiren boot 7.5 trở lên, phiên bản ghost tích hợp trong này cho phép đọc định dạng NTFS, ổ cứng chạy Sata, SCSI, raid rồi bạn ạ. Ghost vô tư

nguyenmq
03-03-2006, 13:52
Cảm ơn dly rất nhiều, đúng là mình đang...mải mê với ông...cụ ghost từ ngày xửa ngày xưa nên không biết.

Bây giờ thì OK rồi.