PDA

View Full Version : un Deepfreeze! help..

tuyettam03
01-03-2006, 22:22
Các sư huynh oi giup em với. Deepfreeze của em bi "Toi hết rồi"
Chúng nó dùng DeepUnfree phá. Đây là chương trình phá http://www.freewebs.com/hoaibac/DeepUnFreeze%201.6.rar
Các cao thủ giúp em với. Làm sao để Deepfree ko bi phá nữa. Cảm ơn các bác trước nha...

truongbeo
02-03-2006, 15:12
Các sư huynh oi giup em với. Deepfreeze của em bi "Toi hết rồi"
Chúng nó dùng DeepUnfree phá. Đây là chương trình phá http://www.freewebs.com/hoaibac/DeepUnFreeze%201.6.rar
Các cao thủ giúp em với. Làm sao để Deepfree ko bi phá nữa. Cảm ơn các bác trước nha...
anh thử cách này xem, em đọc nó trên báo LBVMVT (số 136 - ra ngày 7/2/06) (chưa thử lại, nếu không được đừng chửi em ^_^):
"....Dùng soft có tên "Password Door" để ngăn không cho Deep Unfreezer chạy trên máy bạn. Nếu muốn chạy thì không ai khác ngoài bạn là người giữ pass mở cửa. Với cách này bạn có thể ngăn không cho các công cụ mà các hacker đã làm để hack deepunfreeze như OLLYDBG, Proces***plorerAmd64...
Tải công cụ này free tại http://www.softpedia.com/progDownload/Password-Door-Download-12309.html .....

remember2b
02-03-2006, 16:45
thật ra thì bạn cũng đừng lo lắng quá như vậy nếu nó dùng deep unfreezer thì mình xài lại chính deep unfreezer để gỡ ra rồi cài lại theo pass mình nhưng khi cài xong thì bác nên kiếm 1 chương trình chống cài đặt , như mình thì dùng winpro , khi không cài đặt được thì lấy gì mà gỡ deep free chứ ^^

tuyettam03
04-03-2006, 12:39
thật ra thì bạn cũng đừng lo lắng quá như vậy nếu nó dùng deep unfreezer thì mình xài lại chính deep unfreezer để gỡ ra rồi cài lại theo pass mình nhưng khi cài xong thì bác nên kiếm 1 chương trình chống cài đặt , như mình thì dùng winpro , khi không cài đặt được thì lấy gì mà gỡ deep free chứ ^^
Cảm ơn anh đã chỉ bảo. Tuy nhiên em đã dùng cách này nhưng không ăn thua, kết quả nếu dùng phần mềm undeepfreeze thi vẫnn phá được nó. Mà chương trình undeepfreeze co phải cài đặt đâu(nó chạy luôn mà cái này nó phá có cần pw đâu)... quả thật rất hóc búa???????????ko biết phải làm sao....

anh thử cách này xem, em đọc nó trên báo LBVMVT (số 136 - ra ngày 7/2/06) (chưa thử lại, nếu không được đừng chửi em ^_^):
"....Dùng soft có tên "Password Door" để ngăn không cho Deep Unfreezer chạy trên máy bạn. Nếu muốn chạy thì không ai khác ngoài bạn là người giữ pass mở cửa. Với cách này bạn có thể ngăn không cho các công cụ mà các hacker đã làm để hack deepunfreeze như OLLYDBG, Proces***plorerAmd64...
Tải công cụ này free tại http://www.softpedia.com/progDownload/Password-Door-Download-12309.html .....
Cách này nghe co vẻ được, nhưng phần mềm undeepfreeze nâng cấp phiên bản nhanh lắm. Nếu chặn download thì ổn rồi, Nhưng nếu làm phòng net mà chặn download thì không được rồi rất phiền phức đối với các Game online...Dù sao cũng cảm ơn các sư huynh nhiều

EPROM
04-03-2006, 18:54
Tác dụng của phần mềm:

Sau khi cài đặt và kích hoạt, nó sẽ bảo vệ máy tính của bạn trước mọi thay đổi của hệ thống. Chỉ cần restart lại máy, mọi thứ sẽ trở lại như cũ. Như vậy bạn có thể cài đặt phần mềm, thử cho virus phá phách hay thậm chí xoá cả Win trên vùng được bảo vệ thì chỉ cần khởi động lại máy là máy lại trở về như cũ, chạy ngon lành như “chưa có gì xảy ra”. Là một giải pháp tuyệt vời cho ai thích thử nghiệm mọi thứ trên máy mà không lo máy “chết”, hoặc cho những máy ở dịch vụ Internet mà các “thượng đế” rất hay nghịch lung tung trong máy…. Là sự kết hợp giữa tính năng bảo vệ an toàn dữ liệu của Norton Ghost và khả năng khôi phục nhanh chóng của System Restore trong Windows mà không cần dùng các công việc phức tạp như dùng Ghost để sao lưu và phục hồi.

Download: Tương thích với WinXP, dung lượng khoảng 2 MB
Trang chủ -http://www.faronics.com
Deep Freeze Professional v5.30.120.1181

Cài đặt:
Chạy file cài đặt thấy xuất hiện giao diện. Chú ý phía bên phải vùng “Volume to Freeze” theo mặc định sẽ bảo vệ tất cả các vùng trên ổ cứng nhưng bạn chỉ nên chọn vùng C là nơi chứa Windows, các file hệ thống và chương trình, không nên chọn các phân vùng còn lại (bỏ chọn). Bấm nút Install…..Máy tự khởi động lại để thay đổi có hiệu lực.
DF được cài ở C:/Program File/ Faronics

Lưu ý:
Tính năng Hibernate sẽ bị vô hiệu hoá.
Để DF có hiệu quả thì bạn nên chắc chắn rằng trước khi cài DF thì máy tính của bạn hoạt động ổn định bình thường.

Sử dụng:
Sau khi khởi động lại máy bạn sẽ thấy biểu tượng (icon) của DF trên Taskbar. Nhấn Shift và nhấp kép chuột trái vào icon này sẽ có bảng thông báo nhập mật khẩu bảo vệ chương trình (tránh để người khác vô hiệu hoá nó, bạn phải nhớ pass này!). Sau đó bạn sẽ thấy giao diện của DF gồm 2 tag là Boot Control và Password.
Trong thẻ Boot Control, để bảo vệ phân vùng C bạn chọn Boot Frozen, ngược lại để vô hiệu hoá DF thì chọn Boot Thawed. Sau khi chọn xong phải khởi động lại máy để thay đổi có hiệu lực. Có thể chọn vô hiệu hoá DF sau n lần khởi động (Boot Thawed on next …… restart) trong tag này.
Còn thẻ Password để bạn đổi lại password thôi.
Như vây để update chương trình chống virus cài trên ổ C hay bản vá Win,… chẳng hạn thì bạn chọn Boot Thawed rồi update, sau đó để bảo vệ bạn chọn Boot Frozen.

Gỡ bỏ:
Chạy file cài đặt 1 lần nữa, bạn sẽ thấy mục Uninstall sáng lên. Click vào đấy rồi OK là gỡ bỏ DF khỏi máy tính của bạn.

Chú ý:
Khi làm việc với các ứng dụng (Word chẳng hạn), bạn nên lưu data vào phân vùng khác với C. Nếu không mọi công sức của bạn sẽ thành công cốc sau khi khởi động lại máy.
Sau khi cài các phần mềm thử nghiệm như: Propel Accelerator, Proxycon,…. (giới hạn số lần sử dụng) lên ổ C bạn cài tiếp DF thì sẽ dùng được các phần mềm thử nghiệm đó mãi mãi.
Sau khi cài DF đảm bảo sẽ không có thêm con virus nào xâm nhập vào máy tính vì DF đã khoá Win, bạn cũng không lo các spy thay đổi mặc định của IE.
Tuy nhiên DF chỉ cài được trên máy tính có ổ cứng còn tốt, không bị lỗi và vào Win với quyền Admin thì mới cài đặt được.

Sưu tầm

truongbeo
04-03-2006, 21:57
Cách này nghe co vẻ được, nhưng phần mềm undeepfreeze nâng cấp phiên bản nhanh lắm. Nếu chặn download thì ổn rồi, Nhưng nếu làm phòng net mà chặn download thì không được rồi rất phiền phức đối với các Game online...Dù sao cũng cảm ơn các sư huynh nhiều
Anh hiểu nhầm ý bài báo thì phải, ý nó là cái Chương trình password door vào máy, rồi dùng chương trình này để chặn không cho thằng deepunfreezer chạy trên máy mình, chứ không phải là dùng nó để cấm download. Nghĩa là, thằng "thượng đế" nào có nhu cầu down cái deepunfreezer thì cho nó down vô tư, có điều nó down về xong mình dùng password door để ngăn không cho nó chạy deepunfreeezer thì nó đành pótay.com chứ sao

phuocthuan
01-12-2008, 06:57
có phải sofrware phá deepfre phiên bản mới nhất có thể phá được deepfree mọi phiên bản củ không.
mình có chương trìng keylogger(i_bpk2003)mình ko biết làm điền thông tin gì vào thẻ mail để nó gửi mail cho mình các bạn ai biết post lên bài cho mình nha(nếu có thể kèm theo hinh minh họa cho dể hiểu:D)

ducchinhpy
02-12-2008, 11:56
co go duoc deepfree ko vay go duoc ban cao nhat la bao nhieu cac cau