PDA

View Full Version : [Q] Digital Cam

nguoi yeu bo roi
26-12-2002, 11:50
Hi các bác, em co câu hỏi này hơi ngoài lề một chút, Nhưng mà có bác nào sành ve Digital cam không? Chỉ cho em với. Số là em được cho 1 cái DC. Hồi trước cắm nó vào cái PC cũ thì không sao, hình ảnh truyền vào ngon lành. Nhưng không hiểu sao, bây giờ chuyển sang cái may mới, cứ chuyển ảnh vào computer, là hình bi tối di lá sao?

PS Bachelor
03-01-2003, 01:26
thử kiểm tra phần mềm sử dụng digital của bạn coi ! ;)

nguoi yeu bo roi
03-01-2003, 07:21
Nếu như do phần mềm lỗi thi nó phải lỗi ngay từ đầu chứ bác? Đằng này cái máy của em chạy ngon ơ với cái máy tính cũ. Chỉ co cái máy mới là nó mới bi như vậy.

NuHongMongManh
03-01-2003, 07:53
Bạn có chắc là máy tính mới của bạn có cấu trúc y hệt máy cũ không?chỉ cần OS khác nhau là cũng to chuyện rồi,chưa kể VideoCard khác nhau,vì vậy bạn phải cho biết cấu hình chi tiết của cả 2máy,Window gì ? 98,2000 ,XP? Video card loại gì?software gì?nếu không có biết chi tiết thì bó tay.
Theo Nhmm nghĩ bạn chưa update driver cho cho videocard của bạn.

nguoi yeu bo roi
03-01-2003, 08:12
Máy cũ của mình có cấu hình 533mhz Pentium 3,128mb ram, 4mb Trident videocard. Nhưng mà khá lâu rồi nên không nhớ được hơn. Máy mới là 1 cái của nợ : Compaq presario 450mhz, pentium 2(đoán thế). 330mb ram, viđeocard la loại ATI-tech-Enchanced. Chip MAch 64lt, DAC: Internal. Direct draw 1.00. Còn bạn nói update driver, Nghĩa là update file camera cho máy tính or update driver version mới cho video card? Nếu như update file cua camera cho máy thì mình nghĩ trong khi cài đặt software se tự động cài chứ nhỉ? Mình để chế độ tự động mà. Còn software hiện tại mình đang dùng là agfa photowise 1.8.0 (231). Mà có lẽ cũng không có vesion khác cho camera của mình ( Agfa ephoto cl 50). Thanx

NuHongMongManh
03-01-2003, 11:06
Bạn thử rightclick Mycomputer (icon trên desktop)click properties,click hardware,click device manage click vào các link trong đó coi xem còn có cái nào còn bị dấu hỏi màu vàng tức là driver còn chưa hoạt động,cho mình biết bạn sài window gì?

nguoi yeu bo roi
03-01-2003, 11:33
Máy mình dùng window 98, version 1. Còn tất cả các link trong Device Managerment thi đều ổn cả.

NuHongMongManh
03-01-2003, 12:01
Theo bạn tả thì mình nghĩ software và hardware đều không có vấn đề chỉ còn là setup sai chỗ nào đó.Bạn thử rightclick 1 chỗ bất kỳ trên desktop sẽ thấy bảng display properties,click vào advanced sẽ cho bạn vào bảng setup của ATI video card thử setup lại coi,nếu vẫn không được nữa thì bạn qua box film của diễn đàn này hỏi xem nhé,nhmm chào thua.Sorry.