PDA

View Full Version : Cài đặt bị vầy là sao nhỉ?

darkangel2006
22-02-2006, 09:35
Khi em cài office2k hoặc officeXP thì mới cài nó báo lỗi liền: "the system can not read from the specified device". Em thử coppy file cài đặt lên ổ cứng thì nó báo I/O device error. Hôm trước mới gắn thêm 1 ổ cứng 80GB chạy chung với ổ cũ không biết có ảnh hưởng gì không nhỉ. Bác nào biết cách chữa giúp em với em sắp thi rồi.

garoty
22-02-2006, 09:42
kiểm tra lại cáp HDD đi bạn thay cable thử xem thế nào

assasin
22-02-2006, 09:50
Khi em cài office2k hoặc officeXP thì mới cài nó báo lỗi liền: "the system can not read from the specified device". Em thử coppy file cài đặt lên ổ cứng thì nó báo I/O device error. Hôm trước mới gắn thêm 1 ổ cứng 80GB chạy chung với ổ cũ không biết có ảnh hưởng gì không nhỉ. Bác nào biết cách chữa giúp em với em sắp thi rồi.
Bạn cài 2 CD khác nhau có thể loại trừ bớt lỗi do CD. Nếu copy mà cũng báo I/O thì chắc là lỗi tại HDD . Bạn thay cable hoặc FORMAT lại HDD xem. Tốt nhất dùng 2 cable riêng để nối 2 HDD . Và nhớ kiểm tra luôn Driver xem thế nào .

chinhtt
27-02-2006, 16:21
Thử lắp con HDD của bạn vào con máy nào có bộ cài Office XP, 2K để copy vào ổ của bạn. Lắp con ổ của bạn trở lại máy rồi cài thử xem sao? Neu cài được thì có lẽ cáp nối HDD và/hoặc CD ROOM bị lỗi. cũng có thể là đĩa cài bị lỗi nữa bạn ạ. Chúc bạn thành công nhé!!!!!!!

#duc_it#
27-02-2006, 18:05
Loi nay 100% la do duong cap o CD-ROM cua ban roi (I/O device error co nghia la cong xuat nhap du lieu cua ban bi loi)

darkangel2006
01-03-2006, 19:31
cám ơn các bạn đã quan tâm, mình cài cd ảo nên bị như vậy. Disable ổ ảo đi là ok rồi.