PDA

View Full Version : [Q] Cho em hỏi một chút về vbb

Nicky
25-12-2002, 19:41
Có ai biết làm thế nào để xem hôm nay đã có bao nhiêu người truy cập không (giống như của ddth í) chỉ em với. Thx !!

vikhoa
25-12-2002, 21:02
www.vbulletin.org

Bạn vào đây tìm sẽ có 1 đống Hacks cho VBB. Tiếc là mấy cái hack cho DDTH vikhoa bỏ đâu mất tiêu, giờ không biết đã add những hack nào nữa, hic...

Nicky
25-12-2002, 21:09
Cảm ơn anh Vikhoa :)

tulipden
26-12-2002, 14:07
Làm thế này này ( trong file index.php ):
Tính timestamp của sáng hôm nay:
$thisday = mktime(0,0,0,date("m"),date("d"),date("Y"));
Tìm trong csdl, trong table user nơi có lastactivity có timestamp > timestamp của ngày hôm nay:
$onlinetoday = $DB_site->query("select username,userid from user where lastactivity > '$thisday'");
while ($result = $DB_site->fetch_array($onlinetoday)) {
//$result[username] sẽ trả về tên thành viên online trong hôm nay
//$result[userid] sẽ trả về id của họ.
//Bạn sẽ xử lý template của bạn ở đây
//Ví dụ:
$memberonline .= ", <a href='member.php?action=getinfo&userid=$result[userid]'>$result[username]</a>";
}
$memberonline = substr($memberonline,2).".";
$tongso = $DB_site->get_num_rows($onlinetoday);
//$tongso là số thành viên online trong hôm nay
//Sau đó đặt cái memberonline và tổng số vào chỗ nào trên trang web của bạn cho hợp lý.

Nicky
27-12-2002, 19:54
Cảm ơn Tulipden !
VietMoon bị làm sao thế hả Tulipden. Bị VBB đòi bản quyền hả ? Chừng nào hoạt động trở lại ? Chúc Tulipden thành công !

Matrixnet
27-12-2002, 23:09
các bác ni toàn dùng no license , kinh zị zữ ... :) :)

tulipden
28-12-2002, 10:43
Thật ra thì cũng một phần vì vấn đề bản quyền ( ddth của chúng ta cũng đã chứng kiến màn kịch của cái nick giả filrburt gì gì đó với đồng bọn, mục đích là đổ thừa cho admin ở diễn đàn webmaster gì gì đấy ( nick firlburt thật) ). Nhưng mà do người cung cấp host là vietonline.biz gặp trục trặc nên diễn đàn tạm thời ngưng hoạt động. Ngày 1-1 tới bọn mình sẽ hoạt động lại bằng forum và portal do bọn mình tự viết. Chúng mình định thay thế lâu rồi, nhưng viết gần xong, chưa kịp ra mắt thì .... :)