PDA

View Full Version : hỏi tí Photoshop

truongbeo
17-02-2006, 16:04
Em định thử cái Photoshop tí cho biết để bằng bạn bằng bè, định thử CS2 (9.0) mà có thằng bạn em nó nói là CS2 chả hay hơn 7.0 là mấy, trong khi nặng hơn nhiều
có đúng thế không vậy? CS2 có hơn 7.0 nhiều hông?

duc9009
17-02-2006, 16:17
CS2 cần RAM của máy > 384MB, yêu cầu cấu hình khá cao, nếu muốn nghiên cứu về cộng cụ mới thì CS2 khá nhiều thay đổi mới và mạnh hơn nhất là xử lý về ảnh ...

knight_of_heart
01-03-2006, 16:32
thời buổi này người ta dùng photoshop là chính, mấy ai dùng CS2. Dùng photoshop là tiện lợi nhất, tôi vẫn thường nghịch loại đó. Dùng laọi này cho máy đỡ chạy chậm.

VNMaths
01-03-2006, 17:37
thời buổi này người ta dùng photoshop là chính, mấy ai dùng CS2. Dùng photoshop là tiện lợi nhất, tôi vẫn thường nghịch loại đó. Dùng laọi này cho máy đỡ chạy chậm.

Bạn có hiểu Photoshop và CS2 là cái gì không vậy?

@truongbeo: Nếu để nghịch thì dùng Photoshop 7 được rồi, CS2 (hay 9.0) quá nặng, thích hợp với máy mạnh và người làm chuyên nghiệp.

keu1982
02-03-2006, 12:50
Đúng,nếu để nghịch thì chỉ nên dùng shop 7, còn dùng thiết kế thì dùng CS9. Tất nhiên là CS9 phải có nhiều cải tiến hơn shop 7 rồi(tính năng nhiều hơn..vv). Nói tóm lại là Máy cấu hình đủ lớn thì cài CS9 còn cấu hình thấp thì nên cài Shop 7

fantastic
02-03-2006, 20:19
:D Chắc "dùng PS là chính" của ông có nghĩa là setup trong máy, rồi khi bạn bè đến thì khè hàng nó là: tao designer mày ạ!!! :emlaugh: Pó tay chấm com luôn... Không biết dựa cột mà nghe, đừng có cầm đèn chạy trước xe tui không tui húc cho nát bét...
Theo ý kiến của tui thì CS2 hay hơn 7 về nhiều mặt, chỉ duy nhất 1 điểm: cái CS2 nì thì dân nào có xiền mua máy xịn 1 tí mới chạy nổi, chứ lôi con P3 ra mà cài vào thì chắc là ngồi nhăn mặt suốt thôi....

truongbeo
04-03-2006, 22:01
em muốn hỏi là sau photoshop, còn có photo editor nào mà hay, người ta dùng nhiều vậy ? Photo Impact hay Paint Shop Pro thì thế nào ạ?