PDA

View Full Version : Không cho hàng xóm xài chùa

boysg
17-02-2006, 08:40
Em có cái router WL nhưng nó phát mạnh quá hàng xóm cứ xài chùa, cuối tháng nhìn bill muốn chết ngất, các anh giúp em ngăn hàng xóm với. cảm ơn

gaixixon
17-02-2006, 08:50
Đọc cái này trước: http://www.windowsnetworking.com/kbase/WindowsTips/Windows2003/AdminTips/Security/ProtectWirelessAccessUsingMACAddressFilters.html
Tiện thể cho hỏi nhà bồ ở đâu nhỉ?? :p

tềthiên
17-02-2006, 09:06
Em có cái router WL nhưng nó phát mạnh quá hàng xóm cứ xài chùa, cuối tháng nhìn bill muốn chết ngất, các anh giúp em ngăn hàng xóm với. cảm ơn
Đặt khóa vào. Nó làm sao xài được. Ai biểu để open chi.
- Một số cái có chức năng lọc MAC đó. add cái MAC của máy bạn vô rồi thiết lập chế độ chỉ cho các máy có MAC trong danh sách là được truy cập.

- Cao cấp hơn thì dùng mã hóa bằng WEP hay WPA. (Dùng WEP thì gặp cao thủ là vẫn toi) Dùng mã hóa thì có nhược điểm là sẽ bị giảm thông lượng.

assasin
17-02-2006, 09:18

Nếu bạn có một vài máy thì dùng MAC Filter đi . Nhớ set password cho WL kẻo ông nào vào add thêm cái MAC đấy. Theo mình biết thì các WL đều có MAC Filter . À nhà bạn ở đâu nhỉ ?

boysg
17-02-2006, 11:19
làm sao lấy được địa chỉ MAC của WL Card nhỉ?

tềthiên
17-02-2006, 13:53
làm sao lấy được địa chỉ MAC của WL Card nhỉ?
Nhấn phím phải lên My network ... --> chọn Properties --> Nhấn phím phải lên cái wrireless card --> chọn Status --> chọn tab Support --> Nhấn nút Details --> Đọc dòng Physical Address. Nó là MAC đó.

roa80nh
10-03-2006, 12:12
Chào các anh!Em mới mua Modem Wifi Zoom 6x.Vậy muốn thiết lập Password để không cho hàng xóm xài chùa thì phải làm thế nao?Em không tìm thấy MAC Filter ở đâu.Mong các bác giúp cho.Chúc may man

hoa_muoi_gio
21-03-2006, 16:27
chào roa80nh
theo tui thì bạn không nên làm như vậy , vì có thể xung quanh nhà bạn ở có những người có nhu cầu vào "kho kiến thức vô tận của nhân loại" mà lại chưa có điều kiện, sẽ không có ai làm hại đến cái wireless của bạn đâu !

còn bạn muốn thiết lập pasword thì bạn gõ từ khóa " guide password wireless" trong go gồ thì bạn sẽ có hàng triệu cách bày cho bạn

IT-SG9999
11-04-2006, 11:43
Giới hạn địa chỉ ip hay mac là khỏi xài chùa