PDA

View Full Version : Hàng xóm của Wifi cafe

tomcatvn
15-02-2006, 00:58
Nếu mình sống gần quán cafe wifi và bắt được sóng của nó thì liệu có thể xài ké mạng của nó được ko nhỉ ?

Mình thử mở máy ở ngoài quán (xa một chút) thì vẫn detect được sóng (ở mức yếu nhất) mà ko thể connect vô được nhưng khi mình vô trong quán ngồi thì mọi thứ ok.

vậy là có phải họ có người theo dõi liên tục và cấp phép truy cập cho từng khach hàng ko nhỉ?

Có mem nào thử chưa ?
Heheh

addme
15-02-2006, 14:02
Chắc tùy quán thôi
Các modem loại thường chỉ có thể quản lý = cách lọc địa chỉ Mac, rất khó quản lý điều đó, chẳng lẽ mỗi khách vào truy cập lại chạy đến máy của họ xem mac à ?

huynhanhdanny
16-02-2006, 21:13
Nếu mình sống gần quán cafe wifi và bắt được sóng của nó thì liệu có thể xài ké mạng của nó được ko nhỉ ?

Mình thử mở máy ở ngoài quán (xa một chút) thì vẫn detect được sóng (ở mức yếu nhất) mà ko thể connect vô được nhưng khi mình vô trong quán ngồi thì mọi thứ ok.

vậy là có phải họ có người theo dõi liên tục và cấp phép truy cập cho từng khach hàng ko nhỉ?

Có mem nào thử chưa ?
Heheh

Tôi xài ở nhà cũng vậy đó nếu chỗ nào xóng yếu thì sẽ bị như vậy

Third_eye
16-02-2006, 21:15

Có mem nào thử chưa ?
Heheh

Hi you
u có thể hack được wifi
mình đả từng viết một bài về cách hack cái này rồi nhưng mà nó lại là ở trong hvaonline.net mà mấy ngày nay mình không vào được
nêu you vào được thi vào đó mà xem nếu cần thì you cứ hỏi

tomcatvn
17-02-2006, 00:14
Hi,

Lâu rồi tui cũng ko vô được HVA
Hehhe, ko biết nó có sống lại được ko nữa !

Vụ hack wifi thì tui cung nghe nhiều rồi mà chưa có thì giờ ngâm kíu. Tui thì nghĩ là người ta để chế độ Open/disabled encryption thì khách mới tự connect vô được ? Như vậy thì đâu cần phải mất công hack nó. Vấn đề là sóng mạnh hay yếu có ảnh hưởng đến khả năng kết nối hay ko thôi ... hay là nó có cách nào để phân biệt khách và ... ông hàng xóm như tui nhỉ !

dly
10-03-2006, 11:34
Thường là các quán càe họ để full bạn ạ, vì không phải khách nào cũng biết khai báo về mạng, không cần nhân viên hướng dẫn, bạn không connect được là do sóng yếu đó thôi.
trên lý thuyết indoor 100m, outdoor 300 nhưng thực tế có khi indoor 15m vẫn không bắt kết nối được

tomcatvn
14-03-2006, 23:56
vậy là mình phải dọn nhà lại sát bên quán cafe đó rùi ;-)

fop1985
04-04-2006, 21:20
Chời, đâu cần phải dọn nhà lại gần quán đó Bro!? :D Chỉ cần mua thêm cái Aten hay Wireless Adaptor bắt sóng mạnh là okay gòi!
Cái nì chưa làm thử nhưng hy vọng là thành công!? :emlaugh:

Thanh duc
04-04-2006, 22:10
kha kha, ra ngồi quá uống nước chè cạnh quán cafe cho rẻ :D

IT-SG9999
11-04-2006, 11:41
yên tâm đi, tha hồ mà xài chùa

sogoku_vn
11-02-2007, 16:40
em cũng đang xài ké của Hotel, lỡ dại tẵt chức năng UPnP của router chừ chả có mạng để dùng -->chán kinh

huynhthanhsu
28-02-2007, 19:29
chào các ban!
Mình là thành viên mới,xin nhờ các bạn giúp mình thông số và cách khai báo để kết nối wireless từ Pocket PC để truy cập được internet tại các quán cafe có wireless.Xin chân thành cảm ơn!làm ơn gửi bài giúp mình đến địa chỉ kiengiang_vn20001@yahoo.com

thanh1923
01-03-2007, 09:31
em bắt được sóng rất tốt nhưng vào internet kg dược bác nào biết chỉ em với

manhhaivn84
02-03-2007, 17:16
sang quán cà phê đó ngồi 1 hôm là biết ngay ^^

Xpro
02-03-2007, 18:04
vào quán uống li trà đá rùi thử :D