PDA

View Full Version : Copy đĩa phim bị hư ?

truyen
14-02-2006, 16:10
Chào các Bạn,tôi có một đĩa phim DVD có một vài chổ trầy sướt. Khi coi trên Computer, mình có thể bỏ qua một vài chổ trầy (đĩa phim gồm nhiều chapter) để coi những chổ tốt. Làm cách nào mình có thể copy những chapter còn tốt qua một đĩa mới...(bỏ bớt phần hư ).Xin các Bạn vui lòng giúp tôi. Cám Ơn nhiều.

Co Loa
14-02-2006, 16:39
Những ai thường hay authoring DVD thì việc này đơn giản, dùng trình Ripper chọn chapter còn tốt "create to new VOB file" và sau đó dùng authoring software tạo ra disc mới.

Nếu bạn chưa thành thạo thì cách nhanh nhất là dùng DVD copy software "CloneDVD" http://www.slysoft.com/en/clonedvd.html trong mục mở rộng chọn chapter cần copy nó sẽ tạo ra 1 disc mới có đầy đủ menu, sub. v.vv

huynhanhdanny
15-02-2006, 00:58
với Điều bạn hỏi thì bạn tìm DVD Decrypter 3.5 là tốt nhất , khi bạn chọn IFO trong option nó sẽ ríp ra từng chapter ... nhưng có một vấn đề mà tôi cũng thường gặp là nhiều khi dĩa xấu nó sẽ không chịu rip luôn chúc bạn may mắn

nintama
15-02-2006, 01:38
đem ra ngoài cho họ chà disc thử xem, chừng 1k/1disc. sau đó đem về copy vào máy tất cả các file... bạn có thể ra HTK ... cò ở HN thì không rõ