PDA

View Full Version : DeepFreeze help me Gấp

princetam
13-02-2006, 15:07
mình mới mua cái đĩa Df ve cài xong khởi động máy lại thì o thấy gì hết.tại sao vậy? mình vào cài lại lan nua thi có báo "DF standrmust be díabled beỏe any intall/unintall can proceed"
mình vào add/removeprograms cũng o thấy ch\tr đâu hết? ai biết thi giúp mình hay gửi cho mình cái nào chạy đc.thank nhiều ,hậu tạ. minhtam2210@hcm.vnn.vn

U.N.I.X
13-02-2006, 15:13
không thấy gì hết là sao?
DF không hiện ở taskbar hay sao?thử tao một file ở partition C rồi reboot lại xem nó có mất không?

DF standrmust be díabled beỏe any intall/unintall can proceed"

Có thể là DF đang chạy đó !!
nhấn tổ hợp phím ctrl+Alt+Delete, vào Processes tắt cái DF đi, rồi uninstal thử

princetam
13-02-2006, 15:20
o đc bạn ơi?bạn có ban nào khac khong?cho minh xin.minhtam2210@hcm.vnn.vn.thank co ***** o cho minh xin luon

khi cài df nó có đụng với thằng netcafe o vậy?

vikhoa
13-02-2006, 15:58
TaskManager không thể endtask DF được đâu. Bạn bấm Ctrl-Alt-Shift-F6 và nhập password admin vào, sau đó thì chọn Boot Thawed.

princetam
13-02-2006, 16:07
minh cai win NTFS co bi anh huong o?

U.N.I.X
13-02-2006, 16:13
Em dùng taskmanage vẫn endtask được mà...
Lúc trước có cài máy (có cả DF luôn), sau khi ghót ra các máy khác thì DF không còn hiện trên taskbar nữa,nên phải disable DF từ Taskmanage,rồi uninstall...sau đó install lại. :)
*Có 1 cách là bạn qua vinasoft tìm soft kill DF.Tên là UnDeepFreeze

muabanonline
13-02-2006, 16:25
Không thấy chức năng Actatch File nên bác vào đây dowload tạm nha!
Chương trình Deep Unfreeze
http://www.khoahocphothong.net/forum/showthread.php?t=1106

ambvn
13-02-2006, 16:51
TaskManager không thể endtask DF được đâu. Bạn bấm Ctrl-Alt-Shift-F6 và nhập password admin vào, sau đó thì chọn Boot Thawed.
chỉ có cách này thôi nhưng mỗi khi mình nhấn vào nó thì rất khó để bật depfreeze lên vì hình như Windows sử dụng tổ hợp phím này làm phím nóng tới mấy chương trình nằm trong system tray hay sao đó. mỗi lần nhấn thì thấy đồng hồ hay cái gì khác nằm trong systemtray được chọn!

U.N.I.X
13-02-2006, 19:08
Sẵn đây cho hỏi anh em 1 câu:
DF version 5 sau khi install ở 1 PC rồi ghost ra các máy khác thì trên thanh Taskbar không nhận, có ai biết lỗi này không ạ, trong 4r này cũng có 1 người hỏi rùi...nhưng quên rùi..!!

DungNv313
15-02-2006, 14:20
Em dùng taskmanage vẫn endtask được mà...TaskMagr không bao giờ end được DF.........
Nếu cài DF xong rồi ghost thì không ổn, ko rõ lý do nhưng DF ko qua ghost được.........

ducmai
17-02-2006, 08:14
được tuốt, nhưng phải biết thủ thuật. cài 1 máy cho hoàn chỉnh, xong cài DF vào, xong chon boot thawed nó đi.

tắt máy, bắt đầu ghost. đem ổ được ghost xong, gắn vào máy mới, mở lên. Lúc này là quan trọng nhất nà.

khởi động xong, chở 15s đừng làm gì hết, cho nó khởi động lại ngay. Khi khởi động lại sẽ thấy được DF. lúc đó, cấu hình lại tên máy, IP mạng, rùi đóng băng lại. thế là xong.

lưu ý thêm: khi ghost disl to disk mà có DF, đừng nên xách 1 ổ cứng và ổ CD đi từng máy mà ghost. Nên làm ngược lại: lấy 1 máy làm chuẩn, xong, gỡ ổ cứng các máy khác đem tới máy chuẩn mà ghost. nói nôm na là nên ghost 1 qua 2 chứ không nên ghost 2 qua 1. ^^! như thế dễ nhận DF hơn! mình thường xuyên ghost cho các phòng game. chưa bao giờ bị tình trạng không hiển thị DF.