PDA

View Full Version : làm sao burn audio CD nhiều lần?

truongbeo
12-02-2006, 18:41
Em đã burn 1 ít file nhạc vào 1 CD (MP3) theo chức năng "Make Mp3 CD" của Nero để nghe được nhạc trên đầu đĩa DVD/VCD gia dụng, tất cả đêù tốt. Nhưng sau đó bạn em nhờ burn thêm vài bài nữa, em lại nhét đĩa đó vào, cũng chọn "Make MP3 Cd" rồi burn thêm, xong thì thử nghe trên đầu DVD/VCD gia dụng thì vẫn chỉ thấy những bài trong lần burn đầu tiên, còn nghe đĩa trên ổ CD của máy tính mới nghe được các bài mới burn
vậy làm cách nào để burn được audio CD nhiều lần mà vẫn nghe đựoc tất cả các bài trên đầu DVD/VCD gia dụng?

newman28
13-02-2006, 10:51
Hình như ghi đĩa nhạc hình như là chỉ đc một lần thôi.

truongbeo
13-02-2006, 18:11
hic
Chán!
Vậy à? anh chắc chứ?
Nếu em không chọn "Make MP3 CD" mà chọn "Make Audio CD" thì có ghi được nhiều lần không?

EPROM
15-02-2006, 12:49
vẫn thế thôi , chỉ ghi được 1 lần .

activation12
15-02-2006, 15:19
Ghi một lần ở đây có nghĩa là ghi đủ hết dung lượng của đĩa rồi nếu chúng ta xóa thì không thể ghi lại được nữa. Còn nếu bạn ghi mà đĩa còn trắng thì bạn vẫn có thể ghi thêm vào, ko có vấn đề gì cả

theboyz
16-02-2006, 15:15
kô ghi được nhiều lần, nhưng có thể ghi thêm audio sau khi đã burn, tức là sau khi burn, đĩa còn dung lượng bạn có thêm burn thêm vài tracks nữa. Khi burn lần đầu bạn chọn multi tracks (không nhớ chính xác option của nó) sau đó bạn có thể burn thêm. Bạn thử đi nếu kô được, mình chỉ lại cho vì kô có nero ở đây nên kô chi tiết được. Good Luck!!!

1102
16-02-2006, 21:43
khi noi ghi CD nhieu lan thi ban co the 2 truong hop, 1 la CD rewrite, cai nay ko noi lam j. cai kia la ghi xong roi tiep tuc ghi tiep vap phan con trnag tren dia, cai nay goi la multisession, ap dung cho ca CD rewrite va CD -R. De ghi multisession vao Nero ultra editon>nero burn rom, o cua so new compilation chon the multisession, chon start multisession disc, bam new. sau khi chon cai ban muon ghi chon burn. danh dau vao cai use multiple recorder, chon track at once roi burn. chon yes neu ythay thong bao "the dík you insertd í not empty..."

truongbeo
17-02-2006, 13:40
sơ ry, do không được đặt title của topic dài nên em lỡ đặt tên topic hơi khó hiểu nên chắc vì vậy mà dễ gây hiểu lầm
em dùng CD-R chứ không phải CD-RW, thực ra ý em không phải là burn đi burn lại cái đĩa, hết rồi lại xóa đi burn tiếp, mà burn nhiều lần ở đây ý nói là burn lần đầu vẫn còn thừa đĩa, lần sau burn tiếp đó.
Em cũng biết cái đoạn multisession đó rồi, và nếu là đĩa chứa data thường như các softs, văn bản ... thì không nói làm gì, em đang nói đến burn nhạc cơ. Như em đã nói ở trên, lần đầu tiên em burn 1 số bài hát, theo chức năng "Make MP3 CD" để nghe được trên đầu DVD/VCD gia dụng, đã nghe được tốt, vẫn còn thưaf 3/4 đĩa. Sau đó em muốn burn lần 2 (bằng cách nào thì đang hỏi đây) để cũng nghe được những bài mới burn lần 2 trên đầu DVD/VCD gia dụng.

happyface
17-02-2006, 14:48
truồng béo bi giờ cũng chịu khó lang sang các topic khá nhỉ? Nhớ lúc trước chỉ ở box C++ (hỏi nhăn hỏi cuội trong đó ^_^) thôi mà. Có tiến bộ nhở? ka..ka..