PDA

View Full Version : Học đại học trong 2 năm

Third_eye
11-02-2006, 05:00
Hi
Mấy anh chị nào đả và đang đi du (đại học) thì xin giúp em dùm
em còn mấy năm nữa thì vào đại học
em có nghe nói là có mấy người chỉ học trong 2 năm đã xong
bằng đại học
không biết mấy anh chị ấy chia thời gian học ra như thế nào mà chỉ có 2 năm
có anh chị nào biết thì chia sẻ kinh nghiệm dùm
thanks nhiều

tuhack
11-02-2006, 08:14
học đại học thì sao lại có chuyện học 2 năm vậy. Chắc là người quen của bạn đã học Việt Nam 2 năm rồi sau đó chuyển tiếp lên học thêm 2 năm nữa ở nước ngoài. Kiểu học này ở Việt Nam không mới ở NIIT và Aptech đã áp dụng từ lâu rồi

dinhbaochau
11-02-2006, 11:29
Hi
Mấy anh chị nào đả và đang đi du (đại học) thì xin giúp em dùm
em còn mấy năm nữa thì vào đại học
em có nghe nói là có mấy người chỉ học trong 2 năm đã xong
bằng đại học
không biết mấy anh chị ấy chia thời gian học ra như thế nào mà chỉ có 2 năm
có anh chị nào biết thì chia sẻ kinh nghiệm dùm
thanks nhiều

Nếu bạn học ĐH được trong vòng 2 năm thì, cần gì phải học. Giỏi thế thì làm giống như Bill Gate vậy. Ông ấy đâu cần học ĐH đâu. Với lại VN mình chưa có trường nào "dám" đào tạo trong vòng 2 năm cả.
Với lại hiện nay cá trường ĐH đào tạo đến 4,5 năm, SV ra trường còn chưa làm được "đếch" gì, đừng nói đến học trong vòng 2 năm.
Không có đâu mà mong bạn ạ.!

bathazar
11-02-2006, 17:43
Thực ra là hoàn toàn có thể. Nếu bạn nuốt nhanh tất cả các môn với một tốc độ cao thì hoàn toàn có thể tốt nghiệp sau 2 năm. Có điều chắc phải là thần đồng mới làm được.

Zsilver
12-02-2006, 15:51
vớ vẩn, đại học trong vòng 2 năm bên nước ngoài nó offer đầy ra đấy các chú k0 biết đừng có nói kiểu đó. Thực chất chương trình 2 năm đó là chương trình 3 năm bình thường nhưng học xuyên thời gian ( k0 có kỳ nghỉ ) nên chỉ cần 2 năm là xong với lượng kiến thức k0 khác 1 tí gì chương trình 3 năm. Có thể kể ra như ở Anh ( 1 trường gì đó quên mất tên rất đông SV học vì chỉ mất 2 năm )đại học James Cook của ÚC mở tại Singapore hay ngay cả trường đại học rất nổi tiếng như Monash của ÚC...

Third_eye
13-02-2006, 05:02
thanks nhiều nha
nhưng bác co wen ai không để tui còn biết bí quyết

Tulanhxinh
13-02-2006, 10:19
Bác Zsilver nói đúng đó. Có rất nhiều chương trình học ĐH 2 năm, The University of Buckingham là một ví dụ. Nhưng trường đó họ lại yếu cầu HS phải học một khóa Foundation tại trường. tuy nhiên, các bạn học xong lớp 11 ở VN sau đó apply vào khóa Foundation. Vậy là bạn chỉ học 3 năm mà xong cả cấp III lẫn ĐH, quá hời.
Còn bạn Third _eye muốn biết bí quyết gì nào? Tui có thể giới thiệu cho bạn và cũng có thể trả lời những thắc mắc cho bạn được.
Thân!

nohack
13-02-2006, 17:06
Chỉ có ở nước ngoài thôi,Việt Nam mình còn khướt mới có bác Học Đại nào dám làm trò này ..nhiều trường 2 năm mới ..nuốt xong chương trình cơ bản,năm thứ 3 mới phân ngành :D :D

Third_eye
14-02-2006, 03:48
Bác Zsilver nói đúng đó. Có rất nhiều chương trình học ĐH 2 năm, The University of Buckingham là một ví dụ. Nhưng trường đó họ lại yếu cầu HS phải học một khóa Foundation tại trường. tuy nhiên, các bạn học xong lớp 11 ở VN sau đó apply vào khóa Foundation. Vậy là bạn chỉ học 3 năm mà xong cả cấp III lẫn ĐH, quá hời.
Còn bạn Third _eye muốn biết bí quyết gì nào? Tui có thể giới thiệu cho bạn và cũng có thể trả lời những thắc mắc cho bạn được.
Thân!

hi
cảm ơn bác nhiều nhe
bác có thể nói cho tôi rỏ hơn về việc học được không
nếu học hai năm như vậy thì khác với 4 năm chổ nào nó có khó hơn không vân vân và vân vân ...
bác biết gì thì nói cho tôi biết để còn chuẩn bị chước

Thanks bắc nhiều

conmeocattai
15-02-2006, 15:05
Chỉ có ở nước ngoài thôi,Việt Nam mình còn khướt mới có bác Học Đại nào dám làm trò này ..nhiều trường 2 năm mới ..nuốt xong chương trình cơ bản,năm thứ 3 mới phân ngành :D :D
Ai bảo thế, 1 số trường ĐH VN hiện nay bắt đầu đạo tạo tín chỉ rồi.Tùy vào năng lực các bac thôi.Các bác học qua hết môn nay đến môn khác, 2 năm là hoàn toàn có thể:yes:

marmalade
17-02-2006, 09:36
RMITVN học 3 học kỳ 1 năm nên 2 năm là xong.

Third_eye
27-02-2006, 23:08
HI
Mấy you giúp mình dùm nhe
mình sống ở Đức có you nào biết trường nào học ở đây 2 năm không xin chỉ dùm thanks nhiều

Tulanhxinh
28-02-2006, 14:51
Third-eye ah!
Sao bác ko hỏi cụ thể là bác đi dâu ngay từ đầu có phải dễ ko? Tui ko biết du học Đức đâu. Tôi tưởng bác đi Anh thì tôi còn giúp bác. Bác cũng có thể ra các Công ty tư vấn du học đa Quốc gia để hỏi thêm thông tin chi tiết vậy. Tuy nhiên, những công ty mà tư vấn đi nhiều nước thì cũng chưa chắc họ nắm bắt rõ về nền giáo dục của từng nước đâu nhé. Bác có thể liên lạc với tôi nếu bác cần: 0904803278 cứ gọi là Tulanh.
Chào các bác!