PDA

View Full Version : quạt tản nhiệt trong laptop không quay!!

m0tngu0i
25-09-2011, 20:45
các bạn giúp mình với,mình xài dell n5010, mua đc 6 tháng, hm nay nó bị trục trặc là cái quạt tản nhiệt không chịu quay 1 tí nào mặc dù máy nóng đến 90 độ và tắt máy..
đem ra bảo hành thì ông bảo hành gắn cái đĩa gì đó vô máy rùi cái quạt chạy vèo vèo...ổng bảo là quạt chạy khi máy nóng, nhưng hết nóng thì quạt sẽ ngừng lại..
nhưng về nhà thì cũng vậy, xài máy nóng 90 độ mà quạt chẳng quay 1 tẹo nào..ai gặp trường hợp này bao giờ thì giúp mình với, giúp mình cách kiểm tra quạt tản nhiệt với nhé.. cảm ơn nhìu lắm..hic

ducnam0806
26-09-2011, 11:37
bạn mau đi bảo hành máy đi vì latop chúng ta ko tháo ra kiểm tra hay tra dầu cho nó được

laptop247net
26-09-2011, 11:38
bạn mang ra bảo hành lại đi, không có mang hẳn lên hãng nếu còn bảo hành chính hãng, bọn nó làm ăn gì mà bố láo thế, bảo hành kiểu đấy mà cũng gọi là bảo hành à!

m0tngu0i
26-09-2011, 12:42
uhm.. đợt vừa rồi ổng vệ sinh máy mình lấy hết 100k....nhưng cái quạt nó cũng chẳng thấy quay..
ban có pik trung tâm bảo hành của dell nào khác ở sài gòn không??
trên cái thẻ bảo hành của mình chỉ ghi có 1 địa chỉ, nhưng nếu mình đem máy ra địa chỉ bảo hành khác không pik có được không???

vtvmhcm
24-09-2015, 09:43
Mới mở máy lên quạt sẽ quay vài giây rồi ngừng lại, rồi khi máy nóng quạt lại quay tiếp, nhưng hết nóng thì quạt sẽ ngừng lại. còn 90 độ mà không quay thì có vấn đề rồi, bạn mang ra ngoài thay fan khác đi.
Có chỗ này cho bạn tham khảo đây vitinh vominh . com/bang-gia-dich-vu-sua-chua-cai-dat-c299