PDA

View Full Version : windows media player 10

saigonpho
08-02-2006, 19:59
ko biết sao mà cái wmp 10 của tui tự nhiên khi nghe đĩa CD thì âm thanh bị nhỏ lại (nhỏ hơn hồi lâu rất nhiều), trong khi đó nghe nhạc số có trong máy (file wma, mp3) thì âm thanh vẫn lớn như thường. Tôi thử nghe đĩa CD đó bằng 1 phần mềm khác thì âm thanh lớn. Tôi cũng đã remove và cài lại nhưng ko cải thiện được tẹo nào.
Giúp mình với nhé. Cám ơn nhiều lắm

hieept
08-02-2006, 20:30
nghe CD bằng lỗ cắm trên ổ CD hay lổ cắm trên main?
nếu cắm trên main thì xem thử có phải cái dây nối từ CD-ROM tới main có nối chưa..
thú thật là lỗi này hơi kì quái, hổng rõ lắm là như thế nào, chắc là cần phải thấy tận mắt mới được
hay là thử thêm cách này: nhấp đúp chuột vào cái loa ở dưới taskbar (trong trayicon),nhấp chọn options, chọn properties, đánh dấu vào CD Audio (hay đánh dấu chọn hết tất cả luôn cho chắc)nhấp OK, sau đó bỏ dấu tic ở ô mute chổ chữ CD Audio rồi nghe bình thường thử coi sao nhé.

saigonpho
08-02-2006, 21:21
cám ơn bạn đã trả lời mình

Mình nghe bằng lỗ cắm trên main
Mình có 2 ổ đĩa, 1 ổ có cắm dây audio từ CD-Rom tới main (card sound), 1 ổ thì ko. Mình cũng đã nghĩ tới trừong hợp này, nhưng mình thử cả 2 ổ đĩa thì đều nghe nhỏ như nhau.
Trong phần âm thanh đó thì mọi cái đều đánh dấu đầy đủ cả, nói chung là ko có vấn đề gì ở phần này.

ah, mình remove wmp 10, sau đó nghe thử bằng wmp 9x, nó vẫn nhỏ.... ko biết có phải do win ko nữa, hic, mà mình thì ko muốn cài lại win tí nào

hic, giúp mình với nhé. Cám ơn nhiều.

thagnv
08-02-2006, 21:29
Sẵn cái Thread này, các bác cho hỏi chỗ download WMP10.
Cám ơn nhiều!

hieept
08-02-2006, 21:35
Mình nghe bằng lỗ cắm trên main
Mình có 2 ổ đĩa, 1 ổ có cắm dây audio từ CD-Rom tới main (card sound), 1 ổ thì ko. Mình cũng đã nghĩ tới trừong hợp này, nhưng mình thử cả 2 ổ đĩa thì đều nghe nhỏ như nhau.
Trong phần âm thanh đó thì mọi cái đều đánh dấu đầy đủ cả, nói chung là ko có vấn đề gì ở phần này.
ah, mình remove wmp 10, sau đó nghe thử bằng wmp 9x, nó vẫn nhỏ.... ko biết có phải do win ko nữa, hic, mà mình thì ko muốn cài lại win tí nào
hic, giúp mình với nhé. Cám ơn nhiều.

dụ này hơi lạ à nha..
chắc chắn là không do win rồi, win thì liên quan gì ở đây.
có lẽ do thiếu cái gì đó, mà bạn cần gì cài lại win? Update nó thôi, mất chừng 1 tiếng, thú thật là mình không rõ thế nào nữa..
chúc bạn may mắn

à, bạn có biết chương trình nghe CD winCD không, nhỏ xíu mà hay lắm, sutdown máy rồi mà vẫn còn nghe nhạc được đấy.

các bác cho hỏi chỗ download WMP10.
mấy trang nghe nhạc trực tuyến đếu cho download WMP10 đó, vào trang nào cũng được. hoặc trang Microsoft.com cũng được.
đây nè:
http://www.microsoft.com/windows/windowsmedia/player/download/download.aspx/:shifty:

saigonpho
09-02-2006, 14:19
à, bạn có biết chương trình nghe CD winCD không, nhỏ xíu mà hay lắm, sutdown máy rồi mà vẫn còn nghe nhạc được đấy.

wow, có phần mềm như vậy thiệt hả, tắt mày đi tức là phần mềm ko chạy được nữa, làm sao còn tác dụng được nhỉ???? Thật là lạ.
Vậy bạn có thể cho mình link down phần mềm đó được, có cả ***** nữa nhé. Cám ơn bạn nhiều lắm. Nếu có phần mềm như vậy thì đúng là hay thiệt.

thực ra thì nghe nhạc bàng cái nào cũng được, nhưng mình thích cái wmp 10, bỏ đĩa vô là nó tự search trên internet thông tin album, bài hát, ca sĩ, rất hay. Không biết wimnamp có như dzậy ko.?????