PDA

View Full Version : ADSL cua FPT chuoi vo cung ba con ah

dabienvn
07-02-2006, 20:57
toi moi xai con xitin cua FPT nhung rat mang lien tuc, ngay 2 tieng online thi Dis den hon 10 lan. khong chiu duoc. dang tinh chuyen sang viettel hay VDC day.

Pagan
07-02-2006, 21:17
Bác có dùng Internet Connection Sharing (ICS) không vậy? Nếu có thì ngắt nó đi.

Nếu bác vẫn bị thì vào phần TCP/IP, chọn lấy cái IP và DNS cố định là xong.

Chi tiết về lỗi này bác có thể vào phần Computer Management/Event Viewer/System , xem cái event id của lỗi, rồi vào www.eventid.net để tra giải pháp.

Suýt quên, hope this help :)

hiepsi@
07-02-2006, 22:18
Tui xài xì tin nè, rất OK, chưa rớt mạng bao giờ, download 70-90 KB / s (IDM)
Nói chung cũng tùy port nữa, gặp port kủ chuối thế nào cũng rớt mạng hoài cho coi

squall_nix
08-02-2006, 08:34
Ở VN DSL của FPT là xịn rồi, chứ tui xài VNN cũng rớt mạng liên tục.

tpthien
09-02-2006, 10:50
toi moi xai con xitin cua FPT nhung rat mang lien tuc, ngay 2 tieng online thi Dis den hon 10 lan. khong chiu duoc. dang tinh chuyen sang viettel hay VDC day.
ko chịu đc thì chuyển đi bác ,nhà bác có th cáp ko thử dùng của bọn đó đi

iscol_student
11-02-2006, 20:06
Thằng FPT này làm ăn láu cá lắm , trước tết tôi có đóng 1 chai 2 cho nó . Nhân viên nói là 1 tuần gắn , đợi gần cả tháng chẳng ma nào xuống gắn....

hiepsi@
12-02-2006, 00:04
Ông phải hối nó chứ, ngồi đó mà chờ sao được

chimcanhcut-vn
12-02-2006, 11:25
trong mấy thằng láu cá làm adsl chỉ có FPT có vẻ ok nhất thôi, đành chịu vậy

Reltih
12-02-2006, 11:39
Tui xài Viettel, gọi điện NV tới, tui làm thủ tục, đóng 88 ngàn đồng, chờ 10 ngày sau NV tới kéo dây và vô net. Thấy quá đơn giản ko có gì để bàn. Còn speed thì tùy khu vực đông hay ít thôi. Tui xài gói HomeC (1.6Mbps) mà download 200 là max, thường là 180 (do cả xóm có ~ 10 người xài), bạn tui xài gói HomeNight (1.0Mbps) mà download 350 do cả xóm chỉ 1 mình him xài. FTP cũng vậy, cùng MegaStyle có khu mạnh > 200, khu yếu thì 60-70.

dual8686
12-02-2006, 20:34
ko chịu đc thì chuyển đi bác ,nhà bác có th cáp ko thử dùng của bọn đó đi

sài ADSL truyền hình cáp cũng tuỳ theo khu vực nữa .. hiện hình như mới chỉ áp dụng cho vài quận ở TPHCM thui ..

thằng bạn tui sài của truyền hình buổi tối nó download >=500kb/s ko hà.. hix, nhanh kinh khủng

Fortuneteller
13-02-2006, 01:08
theo tôi thì không thể căn cứ vào tốc độ nếu dùng các chương trình hổ trợ tải file được vì lúc đó nó cắt ra nhiều đường để tải về nên chắc chắn tốc độ cao hơn thực tế nhiều.

vitconducky
13-02-2006, 02:38

Thằng nào bi giờ mà chẳng chuối-sống chung với lũ thôi.
Về khoản dis mạng của bác thì có cách là kết nối theo chế độ bridge nhé - never dis he he (khoảng 100 pác cùng bridge 1 lúc thì vui đấy)
Win khác XP thì down giao thức PPP on ethenet ở đây nhé http://www.raspppoe.com/files/RASPPPOE_099.ZIP

333
15-02-2006, 15:38
Còn tui dùng gói FPT MegaNet mà chậm quá các bác ạ! Down chỉ 30 -50KB/s. Gọi support họ bảo máy tui bị Virut. Mà tôi là chuyên gia diệt vi rút đây. Thế là họ lại lật giọng bảo chắc là Spyware, mà tui cũng là chuyên gia Spyware. Thế là họ chịu ko biết chả lời ra sao.

Nhân đây trong ddth này có ai là đại diện FPT xin chui vào đây trả lời thắc mắc này cho anh em với. Đang bức xúc quá!

chimcanhcut-vn
15-02-2006, 18:02
=)) kỹ thuật của FPT chỉ trả lời được vậy thui, ko mong được câu trả lời tốt hơn đâu

goodman82
15-02-2006, 19:06
gói của bác chậm thế thì chuyển sang Style đi, tốc độ cũng không thể chậm hơn được:D
Tốc độ đường truyền còn tùy từng nơi, có thể chỗ bác nhiều người dùng quá Pop chỗ đó chắc là dùng gần hết công suất, đợi nâng cấp lên lại nhanh mà.
Tôi đang dùng của FPT đây nè, có thấy chuối lắm đâu nhỉ, chất lượng phù hợp với giá tiền phải trả, mà có nhanh hơn cũng không quá cần thiết vì tôi dùng trọn gói, tốc độ down tầm trên dưới 100Kbytes/s là ok rồi, lúc nào chậm thì cũng được trên dưới 50Kbytes/s. Cần file gì lớn thì đặt down cả đêm là ok.
Dùng style 2 nhà chung là quá ngon lành chi phí chỉ có hơn 100K/1 tháng. Sử dụng thoải mái khỏi suy nghĩ.

quanlq
18-02-2006, 10:54
ISP khác tớ ko rõ, còn của FPT thì theo tớ dùng gói nào cũng vậy. Chỉ khác nhau cách tính tiền thôi, còn bandwidth thì như nhau hết, chuyện chậm hay bị rớt thì tùy khu vực, thấy các anh bên FPT bảo là port ở khu đó bị dùng nhiều nên "chật" rồi.
port đã như thế thì khách hàng đành cắn răng đợi FPT nâng cấp thiết bị thôi. Có kêu thì các anh ấy cũng mặc kệ chứ mình được gì.
Bác nào đang dùng của FPT loại trọn gói thì cứ dùng, đừng hy vọng chuyển Mega này sang Mega nọ mà băng thông lên được tẹo nào. Không lên đâu. Chỉ tổ tốn thêm tiền dịch vụ.

frostyheart
22-02-2006, 11:34
Trời ơi, tôi dùng đường 3Mb của FPT nè, dùng chung với mấy thằng bạn tôi. Cả tuần nay rồi mạng điên điên không thể tả, cứ lúc được lúc không, bình thường vào 1 trang nào đó phải refresh đến chục lần, nhiều lúc chỉ muốn "binh" cho cái máy một phát. Hình như tụi FPT này bị lỗi giao thức http và ftp hay sao í, vào Yahoo Messenger và xem phim mms trên ephim vẫn ngon lành cành đào.
Anh em có thấy tình trạng trên không, tôi điên lắm rồi.