PDA

View Full Version : virus có thể lam hư USB ko?

huy19861986
04-02-2006, 19:19
hôm bửa ra ngoài dv , em đưa cái USB vào về nhà máy báo virus 1 đống , ko biết có làm giảm tuổi thọ cái USB ko ?sẳn em hỏi luôn nếu máy tính mình nhiễm virus trong thời gian dài liệu có làm ảnh hưởng đến phần cứng ko ? vidu cpu , ram,hdd....

bathazar
04-02-2006, 19:27
Không. Máy nhiễm Virus chỉ làm ảnh hưởng dữ liệu ko ảnh hưởng đến phần cứng.

huy19861986
04-02-2006, 19:33
cho tôi hỏi tiếp câu nửa nhé , ko hiểu sao cai USB của tôi sài mới có 5 phút đã nóng như trứng gà luột rồi , liệu có vấn đề gì ko?

Pagan
04-02-2006, 20:57
Bác xài tận 5 phút (không phải là "chỉ có" 5 phút) thì tất nhiên là nó nóng rồi, copy dữ liệu ra ổ cứng mà dùng thôi.

treyeuhoctap
04-02-2006, 21:03
Trên lý thuết là vậy nhưng thực tế không phải là vậy. Tại sao? Bởi vì mình dùng chương trình diệt virus... thậm chí là vẫn bị hoài và như thế mình cần format ....thì dĩ nhiên tuổi thọ sẽ giảm theo thời gian chứ bạn....

Bạn có để cái gì hot hot vào đó ko, ...*** chẳng hạn, những cái đó là làm USB nóng lắm đó, phù...
Giờn hoài pa, "lòng đầy miệng mới nói ra" à nghen. Tui đọc thấu ruột gan ông luôn á. Hehe mà cũng có thể lắm, hehe.

redhorse
04-02-2006, 21:07
Virus điều khiển phần mềm, phần mềm điều khiển phần cứng => Virus củng có thể làm tổn thọ phần cứng ??? lập luận thế đúng không mấy bác, vd nó là CPU luôn hoạt đông (thấy máy chậm) =>CPU nóng lâu =>giảm tuổi thọ CPU.
mấy bác giúp nha

huy19861986
04-02-2006, 21:08
Bác xài tận 5 phút (không phải là "chỉ có" 5 phút) thì tất nhiên là nó nóng rồi, copy dữ liệu ra ổ cứng mà dùng thôi.
có phải tất cả các loại USB đều như vậy ko?, tôi đang dùng adata
vậy tôi hõi bạn nhá , nếu như tôi lâu quá có khả năng cháy ko?

treyeuhoctap
04-02-2006, 21:13
Lâu cỡ nào ?????, vẫn có thể cháy chứ, ngoài yếu tố chủ quan còn có nhiều yếu tố khách quan nữa chứ. HÊ HÊ.

tuhack
04-02-2006, 21:27
cho tôi hỏi tiếp câu nửa nhé , ko hiểu sao cai USB của tôi sài mới có 5 phút đã nóng như trứng gà luột rồi , liệu có vấn đề gì ko?
Bạn gặp may đó, bạn của mình còn bị cháy USB khi mới vừa cắm vào máy tính kìa

acbdeft
06-02-2006, 14:06
trên lý thuyết thì thự ra USB chỉ nóng nếu pác truy cập dữ liệu trên nó hoài (trong suốt 5' kể từ lúc cắm vào thui :D)
nhưng trong thực tế thì có thể do bo mạch chất lượng ko tốt hoặc "quá thời hạn sử dụng" nên cái USB cũng tự nóng lên khi cắm vào. Đừng lo lắng vì sự nóng lên này của USB vì dù lo cũng chỉ tổn thọ mà chẳng làm gì được đâu :D Thân

huy19861986
06-02-2006, 14:35
trên lý thuyết thì thự ra USB chỉ nóng nếu pác truy cập dữ liệu trên nó hoài (trong suốt 5' kể từ lúc cắm vào thui :D)
nhưng trong thực tế thì có thể do bo mạch chất lượng ko tốt hoặc "quá thời hạn sử dụng" nên cái USB cũng tự nóng lên khi cắm vào. Đừng lo lắng vì sự nóng lên này của USB vì dù lo cũng chỉ tổn thọ mà chẳng làm gì được đâu :D Thân

buồn quá , cái usb tôi vừa mới mua

bathazar
06-02-2006, 19:02
Cái ổ USB nào bị Virus làm kém chất lượng đi thì nên xem lại cái chất lượng hãng sản xuất ra cái USB đó.