PDA

View Full Version : Làm sao xem file *.srt???

Hikaru Shindo
02-02-2006, 17:58
Mình có download 1 vài film ở clubbox và nó có file subtitle là *.srt, mình không biết sử dụng file sub này như thế nào, bạn nào biết xin chỉ mình với

netwalker
02-02-2006, 18:30
Có vể như bạn đã lấy film DVD thì phải, vào đây xem nhé
_http://filext.com/detaillist.php?extdetail=srt&Search=Search

DaveMustaine
02-02-2006, 19:28
Xem phim đó bằng Bsplayer hay Crystal player để xem phụ đề.

quickq
02-02-2006, 20:35
download chương trình Direct Vobsub ấy !
tốt nhất là dùng K-lite Codec Pack về, trong này có hết các Codec cần thiết để xem tất cả các loại video !
file .srt phải trùng tên với file .avi, khi bật file .avi thì Sub tự động hiện lên !

Hikaru Shindo
03-02-2006, 23:53
Cám ơn các bạn nhìu lắm, nhưng cái K-lite Codec Pack đó có thể dùng để xem trong WMP được không và cái codec vào rồi thì hiện được sub trong WMP à (vì mình thấy các chương trình khác giao diện không cool bằng WMP10)

ROLOKSAC
11-11-2008, 14:15
Hĩ mình củng có 1 file sótub .srt nhung hok cách nào mỏ nó ra dc mình có aegisub,nhung luon bi báo là error loading file là sao zậy

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ĐÂY VỐN LÀ BÀI TEST CỦA MỘT ADMIN GƯI CHO MÌNH NHƯNG CHỈ CÓ PHẤN SOFTSUB LÀ FILE .SRT NÀY THÔI BẠN ẤY BẢO MÌNH DỊCH TRÊN SOFTSUB ĐÓ MÀ HOK CHỈ MÌNH PHẦN MỀM NÀO ĐỂ MỞ NÓ HẾT ,ĐÂY L2 LẦN ĐẦU MÌNH LÀM SUB NÊN CỦNG HOK BÍK PHẢI LÀM SAO,NÊN DÙNG PHẦN MỀM NÀO THÌ ĐƯỢC ,MÌNH CÓ AEGISUB RÙI MÀ MỞ HOK,DC NÓ BÁO LÀ "error loading file "là sao zạy MÀ MÌNH THÌ MÙ TỊT MẤY CÁI NÀY,CÔNG VIỆC CỦA MÌNH LÀ TRANSLATOR THUI HÀ.

luongnt1971
11-11-2008, 15:41
*.srt là file phụ đề của video.
Bạn có thể dùng Media Classic để xem bằng cách bạn rename tên của file *.srt giống như tên film (vd: tên film là final fantasy.wmv thì đặt tên file phụ đề là final fantasy.srt) và đặt chung 1 folder là hiện phụ đề ngay

alan
11-11-2008, 18:28
*.srt là file phụ đề của video.
Bạn có thể dùng Media Classic để xem bằng cách bạn rename tên của file *.srt giống như tên film (vd: tên film là final fantasy.wmv thì đặt tên file phụ đề là final fantasy.srt) và đặt chung 1 folder là hiện phụ đề ngay

chỉ thì làm ơn chỉ cho đúng giùm, trong máy mà kô có Direct Vob Sub hoặc đã cài sẵn Klite thì còn khuya MPC mới chạy cái file .srt đó đc

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cám ơn các bạn nhìu lắm, nhưng cái K-lite Codec Pack đó có thể dùng để xem trong WMP được không và cái codec vào rồi thì hiện được sub trong WMP à (vì mình thấy các chương trình khác giao diện không cool bằng WMP10)

bạn cần giao diện đẹp để làm gì,khi mở lên bấm full screen để xem phim thì toàn màn hình chỉ thấy phim chứ còn thấy cái GUI của cái player đâu mà cần đẹp với xấu.

Bạn cứ việc cài cái Klite đó vào rồi sau đó muốn dùng bất kỳ player nào cũng được. Nhớ rằng file srt đó phải đặt tên trùng với file video và đặt cùng folder

meeokon
11-11-2008, 19:04
Nếu bạn vẫn muốn xài WMP thì hãy download chương trình Storm Codec về cài vào máy là có thể xem được bằng WMP10 hoặc WMP11. Còn để nó hiện phụ đề thì bạn làm đúng như luongnt1971 nói, đặt tên 2 file giống nhau chỉ khác phần đuôi mở rộng. Ngoài ra bạn cũng có thể thay đổi màu phụ đề trong phần Properties

ROLOKSAC
12-11-2008, 01:53
hix zậy mình phải cai phần mềm nào bây giờ mình có sẳn aegisub thui hà mà nó cứ báo "error loading file "thì mình bik làm sao.còn đặt chung folder như bạn nói thì có phải là gồm 1 file".srt"nguyên với một file.srt đả rename hok.thực sự đây là lần đầu xài nên mình cũng hok rõ lắm,mình lại mù tịt về mấy phầm mềm trên máy tính mới chết?mong mấy bạn giúp đở chứ bạn mình hok ai bik cái phần sub hết đó.tốt nhất là cho mình bik tên phần mềm để mình down về và quan trong là làm sao mở cái file đó để làm softsub với.help me.thank rất nhiều

meeokon
14-11-2008, 12:37
Bạn rename luôn file phụ đề mà không cần phải giữ file gốc, nhớ là tên của nó phải giống với tên file AVI.
Nếu phụ đề không hiện tiếng Việt mà hiện các kí tự lạ thì có thể nó bị lỗi font, nhiều loại file phụ đề được gõ bằng font ANSI hoặc font khác, bạn cần mở file đó bằng notepad, copy và convert lại thành font Unicode (sử dụng chương trình Unikey).
Nếu phụ đề bị lệch thời gian thì phải dùng Workshop Subtittle để sửa. Nhưng tốt nhất là tìm phụ đề mới cho đỡ mất thời gian.
Storm Codec bạn có thể Download ở đây http://www.mediafire.com/?hxgdimyimtm , màu phụ đề mặc định là màu trắng.

kinsun
04-02-2010, 11:20
em vừa down về 1 english sub, có đuôi là srt, ma ko dowm fim, vậy có cách nào để chỉ xem mỗi sub ko ạh?

Ton Nu Tra Mi
04-02-2010, 11:42
em vừa down về 1 english sub, có đuôi là srt, ma ko dowm fim, vậy có cách nào để chỉ xem mỗi sub ko ạh?

Open it with notepad. You can view íts content.

cavang125
04-02-2010, 12:57
Open it with notepad. You can view íts content. :punk:

nếu muốn nhìn rõ ràng hơn, cài notepad ++ vào, chọn chuột phải lên file *.srt đó, edit with notepad ++

=> You can view íts content

kinsun
04-02-2010, 14:51
Open it with notepad. You can view íts content.

:punk:

nếu muốn nhìn rõ ràng hơn, cài notepad ++ vào, chọn chuột phải lên file *.srt đó, edit with notepad ++

=> You can view íts content

em đã download notepad ++ nhưng nó ra tnày, e ko đọc đc,hix. e cop 1 đoạn nhé, tại cũng ko bít gọi nó là ký tự j nữa.

Ë(±Ècßíw–1¥ŸÀ|Nòü¸Šց5ÈÚ?¥ß ƱGñëÛ$U(Kq*O‘/îÜ*•U,CÛï0L<`3iÇï"³8^l§ûýÿô£

The Old Man
04-02-2010, 14:56
File SRT chỉ là text file.
Dùng text editor nào củng mở nó ra được.

kinsun
04-02-2010, 21:44
File SRT chỉ là text file.
Dùng text editor nào củng mở nó ra được.

text editor là j? hix nói rõ hơn cho e hỉu đc k ạh? e chẳg bít mấy thuật ngữ tin học đâu :((

The Old Man
05-02-2010, 14:30
text editor là j? hix nói rõ hơn cho e hỉu đc k ạh? e chẳg bít mấy thuật ngữ tin học đâu :((

Bạn có thể không biết mấy thuật ngữ tin học nhưng không biết viết tiếng việt cho đúng đắn, dùng chat ngữ là không phải phép.
Còn dùng chat ngữ nửa là tiển bạn đi qua sân khác chơi.

Text Editor là chương trình dùng mở một file để có thể đánh chử như viết thơ, ghi chú, lấy note. Chương trình ứng dụng text editor có có sẳn trong hệ điều hành Windows như là Notepad.exe Wordpad.exe.

yahooo
05-02-2010, 14:53
em đã download notepad ++ nhưng nó ra tnày, e ko đọc đc,hix. e cop 1 đoạn nhé, tại cũng ko bít gọi nó là ký tự j nữa.

Ë(±Ècßíw–1¥ŸÀ|Nòü¸Šց5ÈÚ?¥ß ƱGñëÛ$U(Kq*O‘/îÜ*•U,CÛï0L<`3iÇï"³8^l§ûýÿô£

Cái này chắc là ngôn ngữ Tàu hay Nhật? Nếu đúng thì phải cài gói ngôn ngữ cho Windows

sempron
05-02-2010, 14:57
coi phim bằng KM player hay mediaclasic là tự đọc mà bro :)