PDA

View Full Version : Media Net đã ai dùng thữ chưa?

Pages : [1] 2 3 4

Hell Fire
03-04-2005, 16:47
Mình cũng đang cần mua cái này, giá nó bao nhiêu vậy bạn

Lâu wá nên mình ko nhớ, khoảng mấy chục - trăm mấy à, ko mắc lắm đâu, hình như của China hay Taiwan gì đó.

saman
03-04-2005, 17:37
:::.. Download Stats ..:::
Download Connection is:: 6 Kbps about 0 Mbps (tested with 97 kB)
Download Speed is:: 1 kB/s
Tested From:: http://testmy.net/ (Server 2)
Test Time:: 2007/01/25 - 4:08am
Bottom Line:: 0X faster than 56K 1MB Download in 1024 sec
Tested from a 97 kB file and took 128.079 seconds to complete
Download Diagnosis:: May need help : running at only 0.74 % of your hosts average (182.194)
D-Validation Link:: http://testmy.net/stats/id-US64TRDLA
User Agent:: Opera/9.12 (Windows NT 5.1; U; en) [!]
http://www.testmy.net/share-US64TRDLA (http://testmy.net/stats/id-US64TRDLA)
thấy gói cước nhóm 3 nhà tui chưa,nhanh hok,ngưỡng mộ chưa,download đựoc đến 1kb/s luôn đó nha,khó ai có đựoc tốc độ kinh hoàng như tui đâu nha,đừng có ghen tị đó.Media lếch vô địch ,media lếch number one......thousand

hôm nay được 20kps lol kỷ lục
http://www.testmy.net/share-2KEHBS3MJ&dual=yes&q2=T8CQMXS5E (http://testmy.net/stats/id-2KEHBS3MJ&dual=yes&q2=T8CQMXS5E)

Oh La La
01-02-2006, 11:43
hiện tại mình đang xài medianet (www.media.net.vn) gói Home Economic thấy cũng okie ,download co khi đến 2mb/sec, nhiều khi bực mình do tổng dài nó bi cúp điện thế là hệ thống cáp mất diện dẫn dến bi dis và cú nhất là hong vào dc trang ephim.com ( fpt), nhung nhìn chung la nhanh, dó la y kiến của mình .

p/s: bác nào xai medianet biết vào trang ephim thi chì cho mình vói7 , thanks

nobita_mk
03-02-2006, 10:05
hiện tại mình đang xài medianet (www.media.net.vn) gói Home Economic thấy cũng okie ,download co khi đến 2mb/sec, nhiều khi bực mình do tổng dài nó bi cúp điện thế là hệ thống cáp mất diện dẫn dến bi dis và cú nhất là hong vào dc trang ephim.com ( fpt), nhung nhìn chung la nhanh, dó la y kiến của mình .

Thiệt không đó? Kiều này về quê bán lợn bán gà theo thằng này mới được :D

ncviet
03-02-2006, 11:00

Cái dzụ này sao giống quảng cáo wá, ko thể nào có chuyện khách mua gói 1MB mà down lên tới 2 MB, nguyên tắc ADSL là tốc độ thật = 1/5 hoặc 1/0 (nếu tệ) của tốc độ quảng cáo (vì cái tốc độ quản cáo nó gọi là tốc độ lý tưởng, gần như ko thể đạt đến), chứ làm gì có chuyện quảng cáo 1 MB mà down tới 2 MB (mà đơn giản là nếu down lên tới 2 MB thì tụi nó ngu sao ko quảng cáo là tốc độ down = 2 MB mà quảng cáo là 1MB) , muốn tụi nó cạp đất mà ăn lun hả

dothphu
04-02-2006, 22:37
Có thể các bác không tin nhưng em cũng đang sử dụng gói cước 1 MB của media net download luôn trên 300 KB nếu dùng Flashget, cá biệt có thể lên tới 1M8, cũng hy vọng lúc nào nó cũng thế, không biết mai mốt nhiều người xài nó như thế nào, em download hết ga nhưng mà hiện giờ ổ cứng hết rùi, tiếc quá, nhưng tốc độ trên là sự thật, bác nào cần em cho địa chỉ đến kiểm tra thử.

gohome_child
06-02-2006, 14:01
ặc ặc , thiệt tình là không hiểu nổi , dothphu xài gói cước 1Mb , mừ hình như em nhớ không lầm 8b~1B , vậy thì 1Mb~128KB , mần sao mừ down được đến 300KB ???

channhua
06-02-2006, 16:30
làm gì tới 2mB, thằng này xạo chắc

dothphu
06-02-2006, 21:56
Trùi em cũng là khách hàng sử dụng dịch vụ, chẳng dại gì nói hơn làm gì, em tiếc là không chụp hình đưa các bác xem được thôi, nhưng sự thật tốc độ nó thế, bác có thể pm với em, mời bác qua nhà xem thử, em xạo cũng chẳng được lợi gì, vì thấy bất ngờ với tốc độ trên nên em post lên cùng tham khảo thôi.

VietDuc
07-02-2006, 02:54
Tôi cũng có coi một anh bạn xài MediaNet gói thấp nhất mà load nhạc MP3 ở 1 site nước ngoài về bằng Flashget với tốc độ ~ 1.5Mbps

Oh La La
07-02-2006, 13:53
Cái dzụ này sao giống quảng cáo wá, ko thể nào có chuyện khách mua gói 1MB mà down lên tới 2 MB, nguyên tắc ADSL là tốc độ thật = 1/5 hoặc 1/0 (nếu tệ) của tốc độ quảng cáo (vì cái tốc độ quản cáo nó gọi là tốc độ lý tưởng, gần như ko thể đạt đến), chứ làm gì có chuyện quảng cáo 1 MB mà down tới 2 MB (mà đơn giản là nếu down lên tới 2 MB thì tụi nó ngu sao ko quảng cáo là tốc độ down = 2 MB mà quảng cáo là 1MB) , muốn tụi nó cạp đất mà ăn lun hả
Hay de y' kien chung cua moi nguoi se giup' ban giai toa~ dc hoai` nghi. Minh chi noi them dieu nay thoi, voi loai cap' dien thoai cua cac' nha cung cap dich vu ADSL ( tru` cable) thi minh khan dinh là bi nhieu~ tu` nhieu hon so voi cable ...vi kha nang chong nheiu cua cable tot hon .Va hon nua minh noi la down dc den 2mb la nho ho tro download nua ma;)

athas1985
07-02-2006, 20:46
ông dothphu này ngu quá , nói ra làm gì , mình xài ngon thì im đi , nói nhìu tụi nó rủ nhau đi đăng ký thì mạng chậm lại liền , nói nhìu tụi nó cũng nói mình xạo à , tốt nhất là xài âm thầm đi

Oh La La
13-02-2006, 08:36
ông dothphu này ngu quá , nói ra làm gì , mình xài ngon thì im đi , nói nhìu tụi nó rủ nhau đi đăng ký thì mạng chậm lại liền , nói nhìu tụi nó cũng nói mình xạo à , tốt nhất là xài âm thầm đi
ah ha !! Oh la` la la` la ! minh dong y voi ban

7blue
13-02-2006, 10:31
Chẳng biết Media Net của bọn này thế nào chứ tui xem Truyền hình cáp của bọn này tức điên lên. Thương xuyên mất tín hiệu, mưa một tý là mất, gió một tý cũng mất. Gọi hỗ trợ thì lúc nào cũng bận, nếu không bận thì kêu sẽ có người đến sửa ngay mà đợi cả ngày ko thấy mặt mũi đâu. Có ai khổ như nhà tui không xem THC mà vẫn còn phải lắp angten để dự phòng. À hôm nào khu vực đặt tổng đài của bọn nó mà bị mất điện thì cũng đừng hòng mà xem được tivi - cái Media net của bọn nó chắc cũng vậy.

amatuerbk
13-02-2006, 16:49
- Tui thấy SCTV cũng được lắm mà, đúng là lúc đầu có đôi lần bị mất tín hiệu nhưng sau này đâu còn, mưa gió cũng ko sao, nói chung từ lúc lắp hồi tháng 8 tới giờ mới bị có 2,3 lần

keloithoi
13-02-2006, 23:42
Phải nói chứ, phải so sánh giữa các isp để tụi nó cạnh tranh nhau thì tụi mình mới xài rẻ chứ.
Tui đang xài cả VNN và medianet, ý kiến cá nhân là:
- vnn: gói 400ngàn/tháng; tốc độ thực tế 208/124 Kbps
- medianet: gói 200ngàn/tháng;tốc độ thực tế 223/88 Kbps
Thông số trên được test bằng www.adslguide.org.uk
Kết luận:
- tốc độ cả hai tương đương nhau
- giá của medianet rẻ gấp đôi vnn
- modem của medianet cho mượn chạy quá nóng, giá lắp đặt ban đầu chỉ khoảng 400ngàn
- hiện tại thì như vậy, khi medianet có nhiều khách hàng hơn thì không biết.

Oh La La
16-02-2006, 00:06
Chẳng biết Media Net của bọn này thế nào chứ tui xem Truyền hình cáp của bọn này tức điên lên. Thương xuyên mất tín hiệu, mưa một tý là mất, gió một tý cũng mất. Gọi hỗ trợ thì lúc nào cũng bận, nếu không bận thì kêu sẽ có người đến sửa ngay mà đợi cả ngày ko thấy mặt mũi đâu. Có ai khổ như nhà tui không xem THC mà vẫn còn phải lắp angten để dự phòng. À hôm nào khu vực đặt tổng đài của bọn nó mà bị mất điện thì cũng đừng hòng mà xem được tivi - cái Media net của bọn nó chắc cũng vậy.
theo em bac nen goi dien dến9 trung tâm hộ trợ khách hàng cua truyen hình cáp .. ke lại tình trạng của bác xem thế nào , chứ chỗ em lâu lâu mới co tình trạng như bác...chú7 hong thường.

kcreative
17-02-2006, 15:45
thấy nó ads quá, bây giờ reg kg biết có dc tặng modem nữa kg? Sợ sau này lại như FTP nữa thì toi

BaoJS
18-02-2006, 02:25
thấy nó ads quá, bây giờ reg kg biết có dc tặng modem nữa kg? Sợ sau này lại như FTP nữa thì toi

Cái này ở trong Sài gòn hả các bác em. Em thấy ở HN có cái này http://vctv.com.vn/vie/dv_internet_gioithieu.htm
Các bác nào ở HN đã dùng cái này rồi cho anh em biết tý ý kiến với nào :D

vikhoa
19-02-2006, 03:19
Kỷ lục: vừa rồi bạn của vikhoa dùng MediaNet download từ các site nước ngoài, lên đến > 3MBps (tức là > 24Mbps) trong vòng vài tiếng. Còn trung bình thì khoảng 1.5-2.5MBps (~ 12-20Mbps).

Có lẽ còn quá ít người dùng MediaNet, với lại do dùng cable nên tốc độ download đạt được cao như vậy chăng?

quanlq
19-02-2006, 05:33
hik, bw cao ghê quá mà cước phí còn rẻ nữa. Kiểu này adsl ngỏm củ tỏi mất.

Có lẽ còn quá ít người dùng MediaNet, với lại do dùng cable nên tốc độ download đạt được cao như vậy chăng?
em cũng nghĩ thế, đợi ít lâu có nhiều bà con dùng rồi xem phản hồi thế nào.
Mà nhìn cái bw cỡ 3MByte/s thế kia thì có thể hiểu là ko chỉ riêng FPT không thể khống chế bw. Đăng ký các gói đắt tiền chỉ tổ ném tiền qua cửa sổ , thực ra bw như nhau tuốt. Có quản lý được đâu !!!

Oh La La
20-02-2006, 00:30
các bác yen tâm về tốc dộ download bèo là cứ 400-600 kB/s ;) upload 150 kB/s ( gói 1mb cua media) ;)

heovissan
20-02-2006, 12:29
Về tốc độ thì tui ko phàn nàn. Nhưng dạo này dis mạng liên tục. Nếu có sửa chữa hay nâng cấp thì thà bỏ cả ngày hoặc 1-2 ngày gì mà làm. Đằng này khoảng 2-3 lại dis, lâu nhất có lẽ khoảng 6 tiếng. Làm đang làm nhiều việc mà bị gián đoạn bực ko chịu nổi. Có ai bị như vậy ko ? Tui ở TPHCM

thienthanmedusa
20-02-2006, 20:13
bậy bạ. tui xài MediaNet thường chỉ khoảng 2 ngày dí 1 lần thôi. Mỗi lần dis khoảng 10 phut vào lại được.

heovissan
22-02-2006, 10:52
bạn ở quận mấy ? Tui ở quận Bình Thạnh P.19. Tui thì có sao nói vậy ! Ai ở ko đi đặt điều làm gì ? Góp ý xây dựng thôi. Bạn chưa bị nên chưa biết cảm giác đó thôi !

thienthanmedusa
28-02-2006, 01:32
^^ thỉnh thoảng mới bị dis, là do cúp điện trung tâm, mỗi lần vài tiếng

Oh La La
28-02-2006, 13:51
Về tốc độ thì tui ko phàn nàn. Nhưng dạo này dis mạng liên tục. Nếu có sửa chữa hay nâng cấp thì thà bỏ cả ngày hoặc 1-2 ngày gì mà làm. Đằng này khoảng 2-3 lại dis, lâu nhất có lẽ khoảng 6 tiếng. Làm đang làm nhiều việc mà bị gián đoạn bực ko chịu nổi. Có ai bị như vậy ko ? Tui ở TPHCM
minh cung bi truong hop nhu ban , theo kinh nghiem cua minh ban goi dien len phong kithuat cua SCTV than fien nhu the nay ne " chi oi ! 4 cai den cua router cua em no chap lien tuc ..." the la nhan vien ky thuat se yeu cau ban doc 6 so cuoi cu`ng cua CD MAC cua router ( o fia mat duoi cua router 0 sau khi doc xong la ban co the yen tam xai hong biet dis la gi ^_^

giahuypotter
01-03-2006, 11:58
Cho hỏi 1 cái, có tin đồn là xài medianet không download bittorrent được, điều đó có thực không vậy anh em? Sắp xài cái này mà nghe vậy ớn quá.....:(

ngocquang19877
01-03-2006, 12:40
Ai nói thế.Tớ đang post bài bằng medianet đây ,đang download cái client c4 bằng bittorent ,tốc độ trung bình ~200kb/s O_O
Nói chung:Nhanh hơn VNPT nhìu (vì trước đây tớ lắp line này) ,nhưng cũng mất ổn định lắm,tốt nhất lắp thêm line ADSL phòng thân :D

giahuypotter
01-03-2006, 12:47
Wú hú, tốt quá, sẵn tiện cho hỏi ông ở đâu vậy, tui ở p13 Q10 tp mang tên Bác 8->, hỏi biết mà trừ hao tốc độ, hehehe. Mà ông xài gói nào, economic hay basic? Download bittorent như thế là đã config cái vụ port forwarding chưa hay là đefault? Mới ti toe sắp ADSL nên hỏi cho chắc, hè hè hè :D

ngocquang19877
01-03-2006, 16:28
tui ở quận 3.Đúng là không thể tin nổi.Download > 1.8 GB mà chỉ tốn > 1h . Tớ để port default ,nào có biết cái quái gì là port với biết đâu :) .
Đây là chiêu của media net đóa các bác ơi.
Media net set cho chúng ta down nhanh,tiếng lành đồn xa sẽ co nhiều người xài của nó,sau này nó sẽ set down chậm từ từ :)

thienthanmedusa
01-03-2006, 16:30
ặc ặc tui down load cái Heroes5 = torrent tốc độ trung bình 20 KB/s

amatuerbk
01-03-2006, 19:33
- Các bác cho em hỏi là bao giờ thì cái này có ở quận Tân Bình vậy, em đợi hoài mà ko thấy

Babygenius
01-03-2006, 21:36
Sẵn tiện các bác cho hỏi luôn : Nhà em đang xài SCTV + MegaVNN Easy . Không biết chuyển qua MediaNet có phải chịu thêm phí gì không ? Nghe nói nó cho mình mượn modem xài hả các bác ? Thủ tục có gì phiền hà không, mong các bác chỉ giúp...

Oh La La
02-03-2006, 08:12
Sẵn tiện các bác cho hỏi luôn : Nhà em đang xài SCTV + MegaVNN Easy . Không biết chuyển qua MediaNet có phải chịu thêm phí gì không ? Nghe nói nó cho mình mượn modem xài hả các bác ? Thủ tục có gì phiền hà không, mong các bác chỉ giúp...
Bạn nên gọi diện9 xem thế nào , phone 9105555. Mong mấy bác hiểu cho mình , mình hông fai nhân viên cua medianet ...mình chỉ là người dùng thôi nên nhiểu khi mấy ban hỏi khó quá mình hong biết trả lời sao luon !
duới đây là phần test tốc độ gói thấp nhất của medianet:

thienthanmedusa
02-03-2006, 12:06
Quận Tân Bình: bác cố gắng đợi đi, quận TB là 1 trong những quận chiến lược của tụi MediaNet đó.

Đang xài SCTV, muốn mắc thêm MediaNet thì modem được tặng, lúc mắc kí quỹ 375.000 sau 12 tháng trả lại số tiền này, ngoài ra ko chịu 1 chi phí nào khác nữa.

Oh La La
02-03-2006, 19:16
mấy bác xài medianet có bác nào xem phim của trang www.phimanh.net không? hic hic mình vào web dược nhưng xem không đc ! hồi âm nhanh nhé anh em medianet ^_^

thienthanmedusa
02-03-2006, 19:20
phimanh.net là anh em sinh đôi của ephim.com, acc MediaNet vèo web được nhưng coi ko được

lybinh
02-03-2006, 21:40
thàng medianet này không có trang web báo dung luong dả download thì làm sao mình biết mình dả sài hêt bao nhiêu đây tròi

ngocquang19877
03-03-2006, 08:18
Móa,Cái media net này nhảm bà cố lun.Buổi sáng tốc độ download kinh hồn (~300kb ) tối tối (11-12h đêm) thì chỉ còn tầm ! 50kb -_______- .Chắc buổi sáng ít người coi TV nên nó nhanh :D.
TỚ dùng gói economic :D .Nếu dùng tốt khoảng 3-4 tháng chuyển qua gói basic xài cho sướng :D

heo mọi
03-03-2006, 08:54
Bạn mình ở Phú Nhuận xài Medianet, download với sự trợ giúp của FlashGet thì tốc độ cỡ 700~800 kb/s

Oh La La
03-03-2006, 13:10
thàng medianet này không có trang web báo dung luong dả download thì làm sao mình biết mình dả sài hêt bao nhiêu đây tròi
http://adslguide.org.uk/tools/speedtest.asp <<< day la trang test down&upload( tất cả các ISP) , nho la vai co Java thi moi test dc, va khi test chỉ du`ng down&upload gì cả ...để cho chính xác . (*_*)

TO thienthanmedusa: chắc tốc độ của medianet dzu~ quá nên FPT sợ ảnh hưởng đến thuê bao của FPT chăng ? hihi ^_^

Babygenius
09-03-2006, 12:25
Hic, nhà mình ở phường Phạm Ngũ Lão, quận 1, vẫn chưa có Media Net, buồn ghê......

heovissan
09-03-2006, 14:06
hic, các bạn cứ dùng đi rồi sẽ biết chất lượng nó đến đâu. Tui gói basic nè, test bằng link của Oh La La La mà test ko xong. Lý do, cực kỳ chậm. Tui muốn thử test xem. Mà muốn test cũng test ko xong nữa.Mà nói chung, mạng lúc chậm lúc nhanh ko ổn định. Hết

Oh La La
09-03-2006, 23:47
hic, các bạn cứ dùng đi rồi sẽ biết chất lượng nó đến đâu. Tui gói basic nè, test bằng link của Oh La La La mà test ko xong. Lý do, cực kỳ chậm. Tui muốn thử test xem. Mà muốn test cũng test ko xong nữa.Mà nói chung, mạng lúc chậm lúc nhanh ko ổn định. Hết
Muốn test đc bạn fai co chương trình JaVa, mình nghĩ ban chua cài JaVa dó.
" Troubleshooting

We recommend you use the official Sun Java 2 Runtime Environment (J2RE), available for Windows, Linux, Macintosh, Solaris and other operating systems. The Speed Test should load in the box above. If nothing appears, you may not have a Java Virtual Machine installed or correctly configured.

* Internet Explorer - if the applet fails to load, download and install the Sun Java Plug-in.
* Netscape/Mozilla - download and install the latest version of the Sun Java Plug-in.
* Opera - ensure you have installed Opera with Java (available for download on the Opera website).

Download Java

If you receive the message "A connection error occurred while testing. Please try again later.", you may be running a firewall or a network configuration which is preventing the tester from connecting. If your Internet access is restricted via a web proxy server only, you will not be able to run this test.

In order for our speed test to work, please ensure than TCP ports 8080 and 8081 are not blocked on
your computer or firewall."

http://java.com/en/download/windows_xpi.jsp "pls choose >>> Windows (Offline Installation)"

Các bạn đừng nên nghĩ vừa xem truyền hình vừa xai Net (medianet) là 1 trong 2 cái sẽ bị ảnh hưởng vì băng thông rất lớn của cable ...điều sợ nhất khi dùng là " cúp điện" mà thôi (điện dùng để SCTV truyền tín hiệu). Hiểu như bạn "ngocquang19877 " là hoàn toàn sai ^_^ .

heovissan
10-03-2006, 10:35
dạ thưa bác Oh La La là em biết nó dùng Applet để test speed nên mình phải cần JVM mới có thể start nó được. Đã bảo nó cứ test đến phần test stream down là đứng luôn. Hic, em ko noob về IT lắm đâu ạ. Nếu bác là programmer và có biết .NET thì quá bộ qua box đó chơi 1 chút. :D

Oh La La
11-03-2006, 19:25
hehe minh hong fai la programmer ...minh chi giup ban thoi! minh tét van on ma ..chag he bi tinh trang ma ban noi

giahuypotter
11-03-2006, 23:14
Mọi người xài internet cable ơi, có ai download bit torent không được không? Tự dưng từ 7h tối tới giờ là 11h không download được cái file nào wa bit comet hết, toàn connecting.....bực wá trời đất x-(

heovissan
11-03-2006, 23:55
hic, mới gọi lên hỏi nguyên do, thì mới biết là đang nâng cấp hệ thống. Mà khoảng 1-2 ngày hôm nay mạng nhanh trở lại rồi. Chả biết đường nào mà lần.:D

giahuypotter
12-03-2006, 08:43
Nó nâng cấp chừng nào mới xong vậy bạn, đang tới lúc cần download mà cứ bị vầy, tức điên lên được x-(. Mấy cái P2P cũng không xài được cái nào hết, grừ gré gréc. Mạng nhanh mà không download được cũng coi như không, :(. Silkroad cũng không vô chơi được..

ngocquang19877
12-03-2006, 09:38
Mạng thì nhanh đóa , dạo này lại dở chứng , lúc trước treo máy download ngon lành , bây giờ thì cứ tầm 2h-3h sử dụng thì nó dis 1 lần.
Gờ đi học hết dám treo máy download luôn

Oh La La
12-03-2006, 11:31
treo máy download đi chơi ...den khi về thấy modem 5 cái đèn chớp liên tục là oãi rồi !! gru*`. Mà ai xài cable có công nhận với mình là nó nhanh thật không có điều đôi khi chập chờn ...moi nguoi xài cho ý kiến đi !

giahuypotter
12-03-2006, 15:48
Nhanh thì nhanh lám8, download bét ra cũng là trên 200kB/s. Mà Ohlala với ông Quang có bị cái vụ không download bit torrent được không, chứ nếu chỉ có 1 mình tui bị thì chắc phải complain nó quá :(

echip82
12-03-2006, 16:28
Ừm, tui cũng xài Media Net. Công nhận là nó nhanh thật, nhưng cứ đang xài khoảng 1 tiếng hay 2 tiếng nó lại disconnect một lần.Đúng là chán thật. Nhưng nói chúng thì ngồi chơi thì không sao, chứ để máy cho download mà đi thì không yên tâm. Nhưng cuối cùng thì vẫn khẳng định là nó nhanh thật.

ngocquang19877
12-03-2006, 16:33
Download bản l2c3 vh tầm 250kb :D
Down mấy caí khác thì chậm cực kỳ (= bitTorent)

giahuypotter
12-03-2006, 19:33
Bà già nó, hóa ra là do cái Bit Defender firewall, bỏ nó đi download vô tư, :)):)). Thank Quang!!

lybinh
12-03-2006, 23:40
hình cái medianet này nó nhanh hơn vào ban ngày và chậm nhu rùa vào
ban đem thì phải.các bồ có thấy vậy không

Oh La La
13-03-2006, 01:18
cai modem nó cho anh em mình mượn thì bên trong đã cài đặt sẵn hết rồi không thể config nhiều, chỉ có 1 lệnh là hữu ích nhất là "reset " hehe .
mấy bác down torrent xài sotf nào vậy? tui cung down chang dc hic hic hic share cho tui dzoi

mấy bác xài dv cung thông cảm cho người ta, anh em mình xài medianet tuy co hơi chập chờn nhưng còn nhanh hơn gấp mấy lần mấy cái ISP khác. Các bác không tin cứ ra ngoai BOX này se thấy anh em chúng nó cãi nhau chí chóe nào la về tốc độ , roi thì tính cước sai , v..v. anh em mình chi so* cúp diên thôi chứ chẵng bàn cải gì về tốc độ của nó nửa....download là cứ hơn 200 kB/s, Upload 120-160 kB/s ( gói mình đang xài là gói 1MB/128). Chỉ cần thế là sướng hơn bon xài VNN , FPT, VIETTEL rồi. ^^ Bọn đó vừa mắc lai chậm như con rùa. Các bác xai medianet nên thông cảm tí ...chẳng có gì hoàn mĩ cả đúng không các bác? ^^

thienthanmedusa
13-03-2006, 01:59
sao mấy ngày nay tui chậm rùi, down cỡ 20kB đến 30kB à. có nên gọi điện thoại phàn nàn tụi nó không anh em.

ngocquang19877
13-03-2006, 09:55
Tùy bro ơi,tui down *** từ mega thì như bro nói ,nhưng down anime thì tầm 300kb-400kb .Cũng chả biết đường đâu mà lần :D

giahuypotter
14-03-2006, 00:37
Nói chung xài cái này là ngon nhất, quá đã!!! Đúng là download vào ban ngày thì lẹ kinh khủng, down từ mega hay rapid cứ là 500KB trở lên(gói economic nhé), còn đêm thì còn có 100 KB, bèo quá =)). Bittorrent cứ thế mà download há há há há =))
Down torrent xài bit comet, vô control panel/network settings/media net, mở port cho nó rổi download vô tư, chỉ sợ không có đủ ổ cứng mà chứa thôi ;))

Oh La La
14-03-2006, 03:17
túm lại anh em mình dã lựa chọn đúng dắn: chi phí thấp + mạng super nhanh = sướng . Khổ thân mấy bác xai FPT VNN VIETTEL nhĩ tối ngày than phiền ngòai kia keke
To GiaHuy: cho minh xin links down sotf mà ông nói đi.thanks

ngocquang19877
14-03-2006, 08:22
TUi chỉ sợ có nhiều user quá thì khóc ra tiếng miên luôn đó bro.
À,bro oh là lá vào đây,có hướng dẫn download = bittorent đóa.

_http://www.updatesofts.com/forums/showthread.php?t=15029&highlight=h%26%23432%3B%26%237899%3Bng+d%26%237851 %3Bn+download+%3D+bittorent

CHúc bro vui vẻ

giahuypotter
14-03-2006, 10:40
Ờ, nếu nhiều user thì sẽ đáng lo, nhưng đó là khi có nhiều user, còn hiện tại có phải chỗ nào cũng có internet sctv đâu, hè hé hẻ :)).
Link here _http://bitcomet.com/
Sao mọi người hay gặp tình trạng bị 1,2 tiếng là dis ta? Tui hên quá không bị, download quài quài :)) sướng ghê.

ngocquang19877
14-03-2006, 15:01
bro giahuy mở port làm sao thế , hình như cái modem nó cho kèm theo không chỉnh port biết gì được thì phải.
đang down l2extreme chỉ có 6kb/s thôi >.<

lybinh
15-03-2006, 01:08
tui sài hơn nửa tháng nay ,lần đầu tiên cứ vài ba phút thì bị disconnect,nhưng sau đó tới giò chưa bị lần nào,mà tui hông hiểu sao tụi kỷ thuật cứ đòi phải cài winxp mới chịu xuống lắp.sau đó tui cài lại win2000 củng chạy băng băng có sao đâu.chà hông biết tới tháng tính tiền dâu tien se hết bao nhieu đây,dêm nào củng lên mạng,có ai có cái bill nào chưa vay?

Oh La La
15-03-2006, 16:51
tui moi dong tien thang 1 ne ! len media net gap may em de thuong ghe ...hehhe tui gia bo ngơ ngơ ngáo ngáo ...mấy e tận tình quá chừng hehehe mấy ông nên thữ 1 làn di làm giống tui dóa ..dam bảo dzui

giahuypotter
16-03-2006, 14:17
Tui cho là cài winxp nó mới chịu lắp là do tụi nó wen config cho xp rồi, win khác không biết config :)).
Về cái vụ mở port thì tối nay về nhà tui coi lại đã ;)

ngocquang19877
16-03-2006, 20:07
Nhắn cho bác nào bị disconnet liên miên:
Hôm nay down cai AntiVir (hông dàm chơi đồ Báck Khoa :D ) vìa xài scan ra con virus ,tiêu diệt nó xong thì hết bị , bác nào thích thì cứ thử cách của tui :D

giahuypotter
17-03-2006, 12:02
Sau khi xem xét sơ bộ, tui fát hiện là không có config gì được cái wỷ modem đó :((

lybinh
18-03-2006, 07:02
má oi ,sáng nay lúc 7h tui vô http://elearning.vnunited.com/eng/EBOOKS/ doanload sach bằng downthemall extension cua firefox tốc độ lên đến 900 kB/s lận,mà tui xài gói rẻ nhất đó nhe (Tốc độ tối đa: 1Mbps/128Kbps), có gần 8 phút mà down tới hơn 200 MB ,hổng lẻ nó lại nhanh hơn tốc dô. cho phép?

Oh La La
18-03-2006, 08:47
má oi ,sáng nay lúc 7h tui vô http://elearning.vnunited.com/eng/EBOOKS/ doanload sach bằng downthemall extension cua firefox tốc độ lên đến 900 kB/s lận,mà tui xài gói rẻ nhất đó nhe (Tốc độ tối đa: 1Mbps/128Kbps), có gần 8 phút mà down tới hơn 200 MB ,hổng lẻ nó lại nhanh hơn tốc dô. cho phép?
bây giờ bác mới phát hiện ra sao ? hehehe cảm giác tốc dộ cao thế nào hả bác , thích chứ hehehe
Vi modem config sẵn nẹn6 bác nào muốn download torrent or p2p nên tắt nhung chuogn trình diệt spyware đi . Down xong roi mo lại ^^

giahuypotter
18-03-2006, 21:31
Tui đang nghiên cứu vụ port forwarding, ai có hứng thú thì nhào vô tìm hiểu chung, vì hiện tại hình như default của medianet là chưa có portfowarding, vì vậy download bitcomet quá bèo, trong khi theory là chúng ta phải được trên trăm kB/s(ký lô bytes nhé, không phải bit). Link http://www.portforward.com/help/pfprogression.htm , trong đó có 1 số thứ hiện tại tui đang bí, ví dụ cái modem nó đưa cho mình phải là router không(sorry, kiến thức của tui chưa nhiều), mà nó hiệu gì để mình biết mà config, rồi tùm lum thứ nữa như là NAT, UPnP,...Có ai cùng hứng thú thì nghiên cứu chung nhe ^^. Vì tương lai bitcomet chạy ào ào, nhào vô đeeeeeeeee

Oh La La
19-03-2006, 00:22
Tui đang nghiên cứu vụ port forwarding, ai có hứng thú thì nhào vô tìm hiểu chung, vì hiện tại hình như default của medianet là chưa có portfowarding, vì vậy download bitcomet quá bèo, trong khi theory là chúng ta phải được trên trăm kB/s(ký lô bytes nhé, không phải bit). Link http://www.portforward.com/help/pfprogression.htm , trong đó có 1 số thứ hiện tại tui đang bí, ví dụ cái modem nó đưa cho mình phải là router không(sorry, kiến thức của tui chưa nhiều), mà nó hiệu gì để mình biết mà config, rồi tùm lum thứ nữa như là NAT, UPnP,...Có ai cùng hứng thú thì nghiên cứu chung nhe ^^. Vì tương lai bitcomet chạy ào ào, nhào vô đeeeeeeeee
thiết bi ma medianet dưa cho chúng ta xài KHÔNG phải ROUTER nà chỉ là 1 hộp quay số như dail-up thôi, moi thứ dã cònig sẵn rồi, mình xài sotf chống spy cua kapersky (cả anti-hacker) nên khi mình muốn down torrent = bitcomet thì mình phải ALLOW của sotf kapersky ( anti hacker) thì vẫn down dc ...toi da mình down dc 30 kB thôi, khong biết các ban down toc độ thế nào? ai có ý kiến khác của mình post anh em hoc hỏi ^^

giahuypotter
19-03-2006, 09:38
Ừ, vụ muốn down phải tắt mấy cái kia thì tui biết rồi, wan trọng là vụ không config được, chán ghê :(.Tui download rất nhiều file bằng bittorent, max hơn 200 kB(tổng speed, không phải speed 1 file), nhưng khi đổi port của bitcomet thì tốc độ tăng giảm tùy port, do đó tui nghĩ vẫn có khả năng config được. Nếu xài bitcomet thì thử port 19844 xem

Oh La La
19-03-2006, 10:25
con modem no dua cho anh em minh xai choi nhu thua ...po tay vu config., toi dang nghi den con router P320w cua zyxel co wireless va firewall luon , hong biet mua ve lieu co mo prot dc hong nua ?

333
19-03-2006, 11:21
Mấy ông trong HCM sướng thật đóa. Có MediaNet để dùng, vừa rẻ lại nhanh (200k /1 tháng trọn gói) tốt quá rồi còn gì. Ngoài này, mấy thằng TH Cáp Hà Nội triển khai chậm quá. Chắc phải đợi đến mùa World Cup này mới dùng được. Hic:(

giahuypotter
20-03-2006, 14:36
Mua thêm router mà nó không mở port từ trên chỗ của nó thì cũng như không, tình huống đó mới đáng lo :-ss

Oh La La
21-03-2006, 21:11
tui chi so* nó set mac dinh vao thẳng con modem ấy chứ ...nên củng dang fan vân có mua hay khong ? :(

twins
23-03-2006, 10:40
Mình nghĩ: chỉ cần cắm đây LAN từ Modem Cable vào gõ LAN chính trong Router rồi config bình thường là được vì Modem Cable của MediaNet chỉ đơn thuần là nhận tín hiệu Interet từ truyền hình cáp (qua sợi dây màu trắng) rồi xuất ngược ra bằng dây LAN/USB để chúng ta nối dây LAN/USB đến máy tính hoặc Swish/Hub chia sẻ cho những máy khác trọng mạng nội bộ.

Những gì Modem Cable truy cập được thì Router cũng truy cập được. Mình nghĩ là như vậy.

Chú ý: Phải mua Router có hổ trợ 2 đến 4 cổng LAN thì mới được, nếu chỉ có 1 cổng LAN là sẽ chào thua với trong việc kết hợp Router với MediaNet.

tui chi so* nó set mac dinh vao thẳng con modem ấy chứ ...nên củng dang fan vân có mua hay khong ? :(
Nếu muốn download dữ liệu nhiều với tốc độ cực cao luôn luôn tầm 600KB đến hơn 1.2MB (tất nhiên ưu tiên cho thể thức truyền tải http, còn ftp hay bittorent thì chưa tính) thì nên chọn MediaNet là thích hợp.

Cả 2 gói cước đầu tiên thì tốc độ download là đúng sự thật như bảng giá đã nói, nhưng còn tốc độ Upload thì không có gì đặc biệt hay nổi trội (luôn luôn ở mức 20-30KB/s).

VietDuc
23-03-2006, 10:59
Chán,

5 ngày, nhân viên MediaNET đến hì hục cắm cắm, lắp lắp modem 4 lần vẫn không connect được. Củ chuối... quay về với VNN ADSL :(

Oh La La
23-03-2006, 15:55
Cả 2 gói cước đầu tiên thì tốc độ download là đúng sự thật như bảng giá đã nói, nhưng còn tốc độ Upload thì không có gì đặc biệt hay nổi trội (luôn luôn ở mức 20-30KB/s).
bac' nhâm` rồi !! toc do up load khong duoi 80kB/s neu hong muon noi la on dinh o muc' 140kB/s ( minh xai goi dau tien ) vi` mi`nh thuong mo~ FTP sever cho may ban cu`ng lop xem phim online ^^

giahuypotter
24-03-2006, 12:01
Ý, cho tui coi film với Oh la la, c'est superb que tu a un FTP server :D

twins
24-03-2006, 20:18
bac' nhâm` rồi !! toc do up load khong duoi 80kB/s neu hong muon noi la on dinh o muc' 140kB/s ( minh xai goi dau tien ) vi` mi`nh thuong mo~ FTP sever cho may ban cu`ng lop xem phim online ^^
Có thể mỗi khu vực lại có 1 ưu thế nhất định nào đó. Khu vực của mình là phường 13 Quận 10, tốc độ download là khá cao và luôn ổn định (chỉ có điều là nhiều lúc đường truyền bị lỗi làm không thể truy cập vào Net nhiều giờ liền), còn tốc độ Upload thì bên mình không được như bên bạn, dù mình đã thử Upload lên rất nhiều Host tại các Server khác nhau (từ Host Free đến Host mua) đều có tốc độ đều đều là 20-30k, rất hiếm khi thấy con số 50K hay cao hơn xuất hiện (tính từ lúc lắp đặt cho đến hiện tại).

Đây là 1 ví dụ cụ thể, mình test và làm capture lúc 8h10' tối 24/3.

lybinh
24-03-2006, 23:54
chiều nay có người ớ media net gọi về nhà mình hói mạng có chạy ổ định không để bên đó bảo trì,,rồi hói username của mình,mình nghỉ là ở trên đó họ phải biết chứ nên mình không trẳ lời.mấy bồ có bị như vậy không.
cho minh hói cao thủ nào rành về mạng một câu:nếu ai đó biết đưoc password và username của mình thì họ có thể login trên line khác được không,và khi đó tiền sẻ bị tính cho ai

VHHX
25-03-2006, 18:45
Em tính chuyển sang xài cái này vì thấy giá ok hơn MegaVNN 2Mbps em đang xài . CHỉ sợ ko config được modem của MediaNet thôi . Tại Modem cũ em mở nào là FTP, Bitorrent, qua modem mới của Medianet ko biết ra sao .
Ai xài rồi vào giúp em với !!!

twins
26-03-2006, 11:09
chiều nay có người ớ media net gọi về nhà mình hói mạng có chạy ổ định không để bên đó bảo trì,,rồi hói username của mình,mình nghỉ là ở trên đó họ phải biết chứ nên mình không trẳ lời.mấy bồ có bị như vậy không.
cho minh hói cao thủ nào rành về mạng một câu:nếu ai đó biết đưoc password và username của mình thì họ có thể login trên line khác được không,và khi đó tiền sẻ bị tính cho ai

- Khi hoàn tất hợp đồng (đóng tiền đầy đủ) và nhân viên đến nhà bạn lắp đặt thì nhân viên sẽ cho bạn biết Username và pass là gì, trong bảng hợp đồng cũng có phần tùy chọn username nhưng MediaNet khuyến khích không nên điền vào mà để Username do MediNet ngẫu nhiên cung cấp.

- Mặc định, MediaNet sẽ cung cấp mật khẩu trùng với Username cho dễ kết nối lần đầu tiên vào mạng Internet. Khi kết thúc việc lắp đặt, thế nào nhân viên cũng nói với bạn là vào trang chủ của MediaNet để đổi mật khẩu mới nhầm bảo vệ Accout của bạn không cho ai biết.

Trang đổi pass tại đây: http://203.190.171.66/user/index.jsp.

Đặc điểm của trang đổi pass này giống như change pass Nick trong Forum. Tức là pass mới là gì thì khi connect vào Net phải dùng pass mới đó, nếu nhập sai pass mới sẽ không thể connect được vào Internet.

Do đó, MediaNet (nhà cung cấp Internet) sẽ biết Username của khách hàng là điều tất nhiên, còn password truy nhập của khách hàng thì mình không dám chắc vì việc này tùy thuộc vào trang quản trị Account khách hàng của MediaNet có phần hổ trợ xem pass của khách hàng hay không. Nhưng thông thường, nhà cung cấp không nên biết pass của khách hàng vẫn tốt hơn, vì nó đảm bảo sự riêng tư của khách hàng.

Còn với FPT mình đã dùng qua thì Username và pass đều nằm trong hợp đồng và khách hàng không thể thay đổi, nếu muốn đổi pass thì phải liên hệ với FPT.

- Vấn đề bạn hỏi mình sẽ tóm gọn lại như sau:

+ Nếu mạng đang bình thường, không bị lỗi gì nghiêm trọng thì không nên đưa Username và pass đăng nhập MediaNet của mình cho người lạ, ngoại trừ là người cùng sử dụng máy tính với bạn hoặc những người trong mạng nội bộ cần phải biết pass để tiện cho việc vào Net.

Khi sử dụng Net của MediaNet thì khi gặp sự cố là chuyện của cả khu vực có Net mà MediaNet phủ sóng, chứ không riêng gì nhà bạn. Nên bạn đừng lo quá, vì khi xảy ra sự cố sẽ có những khách hàng khác sống cùng trong khu vực với bạn call lên MediaNet khiếu nại và Net sẽ được sửa lại sau đó ít phút hoặc vài giờ (tùy trường hợp nặng hay nhẹ).

+ Nếu nhân viên MediaNet muốn kiểm tra Net bên bạn tốt hay không thì theo mình bạn chỉ nên cung cấp thông tin như: Tên Username, địa chỉ nhà (gồm có phường và quận), khả năng lướt web hiện tại thế nào là được. Chỉ khi nào tình trạng vào Net nghiêm trọng (bạn không thể vào Internet nhiều giờ liền) thì lúc này bạn mới đưa Username và pass cho nhân viên MediaNet.

+ Nếu biết được đầy đủ Username và pass tài khoản MediaNet thì bất kỳ ai nếu cũng dùng Medianet đăng nhập vào và sử dụng thì tiền sẽ tính vào tài khoản của người bị mất tài khoản, chứ không tính tiền vào người đã lấy và sử dụng. Do đó, bạn nên cẩn thận hơn trong việc nói bí mật tài khoản cho những người lạ.

Do đó, Khi sử dụng MediaNet là giống như có 1 thẻ tín dụng quốc tế Credit Card trong tay, nếu lỡ thông tin bị lộ thì người hữu nó sẽ tiền bị tổn thất là rất lớn về mặt tiền bạc.

Em tính chuyển sang xài cái này vì thấy giá ok hơn MegaVNN 2Mbps em đang xài . CHỉ sợ ko config được modem của MediaNet thôi . Tại Modem cũ em mở nào là FTP, Bitorrent, qua modem mới của Medianet ko biết ra sao .
Ai xài rồi vào giúp em với !!!

- MediaNet hiện có giá mềm hơn đôi chút hơn so với giá ADSL của VNN & FPT. Hơn nữa, MediaNet có tốc độ download là khá cao (gấp 10-18 lần so với ADSL). Nhưng về phần đường truyền ổn định chỉ hiện nay chỉ đạt khoảng 70% thôi, còn 30% là thỉng thoảng có những sự cố làm không thể vào Net được.

- Với MediaNet thì download tốt với HTTP, FTP. Còn Bittorent thì mình không rõ lắm, nhưng tốc độ thấp nhất khi down bittorent như bên mình là khoảng 18kb/s, cao hơn thì khoảng 25kb/s.

- Mặc định Modem Cable của MediaNet không thể config như ADSL, trang quản trị của Modem Cable cũng chỉ cho xem các thông số Download Stream, Upload Stream, v.v.v. chứ không có những chức năng cao cấp khác như ADSL Router (Zyxel, Zoom, v.v.v..).

Nếu bạn muốn khi sử dụng MediaNet mà config được thì bạn phải mua thêm Wireless Router (MediaNet hiện đang bán với giá 990.000 VND chưa V.A.T) hoặc Broadband Router.

lybinh
28-03-2006, 21:17
cám ơn bài viết của bạn twins ,nhưng mình có thắc mắc là tại sao người ta không có phần mềm hay phần cứng để xác định user và pasword đi tren dường line nào thì đúng đi tren dường line nào thì sai nhỉ?

twins
29-03-2006, 08:12
cám ơn bài viết của bạn twins ,nhưng mình có thắc mắc là tại sao người ta không có phần mềm hay phần cứng để xác định user và pasword đi tren dường line nào thì đúng đi tren dường line nào thì sai nhỉ?

Việc này mình cũng không rõ lắm, nhưng MediaNet hiện có 1 nhược điểm rất bất tiện đó là chưa thể có được trang cho khách hàng kiểm tra dung lượng và số tiền trong tài khoản như dụng như VNN, FPT đã làm với ADSL.

Nhưng nói vậy thôi, chứ nếu giả sử có hiện tượng lấy cắp thông tin tài khoản và xài chùa thì số tiền bị thiệt hại không thật sự là quá lớn.

VD: Cước gói 1 "Home Economic" của MediaNet là 20.000 VND/tháng tiền thuê bao, xài bao nhiêu thì sẽ tính thêm. Nếu xài theo kiểu Unlimited luôn thì cũng chỉ trả khoảng 230.000 VND/tháng (nếu cộng cả phí thuê bao là 250.000 VND). Quay ngược lại với tình huống bị lấy cắp tài khoản thì người sử dụng gói 1 này chỉ phải trả là 250.000 VND. Tất nhiên, vì sao mà sử dụng ít mà lại phải trả nhiều thì việc này cần xem xét đến yếu tố cụ thể lỗi do người dùng xài nhiều, sơ suất bị mất info hay lỗi do nhà cung cấp MediaNet, từ đó mà sẽ có cách điều chỉnh xài Net cho thích hợp cho những tháng sau.

Các gói cước cao cấp hơn cũng tương tự như vậy, cước trọn gói cũng bao giờ cũng thấp hơn cước tối đa sử dụng. Do đó, nếu xài nhiều thì nên chọn dạng trọn gói là thích hợp nhất. lybinh có thể xem chi tiết hơn tại đây: http://www.media.net.vn/bang%20gia.aspx

Oh La La
31-03-2006, 11:16
nói chung nếu các bạn xài trọn gói thì chang sợ gì cã , vì tui mình có hợp dồng mà cho dù bị hack lên medianet rest pass la xong. mà mọi người xài dạo này co thầy bi dis ko , mình xài 3 tuần nay ...chang thấy DIS gì cã mà lại ổn định hơn xưa.

VHHX
31-03-2006, 13:08
Nói chung là khi xài MediaNet chỉ cần mua cái Router gì đó của MediaNet là sẽ cònig được, ok !
vậy chuẩn bị chuyển là vừa :D

twins
31-03-2006, 13:45
nói chung nếu các bạn xài trọn gói thì chang sợ gì cã , vì tui mình có hợp dồng mà cho dù bị hack lên medianet rest pass la xong. mà mọi người xài dạo này co thầy bi dis ko , mình xài 3 tuần nay ...chang thấy DIS gì cã mà lại ổn định hơn xưa.
Bên mình cũng vậy, khoảng 1 tuần trở lại đây MediaNet ít bị tình trạng disconnect nhưng thỉng thoảng có bị nhưng 1 lát sau là vào lại bình thường. :shifty:

Nói chung là khi xài MediaNet chỉ cần mua cái Router gì đó của MediaNet là sẽ cònig được, ok !
vậy chuẩn bị chuyển là vừa :D
Yes, đúng là vậy. :D

Theo ý kiến chủ quan của mình: nếu muốn đầu tư và sử dụng Internet tốc độ cao thật sự, thiết bị Router tương thích nhiều thì nên đợi VNN/FPT ra dịch vụ ADSL 2+ trong vài tháng tới hoặc nếu xa hơn là chờ đón dịch vụ truy cập Internet không dây tốc độ cực cao Wimax cũng do VNN/FPT cung cấp đại trà trong tương lai không xa. Còn MediaNet hiện giờ nên xài tạm, tuy là tốc độ có cực nhanh á nhưng việc mua thiết bị hổ trợ mạng băng thông rộng Broadband cũng còn khá hạn chế nên sẽ rất khó trong việc đi bảo hành các thiết bị Router khi có sự cố hỏng hóc xảy ra.

Oh La La
01-04-2006, 21:55
Tốc độ của Medianet thì quá tuyệt, giá cuóc Ok fu` hop với sinh viên và nhung3 người có nhu cầu online nhièu thời gian ....chì có cái chua đc cập nhật nhiều Dv nhu xem film trực tuyến hoặc tra dung lương UP/DOWN ....nhưng chắc đây là Dv phát triễn trong thời gian tới ! ^^

giahuypotter
01-04-2006, 22:52
Đồng ý với Oh lala, tui không có nhu cầu chơi game online, chỉ có nhu cầu download và download và download, do đó vầy là quá tốt rồi. Quên nữa, Oh lala, cho tui địa chỉ ftp của ông để tui xem film với, pleeeeeeeease [-o<

Oh La La
02-04-2006, 09:05
Đồng ý với Oh lala, tui không có nhu cầu chơi game online, chỉ có nhu cầu download và download và download, do đó vầy là quá tốt rồi. Quên nữa, Oh lala, cho tui địa chỉ ftp của ông để tui xem film với, pleeeeeeeease [-o<
hi`hi`hi` sorry ban ... film cua mình hông dc doàng hoàng gì nên không dám share ^^ mình sợ công an nó còng gì tội tuyên truyền VH dộc hại hihihi sorry bạn

giahuypotter
03-04-2006, 20:12
:-< bùn. Có play..mates không? Tui có cả đống cái đó, ờ mà cái đó đâu tính là độc hại đâu hen. Ai mua, pm tui, hehehe :-"

DANG XUAN QUY
04-04-2006, 09:51
Mình hiện giờ cũng đang dùng Media.net gói cước thứ 2. Mình thấy tốc độ lúc nhanh lúc châm, hoàn toàn không ổn định chút nào.Với lại lúc nhanh nhất thì cũng không được như các bạn nói.Mình thì đang ở P9-Q10. Với lại tốc độ còn phụ thuộc vào server download và thời điểm download. Nên để có thể chính xác các bạn có thể truy cập vào địa chỉ sau đây để cùng test rồi thông báo kết quả của mình. Khi đó mức độ chính xác sẽ khách quan hơn. Tốc độ của mình thường nằm khoảng hai trăm mấy cho đến 300kbps
http://www.sunrise.ch/fr/privatkunden/iminternetsurfen/adsl/adsl_speedometer.htm
Mọi người kiểm tra rồi thông báo kết quả nhé. Rồi chúng ta có thể có 1 kết luận khách quan

lybinh
05-04-2006, 00:56
khói cần kiểm tra chi cho mất công,tui sài gói bét nhất nhưng mà thấy quá ok gòi,tuy một tháng bị disconnect 2 lần,lần nào củng từ nua đêm đến 8 giờ sáng lúc mà medianet mở cửa nó mới chịu connect lại.muốn doawload nhanh chỉ có buối sáng là nhanh nhất dụng nóc luôn

twins
05-04-2006, 11:35
Mình hiện giờ cũng đang dùng Media.net gói cước thứ 2. Mình thấy tốc độ lúc nhanh lúc châm, hoàn toàn không ổn định chút nào.Với lại lúc nhanh nhất thì cũng không được như các bạn nói.Mình thì đang ở P9-Q10. Với lại tốc độ còn phụ thuộc vào server download và thời điểm download. Nên để có thể chính xác các bạn có thể truy cập vào địa chỉ sau đây để cùng test rồi thông báo kết quả của mình. Khi đó mức độ chính xác sẽ khách quan hơn. Tốc độ của mình thường nằm khoảng hai trăm mấy cho đến 300kbps
http://www.sunrise.ch/fr/privatkunden/iminternetsurfen/adsl/adsl_speedometer.htm
Mọi người kiểm tra rồi thông báo kết quả nhé. Rồi chúng ta có thể có 1 kết luận khách quan

1. Bên mình đây, thời điểm test là 11h19' trưa hôm nay:

Tốc độ đụng nóc khoảng 634Kbps, nhưng trong hình lấy mốc 600 là điểm đánh dấu.

2. Về phần download files sẽ như sau:

+ Nếu Server thường thường thì tốc độ bên mình là vào khoảng 900 Kbps đến 1.3-1.4Mbps, đôi khi có giảm đôi chút thì xuống khoảng tầm 350Kbps đến 450Kbps.

+ Nếu Server nào nhanh đến khá nhanh thì tốc độ download sẽ đụng nóc 1.8-1.9Mpbs, thậm chí vượt lên mức 2Mbps trong khi gói cước của mình tối đa chỉ có 2MB.

+ Nếu server thuộc loại chậnm hay như download kiểu FTP thì tốc độ đôi khi chỉ khoảng 50-60Kbps hoặc cao lắm cũng chỉ 90-105Kbps.

Theo mình, bạn nên sử dụng các chương trình download files chuyên dụng như: FlashGet, DAP, IDM, IDA, .v.v.v. vì những chương trình này tối ưu hóa khả năng tăng tốc download lên rất nhiều lần so với cách thông thường.

3. Khi xài MediaNet thì cần phải chấp nhận 2 nhược điểm sau:

+ Hệ thống điện của MediaNet hay nói chính xác hơn là hệ thống điện của trung tâm truyền hình SCTV cáp mất điện là coi như mất hết (kể ca tín hiệu xem truyền hình, lẫn tín hiệu truy cập Internet).

+ Hệ thống mạng của MediaNet rất chập chờn, khi sự cố xảy ra là bạn sẽ không thể vào Net được và số giờ mà bạn có thể phải chờ đợi để được sử dụng lại Internet đôi khi từ 30 phút cho đến 5-8 tiếng đồng hồ (tùy trường hợp). Và viêc này sẽ làm bạn đang rất muốn vào Net mà lại không thể vào Net được, đành phải call lên MediaNet và ngồi chờ, nếu gấp hơn thì bạn phải tốn tiền ra dịch vụ để giải quyết công việc mà đang dở dang chưa làm do Net bị trục trặc.

thienthanmedusa
05-04-2006, 23:51
dạo này MediaNet ổn định wá. 1 tuần rùi chưa desconnect lần nào. khà khà.

KIMSONVU
06-04-2006, 08:54
Mấy bro cho mình hỏi nhé:
1.Mình đang xài ADSL của VNN gói 384/128.Giá mỗi tháng phải trả bill là vài chục ngàn đến một trăm mấy ngàn.Mình thấy Medianet Speed cao hơn mà rẻ hơn nữa...vậy không biết có nên chuyển qua không nhỉ?
2.Nếu có chuyển qua Medianet thì tính mua cái Wireless Router Zyxel của nó đang khuyến mãi...có bro nào review cái này chưa nhỉ?
Thanks for reading!

Oh La La
06-04-2006, 09:29
Sao tôi thấy mấy bác bị Dis hoài vậy?tui xài tháng này là tháng thứ 2 mà có thấy DIS 1 lần nào đâu?(tui ở Bình Thạnh)

1.Mình đang xài ADSL của VNN gói 384/128.Giá mỗi tháng phải trả bill là vài chục ngàn đến một trăm mấy ngàn.Mình thấy Medianet Speed cao hơn mà rẻ hơn nữa...vậy không biết có nên chuyển qua không nhỉ?
2.Nếu có chuyển qua Medianet thì tính mua cái Wireless Router Zyxel của nó đang khuyến mãi...có bro nào review cái này chưa nhỉ?
Thanks for reading!
Khi hòa mạng Medianet sẽ cho bạn Modem và hoàn tra lại tiền (375k Vnd) sau 12 tháng . mua Wireless Router Zyxel trừ khi nhà ban có nhiều máy muốn dùng Net hoặc có máy xách tay ..... ^^

twins
06-04-2006, 16:08
Thanks for reading!

Sao tôi thấy mấy bác bị Dis hoài vậy?tui xài tháng này là tháng thứ 2 mà có thấy DIS 1 lần nào đâu?(tui ở Bình Thạnh)

Khi hòa mạng Medianet sẽ cho bạn Modem và hoàn tra lại tiền (375k Vnd) sau 12 tháng . mua Wireless Router Zyxel trừ khi nhà ban có nhiều máy muốn dùng Net hoặc có máy xách tay ..... ^^

1. Nếu bạn muốn chuyển qua MediaNet thì bạn bắt buộc phải lắp đặt trước dịch vụ truyền hình cáp hữu tuyến của SCTV (bạn phải trả thuê bao hàng tháng) thì mới lắp được tiếp MediaNet để truy cập Internet. Khi lắp được MediaNet, thì bạn phải trả tiếp tiền thuê bao MediaNet hàng tháng (bắt buộc) + chi phí phát sinh được tính theo tổng số MegaByte mà bạn download về hoặc upload lên. :glare:

Cụ thể hơn, mình sẽ miêu tả như sau:

Bước đầu tiên: bạn phải tốn 510.000 VND/tiến hòa mạng SCTV + 33.000 VND cho nhóm A (xem được khoảng 70 kênh truyền hình trong nước lẫn quốc tế => tổng cộng 543.000 VND. :(

Bước thứ 2: Bạn phải ký quỹ cho MediaNet 375.000 VND cho cable Modem, bạn sẽ được trả tiền lại sau 1 năm sử dụng. Nếu trong quá trình xài MediaNet, mà bạn đơn phương chấm dứt hợp đồng (có thể do bạn không thích MediaNet nữa) thì bạn sẽ mất hẳn 375.000 VND này. sad

Gom cả 2 bước trên, để bạn xài được Medianet thì tổng chi phí ban đầu mà bạn cần đầu tư là: 918.000 VND. sad sad

2. Các tháng tiếp theo, bạn chỉ cần đóng:

Tiền thuê bao SCTV (từ 33.000 VND giảm xuống còn 11.000 VND) + cước thuê bao hàng tháng + lưu lượng sử dụng.

Bạn có thể xem tại đây để biết thêm chi tiết: http://www.media.net.vn/bang%20gia.aspx

3. Theo ý kiến chủ quan của mình: bạn nên xài trước khoảng 1-2 tháng bằng Cable Modem của MediaNet, xem ổn định hay không rồi tính tiếp. Bạn đừng nên lắp 1 lần luôn là bạn sẽ tiếc lắm á (chưa xét đến chất lượng của Wireles Router), vì muốn để Wireles Router chạy ngon khi chạy MediaNet thì điều đáng quan tâm là chất lượng đường truyền vào Cable Modem đã tốt chưa, nếu tốt thì tính tiếp, nếu không tốt thì cứ để đó, đừng vội lắp Wireles Router).

To @Oh La La: Không biết bên bạn thế nào, chứ bên mình là ở phường 13 - Quận 10, sau cơn mưa sấm chớp hôm T7 & CN tuần trước thì cho đến nay ngày nào MediaNet không bị dis là không được. Điển hình như hôm nay, từ sáng cho đến trưa Modem chớp tắt liên tục (ghét nhất là đèn CBL, cứ hễ đèn này phát ra màu cam là xem như nắm chắc cơ hôi vào Net chỉ là 0%0%%%%), chưa kể tín hiệu truyền hình cáp hôm nay chớp tắt liên tục (đang hình ảnh mịn đẹp ơi là đẹp chuyển sang bị hạt, liên tục chuyển qua chuyển lại như vậy tính ra khoảng 20-30 lần trong sáng và trưa hôm nay). sad

giahuypotter
06-04-2006, 18:40
Bạn twins xui rồi. Tui cũng ở phừong 13 quận 10, không bị dis kinh như bạn đâu, bữa giờ xài chưa tới 1 tháng mà download gần 200GB(kinh thật đó). Tivi coi bình thường, silkroad online chơi ngon lành. Ngay cái bữa mưa sấm chớp đó, vô mạng vẫn bình thường, ngon lành. Lâu lâu cũng bị dis, điển hình như 1,2 ngày trước cả tivi và net đều không có tín hiệu, tuy nhiên không tệ đến mức như bạn. Tội nghiệp!! Tui ở Tô Hiến Thành :D

twins
06-04-2006, 21:22
Bạn twins xui rồi. Tui cũng ở phừong 13 quận 10, không bị dis kinh như bạn đâu, bữa giờ xài chưa tới 1 tháng mà download gần 200GB(kinh thật đó). Tivi coi bình thường, silkroad online chơi ngon lành. Ngay cái bữa mưa sấm chớp đó, vô mạng vẫn bình thường, ngon lành. Lâu lâu cũng bị dis, điển hình như 1,2 ngày trước cả tivi và net đều không có tín hiệu, tuy nhiên không tệ đến mức như bạn. Tội nghiệp!! Tui ở Tô Hiến Thành :D
- Vậy bạn tốt rùi, bên mình thì hiện giờ là 21h18' tối mà TV vẫn còn bị hạt, ghé thăm 1 số nhà hàng xóm cũng có lắp SCTV thì thấy cũng bị tình trạng hạt y chang giống nhà mình. Tất nhiên, hiện giờ tuy chất lượng kênh không rõ nhưng vẫn vào Net được. Nhưng xét trên tổng thể thì MediaNet hiện nay vẫn chưa làm mình hài lòng về chất lượng mạng tại khu vực nhà mình).

- Tất cả những gì mình post trong Topic này đều trên quan điểm chủ quan của mình và mang tính tương đối, không thể tuyệt đối vì mình chỉ có thể sử dụng Net và đánh giá nó tại duy nhất khu vực nhà mình mà MediaNet phủ sóng tới. Do vậy, các bạn hãy tự đánh giá qua thực tế khách quan khi bạn sử dụng MediaNet.

lybinh
07-04-2006, 01:24
- Vậy bạn tốt rùi, bên mình thì hiện giờ là 21h18' tối mà TV vẫn còn bị hột hột, ghé thăm 1 số nhà hàng xóm cũng có lắp SCTV thì thấy cũng bị tình trạng hột hột y chang giống nhà mình. Tất nhiên, hiện giờ tuy chất lượng kênh không rõ nhưng vẫn vào Net được. Nhưng xét trên tổng thể thì MediaNet hiện nay vẫn chưa làm mình hài lòng về chất lượng mạng tại khu vực nhà mình).

vậy chác là ông quên bo cho kỷ thuât bên truyền hinh cap khi mấy đại ca đó xuống lắp đạc gòi,bên tui lúc dầu truyền hình cap bị hạt mấy đồng chí kỷ thuật viên ra đổi lại port là ok liền,ông nên gọi truyền hình cap xuống xem coi ngoài ngỏ nhà ông còn port nào không thì nhờ mấy ổng đổi lại port

twins
07-04-2006, 05:22
vậy chác là ông quên bo cho kỷ thuât bên truyền hinh cap khi mấy đại ca đó xuống lắp đạc gòi,bên tui lúc dầu truyền hình cap bị hạt mấy đồng chí kỷ thuật viên ra đổi lại port là ok liền,ông nên gọi truyền hình cap xuống xem coi ngoài ngỏ nhà ông còn port nào không thì nhờ mấy ổng đổi lại port
Ah, chuyệt hột hột này xảy ra rất hiếm khi (nếu có cũng chỉ là vài kênh không đáng kể) và cho đến hôm qua có thể nói là nặng nhất (gần như trọn 70 kênh đều bị hạt) buổi sáng & trưa hôm qua thì hình ảnh cũng mịn như bình thường, chỉ có điều khoảng từ 9h sáng trở đi đang xem bình thường tự nhiên chuyển sang bị hạt, rồi 1 lát từ bị hạt lại mịn trở lại bình thường, và cứ như vậy vài chục lần cho đến lúc mình gửi bài viết này thì tình trạng bị hạt vẫn chưa được khắc phục (Net thì vẫn tạm thời hoạt động bình thường).

Có lẽ phải đợi đến đầu giờ sáng nay xem sao, nếu không có gì biến chuyển mình sẽ gọi lên SCTV để nhờ nhân viên xuống kiểm tra.

Hell Fire
07-04-2006, 10:07
Em xài gói 1,tốc độ khá + ổn định lắm.Lúc mới gắn hay bị dis, cứ khoảng 1h thì dis 1 lần. Định gọi kỹ thuật xuống thì bùn bùn cài lại Win, tới bi giờ chưa bị dis lần nào. Em thấy medianet mới ra như vậy là ok rồi,hợp tác với Điện Lực mà, bác nào gắn điện kế điện tử thì tốc độ còn nhanh ác đó :D

lybinh
07-04-2006, 22:56
mình sài medianet đươc hơn 1 tháng hóa đơn bên madianet chưa thấy đâu mà dả thấy hóa đơn truyền hình cáp tới 62000 lận,dị mà theo quẳng cáo chỉ có 11 nghìn chả hiểu sao!!!.ai đả sài lâu rồi cho xin ý kiến với

kcreative
08-04-2006, 14:13
thứ 2 này tôi connect, lúc cài nó có thể share ra cho mình 2 pc kg?

KIMSONVU
08-04-2006, 20:55
1. Nếu bạn muốn chuyển qua MediaNet thì bạn bắt buộc phải lắp đặt trước dịch vụ truyền hình cáp hữu tuyến của SCTV (bạn phải trả thuê bao hàng tháng) thì mới lắp được tiếp MediaNet để truy cập Internet. Khi lắp được MediaNet, thì bạn phải trả tiếp tiền thuê bao MediaNet hàng tháng (bắt buộc) + chi phí phát sinh được tính theo tổng số MegaByte mà bạn download về hoặc upload lên. :glare:

Cụ thể hơn, mình sẽ miêu tả như sau:

Bước đầu tiên: bạn phải tốn 510.000 VND/tiến hòa mạng SCTV + 33.000 VND cho nhóm A (xem được khoảng 70 kênh truyền hình trong nước lẫn quốc tế => tổng cộng 543.000 VND. :(

Bước thứ 2: Bạn phải ký quỹ cho MediaNet 375.000 VND cho cable Modem, bạn sẽ được trả tiền lại sau 1 năm sử dụng. Nếu trong quá trình xài MediaNet, mà bạn đơn phương chấm dứt hợp đồng (có thể do bạn không thích MediaNet nữa) thì bạn sẽ mất hẳn 375.000 VND này. sad

Gom cả 2 bước trên, để bạn xài được Medianet thì tổng chi phí ban đầu mà bạn cần đầu tư là: 918.000 VND. sad sad

2. Các tháng tiếp theo, bạn chỉ cần đóng:

Tiền thuê bao SCTV (từ 33.000 VND giảm xuống còn 11.000 VND) + cước thuê bao hàng tháng + lưu lượng sử dụng.

Bạn có thể xem tại đây để biết thêm chi tiết: http://www.media.net.vn/bang%20gia.aspx

3. Theo ý kiến chủ quan của mình: bạn nên xài trước khoảng 1-2 tháng bằng Cable Modem của MediaNet, xem ổn định hay không rồi tính tiếp. Bạn đừng nên lắp 1 lần luôn là bạn sẽ tiếc lắm á (chưa xét đến chất lượng của Wireles Router), vì muốn để Wireles Router chạy ngon khi chạy MediaNet thì điều đáng quan tâm là chất lượng đường truyền vào Cable Modem đã tốt chưa, nếu tốt thì tính tiếp, nếu không tốt thì cứ để đó, đừng vội lắp Wireles Router).

To @Oh La La: Không biết bên bạn thế nào, chứ bên mình là ở phường 13 - Quận 10, sau cơn mưa sấm chớp hôm T7 & CN tuần trước thì cho đến nay ngày nào MediaNet không bị dis là không được. Điển hình như hôm nay, từ sáng cho đến trưa Modem chớp tắt liên tục (ghét nhất là đèn CBL, cứ hễ đèn này phát ra màu cam là xem như nắm chắc cơ hôi vào Net chỉ là 0%0%%%%), chưa kể tín hiệu truyền hình cáp hôm nay chớp tắt liên tục (đang hình ảnh mịn đẹp ơi là đẹp chuyển sang bị hạt, liên tục chuyển qua chuyển lại như vậy tính ra khoảng 20-30 lần trong sáng và trưa hôm nay). sad

À,mình đang là thuê bao truyền hình của SCTV đây!Thế thì chắc rẻ nhỉ:D

twins
09-04-2006, 08:33
mình sài medianet đươc hơn 1 tháng hóa đơn bên madianet chưa thấy đâu mà dả thấy hóa đơn truyền hình cáp tới 62000 lận,dị mà theo quẳng cáo chỉ có 11 nghìn chả hiểu sao!!!.ai đả sài lâu rồi cho xin ý kiến với

Bạn chỉ được giảm từ 33.000 xuống 11.000 VND ngay lập tức khi và chỉ khi bạn lắp MediaNet và những ngày đầu của mỗi tháng.

Còn nếu bạn lắp MediaNet vào giữa tháng hay cuối tháng thì SCTV sẽ tính chính thức giá 11.000 VND từ tháng kế tiếp sau tháng hiện tại bạn lắp MediaNet.

thứ 2 này tôi connect, lúc cài nó có thể share ra cho mình 2 pc kg?
Hoàn toàn được, bạn cần mua thiết bị Switch/Hub (có giá từ 16$-25$ cho 8 port tương ứng kết nối được với 8 PC).

Oh La La
09-04-2006, 22:31
lâu quá không vào thăm BOX thấy náo nhiệt quá! để giúp các bác hay bị dis không ai ngoài các bác tự cứu mình hết, dợi mấy ông kĩ thuật xuống thì mất thời gian.Cách đơn giản nhất khi đèn Cable vàng khè hoặc cả 5 đèn ( tính sau dèn Power trở đi) là mấy bác rút dây nguồn ra ...chờ khoảng 5p rồi mới gắn nguồn vào. Nếu nó vẫn cứ trơ trơ ra mấy bác vao thẳng con modem config ;) dể dò tính hiệu = tay,
dùng IE >> http://192.168.100.1/ms0si.html
or http://192.168.100.1/ms01.html
Pass:CABLE or ADMIN
user: (dễ trắng)
vào chơi thăm quan thôi nhé vì con modem dã có chế độ từ dò tinh hiệu rồi ;)
sau dây là cách dò tính hiệu bằng tay "814 0000" ( không nhó rỏ là bao nhiêu số 0) ;) sau đó cú lấy 814 trù cho 8 rồi dợi khaong 2p , nếu khong dc thì lấy kết qua vua rồi trù cho 8 hic hic ..rất mất thời gian , mình biết dc là sau 1 lần bi dis 2 ngày goi mấy anh kĩ thuật xuống tận nhà , và lén nhìn thao tác của những ông dóa khà khà
Hình Medianet như xem dc www.phimanh.net rồi thì fai, dúng khong các bác ? ^^
Ah mấy bác nhó cẩn thẩn bon thu cước SCTV ở nhà nh, bọnn nó chỉ khoái thu cước truyền hình cáp 33 nghìn thôi cho dù anh em mình có đem giấy tờ chứng minh là dang xài Medianet , những trường họp dó mấy bác cứ lấy BILL SCTV ( dùng dóng tiền vội) mà mang len trụ sở của medianet , dề nó trừ cho chính xác , không fai là không có tièn dóng nhưng cái nào fai ra cái dó dúng không các bác ^^

KIMSONVU
10-04-2006, 12:14
lâu quá không vào thăm BOX thấy náo nhiệt quá! để giúp các bác hay bị dis không ai ngoài các bác tự cứu mình hết, dợi mấy ông kĩ thuật xuống thì mất thời gian.Cách đơn giản nhất khi đèn Cable vàng khè hoặc cả 5 đèn ( tính sau dèn Power trở đi) là mấy bác rút dây nguồn ra ...chờ khoảng 5p rồi mới gắn nguồn vào. Nếu nó vẫn cứ trơ trơ ra mấy bác vao thẳng con modem config ;) dể dò tính hiệu = tay,
dùng IE >> http://192.168.100.1/ms0si.html
or http://192.168.100.1/ms01.html
Pass:CABLE or ADMIN
user: (dễ trắng)
vào chơi thăm quan thôi nhé vì con modem dã có chế độ từ dò tinh hiệu rồi ;)
sau dây là cách dò tính hiệu bằng tay "814 0000" ( không nhó rỏ là bao nhiêu số 0) ;) sau đó cú lấy 814 trù cho 8 rồi dợi khaong 2p , nếu khong dc thì lấy kết qua vua rồi trù cho 8 hic hic ..rất mất thời gian , mình biết dc là sau 1 lần bi dis 2 ngày goi mấy anh kĩ thuật xuống tận nhà , và lén nhìn thao tác của những ông dóa khà khà
Hình Medianet như xem dc www.phimanh.net rồi thì fai, dúng khong các bác ? ^^
Ah mấy bác nhó cẩn thẩn bon thu cước SCTV ở nhà nh, bọnn nó chỉ khoái thu cước truyền hình cáp 33 nghìn thôi cho dù anh em mình có đem giấy tờ chứng minh là dang xài Medianet , những trường họp dó mấy bác cứ lấy BILL SCTV ( dùng dóng tiền vội) mà mang len trụ sở của medianet , dề nó trừ cho chính xác , không fai là không có tièn dóng nhưng cái nào fai ra cái dó dúng không các bác ^^

Nếu mình xài gói 1 của Medianet và nhóm A của SCTV thì mình chỉ còn tiền thuê bao tổng cộng chỉ 33000 Vnđ thui đúng không bác/?
Hi hi chuyển qua Medianet xài thui chứ line VNN nhà em dạo này rớt lên rớt xuống !(Nhưng chắc vẫn backup cái line khoảng 2 tháng xem sao :D )

twins
10-04-2006, 15:19
Nếu mình xài gói 1 của Medianet và nhóm A của SCTV thì mình chỉ còn tiền thuê bao tổng cộng chỉ 33000 Vnđ thui đúng không bác/?
Hi hi chuyển qua Medianet xài thui chứ line VNN nhà em dạo này rớt lên rớt xuống !(Nhưng chắc vẫn backup cái line khoảng 2 tháng xem sao :D )
Không phải,

- Bạn chỉ đóng 33.000 VND khi bạn không sử dụng MediaNet (vì 33.000 VND chỉ dành cho khách hàng xem truyền hình cáp mà không có xài thêm dịch vụ giá trị gia tăng là MediaNet). :)

- Khi bạn vừa xài MediaNet vừa xài luôn xem truyền hình kỹ thuật số thì số tiền bạn phải trả hàng tháng chỉ còn là 11.000 VND (việc giảm này chỉ giảm đối duy nhấtvới nhóm kênh A, còn các nhóm B, C, D thì vẫn giữ nguyên mức giá như SCTV đã đưa ra). Vì nếu nhóm kênh B, C, D mà SCTV cũng giảm như nhóm A thì xem như bên SCTV sẽ bị lỗ nặng. :D

Tất nhiên, 11.000 VND trên là số tiền bạn phải trả cho SCTV (để bạn xem được 70 kênh truyền hình + tín hiệu để truy cập Internet qua MediaNet). Tiếp theo, bạn phải trả tiền theo bao cho MediaNet và lưu lượng mà bạn sử dụng.

VD: Bạn có ý định chọn gói A của MediaNet (giả sử bạn sử dụng trọn gói cho gói A này) + chọn thêm nhóm A của SCTV thì số tiền bạn cần trả hàng tháng sẽ là:

20.000 VND (tiền thuê bao cho gói A) + 200.000 VND (cước trọn gói của gói A) + 11.000 VND (tiền thuê bao SCTV) = 231.000 VND (hoàn toàn rẻ và tốc độ hơn hẳn gói MegaStyle của FPT).

Nếu bạn sử dụng theo lưu lượng sử dụng thì số tiền bạn phải trả sẽ ít hơn con số 231.000 VND trên.

Lưu ý: Mức giá 231.000 VND rất hấp dẫn nhưng bạn chỉ đóng được khi bạn đã là khách hàng của MediaNet và phải sử dụng MediaNet được trên 1 tháng trở lên, còn như bạn hiện giờ là khách hàng sắp sửa sắp đặt MediaNet thì bạn cần phải tốn trước số tiền 918.000 VND (http://www.ddth.com/showpost.php?p=531940&postcount=101) để hòa mạng cho cả 2 mạng (SCTV + MediaNet). :(

truongvoky
11-04-2006, 00:06
Các bác cho em hỏi một chút . Em dùng SQL Server để connect nới một server khác , nếu dùng bằng VNN thì vô tư , nhưng tới lúc dùng NediaNet thì nó báo không connect được . Không hiểu là phải cấu hình máy như thế nào thì mới dùng được ? Bác nào giúp em với , không thì nguy mất . Cảm ơn các bác .

lybinh
11-04-2006, 09:25
cho mình hỏi các bạn chút giấy báo cước của medianet được gửi vào ngày nào vậy

johan04
11-04-2006, 09:51
bác twins hay bác nào có kinh nghiệm về kết nối cái cable modem quỉ quái của media net với wireless router thì chỉ hướng dẫn dùm chút :) Tui connect cái cable modem với cái D-Link wireless router của tui mà nó vẫn không chịu hoạt động. Bác nào có những thông số cài đặt của cái Zyxel thì post lên dùm để tui tham khảo thử xem hen :)
Thanks các bác

KIMSONVU
11-04-2006, 23:06
Thứ tư này nó mới xuống...ặc thế mà bảo lắp đặt nhanh đến kinh ngạc ^_^
Kêu nó đem cả hai cái modem xuống!Đang tính mua cái ZYxel Wireless của nó...các bác thấy thế nào!?

lybinh
12-04-2006, 06:58
chời ơi lúc này ban dêm cứ bị rớt hoài lổi 718 và 678,ban ngày thì hình như không bị gì làm như ban dêm mấy ông medianet dìa nhà ngủ hết gòi
-saì medianet này tốc độ thì tốt thiệt nhưng củng hơi bị khó chơi:tín hiệu truyền hình cáp không có thì bên day bị rớt mạng,medianet có tín hiẹu không tốt hay cup diện thì củng bị rớt
-theo tui thì mấy người hay lên mạng vào ban dêm thì dừng chơi với medianet.nó chí ổn định vào ban ngày thôi

twins
12-04-2006, 08:15
cho mình hỏi các bạn chút giấy báo cước của medianet được gửi vào ngày nào vậy
Mình lắp MediaNet từ đầu tháng 3/2006 đến nay nhưng vẫn chưa nhận được giấy báo cước nên chưa biết mặt mũi của tờ giấy báo cước ra sao nên mình chưa thể trả lời câu hỏi này giúp bạn. Nhưng có điều, hình như MediaNet có nhiều khách hàng quá hay sao mà việc thu cước có thể sẽ bị thu trễ hơn so với các loại cước thường đóng mỗi tháng ở nhà (tiền nước, tiền điện, tiền điện thoại cố định, điện thoại di động) do đó cũng đỡ trong tình hình có quá nhiều giấy báo cước được gửi nhà về cùng 1 lúc làm tổng số tiền phải đóng rất choáng :emlaugh: . Tất nhiên, khi Medianet không đến thu tiền trực tiếp tại nhà hay phát giấy báo cước tới nhà thì mạng Medianet vẫn vào bình thường, từ lúc xài đến giờ đã hơn 1 tháng rưỡi mà mình không thấy có tình trạng không đóng tiền cước mà bị MediaNet tạm dừng tài khoản truy cập của khách hàng, không cho khách hàng truy cập vào Net khi chưa đóng cước.

bác twins hay bác nào có kinh nghiệm về kết nối cái cable modem quỉ quái của media net với wireless router thì chỉ hướng dẫn dùm chút :) Tui connect cái cable modem với cái D-Link wireless router của tui mà nó vẫn không chịu hoạt động. Bác nào có những thông số cài đặt của cái Zyxel thì post lên dùm để tui tham khảo thử xem hen :)
Thanks các bác
Như các bài viết trên mình có đề cập, hiện tại khu vực của mình thì MediaNet vẫn rất chập chờn, chưa có được sự ổn định cần thiết nên dù mình rất muốn lắp Wireless Router nhưng phải từ bỏ ngay ý thích này. Tạm thời trước mắt là như vậy, sau này mạng ổn định thì mình sẽ tính tiếp. Do đó, việc thiết lập kết nối Modem Cable với Wireless Router thì mình đành lỡ hẹn với bạn.

Thứ tư này nó mới xuống...ặc thế mà bảo lắp đặt nhanh đến kinh ngạc ^_^
Kêu nó đem cả hai cái modem xuống!Đang tính mua cái ZYxel Wireless của nó...các bác thấy thế nào!?
Khi dịch vụ MediaNet mới ra thì câu nói : "lắp đặt nhanh đến kinh ngạc" là hoàn toàn đúng, nhưng giờ MediaNet quảng cáo khá nhiều nên lượng khách hàng đến đăng ký càng lúc càng đông nên nhân viên phòng tiếp nhận hợp đồng bên MediaNet phải sắp xếp lịch đi lắp đặt cho nhân viên MediaNet sao cho 1 ngày có thể lắp được cho nhiều khách hàng. Vì vậy, số ngày chờ từ lúc làm xong hợp động đến lúc lắp đặt chỉ vào khoảng 3-4 ngày, nếu có chậm hơn thì khoảng 1 tuần. Như bên mình chẳng hạn, ngày làm hợp đồng là 28/2 thì MediaNet hẹn đến 3/3 mới đến lắp đặt (tính ra là khoảng 3 ngày).

Chỉ cần có nhân viên đến lắp đặt thì công việc hoà mạng vào MediaNet chỉ mất khoảng 45 phút là xong. Nhưng có thể hơn 1 chút, nếu Account truy cập của bạn chưa được MediaNet kích hoạt (có thể bạn phải đợi thêm 15-30' nữa). Do đó thời gian tối đa cũng chỉ khoảng 2 tiếng là xong.

chời ơi lúc này ban dêm cứ bị rớt hoài lổi 718 và 678,ban ngày thì hình như không bị gì làm như ban dêm mấy ông medianet dìa nhà ngủ hết gòi
-saì medianet này tốc độ thì tốt thiệt nhưng củng hơi bị khó chơi:tín hiệu truyền hình cáp không có thì bên day bị rớt mạng,medianet có tín hiẹu không tốt hay cup diện thì củng bị rớt
-theo tui thì mấy người hay lên mạng vào ban dêm thì dừng chơi với medianet.nó chí ổn định vào ban ngày thôi

- Cũng chưa hẳn, xài MediaNet tốt nhất là từ 1-7h sáng, sau đó tốc độ có phần chậm hơn đôi chút từ hơn 7h sáng đến trưa, từ đầu giờ chiều thì tùy theo số khách hàng của MediaNet truy cập vào nhiều không mà tốc độ sẽ chậm hơn hoặc bằng so với thời điểm từ 7h sáng đến trưa.

Tất nhiên, tốc độ thấp nhất mà mình nói là khoảng 180-250Kb, còn từ 1-7h sáng (vù vù từ 800Kb-1,8Mb), từ 7h sáng đến trưa (400-900Kb).

- Đúng vậy: Chỉ cần bên truyền hình cáp SCTV mất sóng (do mất điện hoặc gặp lúc trời mưa sấm chớp nhiều) thì MediaNet sẽ bị mất tín hiệu ngay. Hoặc trong trường hợp sóng SCTV vẫn bình thường nhưng tín hiệu MediaNet thì vô cùng không ổn định, cứ truy cập được 1 lúc là bị dis. Mình cảm thấy rất nản, nản hơn nhiều so với xài Net của VNN hay FPT.

Dịch vụ nào 2 mặt: mặt được và mặt chưa được. Khách hàng phải đợi xem nhà cung cấp giải quyết ra sao để khách hàng sẽ quyết định ở lại hay bỏ đi. lol

1 điềm lưu ý nhỏ cho những bạn sắp sửa lắp MediaNet như bạn KIMSONVU:

Nếu TV nhà bạn cách điểm đặt máy vi tính hơn 7 mét thì bạn sẽ phải trả thêm tiền dây cộng thêm. Vì lúc mình lắp đặt thì MediaNet chỉ miễn phí 7m dây đầu tiên từ điểm TV (có đầu dây của truyền hình cáp) và mình phải kéo thêm 3m nữa thì dây tín hiệu mới đến được máy tính của mình (cụ thể hơn là đến Cable Modem).

Tuy việc này rất nhỏ, nhưng mình cũng muốn nói thêm để các bạn có thể chuẩn bị trước tiền nếu máy tính nhà bạn đặt quá xa so với điểm đặt TV.

Giá của 1m dây là 3.000 VND. 7m dây đầu tiên là miễn phí, do đó bạn chỉ cần tính từ mét dây thứ 8 trở đi thì bạn mới trả thêm tiền (3.000 VND x số m công thêm = tổng tiền phát sinh).

KIMSONVU
12-04-2006, 10:31
Mình lắp MediaNet từ đầu tháng 3/2006 đến nay nhưng vẫn chưa nhận được giấy báo cước nên chưa biết mặt mũi của tờ giấy báo cước ra sao nên mình chưa thể trả lời câu hỏi này giúp bạn. Nhưng có điều, hình như MediaNet có nhiều khách hàng quá hay sao mà việc thu cước có thể sẽ bị thu trễ hơn so với các loại cước thường đóng mỗi tháng ở nhà (tiền nước, tiền điện, tiền điện thoại cố định, điện thoại di động) do đó cũng đỡ trong tình hình có quá nhiều giấy báo cước được gửi nhà về cùng 1 lúc làm tổng số tiền phải đóng rất choáng :emlaugh: . Tất nhiên, khi Medianet không đến thu tiền trực tiếp tại nhà hay phát giấy báo cước tới nhà thì mạng Medianet vẫn vào bình thường, từ lúc xài đến giờ đã hơn 1 tháng rưỡi mà mình không thấy có tình trạng không đóng tiền cước mà bị MediaNet tạm dừng tài khoản truy cập của khách hàng, không cho khách hàng truy cập vào Net khi chưa đóng cước.

Như các bài viết trên mình có đề cập, hiện tại khu vực của mình thì MediaNet vẫn rất chập chờn, chưa có được sự ổn định cần thiết nên dù mình rất muốn lắp Wireless Router nhưng phải từ bỏ ngay ý thích này. Tạm thời trước mắt là như vậy, sau này mạng ổn định thì mình sẽ tính tiếp. Do đó, việc thiết lập kết nối Modem Cable với Wireless Router thì mình đành lỡ hẹn với bạn.

Khi dịch vụ MediaNet mới ra thì câu nói : "lắp đặt nhanh đến kinh ngạc" là hoàn toàn đúng, nhưng giờ MediaNet quảng cáo khá nhiều nên lượng khách hàng đến đăng ký càng lúc càng đông nên nhân viên phòng tiếp nhận hợp đồng bên MediaNet phải sắp xếp lịch đi lắp đặt cho nhân viên MediaNet sao cho 1 ngày có thể lắp được cho nhiều khách hàng. Vì vậy, số ngày chờ từ lúc làm xong hợp động đến lúc lắp đặt chỉ vào khoảng 3-4 ngày, nếu có chậm hơn thì khoảng 1 tuần. Như bên mình chẳng hạn, ngày làm hợp đồng là 28/2 thì MediaNet hẹn đến 3/3 mới đến lắp đặt (tính ra là khoảng 3 ngày).

Chỉ cần có nhân viên đến lắp đặt thì công việc hoà mạng vào MediaNet chỉ mất khoảng 45 phút là xong. Nhưng có thể hơn 1 chút, nếu Account truy cập của bạn chưa được MediaNet kích hoạt (có thể bạn phải đợi thêm 15-30' nữa). Do đó thời gian tối đa cũng chỉ khoảng 2 tiếng là xong.

- Cũng chưa hẳn, xài MediaNet tốt nhất là từ 1-7h sáng, sau đó tốc độ có phần chậm hơn đôi chút từ hơn 7h sáng đến trưa, từ đầu giờ chiều thì tùy theo số khách hàng của MediaNet truy cập vào nhiều không mà tốc độ sẽ chậm hơn hoặc bằng so với thời điểm từ 7h sáng đến trưa.

Tất nhiên, tốc độ thấp nhất mà mình nói là khoảng 180-250Kb, còn từ 1-7h sáng (vù vù từ 800Kb-1,8Mb), từ 7h sáng đến trưa (400-900Kb).

- Đúng vậy: Chỉ cần bên truyền hình cáp SCTV mất sóng (do mất điện hoặc gặp lúc trời mưa sấm chớp nhiều) thì MediaNet sẽ bị mất tín hiệu ngay. Hoặc trong trường hợp sóng SCTV vẫn bình thường nhưng tín hiệu MediaNet thì vô cùng không ổn định, cứ truy cập được 1 lúc là bị dis. Mình cảm thấy rất nản, nản hơn nhiều so với xài Net của VNN hay FPT.

Dịch vụ nào 2 mặt: mặt được và mặt chưa được. Khách hàng phải đợi xem nhà cung cấp giải quyết ra sao để khách hàng sẽ quyết định ở lại hay bỏ đi. lol

1 điềm lưu ý nhỏ cho những bạn sắp sửa lắp MediaNet như bạn KIMSONVU:

Nếu TV nhà bạn cách điểm đặt máy vi tính hơn 7 mét thì bạn sẽ phải trả thêm tiền dây cộng thêm. Vì lúc mình lắp đặt thì MediaNet chỉ miễn phí 7m dây đầu tiên từ điểm TV (có đầu dây của truyền hình cáp) và mình phải kéo thêm 3m nữa thì dây tín hiệu mới đến được máy tính của mình (cụ thể hơn là đến Cable Modem).

Tuy việc này rất nhỏ, nhưng mình cũng muốn nói thêm để các bạn có thể chuẩn bị trước tiền nếu máy tính nhà bạn đặt quá xa so với điểm đặt TV.

Giá của 1m dây là 3.000 VND. 7m dây đầu tiên là miễn phí, do đó bạn chỉ cần tính từ mét dây thứ 8 trở đi thì bạn mới trả thêm tiền (3.000 VND x số m công thêm = tổng tiền phát sinh).

Nếu nói về rớt mạng thì VNN cũng có rớt!Có lúc cả ngày mình chả vào net được.Nhưng bill thì mỗi tháng đều 1xxK Vnd nhưng không dám Download quá tay!Chuyển qua Medianet thì vừa giảm cước truyền hình vừa Donwload vô tư và Speed cũng khá.Mặc dù mình là người hay cần Online nhiều nhưng theo mình thấy thì ISP nào cũng vậy...cũng rớt cả!Nhưng qua trọng là tần suất rớt mạng tùy mỗi khu vực như thế nào,cũng chính vì thế mà kêu medianet trong khi vẫn đang xài VNN.Khi nào xài khoảng 2 tháng thì có cái Review của cả hai ISP tại Q4 cho bro xem!

johan04
12-04-2006, 15:26
Ko biết các bác xài media net được tốc độ bao nhiêu, tui down được tối đa khoảng 550KB/s vào buổi sáng bằng chtrinh download của win, ban đêm thì đúng là chậm thật, xài các phần mềm hỗ trợ download thì tốt hơn. Nhưng đúng là với tình trạng chập chờn vậy thì ko thể chạy game online được, chỉ dành cho down là tốt nhất thôi.
To twins: tui ko biết thằng quỉ Zyxel như thế nào nên khi nào bác xài thì post lên cho mọi người biết nhé. Đến giờ tui vẫn chưa connect được cái COMM21 này vô cái D-Link của tui, nhưng chắc sắp ok rồi, cài xong chắc tui giỏi hơn mấy thằng kỹ thuật của Medianet :) Sắp xong thì gặp sự cố khi connect Media bằng PC thì ok nhưng khi connect bằng laptop thì bị lỗi 678 mặc dù thao tác cài đặt y chang, tối nay làm tiếp xem sao :)

ErrantGuy
12-04-2006, 16:49
Các huynh trong Nam có thể chỉ giáo giúp tôi về giá của Modem dùng cho MediaNet không? Không rõ nó thế nào? Mà nghe các huynh bàn luận có vẻ như net rất chập chờn. Không biết ngoài HN này có vậy không? Tôi đang muốn lắp quá.

twins
12-04-2006, 19:47
Nếu nói về rớt mạng thì VNN cũng có rớt!Có lúc cả ngày mình chả vào net được.Nhưng bill thì mỗi tháng đều 1xxK Vnd nhưng không dám Download quá tay!Chuyển qua Medianet thì vừa giảm cước truyền hình vừa Donwload vô tư và Speed cũng khá.Mặc dù mình là người hay cần Online nhiều nhưng theo mình thấy thì ISP nào cũng vậy...cũng rớt cả!Nhưng qua trọng là tần suất rớt mạng tùy mỗi khu vực như thế nào,cũng chính vì thế mà kêu medianet trong khi vẫn đang xài VNN.Khi nào xài khoảng 2 tháng thì có cái Review của cả hai ISP tại Q4 cho bro xem!

OK, mình rất muốn xem phần compare giữa 2 dịch vụ thế nào vì từ lúc xài ADSL đến nay mình chỉ chọn 1 line 1 ISP, không biết gom 2 line 2 ISP lại sẽ ra sao. :emlaugh:

Ko biết các bác xài media net được tốc độ bao nhiêu, tui down được tối đa khoảng 550KB/s vào buổi sáng bằng chtrinh download của win, ban đêm thì đúng là chậm thật, xài các phần mềm hỗ trợ download thì tốt hơn. Nhưng đúng là với tình trạng chập chờn vậy thì ko thể chạy game online được, chỉ dành cho down là tốt nhất thôi.
To twins: tui ko biết thằng quỉ Zyxel như thế nào nên khi nào bác xài thì post lên cho mọi người biết nhé. Đến giờ tui vẫn chưa connect được cái COMM21 này vô cái D-Link của tui, nhưng chắc sắp ok rồi, cài xong chắc tui giỏi hơn mấy thằng kỹ thuật của Medianet :) Sắp xong thì gặp sự cố khi connect Media bằng PC thì ok nhưng khi connect bằng laptop thì bị lỗi 678 mặc dù thao tác cài đặt y chang, tối nay làm tiếp xem sao :)

- Khi dùng bất kể Net của nhà cung cấp nào thì ưu tiên nên dùng các chương trình download cài thêm để tăng tốc độ download của các files tải về, chứ dùng trình download mặc định của trình duyệt web thì chỉ được tốc độ max vào thời điểm số lượt truy cập ít), còn những thời gian còn lại trong ngày mà dùng trình download mặc định của trình duyệt để download files là thua (tốc độ sẽ thấp lắm, thấp lắm).

- Lúc mình lắp MediaNet thì mình cũng có hỏi nhân viên lắp đặt, và nhân viên bảo là: chỉ cần cắm dây LAN từ Cable Modem vào trong cổng WAN của Wireless Router, còn các cổng RJ45 trên Wireless Router lần lượt cắm vào các PC. Việc config thì dùng thông số config của Wireless Router, điển hình là trong trường hợp của johan là config trong trình quản lý của D-link, sau đó config giống như config Router ADSL (cũng điền tên nhà cung cấp, Username & pass). Còn về thông số VPI thì hình như theo thông số của VNN là 35 hoặc 38 thì phải, mình không sure lắm.

- Mình rất sẵn lòng. :)

Các huynh trong Nam có thể chỉ giáo giúp tôi về giá của Modem dùng cho MediaNet không? Không rõ nó thế nào? Mà nghe các huynh bàn luận có vẻ như net rất chập chờn. Không biết ngoài HN này có vậy không? Tôi đang muốn lắp quá.
- Theo như mình được biết thì MediaNet hiện tạm thời chỉ phủ sóng tại khu vực TPHCM (cụ thể là khoảng 7 quận nhưng trong quận thì có các phường, nhưng MediaNet hiện vẫn chưa phủ đủ số phường trong 7 quận này, trong khi TPHCM có tới 12 quận). Còn Hà Nội thì chắc phải khi nào TPHCM xong thì mới đến Hà Nội.

- Modem mà MediaNet nói khách hàng ký quỹ 375.000 VND (sẽ hoàn trả lại sau 12 tháng) hình dáng chỉ đơn giản như 1 Modem ADSL thông thường nhưng cấu trúc có phần cầu kỳ hơn do phải kết nối qua mạng truyền hình cáp. MediaNet hiện cho khách hàng thuê 2 loại Modem: Modem Com21 & Modem Daphne.

Mình không biết khách hàng có được lựa chọn hay không, mà lúc mình làm hợp đồng tại MediaNet thì nhân viên chọn ngay con Modem Cable Com21 cho mình. Do vậy, ở đây mình chỉ xin nói đến con Com21 mà mình đang xài:

Modem Com21 có vẻ như hình vuông nhưng hơi dài 1 chút nhìn kỹ sẽ ra hình chữ nhật, màu Modem Com21 là màu xanh nước biển đậm. Mặt trước Modem có 6 đèn, nhưng khi sử dụng chỉ cần quan tâm đến 5 đèn đầu tiên, mọi trục trặc khi có sự cố xảy ra thì phải dựa vào dấu hiệu chớp tặt của 5 đèn này mà sẽ đoán ra Modem đang bị gì, rồi từ đó sẽ có cách sửa thích hợp (nhưng đa phần lỗi từ phía MediaNet, chỉ cần call lên MediaNet là xong).

Mặt sau của Modem Com21 có 4 lỗ, tính từ bên trái sang:

+ Lỗ thứ 1: đưa dây tín hiệu từ TV vào để có tin hiệu MediaNet.

+ Lỗ thứ 2: cắm dây RJ45 từ Modem Cable vào PC bằng dây LAN qua Card mạng Ethernet.

+ Lỗ thứ 3: Cắm dây USB nối từ Modem Cable vào PC qua cổng USB

+ Lỗ thứ 4: Cắm dây điện nguồn, cung cấp điện cho Modem Cable chạy.

Theo lời khuyên của nhân viên lắp đặt thì nên dùng cổng RJ45 sẽ tốt hơn dùng cổng USB, vì cổng USB dễ bị nhiễm từ trong quá trình sử dụng và không ổn định bằng cổng RJ45.

PS: Còn về giá của Modem Com21 thì theo mình bên MediaNet đã tính và đã có lời khi đưa ra mức kỹ quỹ 375.000 VND. Tức là giá trị thực của Modem Com21 có thể rẻ hơn 375.000 VND đôi chút.

goldquest
12-04-2006, 21:13
cai thang medianet thi toc do cua no nhanh la em xac nhan do may bac, em hay down duoc trung binh khoang 150kbps, co luc thi len toi ca 1Mb. Chac la do no moi mo nen it nguoi dung thi nhanh vay do.
Khong co noi xao dau, no chi co cai khuyet diem la mot so trang khong vao duoc, roi cai modem cua no nong lam, tong dai cap ma cup dien la ke nhu minh cung cup net luon.
Modem cua no ma nong len la no dis net luon, boi vay em de no xuong dat, gan cai quat la no het lien.

johan04
13-04-2006, 09:35
- Khi dùng bất kể Net của nhà cung cấp nào thì ưu tiên nên dùng các chương trình download cài thêm để tăng tốc độ download của các files tải về, chứ dùng trình download mặc định của trình duyệt web thì chỉ được tốc độ max vào thời điểm số lượt truy cập ít), còn những thời gian còn lại trong ngày mà dùng trình download mặc định của trình duyệt để download files là thua (tốc độ sẽ thấp lắm, thấp lắm).

- Lúc mình lắp MediaNet thì mình cũng có hỏi nhân viên lắp đặt, và nhân viên bảo là: chỉ cần cắm dây LAN từ Cable Modem vào trong cổng WAN của Wireless Router, còn các cổng RJ45 trên Wireless Router lần lượt cắm vào các PC. Việc config thì dùng thông số config của Wireless Router, điển hình là trong trường hợp của johan là config trong trình quản lý của D-link, sau đó config giống như config Router ADSL (cũng điền tên nhà cung cấp, Username & pass). Còn về thông số VPI thì hình như theo thông số của VNN là 35 hoặc 38 thì phải, mình không sure lắm.

- Mình rất sẵn lòng. :)

:) bác twins nhiệt tình trả lời mọi người quá nhỉ? Xem ra bác có vẻ khoái thằng MediaNet này hen :) đùa chút với bác thôi. Xin thông báo là tôi đã setup ok cho cả PC và wireless. Việc cắm cổng LAN của Cable Modem sang WAN của Wireless Router thì bộ phận kỹ thuật Media khi được hỏi cũng trả lời vậy thôi và nó rất chính xác với cái Wireless Router Zyxel :) vấn đề ở đây là tui sử dụng cái ADSL Wireless Router D-Link mà tui xài cho ADSL của FPT để config với cái Cable Modem (tại vì tui ko muốn quăng cái wireless router của mình để mua cái Zyxel :D) và đa số cổng WAN của ADSL Router là RJ11 chứ ko phải RJ45 :) Lúc đầu hơi khó 1 chút vì tui chưa hiểu rõ cách hoạt động của Cable modem lắm nên hơi phiền phức chút thôi.
Còn tốc độ thì tui dùng trình download mặc định để kiểm tra tốc độ ra sao, chương trình tăng tốc download thì đương nhiên sẽ nhanh do nhiều tính năng bổ sung hơn nhưng ko thể khi trình download của win thấp lắm thấp lắm như bác nói thì trình download sẽ nhanh lắm nhanh lắm được :)
Nói chung sau 2 ngày test thử thì đúng là tốc độ nhanh nhất trong các mạng hiện nay nhưng quá chập chờn, cần phải cải tiến nhiều vì hiện nay vẫn còn ít ng sử dụng mà như vậy thì sau này chắc khỏi xài luôn :) Tui đang đợi thử ADSL2+ của FPT (nghe nói gấp 10 lần ADSL hiện nay) và mạng diện rộng gì đó của VNPT (ko nhớ tên lắm) :D chắc sẽ cạnh tranh nhiều đây, hy vọng chúng ta sẽ được xài tốc độ thật cao với giá thật bèo :)

twins
13-04-2006, 10:16
:) bác twins nhiệt tình trả lời mọi người quá nhỉ? Xem ra bác có vẻ khoái thằng MediaNet này hen :) đùa chút với bác thôi. Xin thông báo là tôi đã setup ok cho cả PC và wireless. Việc cắm cổng LAN của Cable Modem sang WAN của Wireless Router thì bộ phận kỹ thuật Media khi được hỏi cũng trả lời vậy thôi và nó rất chính xác với cái Wireless Router Zyxel :) vấn đề ở đây là tui sử dụng cái ADSL Wireless Router D-Link mà tui xài cho ADSL của FPT để config với cái Cable Modem (tại vì tui ko muốn quăng cái wireless router của mình để mua cái Zyxel :D) và đa số cổng WAN của ADSL Router là RJ11 chứ ko phải RJ45 :) Lúc đầu hơi khó 1 chút vì tui chưa hiểu rõ cách hoạt động của Cable modem lắm nên hơi phiền phức chút thôi.
Còn tốc độ thì tui dùng trình download mặc định để kiểm tra tốc độ ra sao, chương trình tăng tốc download thì đương nhiên sẽ nhanh do nhiều tính năng bổ sung hơn nhưng ko thể khi trình download của win thấp lắm thấp lắm như bác nói thì trình download sẽ nhanh lắm nhanh lắm được :)
Nói chung sau 2 ngày test thử thì đúng là tốc độ nhanh nhất trong các mạng hiện nay nhưng quá chập chờn, cần phải cải tiến nhiều vì hiện nay vẫn còn ít ng sử dụng mà như vậy thì sau này chắc khỏi xài luôn :) Tui đang đợi thử ADSL2+ của FPT (nghe nói gấp 10 lần ADSL hiện nay) và mạng diện rộng gì đó của VNPT (ko nhớ tên lắm) :D chắc sẽ cạnh tranh nhiều đây, hy vọng chúng ta sẽ được xài tốc độ thật cao với giá thật bèo :)

- Bạn nói cũng đúng, nhưng hiện tại chỉ mình thích tốc độ cao (2MB download stream, mình hiện đang dùng gói thứ 2 của MediaNet) và support của MediaNet, còn về phần cở sở hạ tầng bên khu vực nhà mình thì mình chỉ chấm ở mức 6/10, MediaNet cần phải cải thiện hơn nữa.

Không phải mình trả lời nhiều để quảng cáo cho MediaNet nhưng đứng trên lập trường người đang xài MediaNet mà MediaNet phủ sóng tới thì mình biết được phần nào hay và chưa hay thì mình sẽ nói ra để các bạn tham khảo thêm và từ đó có thể so sánh qua lại giữa các nhà cung cấp giúp các bạn chọn cho được 1 nhà cung cấp Net vừa ý.

- Về trình download mặc định của Windows (của trình duyệt) không phải là không tốt nhưng nó có nhược điểm (mỗi lần chỉ có thể tải tối đa khoảng 3-4 files, trình download của trình duyệt không hổ trợ nhiều trong việc tìm nhiều kết nối đến files giúp tăng tốc độ download, v.v.v.) nên nếu có thể thì ưu tiên cho các trình download manager.

- Về giá của dịch vụ ADSL giảm thì mình e rằng hơi khó vì cách đây không lâu có bài báo đăng là: với giá mà các ISP (VNN, FPT, Viettel) đưa ra hiện nay đã từ hòa đến lỗ đôi chút, nếu tiếp tục giảm giá nữa là thu không bù được chi và dẫn đến lỗ tiếp tục lỗ. Tất nhiên, các nhà cung cấp sắp tới chỉ còn cách là đưa ra các khuyến mãi nào đó hấp dẫn để thu hút khách hàng mới, còn về giảm cước các gói ADSL thì hơi khó, nhưng không phải không thể xảy ra.

Tất nhiên, mình nói thì nói vậy chứ vẫn rất mong giá giảm nhưng chất lượng phải đảm bảo tốt. Chưa kể, sắp tới Bộ BCVT hạn chế thời gian chơi Game Online của các game thủ nên số lượng khách hàng mới đăng ký Net để chơi Online có thể giảm và giá các gói Net lúc đó không biết có biến chuyển gì không, nhưng cũng phải chờ xem.

- Về ADSL2+ của FPT thì mình không rõ tốc độ nhanh 10 lần để hổ trợ xem truyền hình trực truyến IPTV online, còn tốc độ download vẫn chầm chậm như ADSL (tầm 120-160kb) hay không?, nhưng phải chờ xem thế nào trong vài tháng tới.

Còn về mạng diện rộng của VNPT thì theo mình đoán là Wimax, cái này dùng cho kết nối không dây và hình như chỉ mới phổ biến tại các quán Cafe Wifi, Nhà hàng, khách sạn, sân bay, các cty. Còn các hộ gia đình thì vẫn chưa thấy phổ biến thông tin gì. Nếu dùng Wimax thì chắc chắn sẽ bỏ ngay MediaNet thì Wimax sẽ mạnh hơn gấp nhiều lần so với MediaNet và là xu hướng kết nối Internet của tương lai (càng ít dây nối vào PC thì càng tốt). :)

lybinh
13-04-2006, 11:59
medianet nói là sẻ được giảm cước truyền hình cap xuống còn 11 nghìn vậy mà tui nhận được cái bill bên truyền hình cáp tới 62000 tính cho tháng 3 và 2 ngày của tháng 2,còn hỏi bên meadianet thì mấy em bên đó nói tới ngày 17 mói có hóa đơn,bây giòi không biết ăn nói sao cho truyền hình cap nó giảm giá cho mình

twins
13-04-2006, 14:07
medianet nói là sẻ được giảm cước truyền hình cap xuống còn 11 nghìn vậy mà tui nhận được cái bill bên truyền hình cáp tới 62000 tính cho tháng 3 và 2 ngày của tháng 2,còn hỏi bên meadianet thì mấy em bên đó nói tới ngày 17 mói có hóa đơn,bây giòi không biết ăn nói sao cho truyền hình cap nó giảm giá cho mình
Sẽ rất đơn giản, bạn có thể cầm hợp đồng hoặc các giấy tờ có liên quan chứng minh bạn đang sử dụng dịch vụ MediaNet cho bên SCTV thì họ sẽ tính lại giá chính xác cho bạn (việc này nên làm lại các trung tâm của SCTV đặt tại nơi bạn sống gần nhất).

Lưu ý: Bạn chỉ được tính giá cước 11.000 VND kể từ khi lắp đặt MediaNet. Còn tiền cước SCTV của các tháng trước trước khi bạn lắp MediaNet sẽ vẫn tính giá theo giá của SCTV đưa ra.

thanhhuong
13-04-2006, 16:14
Các bạn cho mình hỏi: mình dùng MediaNet sử dụng cho 1 máy rất tốt, nhưng khi muốn chia sẻ Internet cho 1 máy thứ 2 thì khi đăng nhập vào thì cứ bị báo sai Username và mật khẩu, trong khi máy thứ 1 thì vẫn username & pass ấy vẫn đăng nhập bình thường (Username & pass ở cả 2 máy mình nhập đúng chính xác hoàn toàn, không sai 1 chữ nào). Bên 2 bạn có bị giống mình không? Liệu MediaNet có giới hạn số lượng máy tính truy cập của khách hàng?

venus
13-04-2006, 18:11
Mạng của Media Net bất thường quá, rớt hoài... chán chết được. Mà lúc nhanh thì nhanh kinh khủng... nhưng rớt thì rớt thường xuyên :(

leonardo86
13-04-2006, 20:24
to thanhhuong: modem Com21 của MediaNet có 2 đầu ra lận mà: 1USB + 1 LAN; bạn có thể dùng cho 2 máy cùng lúc, trong hộp modem có sẵn dây rồi đấy. Nếu bạn muốn chia sẻ thêm nữa thì chỉ được tối đa 3 máy nếu nối trực tiếp vô switch, muốn thêm nữa thì phải lập máy chủ hoặc mua router của MediaNet

twins
14-04-2006, 06:12
Các bạn cho mình hỏi: mình dùng MediaNet sử dụng cho 1 máy rất tốt, nhưng khi muốn chia sẻ Internet cho 1 máy thứ 2 thì khi đăng nhập vào thì cứ bị báo sai Username và mật khẩu, trong khi máy thứ 1 thì vẫn username & pass ấy vẫn đăng nhập bình thường (Username & pass ở cả 2 máy mình nhập đúng chính xác hoàn toàn, không sai 1 chữ nào). Bên 2 bạn có bị giống mình không? Liệu MediaNet có giới hạn số lượng máy tính truy cập của khách hàng?

to thanhhuong: modem Com21 của MediaNet có 2 đầu ra lận mà: 1USB + 1 LAN; bạn có thể dùng cho 2 máy cùng lúc, trong hộp modem có sẵn dây rồi đấy. Nếu bạn muốn chia sẻ thêm nữa thì chỉ được tối đa 3 máy nếu nối trực tiếp vô switch, muốn thêm nữa thì phải lập máy chủ hoặc mua router của MediaNet

Bên mình có thể chạy được 3 máy vù vù (1 LAN sang 3 port cua Hub), nhưng có nhược điểm như thế này: khi 3 máy cùng bật cùng dailup vào MediaNet thì chỉ duy nhất 2 máy vào được, 1 máy còn lại sẽ bị out và lỗi xuất hiện như thanhhuong (cũng bị báo sai username và pass), nếu để 1 máy offline, để 2 máy còn lại (1 máy kia và 1 máy hồi nãy bị out) thì 2 máy này login vào vù vù và chạy Net vù vù.

Do đó, muốn xài MediaNet cho 2 máy thì không có vấn đề gì làm cách giống như leonardo đã nói ở trên, nhưng khi 3 máy trở lên thì sẽ gặp rắc rối bất tiện như trên. Không biết MediaNet có chặn gì không nữa. :(

Mạng của Media Net bất thường quá, rớt hoài... chán chết được. Mà lúc nhanh thì nhanh kinh khủng... nhưng rớt thì rớt thường xuyên :(

Hôm qua là ngày mà MediaNet sửa chữa lại đường dây ở Quận 10, từ lúc sửa tính cho đến lúc post bài này thì mạng vào ào ào, không còn bị dis nữa. Nếu bạn ở quận 10 giống mình nếu cứ bị dis hoài thì thử call lên MediaNet xem sao (Số điện thoại: 08.9105555), trước mắt tình hình sau khi Medianet sửa là tốt, còn phải chờ vài ngày đến vài tuần sau xem thế nào. :emlaugh:

lybinh
14-04-2006, 07:56
mạng bị rớt thường xuyên mấy hôm nay là do thằng truyền hình cap đó,mấy hôm nay tín hiệu nó không dược ổn định,dêm qua củng bị out hơn 1 tiếng

Oh La La
15-04-2006, 00:20
mấy ban co ai coi dc phim của trang www.phimanh.net ko vay ?

leonardo86
15-04-2006, 13:21
Không biết còn ai nghi ngờ tốc độ của MediaNet nữa không, mình đang dùng gói 2Mb/s thôi đó nha.
http://www.thpt-luongthevinh.com/service/upload/1277/media_resize.JPG

Hell Fire
15-04-2006, 16:58
Xin thông báo là tôi đã setup ok cho cả PC và wireless. Việc cắm cổng LAN của Cable Modem sang WAN của Wireless Router thì bộ phận kỹ thuật Media khi được hỏi cũng trả lời vậy thôi và nó rất chính xác với cái Wireless Router Zyxel :) vấn đề ở đây là tui sử dụng cái ADSL Wireless Router D-Link mà tui xài cho ADSL của FPT để config với cái Cable Modem (tại vì tui ko muốn quăng cái wireless router của mình để mua cái Zyxel :D) và đa số cổng WAN của ADSL Router là RJ11 chứ ko phải RJ45 :) Lúc đầu hơi khó 1 chút vì tui chưa hiểu rõ cách hoạt động của Cable modem lắm nên hơi phiền phức chút thôi.
Dzậy bác có fải cài đặt thêm thông số gì đặc biệt ko dzị. Pót lên cho anh em biết lun nhá. Thanx bác.

Từ lúc gắn về thấy MediaNet vẫn OK lắm (chắc mới được chừng 1tháng hà).

tềthiên
15-04-2006, 17:45
Bên mình có thể chạy được 3 máy vù vù (1 LAN sang 3 port cua Hub), nhưng có nhược điểm như thế này: khi 3 máy cùng bật cùng dailup vào MediaNet thì chỉ duy nhất 2 máy vào được, 1 máy còn lại sẽ bị out và lỗi xuất hiện như thanhhuong (cũng bị báo sai username và pass), nếu để 1 máy offline, để 2 máy còn lại (1 máy kia và 1 máy hồi nãy bị out) thì 2 máy này login vào vù vù và chạy Net vù vù.

Do đó, muốn xài MediaNet cho 2 máy thì không có vấn đề gì làm cách giống như leonardo đã nói ở trên, nhưng khi 3 máy trở lên thì sẽ gặp rắc rối bất tiện như trên. Không biết MediaNet có chặn gì không nữa. :(

Medianet xài PPTP và họ hạn chế chỉ cho 02 connection/01 account đồng thời.

leonardo86
15-04-2006, 18:18
Nhà mình lúc trước nối 3 máy vẫn lên mạng đồng thời được mà, chỉ đến cái thứ 4 mới là không vô được, cũng không biết tại sao nữa. Chắc tại mình nối cổng USB của modem vô 1 máy, cổng LAN nối vào switch rồi mới share ra. Điều lạ là ngay cả khi 3 máy kia đều tắt máy thứ 4 vẫn không kết nối PPPOE được. Thử đủ mọi cách mà mình biết nhưng vẫn bó tay.

twins
16-04-2006, 06:21
Vậy tốt rồi, mình tưởng bên mình mới bị thôi á, chứ bên tethien cũng bị thì có thể xem như mức 2 máy/1 account là cái tối thiểu mà MediaNet cho phép người dùng sử dụng.

Nhà mình lúc trước nối 3 máy vẫn lên mạng đồng thời được mà, chỉ đến cái thứ 4 mới là không vô được, cũng không biết tại sao nữa. Chắc tại mình nối cổng USB của modem vô 1 máy, cổng LAN nối vào switch rồi mới share ra. Điều lạ là ngay cả khi 3 máy kia đều tắt máy thứ 4 vẫn không kết nối PPPOE được. Thử đủ mọi cách mà mình biết nhưng vẫn bó tay.
Vậy bên bạn tốt rùi, 4 máy connect mà 3 máy được 1 máy không là tốt, còn như mình là 3 máy connect thì chỉ được có 2 và 1 máy không. Xét đến tính khách quan thì được thêm máy nào thì tốt chừng ấy.

Trường hợp 3 máy tắt 1 máy connect không vào được thì bạn nên kiểm tra lại dây cắm xem sao. Nếu bên mình giống như bên bạn thì chỉ cần 1 hoặc 2 máy hoặc thậm chí 3 máy đều tắt là các máy còn lại vaò ào ào, bất kể các máy nối với nhau bằng gì (USB hay LAN qua Switch).

Oh La La
16-04-2006, 16:36
sao hông ai trả lời cho tui biết là có coi phim từ www.phimanh.net = medianet khong vay ?

twins
16-04-2006, 19:40
sao hông ai trả lời cho tui biết là có coi phim từ www.phimanh.net = medianet khong vay ?
98% là không xem được (bên mình test thì như vậy), còn 2% không biết các bạn khác có xem được không. Trường hợp phimanh.net cũng giống như ephim, cũng phải đăng ký với ISP hợp gu với trang các trang này thì mới xem được.

L.T.H
16-04-2006, 21:17
hic...mún chửi bậy quá...d@mn tụi MediaNET ,em ở quân4 , dùng gói 1 " Economic " trọn gói ...lúc mới gắn thì Dl phải nói là quá tốt, toàn là over 3xxKB/s , Server Megaupload thì cũng chừng 200KB/s ( có dùng thêm IDM )..Định mail khen ngợi nó ..thì...
Grr...r..r.r.r. Hơn cả tuần nay chập chờn , Download cái gì cũng chậm , toàn là 7x hay 8xKB/s ko ...Chậm hơn cả tụi FPT MegaHome..Lại còn hay Disconect nữa chứ :( ..Buổi sáng Download mà cũng dis nửa thì em chào thua luôn..Ko bít nên nói sao cho tui Media nó giúp đây trời ..Cứ đà này, em sạt nghiệp vì nó ( đang dùng 2 line cua Media và FPT ,em lại là HS THPT nữa ).

KIMSONVU
16-04-2006, 23:33
Nhưng khi rớt mạng bác connect lại nó có bình thường không?Hay quá trình rớt đó kéo dài khoảng 1h-2h hay 5-1PH?

twins
17-04-2006, 04:31
hic...mún chửi bậy quá...d@mn tụi MediaNET ,em ở quân4 , dùng gói 1 " Economic " trọn gói ...lúc mới gắn thì Dl phải nói là quá tốt, toàn là over 3xxKB/s , Server Megaupload thì cũng chừng 200KB/s ( có dùng thêm IDM )..Định mail khen ngợi nó ..thì...
Grr...r..r.r.r. Hơn cả tuần nay chập chờn , Download cái gì cũng chậm , toàn là 7x hay 8xKB/s ko ...Chậm hơn cả tụi FPT MegaHome..Lại còn hay Disconect nữa chứ :( ..Buổi sáng Download mà cũng dis nửa thì em chào thua luôn..Ko bít nên nói sao cho tui Media nó giúp đây trời ..Cứ đà này, em sạt nghiệp vì nó ( đang dùng 2 line cua Media và FPT ,em lại là HS THPT nữa ).
Quận 4 TPHCM là khu vực mà MediaNet mới triển khai chỉ khoảng 1 tháng trở lại đây nên việc chưa ổn định là việc không tránh khỏi. Theo mình, khi gặp tình trạng trên bạn cần làm 2 việc:

+ Xét xem quá trình bị dis diễn ra cách bao lâu 1 lần (5-15 phút hay từ 1 tiếng trở lên như KIMSONVU đã nói hay không), vì MediaNet bị dis thường do 2 nguyên nhân (tín hiệu truyền hình cáp bị yếu hoặc mất điện, do lỗi từ phía đường dây của MediaNet). Còn về trường hợp download lúc đầu mới lặp thì cao mà về sau giảm thì có thể do 2 nguyên nhân (1. Modem Cable chạy quá nóng -> bạn cần tháo dây nguồn của Modem Cable cho Modem Cable nghỉ ngơi khoảng 30 phút - 1 tiếng rồi cắm dây nguồn lại. 2. Do đường truyền MediaNet tại khu vực nhà bạn không tốt).

Sau đó, bạn gọi lên số 9105555 để trình bày trường hợp của bạn rồi coi bên hổ trợ kỹ thuật trả lời ra sao.

+ Gửi Email phản hồi tới support@media.net.vn, bên MediaNet sẽ kiểm tra xem lời bạn gửi phản hồi chọ họ có đúng hay không, rồi họ sẽ trả lời cho bạn biết (việc gửi Email này không bắt buộc, nhưng theo mình nên gửi Email vì nó sẽ rất tốt cho việc cải thiện tình hình truy cập Net tại khu vực bạn sống, vì khi gửi Email thì có thể để cho hổ trợ kỹ thuật có thể xem và đọc lại nhiều lần để kiểm tra và sửa chữa lỗi mà bạn báo, còn gọi điện thoại thì sau khi cúp máy là lời nói gió bay nếu họ lỡ quên thì cũng không biết bao giờ họ sẽ trả lời câu hỏi của bạn và bạn phải tiếp tục gọi lên 9105555 lặp lại câu hỏi làm bạn sẽ mất rất nhiều thời gian và sẽ phân tâm trong việc đi học của bạn ở trường).

Oh La La
17-04-2006, 23:51
98% là không xem được (bên mình test thì như vậy), còn 2% không biết các bạn khác có xem được không. Trường hợp phimanh.net cũng giống như ephim, cũng phải đăng ký với ISP hợp gu với trang các trang này thì mới xem được.
có mấy lần vo tình tui coi dc vào ban đêm nên hỏi xem các bạn có khi nao 2 giống như mình không.

Mấy bạn mới xài Medianet tháng dầu là tháng không ổn định đâu ( hay bi dis) fàu sau 1 tháng , khi nào mà các bác thấy "Server Ip address" ( coi trong Status của Medianet rồi vào Details dể xem ) hông còn thay dổi Ip nữa là sẽ ỗn dịnh , và còn thay dổi là còn DIS bất tữ

kcreative
18-04-2006, 08:46
sao bên tôi xài có vẻ bình thường, tét dc lúc 8:44am chỉ có 111kbps

hndt38
18-04-2006, 20:15
cái thằng SCTV làm ăn chậm chạm nên thằng MEDIANET phát triển mạng chậm. Tui ở quận 3 mà còn chưa xài được do bên thằng SCTV cứ hẹn tời hẹn lui mà vẫn chưa xong.... Chán quá bỏ luôn MEDIANET, mặc dù nghe nói DL&UL rất ngon.

KIMSONVU
19-04-2006, 10:26
Mới lắp xong...bực muốn đập máy post lên đây nè:

Cứ như mình bị lừa phỉnh vậy!GRRRRRRRRRR

Medianet…pó tay với kiểu khuyến mãi!

Mình là người xài SCTV gần được một năm,và cũng gắn bó với Line của VNN hai năm nay.Đến lúc thấy Medianet có gói cước 1MB/128kps với giá cước thuê bao hấp dẫn và giảm giá thuê bao nhóm A SCTV xuống còn 10.000 Vnd/tháng thì cũng nghĩ kéo về xài chung cho tiện một thể vì nhà cũng đang xài SCTV rồi.Nhưng do bận công việc nên đến tháng 4 mình mới đăng ký,phải chờ đến 1 tuần rưỡi mới được đăng ký thêm line Internet,việc chậm trễ này mình cũng chẳng bàn làm gì.Nhưng lắp xong xuôi trả tiền xong xuôi hỏi lại thì té ngửa ra việc giảm thuê bao SCTV xuống 10.000 chỉ trong tháng 3…còn qua tháng rồi thì ko bao H…..!Được nhân viên SCTV bên Truyền hình Cable Q4 nói rằng ai đăng ký Internet Medianet trong tháng 3 sẽ được giảm giá thuê bao nhóm A suốt còn 10.000Vnd.
Mình thấy bực bội vì chả biết khỉ gì về cái vụ này,lúc quảng cáo sao Medianet không nói là trong tháng 3 nhỉ!Thứ hai là người xài SCTV lâu năm khi chuyển thêm dịch vụ tiện ích Medianet thì chẳng được khuyến mãi cái gì….Xét về mức độ thì nếu mình mà biết phải trả thuê bao SCTV 55K + Medianet 20K thì mình chẳng bùn đăng ký chi mà cứ xài SCTV 55K + VNN 60K.

0983038939

twins
19-04-2006, 11:40
Mới lắp xong...bực muốn đập máy post lên đây nè:

Cứ như mình bị lừa phỉnh vậy!GRRRRRRRRRR

Medianet…pó tay với kiểu khuyến mãi!

Mình là người xài SCTV gần được một năm,và cũng gắn bó với Line của VNN hai năm nay.Đến lúc thấy Medianet có gói cước 1MB/128kps với giá cước thuê bao hấp dẫn và giảm giá thuê bao nhóm A SCTV xuống còn 10.000 Vnd/tháng thì cũng nghĩ kéo về xài chung cho tiện một thể vì nhà cũng đang xài SCTV rồi.Nhưng do bận công việc nên đến tháng 4 mình mới đăng ký,phải chờ đến 1 tuần rưỡi mới được đăng ký thêm line Internet,việc chậm trễ này mình cũng chẳng bàn làm gì.Nhưng lắp xong xuôi trả tiền xong xuôi hỏi lại thì té ngửa ra việc giảm thuê bao SCTV xuống 10.000 chỉ trong tháng 3…còn qua tháng rồi thì ko bao H…..!Được nhân viên SCTV bên Truyền hình Cable Q4 nói rằng ai đăng ký Internet Medianet trong tháng 3 sẽ được giảm giá thuê bao nhóm A suốt còn 10.000Vnd.
Mình thấy bực bội vì chả biết khỉ gì về cái vụ này,lúc quảng cáo sao Medianet không nói là trong tháng 3 nhỉ!Thứ hai là người xài SCTV lâu năm khi chuyển thêm dịch vụ tiện ích Medianet thì chẳng được khuyến mãi cái gì….Xét về mức độ thì nếu mình mà biết phải trả thuê bao SCTV 55K + Medianet 20K thì mình chẳng bùn đăng ký chi mà cứ xài SCTV 55K + VNN 60K.

0983038939
Việc giảm cước từ 54.000 VND xuống 11.000 VND là có. Việc MediaNET nói việc giảm cước chỉ trong tháng 3/2006 thì hình như chưa đúng, vì mình đã nghe chuyện khi lắp MediaNet xong sẽ cước SCTV từ 54.000 VND xuống 11.000 VND vào khoảng đầu 1-2006 (trước Tết), tới lúc tháng 3/2006 thì vẫn còn, không hiểu vì sao tháng 4-2006 họ lại không bớt cho bạn, thật khó hiểu. :angry:

KIMSONVU
19-04-2006, 12:12
HẾt rồi!Thằng này chơi đểu cái phần quảng cáo!@!****(@*!Ko rõ ràng rành mạch!!
Mà lúc kêu nó xuống nó cũng chả nói hét khuyến mãi...lắp xong nó mới nói !**** QUÁ

twins
19-04-2006, 14:39
HẾt rồi!Thằng này chơi đểu cái phần quảng cáo!@!****(@*!Ko rõ ràng rành mạch!!
Mà lúc kêu nó xuống nó cũng chả nói hét khuyến mãi...lắp xong nó mới nói !**** QUÁ

Bây giờ bạn đem hóa đơn SCTV của tháng gần nhất và hợp đồng của MediaNet lên MediaNet để bên MediaNet điều chỉnh lại. Nếu họ không giảm cước thì bạn in thông báo này ra và có thể kiện họ vì không theo đúng biên bản thông báo mà họ đưa ra tại trang chủ (ký và đưa chính thức ngày 7/3/2006). Với thông báo này, bất chấp chương trình khuyến mãi giảm cước của SCTV còn không thì cứ hễ vừa xài SCTV vừa lắp MediaNet là khách hàng MediaNet được giảm cước ngay theo đúng thông báo mà bên Điện Lực EVN đã ký. Mình cắt ra chỗ quan trọng nhất cho bạn xem.

Lưu ý: Trong thông báo ghi rõ, tên người đăng ký dịch vụ MediaNet phải giống với tên người đăng ký sử dụng SCTV thì mới được giảm cước SCTV ngay.

Giả sử tình huống nếu bạn là người đăng ký MediaNet, còn ba/mẹ của bạn là người đăng ký SCTV thì không được rùi. Lúc này, xử lý tình huống ra sao thì mình chưa rõ, nhưng thường thường phải cầm theo sổ hộ khẩu để đối chiếu, hoặc phức tạp hơn là làm đơn hoặc phức tạp nhiều hơn là làm hợp đồng mới chuyển tên đăng ký MediaNet của bạn sang cho ba/mẹ bạn đứng tên.

Để xem nguyên mẫu phần thông báo, các bạn có thể xem tại đây: http://www.media.net.vn/images/thutuc1.jpg

L.T.H
19-04-2006, 18:03
hehe...tình trạng của ngày hum nay ,khi em viét bài này là NET liên tục Error kèm theo lời báo

FW-1 at HCM-FW-CP-02: Failed to connect to the WWW server.
Bắt đầu bực mình goài ...Dzô trang nào cũng bị hết . phải F5 rùi chờ chừng 2' sau mới hết ...khổ thân

twins
19-04-2006, 19:28
hehe...tình trạng của ngày hum nay ,khi em viét bài này là NET liên tục Error kèm theo lời báo

Bắt đầu bực mình goài ...Dzô trang nào cũng bị hết . phải F5 rùi chờ chừng 2' sau mới hết ...khổ thân
Lỗi này mình chưa gặp bao giờ từ lúc xài Dailup sang ADSL hiện giờ là Cable. L.T.H nên gửi Email báo lỗi này qua support@media.net.vn để nhờ bộ phận kỹ thuật MediaNet kiểm tra. :emlaugh:

hndt38
19-04-2006, 20:30
cái vụ giảm giá truyền hình cáp xuống còn 11.000đ/tháng là mãi mãi hay là 3 tháng đầu vậy????

giahuypotter
19-04-2006, 21:21
Hê, tui cũng bị nè, vô mininova nó ra cái này
FW-1 at HCM-FW-CP-01: Access denied.
Bó chíu thiệt mà. Lâu lâu nếm mùi mạng điên =)). Mong là tình trạng này qua lẹ :(

leonardo86
19-04-2006, 22:57
Bên mình cũng bị như vậy nữa. Làm từ tối đến giờ cứ ngồi load đi load lại trang http://subtitles.0rg.com/ , tự hỏi " Quái, sao hồi chiều còn load ngon lành , tự nhiên giờ lại giở chứng? Mấy trang khác vô bình thường mà? "
Error
FW-1 at HCM-FW-CP-01: Failed to connect to the WWW server.
Giờ nó mới chịu hiện ra thông báo lỗi, ít nhất mình cũng biết trục trặc là do đâu.

lybinh
20-04-2006, 23:08
thông báo với anh em là bên medianet miền cho tụi minh tiền cước tháng đầu nghe.nếu tháng sau mà vẩn không thấy thông báo cước thì tui lại thay medianet thông báo tiếp

twins
21-04-2006, 09:50
thông báo với anh em là bên medianet miền cho tụi minh tiền cước tháng đầu nghe.nếu tháng sau mà vẩn không thấy thông báo cước thì tui lại thay medianet thông báo tiếp
Bên mình vẫn chưa nhận được phiếu thanh toán cước nên chưa biết bên MediaNet tính ra sao. :innocent:

kcreative
21-04-2006, 10:13
tốc độ sao vậy mấy mr.? Chạy gói ít $ nhất dc ~100kbps à, sao mấy mr khoe lên đến ~300 ~400 kpbs vậy ...

leonardo86
21-04-2006, 10:15
Mình "được" gửi thông báo cước 2 tháng rồi nè, nói chung cũng không có gì đặc biệt. Tiền cước tính từ ngày 15 hàng tháng, hạn đóng tiền là ngày 15 tháng sau, giấy gửi vào khoảng ngày 12 (^_^). Mình cũng không nghe có vụ miễn cước tháng đầu nữa.

twins
21-04-2006, 11:14
tốc độ sao vậy mấy mr.? Chạy gói ít $ nhất dc ~100kbps à, sao mấy mr khoe lên đến ~300 ~400 kpbs vậy ...
Thông báo mới nhất dành cho các bạn đang sử dụng MediaNET dựa theo tình hình bên khu vực của mình suy ra:
Thông báo này có ảnh hưởng đến toàn bộ những khách hàng sử dụng gói cước Home Economic (1Mbps Dơnload - 128Kbps Upload) & Home Basic (2Mbps Dơnload - 256Kbps Upload). Còn các gói cước lớn hơn thì mình không rõ.

MediaNet đã cấu hình lại tốc độ download, các bạn sử dụng MediaNet các nhóm 1 & 2 không thể nào có được tốc độ cao như xưa nữa. Tốc độ thật mà Maximum của MediaNet sẽ được tính như sau:

1. Gói 1 (1Mbps - 1 Megabit/s) = 100-125Kb/s (100-125 Kilobyte/s)

2. Gói 2 (2Mbps - 2 Megabit/s) = 250-280Kb/s (250-280 Kilobyte/s)

lonelyheart
21-04-2006, 12:25
Hom hieu sao ma toc do may hom nay rua bo qua . Vo web cung cham ri a :bawling: :bawling: :bawling: 10KB con chua duoc lay gi 100KB day :((

twins
21-04-2006, 12:37
Hom hieu sao ma toc do may hom nay rua bo qua . Vo web cung cham ri a :bawling: :bawling: :bawling: 10KB con chua duoc lay gi 100KB day :((
Bạn cần quan sát thêm 1-2 ngày thêm xem sao, nếu được thì gọi lên 9105555 để bên MediaNet nói ra sao. Nếu tình hình không có gì biến chuyển thì có lẽ bạn đã rơi vào tình huống vào mình và kcreative (tốc độ truy cập Net và download đã được giới hạn lại rồi).

kcreative
21-04-2006, 14:33
tôi ở P6, Q10. Down ~100kbps thôi, có khi chỉ ~vài chục kbps. Web có hôm vào chậm lắm, tức quá!

L.T.H
21-04-2006, 18:04
ặc ...ặc...sao tụi nó ác thế nhĩ !! Tưởng cạnh tranh với FPT thì phải có gì hơn chứ ! Ai dzè cũng thế ..Khách hàng dc nhiều rồi thì lại đi cấu hình speed khác ..chán thật ! Dịch vụ gia tăng như xem film online thì ko có .. Chờ 3 tháng xem sao ...ko là STOP and Say GoodBye luôn ! Quay lại với ông nội nói dóc " FPT " ^^..

lybinh
21-04-2006, 23:45
mấy bạn sao ấy chứ,bên tui buổi sang 600k dơnload là bình thường mà

leonardo86
21-04-2006, 23:49
Bà con sử dụng MediaNet có ai xài Bitcomet không ? Cho mình hỏi sao mấy bữa nay down bằng BitComet chậm như rùa vậy ? Phần Initiation lại toàn local không nữa, down cả mấy ngày chưa xong.

net_newbie
22-04-2006, 01:46
Mình đang xài FPT, thay medianet ngon quá nên đã chuyển qua. Nhưng ma Medianet chi cho co 2 may tinh truy cập cùng lúc thôi, muốn chia sẻ kết nối thì phải dùng router. Hiện tại mình đang có con router của thằng FPT nhưng mà đầu vào của nó lại là đầu RJ11 trong khi đầu ra của cable modem là RJ45. Vậy có cách nào chuyển đổi được từ đầu RJ45 thành đầu RJ11 không

twins
22-04-2006, 05:40
ặc ...ặc...sao tụi nó ác thế nhĩ !! Tưởng cạnh tranh với FPT thì phải có gì hơn chứ ! Ai dzè cũng thế ..Khách hàng dc nhiều rồi thì lại đi cấu hình speed khác ..chán thật ! Dịch vụ gia tăng như xem film online thì ko có .. Chờ 3 tháng xem sao ...ko là STOP and Say GoodBye luôn ! Quay lại với ông nội nói dóc " FPT " ^^..

mấy bạn sao ấy chứ,bên tui buổi sang 600k dơnload là bình thường mà

Khi khách hàng lắp đặt mới xong, MediaNet sẽ cho download tốc độ gấp 4-10 lần so với tốc độ thực của gói mà khách hàng thuê (VD: gói 1 có tốc độ thực là 100-125kb/s thì MediaNet set cho lên download lên 5 lần chẳng hạn thành 500-625 Kb/s, còn nếu thuê gói 2 thì tốc độ sẽ gấp 7 lần tốc độ thực => 1750kb/s) và Medianet cho là đây là chương trình ưu đãi về tốc độ của MediaNet tới khách hàng. Sau 1 thời gian khoảng hơn 1 tháng (nếu như bên mình là gần 2 tháng) là Medianet sẽ set xuốngm khách hàng sẽ phải sử dụng đúng theo tốc độ thực gói của khách hàng thuê (tức là khách hàng sẽ không thể truy cập được tốc độ 500-625kb/s nữa, mà chỉ còn là 100-125kb/s và luôn luôn là vậy trong suốt 24h/ngày, và 7 ngày / tuần) và chế độ ưu đãi sẽ không còn nữa.

MediaNET giải thích lý do là: khách hàng hết được hưởng ưu đãi và thời gian ưu đãi đã hết về tốc độ nên từ khách hàng đang truy cập tốc độ rất cao sẽ trở về tộc độ thực của khách hàng thuê.

Mà việc ưu đãi về tốc độ không hề được MediaNet nhắc đến từ trong hợp đồng, quảng cáo, tờ bướm MediaNet cứ tự nhiên cắt như vậy.

Nếu nói tóm gọn lại, bên MediaNet làm ăn rất mập mờ trong bản hợp đồng và các khoản ưu đãi: không nói rõ, hay thông báo trên trang chủ hay qua Email của khách àhng gì cả, cứ hết thời gian ưu đã là cắt mà không biết điều đó sẽ làm khách hàng vô cùng bực mình.

Bây giờ sẽ có 2 tình huống xảy ra:

+ Nếu bạn nào lắp đặt mới MediaNet mà được hưởng ngay tốc độ cao lớn hơn gói cước mà bạn thuê => chứng tỏ chế độ ưu đãi vẫn còn và sẽ kéo dài trong hơn 1 tháng rồi sẽ chấm dứt. Nếu sau hơn 2 tháng mà bạn vẫn truy cập được tốc độ cao thì bạn hãy liên hệ với mình, mình sẽ lên MediaNet làm cho ra lẽ để đòi lại quyền lợi cho các khách hàng khác đang bị MediaNet cắt giảm tốc độ.

+ Nếu bạn nào lắp đặt mới MediaNet mà tốc độ rất thấp giống như ADSL (từ 100-300Kb/s) thì chứng tỏ chế độ ưu đãi đã hết cho toàn bộ khách hàng mới lẫn cũ. Và tốc độ như thế sẽ ổn định luôn, không có chuyện tốc độ sẽ cao hơn đâu vì MediaNet đã tính toán hết rồi không để cho khách hàng tự do dùng tốc độ cao trong tình trạng khu vực phủ sóng của MediaNet ngày càng được mở rộng như vũ bão.

Có 1 điều chắc chắn là băng thông trên mạng cable là lớn hơn nhiều lần so với băng thông của ADSL nên nếu nói khả năng MediaNet không thể set tốc độ cao cho khách hàng truy cập cũng không đúng (việc khách hàng như mình và các bạn khác đã được sử dụng tốc độ cao thật sự là 1 bằng chứng) nhưng không hiểu sao vì lợi nhuận thu hút khách hàng đến lắp đặt hay vì tốc độ mở rộng mạng MediaNet quá nhanh mà họ có lẽ đã đi chệch hướng quá xa rồi...

Nếu có 1 câu đánh giá về MediaNet sau gần 2 tháng sử dụng thì mình sẽ đánh giá như sau: MediaNet cuối cùng cũng chỉ là 1 dịch vụ ADSL, không có gì đặc biệt hơn ADSL và thậm chí khi xài lại có những bất tiện mà khi xài ADSL lại không gặp phải. Medianet vẫn chưa tạo được sức cạnh trạnh theo đúng nghĩa cho khách hàng: truy cập qua Cable phải chắc chắn hơn hẳn xDSL, không được phép thấp hoặc bằng ADSL ngoại trừ khi vào giờ cao điềm thì mới cho phép tốc độ cable bằng xDSL chứ không thể thấp hơn). Dịch vụ giá trị gia tăng quá thấp, khuyến mãi hiện nay cũng không có gì đặc biệt, các trang web hổ trợ khách hàng xem phim như trang của EVN quá nghèo nàn về nội dung nên khách hàng muốn xem online thường xuyên cũng không thể vì nội dung không được chú trọng cập nhật và chất lượng hoàn toàn chỉ ớ mức trung bình.

Bà con sử dụng MediaNet có ai xài Bitcomet không ? Cho mình hỏi sao mấy bữa nay down bằng BitComet chậm như rùa vậy ? Phần Initiation lại toàn local không nữa, down cả mấy ngày chưa xong.
Nếu dùng cable modem của MediaNet để download thì rất thấp, nhưng nếu dùng broadband router của Medianet có thể sẽ khác vì hình như broadband router của MediaNet có chức năng forward port sẽ giúp chuyển port giúp quá trình download bittorent nhanh hơn thì phải.

Mình đang xài FPT, thay medianet ngon quá nên đã chuyển qua. Nhưng ma Medianet chi cho co 2 may tinh truy cập cùng lúc thôi, muốn chia sẻ kết nối thì phải dùng router. Hiện tại mình đang có con router của thằng FPT nhưng mà đầu vào của nó lại là đầu RJ11 trong khi đầu ra của cable modem là RJ45. Vậy có cách nào chuyển đổi được từ đầu RJ45 thành đầu RJ11 không

Vì vậy, để lắp được router cho MediaNet thì bạn phải mua Broadband Router bên MediaNet có bán. Hoặc ít nhất nếu mua bên các tiệm vi tính bên ngoài thì Router phải có 4 cổng RJ45.

net_newbie
22-04-2006, 10:06
Mình quả thật sai lầm khi chuyển từ FPT qua Medianet, tại qua nhà thằnng bạn test thu thì thấy tốc độ quá cao so với mức qui định do đó đã chuyển từ FPT sang Medianet, mình mới lắp hôm qua 21/04 thì thấy tốc độ đã trở lại đúng như bạn nói, được khoảng 120kb/s cho gói thấp nhất. Vậy là chế độ ưu đãi đã chấm dứt, quá bưc mình luôn nhưng vi lỡ lắp rồi nên đành chịu. Hiện tại đang còn 1 router có đầu vô là RJ11 của thằng FPT.
Xin hỏi có nơi nào bán đầu chuyển từ RJ45 qua RJ11 không tại mình vẫn muốn sử dụng lại cái router cũ đó.

twins
22-04-2006, 10:30
Mình quả thật sai lầm khi chuyển từ FPT qua Medianet, tại qua nhà thằnng bạn test thu thì thấy tốc độ quá cao so với mức qui định do đó đã chuyển từ FPT sang Medianet, mình mới lắp hôm qua 21/04 thì thấy tốc độ đã trở lại đúng như bạn nói, được khoảng 120kb/s cho gói thấp nhất. Vậy là chế độ ưu đãi đã chấm dứt, quá bưc mình luôn nhưng vi lỡ lắp rồi nên đành chịu. Hiện tại đang còn 1 router có đầu vô là RJ11 của thằng FPT.
Xin hỏi có nơi nào bán đầu chuyển từ RJ45 qua RJ11 không tại mình vẫn muốn sử dụng lại cái router cũ đó.
- Nếu nói chính xác hơn, phải thật sự đăng ký xong và xài qua thì mới biết chất lượng thực tế ra sao, mới biết từ thiên đường (tốc độ cao ngất trời) rơi xuống đất (như ADSL) là đau đến cỡ nào. sad

- Ở đây có 2 trường hợp:

+ Nếu bạn muốn sử dụng Modem Cable của Medianet cho đường truyền của FPT thì không được rồi vì 2 thiết bị khác nhau cách truyền tải và cách xử lý cũng sẽ rất khác nhau.

+ Nếu bạn muốn sử dụng Router cũ của FPT cho MediaNet thì cũng không được, bạn phải mua mới 1 Router có ít nhất 4 cổng RJ45 ngay trên Router thì mới được.

Đơn giản hơn, bạn có thể hình dung: trên Modem Cable chỉ có 1 cổng RJ45, nếu bạn cắm 1 đầu sợi dây mạng vào Modem Cable, đầu còn lại cắm vào Router FPT thì sẽ không còn đầu để xuất ra cổng LAN cho PC nữa. Do đó, ưu tiên hàng đầu bạn thì vẫn phải bỏ luôn Router cũ của FPT mà thay vào đó là Router mới có hổ trợ ít nhất 4 cổng RJ45 (khi cắm 1 đầu vào Modem Cable, 1 đầu cắm vào Router có 4 cổng RJ45 thì bạn vẫn còn 3 đầu cắm vào 3 PC hoặc cắm 1 đầu trong 3 đầu kia vào Switch/Hub để chia sẻ Internet ra cho 8-10 máy khác). Sơ đồ sẽ theo hình sau: Modem Cable -> Router 4 cổng RJ45 -> đến PC hoặc Switch/Hub chi sẽ Net cho các PC khác

Nếu bạn muốn sử dụng luôn Router FPT thì sơ đồ sẽ như sau: Modem Cable -> Router FPT -> Router 4 cổng RJ45 -> đến PC hoặc Switch/Hub chi sẽ Net cho các PC khác. Và khi chọn cách này thì phải chịu cảnh tốn tiền điện nhiều hơn cách trên vì phải tốn đến 3 lần cắm điện cho 3 thiết bị (Modem Cable, Router FPT, Router RJ45), còn cách trên chỉ tốn điện cho 2 thiết bị (Modem Cable và Router 4 cổng RJ45) mà thôi.

Theo mình được được biết thì đầu RJ11 là đầu dây điện thoại, còn RJ45 là đầu để cắm vào card mạng Ehternet và hình như không có đầu chuyển đổi nào chuyển đổi qua lại giữa RJ11 và RJ45.

hndt38
22-04-2006, 10:35
Đúng là may mắn quá, hôm bữa mình vừa hủy hơp đồng với Medianet xong, chứ không lại bị lừa như mấy bác.

twins
22-04-2006, 11:28
Đúng là may mắn quá, hôm bữa mình vừa hủy hơp đồng với Medianet xong, chứ không lại bị lừa như mấy bác.
Ở đây có thể nói vừa là lừa êm đẹp vừa là không lừa gì hết, sở dĩ mình nói như vậy là vì:

1. Ngay tại trang chủ MediaNet đưa ra các gói dịch vụ gần giống như của VNN và FPT, đơn vị đưa ra đều là Kilobit và Megabit.

Nhóm 1: Maxium 1 Mbps Download ~= 125 Kb/s(trọn gói: 200.000 VND)
Nhóm 2: Maxium 2 Mbps Download + 256 Kbps Upload ~= 250kb/s (trọn gói: 350.000 VND)
Nhóm 3: Maxium 2 Mbps Download + 640 Kbps Upload ~= 250kb/s (trọn gói: 600.000 VND)
Nhóm 4: Maxium 3 Mbps Download ~= 375kb/s (trọn gói: 900.000 VND)
Nhóm 5: Maxium 4 Mbps Download ~= 500kb/s (trọn gói: 1.800.000 VND)

Cái hiện tại mà MediaNet giới hạn lại là đúng theo bảng giá mà họ đưa ra. Nếu đi kiện thì cũng không làm gì được họ.

2. Khi họ mới khai trương dịch vụ thì ngoài phần khuyến mãi tặng Modem, tặng phí hòa mạng hay giảm cước SCTV thì không nói những việc này đều có rõ ràng trong các giấy tờ hay tờ bướm chứng minh. Nhưng nói ưu đãi về tốc độ thì mình chưa nghe và cũng chưa thấy gì hết.

Họ tặng mình phần download tốc độ cao nếu xét theo khách quan thì MediaNet có quyền làm vậy vì họ là người mở ra dịch vụ thì họ có quyền được đưa ra các chiêu thức để giữ chân khách hàng. Họ có thể chấm dứt khi nào họ muốn.

Nhưng cái mà MediaNet sai lầm ở đây chính là:

+ Đưa ra hình thức ưu đãi mà không nói rõ là gì, trên trang chủ MediaNet chỉ có 1 câu ngắn gọn như sau: "Chính sách ưu đãi", còn ưu đã chi tiết hơn là gì chỉ chắc chỉ có nội bộ cty mới biết, khách hàng nếu không hỏi gì hết chắc chắc không biết luôn á. Và cũng không có 1 dòng thông báo nào trên trang chủ hay qua Email của khách hàng hay ít nhất cũng phải gọi điện thoại chứ...đây mới là điều sai trầm trọng của MediaNet.

+ Đưa ra hình thức ưu đãi là cho phép khách hàng download với tốc độ quá cao, làm cho khách hàng tin rằng tốc độ này mới là tốc độ của Medianet và sẽ ổn định như vậy nên sẽ xảy ra tin huống: khách hàng này quảng cáo cho các khách hàng khác đến lắp MediaNet. Và như vậy MediaNet đã "thả con tép bắt con tôm", bây giờ khách hàng đến đăng ký 1 lúc mỗi đông thì họ lại bắt đầu kết thúc việc ưu đãi và cho khách hàng mới sử dụng theo đúng tốc độ thực.

Oh La La
22-04-2006, 11:31
lừa chổ nào ? xin hỏi bác xài net quan trọng nhất là gì ? tui chỉ thích " click & see", còn về dộ ổn định của Medianet thì các bác nào mới gắn thì se cảm thấy khó chịu trong 2 tuần dầu vì dis nhưng càng ve sau thì lai càng thích như tui bay giò ne , treo máy choi game cả mấy tuần nay chẳng thấy Dis là gì . Mà các bác trước khi chủi thằng Media thì nên xem lại thằng SCTV và dây là nguyên nhân .... http://www.sctv.com.vn/lich%20cup%20dien%20mang%20cap%20huu%20tuyen.aspx
luôn đc update ! ^^

trinhykien
22-04-2006, 11:46
Tôi dùng cable internet của Hà Nội cũng disconnect liên tục, tưởng mình không may hóa ra các bác ở SG cũng vậy! Mấy ông KTV đến mấy lần cũng pó tay! Đành sài tiếp ADSL thôi các bác à!!!

twins
22-04-2006, 11:47
lừa chổ nào ? xin hỏi bác xài net quan trọng nhất là gì ? tui chỉ thích " click & see", còn về dộ ổn định của Medianet thì các bác nào mới gắn thì se cảm thấy khó chịu trong 2 tuần dầu vì dis nhưng càng ve sau thì lai càng thích như tui bay giò ne , treo máy choi game cả mấy tuần nay chẳng thấy Dis là gì . Mà các bác trước khi chủi thằng Media thì nên xem lại thằng SCTV và dây là nguyên nhân .... http://www.sctv.com.vn/lich%20cup%20dien%20mang%20cap%20huu%20tuyen.aspx
luôn đc update ! ^^
Không, bây giờ điều chúng ta quan tâm chính là tốc độ hơn là sự ổn định, cho dù là mạng chập chờn (theo như lịch cúp điện) nhưng tốc độ cao thì khách hàng chấp nhận xài không vấn đề gì cả, trong khi hiện giờ xét trong tình trạng ổn định nhưng tốc độ không thua gì ADSL thì mới là điều đáng nói.

Nếu nói đến lịch cúp điện thì MediaNet cũng đã sai xót tại sao không dành 1 góc nhỏ đặt nội dung khu vực cúp điện theo ngày/theo tuần của SCTV qua trang chủ MediaNet. Khách hàng chỉ cần vào MediaNet là có thể xem lịch cúp điện có liên quan tới việc truy cập Net rồi. Nếu khách hàng không ghé qua trang SCTV thì chẳng lẽ lại bó tay không biết 1 chúg thông tin gì hết về việc sẽ không vào Net được vào những ngày cúp điện của SCTV mà chỉ có tại SCTV có trong khi MediaNet lại không có.

Dù MediaNet phụ thuộc vào SCTV nhưng MediaNET phải chủ động hơn rất nhiều trong việc cung cấp thông tin về các thông báo có liên quan tới MediaNet đến khách hàng biết, còn như hiện nay thì mình thấy MediaNet chưa ổn chút nào.

KIMSONVU
22-04-2006, 12:26
Nói tóm lại tìn ít thì ko thể có gỗ cẩm lai được...cũng may chưa cắt VNN...tui sẽ chờ xem tình hình trong 2-3 tháng!Nhưng trước hết tui thấy thằng này làm ăn một cách quá mập mờ !

net_newbie
22-04-2006, 13:28
Bạn TWINS nói: "trên Modem Cable chỉ có 1 cổng RJ45, nếu bạn cắm 1 đầu sợi dây mạng vào Modem Cable, đầu còn lại cắm vào Router FPT thì sẽ không còn đầu để xuất ra cổng LAN cho PC nữa"

- Đầu vào của thằng router FPT là đầu RJ11, router nào mà không có đầu ra hả bạn. Cụ thể ở đây router của FPT có đầu ra là RJ45

"Modem Cable chỉ có 1 cổng RJ45, nếu bạn cắm 1 đầu sợi dây mạng vào Modem Cable, đầu còn lại cắm vào Router FPT thì sẽ không còn đầu để xuất ra cổng LAN cho PC nữa"

- Đầu còn lại của modem là đầu RJ45 trong khi đó đầu vào của thằng FPT là đầu RJ11. Router FPT vẫn có đầu ra cho RJ45.

"Nếu bạn muốn sử dụng Router cũ của FPT cho MediaNet thì cũng không được, bạn phải mua mới 1 Router có ít nhất 4 cổng RJ45 ngay trên Router thì mới được. "

- Đã mua router mới thì cần gì phải dùng router của thằng FPT.

Ý mình muốn hỏi là có cách nào để có thể chuyển từ đầu RJ45 sang đầu RJ11 hay không. Như vậy thì có thể tận dụng được router cũ của thằng FPT.
Sơ đồ mình như sau: đầu ra của cable modem là đầu RJ45 mình phải cắm vào đầu vào của thang FPT router la đầu RJ11, do đó mình mới cần sự chuyển đổi từ RJ45 qua RJ11. Sau đó từ Router FPT có 1 đầu ra RJ45 cho mạng lan, cắm vào hub thì có thể chia sẽ được rồi, hub thì mình có sẵn

Đây là trang bán đoạn dây có một đầu là RJ45 và một đầu là RJ11
http://shopping.kelkoo.co.uk/b/a/ss_rj11_rj45_cable.html

Mình hỏi là ở VN có bán loại dây như vậy hoặc một jack chuyển từ RJ45 sang RJ11 hay không.
Ai biết xin chỉ giúp.
http://img.kelkoo.com/uk/medium/660/352/47817203242833275909787489716744352660.jpg
RJ45 to RJ11 Converter Cable 1.5m: ở đây nó bán với giá 6.75 bảng anh, như vậy vẫn còn rẻ so với mua thêm một router khác.

Bây giờ Medianet đã trở về với tốc độ thực của nó rồi đó, Do đó khuyến cáo với mấy bạn nào đang định lắp vì nghe nói nó tốc độ nhanh thì đừng nên lắp, nếu không sẽ hối hận như tôi.

twins
22-04-2006, 13:42
Ý mình muốn hỏi là có cách nào để có thể chuyển từ đầu RJ45 sang đầu RJ11 hay không. Như vậy thì có thể tận dụng được router cũ của thằng FPT.
Sơ đồ mình như sau: đầu ra của cable modem là đầu RJ45 mình phải cắm vào đầu vào của thang FPT router la đầu RJ11, do đó mình mới cần sự chuyển đổi từ RJ45 qua RJ11. Sau đó từ Router FPT có 1 đầu ra RJ45 cho mạng lan, cắm vào hub thì có thể chia sẽ được rồi, hub thì mình có sẵn

Đây là trang bán đoạn dây có một đầu là RJ45 và một đầu là RJ11
http://shopping.kelkoo.co.uk/b/a/ss_rj11_rj45_cable.html

Mình hỏi là ở VN có bán loại dây như vậy hoặc một jack chuyển từ RJ45 sang RJ11 hay không.
Ai biết xin chỉ giúp..

Theo mình biết thì hình như ít ai làm theo cách trên, mọi người đều dùng cách đấu đầu RJ45 sang đầu RJ45 (cả ngõ vào lẫn ngõ ra), còn đấu cổng RJ45 ngõ ra biến thành ngõ vào RJ11 thì hiếm.

Mình đang ở khu vực Q1 TPHCM có ghé qua đường BTX hỏi thìkhông có bán, không biết ở khu vực khác có bán không.

vnskyline
22-04-2006, 13:44
Tui cũng là nạn nhân của Media Net đây, rất vui khi tìm được một 4rum như vậy, có lẽ phải nhờ đến bác twins và các bro ở đây làm rõ việc này mới được. Thằng Media Net này chắc nó muốn giống thằng Viettel Mobile hay seo ấy, chắc là nó nghĩ chờ chúng ta đưa nó lên báo để được nổi tiếng như thằng Viettel Mobile

net_newbie
22-04-2006, 13:48
Cám ơn bạn TWINS đã nhiệt tình giúp đỡ, hiện tại vẫn chưa cắt mạng của FPT, không biết có nên hủy hợp đồn với thằng Medianet này không nữa, vì tiền mua router mới cũng khá đắt hơn 700k mà tốc độ thì không nhanh hơn FPT bao nhiêu.

twins
22-04-2006, 14:05
Nói tóm lại tìn ít thì ko thể có gỗ cẩm lai được...cũng may chưa cắt VNN...tui sẽ chờ xem tình hình trong 2-3 tháng!Nhưng trước hết tui thấy thằng này làm ăn một cách quá mập mờ !

Cám ơn bạn TWINS đã nhiệt tình giúp đỡ, hiện tại vẫn chưa cắt mạng của FPT, không biết có nên hủy hợp đồn với thằng Medianet này không nữa, vì tiền mua router mới cũng khá đắt hơn 700k mà tốc độ thì không nhanh hơn FPT bao nhiêu.

Ah, nếu net_newbie có ý chấm dứt hợp đồng thì phải phải thanh toán đúng số tiền cước mà net_newbie chọn (theo dung lượng hay dạng trọn gói), đồng thời cộng thêm chi phí 10% cho tiền VAT.

Theo mình, khi bạn chấp dứt hợp đồng Medianet thì bạn không nên chấm dứt hợp đồng luôn mà chỉ nên theo dạng tạm dừng không sử dụng (khi chọn cách này phải đóng thêm chi phí là 50.000 VND ngoài tiền chấm dứt hợp đồng cho MediaNet), sau này bạn muốn chuyển lại sử dụng MediaNet thì hoàn toàn là miễn phí, bạn không phải mất chi phí lắp mới lại từ đầu hay cũng như không phải mất chi phí mua Modem Cable.

Đây là trang thông tin mà mình biết được: http://www.enet.vn/internet/news/show.asp?zoneid=73&articleid=63&activezone=77

lonelyheart
22-04-2006, 19:51
Mình cũng bị download P2P chậm như rùa nè, không biết làm sao nữa, mà mình chủ yếu là dùng cái này để down anime, nếu cứ chậm vậy hoài thì sao hả trời. Để thứ 2 gọi điện thử, nếu tình trạng này mà bị hoài là bye bye nó luôn. Hạn chế tốc độ thì ko sao vì đối với mình 100KB cũng là quá đủ nhưng khốn ở chỗ là nó ko cho mình down P2P, mấy ngày nay down P2P toàn 3-4 KB ko à ( còn chậm hơn dial up nữa ), mình ko thể chịu được tình trạng này 1 tuần nữa chứ đừng nói đến 1 tháng. Bực mình quá... để thứ 2 xem sao.... nếu ko thì chuyển quách qua FPT, ba con nao co kinh nghiem chi minh coi FPT download Bittorrent co nhanh khong :((.

giahuypotter
23-04-2006, 10:38
To lonely heart: bạn thử port khác đi, cho bitcomet chọn random port là tốt nhất, bảo đảm sau khi chọn port, nếu phần initiation trong peers của bạn có remote xuất hiện thì sẽ cải thiện lắm, vì sau đợt chó má của media net thì mấy cái port hiện dành cho bitcomet của bạn tự dưng bị block hết à 8-}, mình cũng bị và đã cải thiện được đáng kể rồi.

lonelyheart
23-04-2006, 12:25
Mình đã thử chỉnh port, cũng lên được remote tới 80% số lượng Peer connect luôn nhưng tốc độ tông công chỉ tầm 10KB ko à :(

lybinh
23-04-2006, 14:05
Mình đã thử chỉnh port, cũng lên được remote tới 80% số lượng Peer connect luôn nhưng tốc độ tông công chỉ tầm 10KB ko à :(
tui dùng utorrent đây còn dược 70k mà.

lonelyheart
23-04-2006, 14:35
tui dùng utorrent đây còn dược 70k mà.

Trời , sao lại như vậy được tui down utorrent toàn 9 - 10 seed mà chỉ toàn 7-8KB ko à , thật là chán đời quá, có khi nào tốc độ download phai tương ứng với tốc độ upload ko , tức là anh up 16KB/s thì cũng chỉ down được chừng đó thôi nếu vậy thì đăng kí Media Net thật sai lầm , thà chọn FPT hay Viettel dù nó chậm thiệt nhưng tốc độ up cũng được những 512KB, dùng để down lúc khuya chắc ko đến nỗi :bawling:
Với lại khi down = bittorent ( cả comet lan utorrent ) thì tốc độ duyệt web và direct download chậm hẳn, chỉ bằng cỡ dial-up thậm chí ko vộ được web cho dù tốc độ down bittorent thấp xỉn. Botay.com luôn, mình thật sự chán thằng này quá.

giahuypotter
23-04-2006, 17:07
Tội nghiệp bạn thiệt, tui download torrent 24/24, download http vẫn bình thường, vào web bình thường, chỉ có cái là tổng tốc độ download luôn là 125KB/s thôi(thời huy hoàng còn đâu :khoc:). Thử cái này xem sao, vào prefrences của cái utorrent, kiếm phần nào có nói Max half-open TCp connection, giới hạn nó xuống 5,6 nếu số default của nó là 10. Ngoài ra tốc độ up của bạn cung5 ảnh hưởng tới download đó, nhưng không phải kiểu up nhiều mới download được nhiều đâu, cái đó chỉ ảnh hưởng tới mấy cái private tracker thôi, còn torrent anime toàn public tracker, với tình hình của ai xài medianet gói đầu tiên thì tốt nhất nên limit upload speed còn dưới 10KB/s, để unlimit là bạn tiu. Chúc may mắn trong lĩnh vực P2P :D

lybinh
23-04-2006, 18:21
bạn mà không limit upload thì bạn trá tiền mẹt sỉu he he

lonelyheart
23-04-2006, 22:08
to giahuypotter
Cảm ơn bạn mình đã thử như bạn nói, thì ra là do mình để tốc độ upload cao quá, tại lúc trước mình thấy tốc độ cao quá nên chia sẻ cho mọi người cùng down luôn, ai ngờ nó cắt cái cụp :(. Mình đã chỉnh nhiều cách để tìm ra thiết lập tối ưu , bây giờ cũng đạt được tốc độ tạm chấp nhận được cỡ 20-25KB nhưng vẫn còn chậm quá :(

Hì hục suốt ngày hôm qua rút cục cũng đã tìm ra được nguyên do nên chia sẻ kinh nghiệm với mấy bạn cùng bị như mình. Đó là do tốc độ upload thiết lập chưa cân đối với tốc độ download. Khởi đầu các bạn chỉnh max upload cỡ 5 KB thôi ( xai utorrent ), sau đó chuyển qua tab speed dể theo dõi đồ thị tốc độ, khi nào đường màu xanh (download) ổn dịnh = 1 dường tương đối thẳng, lúc đó chình là lúc tỉ lệ down/up đã ổn định. Lúc này bạn mở reference ra để chỉnh max upload rate lên 1 đơn vị, lúc đó tốc độ download sẽ tăng lên rất cao, bạn chờ cho nó ổn định trở lại rùi lại tăng tiếp. Cứ thế bạn chọn con số mà tốc độ down cao nhất, theo kinh nghiệm của minh thi tới 9 là tốc độ down bắt đầu giảm mạnh, nên con số tối ưu là cỡ 7-8; Bây giờ mình đạt cỡ 40-50KB, nhưng ko hiểu sao Bitcomet lại ko được tốc độ như vậy cho cùng 1 thiết lập như bên utorrent ????

lybinh
25-04-2006, 04:49
to giahuypotter
Cảm ơn bạn mình đã thử như bạn nói, thì ra là do mình để tốc độ upload cao quá, tại lúc trước mình thấy tốc độ cao quá nên chia sẻ cho mọi người cùng down luôn, ai ngờ nó cắt cái cụp :(. Mình đã chỉnh nhiều cách để tìm ra thiết lập tối ưu , bây giờ cũng đạt được tốc độ tạm chấp nhận được cỡ 20-25KB nhưng vẫn còn chậm quá :(

Hì hục suốt ngày hôm qua rút cục cũng đã tìm ra được nguyên do nên chia sẻ kinh nghiệm với mấy bạn cùng bị như mình. Đó là do tốc độ upload thiết lập chưa cân đối với tốc độ download. Khởi đầu các bạn chỉnh max upload cỡ 5 KB thôi ( xai utorrent ), sau đó chuyển qua tab speed dể theo dõi đồ thị tốc độ, khi nào đường màu xanh (download) ổn dịnh = 1 dường tương đối thẳng, lúc đó chình là lúc tỉ lệ down/up đã ổn định. Lúc này bạn mở reference ra để chỉnh max upload rate lên 1 đơn vị, lúc đó tốc độ download sẽ tăng lên rất cao, bạn chờ cho nó ổn định trở lại rùi lại tăng tiếp. Cứ thế bạn chọn con số mà tốc độ down cao nhất, theo kinh nghiệm của minh thi tới 9 là tốc độ down bắt đầu giảm mạnh, nên con số tối ưu là cỡ 7-8; Bây giờ mình đạt cỡ 40-50KB, nhưng ko hiểu sao Bitcomet lại ko được tốc độ như vậy cho cùng 1 thiết lập như bên utorrent ????

tui thử như bạn nhưng chẳng thấy tác dụng gì,sau đó tui vào dọc file help của utorrent và thấy có nhửng diếm chú ý như sau:

-nếu bạn thấy cái đèn màu vàng ở bên dưới thanh status thì có vấn đề và tốc độ download không thể nào cao dược,bạn phải tắt firewall của window và đặc biệt là worm protection của norton av 2005(máy tui bị thằng này mà giảm tốc)
-utorrent khuyến cáo bạn phải set từ 10000 trở len(tui set port 11500)
-sau khi disable norton av 2005 worm protection vá set port 11500
tốc độ down tăng từ 40k lên 110k vào ban đêm
-bạn thư làm xem coi có cải thiện được gì không

L.T.H
25-04-2006, 10:21
:d ...mấy hôm nay tự nhiên nó good quá ...download Mega ( premium acc) toàn dc chừng 300KB/s ...Ít thấy Disconnect nữa...Lúc mới gắn cho mình, tụi nhân viên nó Set TCP/IP là 192.168.100.100 gì đó ...xài cái này thì chuá chậm , em chơi luôn Obtain IP và Obtain Sever , Download nhanh kinh ! hy vọng nó giữ vững thế này và m2nh ko còn phãi chữi nó nữa lolzz

twins
25-04-2006, 10:49
:d ...mấy hôm nay tự nhiên nó good quá ...download Mega ( premium acc) toàn dc chừng 300KB/s ...Ít thấy Disconnect nữa...Lúc mới gắn cho mình, tụi nhân viên nó Set TCP/IP là 192.168.100.100 gì đó ...xài cái này thì chuá chậm , em chơi luôn Obtain IP và Obtain Sever , Download nhanh kinh ! hy vọng nó giữ vững thế này và m2nh ko còn phãi chữi nó nữa lolzz
Nếu bạn thuê gói 2 (Home Basic) thì 300Kb/s là tốc độ max mà bạn có được, do đó không tự nhiên mấy hôm nay good mà mặc định tốc độ đã là như vậy. Xét tốc độ 300Kb/s so với tốc độ lúc trước của MediaNet thì 300kb/s chỉ bằng 1/3 hay 1/4 (tức là tốc độ trước khi của gói 2 là hơn 1 Megabyte thật sự và có lúc lên đến hơn tốc độ của 1 đĩa mềm 1.4 MB/s => download cực nhanh, 600MB dữ liệu sẽ download mất khoảng ~ 5 phút 18 giây).

net_newbie
25-04-2006, 12:44
Mình mới gọi điện thoại lên 9105555 hỏi nó thì nó nói là tốc độ của nó từ trước cho đến giồ7 vẫn như cũ, không có giới hạn gì hết. Mình nói lúc trước luôn down được trên 400kb/s cho gói thấp nhất thì nó nói là tùy ngày, thật là vô lý. Mình mới lắp hôm thứ sáu tuần trước, giờ đinh hủy hợp đồn trở lại thằng FPT, hỏi nó như thế nào thì nó trả lời là mình phải trả lại cho nó 300 ngàn đồng tiền hòa mạng, tại lúc lắp đặt thì nó miễn phí khoản tiền này. Mà điều này thì không hề thấy ghi trong bản hợp đồng.
370 ngàn tiền modem thì coi như mất luôn, không được trả lại cho dù mình co trả modem cho nó hay không.
Còn một cái nữa là thằng này cấm mình gọi điện thoại internet bằng Usvoiz chỉ cho gọi những thằng của VN thôi.

twins
25-04-2006, 13:28
Mình mới gọi điện thoại lên 9105555 hỏi nó thì nó nói là tốc độ của nó từ trước cho đến giồ7 vẫn như cũ, không có giới hạn gì hết. Mình nói lúc trước luôn down được trên 400kb/s cho gói thấp nhất thì nó nói là tùy ngày, thật là vô lý. Mình mới lắp hôm thứ sáu tuần trước, giờ đinh hủy hợp đồn trở lại thằng FPT, hỏi nó như thế nào thì nó trả lời là mình phải trả lại cho nó 300 ngàn đồng tiền hòa mạng, tại lúc lắp đặt thì nó miễn phí khoản tiền này. Mà điều này thì không hề thấy ghi trong bản hợp đồng.
370 ngàn tiền modem thì coi như mất luôn, không được trả lại cho dù mình co trả modem cho nó hay không.
Còn một cái nữa là thằng này cấm mình gọi điện thoại internet bằng Usvoiz chỉ cho gọi những thằng của VN thôi.
Về phần trả lại 300.000 ngàn phí hòa mạng có thật không newbie? Nếu đúng thì mình sẽ kiên quyết hỏi cho ra lẽ mới được.

Cách đây 2 ngày mình gởi Email bức xúc thẳng thừng ngay ENET (http://www.enet.vn/) (tức tổng công ty điện lực EVN Telecom) về câu quảng cáo "Vượt quá những gì mong đợi" của MediaNet là hoàn toàn không đúng sự thật, thì lập tức hôm sau câu quảng cáo này đã được gỡ bỏ khỏi trang chủ của MediaNet. Mọi người có thể vào trang MediaNet (http://www.media.net.vn/) xem (lúc chưa bị xóa thì câu quảng cáo nằm bên dưới dòng Giải trí phong phú hấp dẫn và được in đậm màu đỏ cỡ chử gấp 3 lần so với cỡ chữ Giải trí phong phú hấp dẫn). Điều này có nghĩa là ENET đã biết đó là cho là đúng và đã xóa nó đi.

MediaNet làm ăn quá qua mặt khách hàng, về chuyện trả lại cước 300.000 VND thì đã miễn phí hoàn toàn phí thì sẽ không tính tiền cho dù khách hàng chấm dứt hợp ngang giữa chừng nhưng giờ nếu buộc khách hàng trả lại thì Medianet thật quá đáng, không thể chấp nhận có chuyện này được.

lonelyheart
25-04-2006, 21:59
-nếu bạn thấy cái đèn màu vàng ở bên dưới thanh status thì có vấn đề và tốc độ download không thể nào cao dược,bạn phải tắt firewall của window và đặc biệt là worm protection của norton av 2005(máy tui bị thằng này mà giảm tốc)
-utorrent khuyến cáo bạn phải set từ 10000 trở len(tui set port 11500)
-sau khi disable norton av 2005 worm protection vá set port 11500
tốc độ down tăng từ 40k lên 110k vào ban đêm
-bạn thư làm xem coi có cải thiện được gì không

Hôm bữa chỉ là nhất thời, bây giờ tốc độ xuống lại rùi :crying: cỡ 20 - 30 à sad :crying: tui cũng đã thử cách bạn chỉ mà tình hình ko cải thiện mấy chắc tai tùy khu vực, tui ở Q3 chắc đông người sài :crying:

lybinh
26-04-2006, 02:11
Hôm bữa chỉ là nhất thời, bây giờ tốc độ xuống lại rùi :crying: cỡ 20 - 30 à sad :crying: tui cũng đã thử cách bạn chỉ mà tình hình ko cải thiện mấy chắc tai tùy khu vực, tui ở Q3 chắc đông người sài :crying:
-nhà tui củng ở quận 3 nè có sao dâu,vào ban dêm cứ gọi là từ 100k trở lên,bạn kêu tui qua config dùm cho
-các bồ ơi cái utorrent của tui nó download chừng có hơn 100k à,vậy mà du metter nó báo hơn 200k trong khi đó tui chảng vào internet chang có chương trình nào chạy ngầm(tui chạy hijackthis xem rồi).các bạn có biết tại sao khong chỉ dùm tui với

L.T.H
26-04-2006, 07:10
Nếu bạn thuê gói 2 (Home Basic) thì 300Kb/s là tốc độ max mà bạn có được, do đó không tự nhiên mấy hôm nay good mà mặc định tốc độ đã là như vậy. Xét tốc độ 300Kb/s so với tốc độ lúc trước của MediaNet thì 300kb/s chỉ bằng 1/3 hay 1/4 (tức là tốc độ trước khi của gói 2 là hơn 1 Megabyte thật sự và có lúc lên đến hơn tốc độ của 1 đĩa mềm 1.4 MB/s => download cực nhanh, 600MB dữ liệu sẽ download mất khoảng ~ 5 phút 18 giây).

heheh...mình dùng gói 1 Economic đó bạn ! download bằng Mega hay Rapid với Acc premium thì tốc độ tốt lắm...download cùnglúc chừng 5files thì speed chừng over 200KB/s ..lâu lâu dzọt lên 300KB/s ..còn download 1 file thì luon luôn hơn 300KB/s :) Hy vọng ổn định dzậy wòai luôn cho mình nhờ !

....
Ah ! mình dùng cái Ringvoiz để phone sang U.S được đó bạn !Nhân viên bên Media nó đưa mình cái IP để mình set vào mục Firewall trong menu Setting của các chương trình gọi dt ..vBuzzer mìnhdùng cũng dc...

IP đó đây ! Ai dùng thì Set thử hen : 61.90.250.31:6588

Hell Fire
26-04-2006, 17:04
Oài, thấy mấy bác bàn tán xôm tụ wá :D. Sẵn tiện cho mình hỏi vài thứ lun :
1. Down = IDM thấy speed ghi > 100KB/s . Vậy là nhanh hay chậm vậy (mình xài gói 1)
2. Khi nào thì nó gởi hóa đơn cho mình, mình xài chắc cũng được 1tháng rồi mà chưa thấy gì hết, trong khi đứa bạn xài 1/2 tháng thì có hóa đơn rồi :D, chả hỉu.
3. Net mấy bạn có là lúc bật PC lên lun hay là fải thực hiện kết nối = tay (double click vô biểu tượng MediaNet, hiện bảng user/pass giống hồi xài dial-up vậy)? Mình fải tự connect chứ ko có kết nối tự động (modem COM21) trong khi bà chị xài medianet (gắn từ hồi nó mới ra, modem đứng màu đen) thì mở máy lên là có kết nối, tìm trong fần Network Connections cũng ko thấy kết nối nào khác ngoài LAN.

Thanx moị người.

twins
26-04-2006, 17:21
Oài, thấy mấy bác bàn tán xôm tụ wá :D. Sẵn tiện cho mình hỏi vài thứ lun :
1. Down = IDM thấy speed ghi > 100KB/s . Vậy là nhanh hay chậm vậy (mình xài gói 1)
2. Khi nào thì nó gởi hóa đơn cho mình, mình xài chắc cũng được 1tháng rồi mà chưa thấy gì hết, trong khi đứa bạn xài 1/2 tháng thì có hóa đơn rồi :D, chả hỉu.
3. Net mấy bạn có là lúc bật PC lên lun hay là fải thực hiện kết nối = tay (double click vô biểu tượng MediaNet, hiện bảng user/pass giống hồi xài dial-up vậy)? Mình fải tự connect chứ ko có kết nối tự động (modem COM21) trong khi bà chị xài medianet (gắn từ hồi nó mới ra, modem đứng màu đen) thì mở máy lên là có kết nối, tìm trong fần Network Connections cũng ko thấy kết nối nào khác ngoài LAN.
Thanx moị người.

1. Với gói 1 (Home Economic) mà download bằng IDM được > 100Kb/s như vậy là ổn, vì chỉ cần lấy 100Kbs x 8 = 800 Kbps (xấp xỉ 1 Mbps, tốc độ tối đa mà gói 1 cho phép khách hàng sử dụng).

2. Bạn giống mình, mình đã xài gần 3 tháng nhưng vẫn chưa thấy hòa đơn được gửi tới. Theo như ghi nhận của mình qua gửi Email support tới MediaNet thì MediaNet cho nợ cước không quá 1 tháng và số tiền nợ không quá 50.000 VND (Medianet trả lời như vậy, nhưng thực sự mình vẫn chưa hiểu lắm cách MediaNet cho nợ cước và không phát hóa đơn cho khách hàng 1 tháng/lần, mà cứ để tình trạng nợ diễn ra thì nguy hiểm qua). Biết đâu: 3 tháng gửi hóa đơn 1 lần, nếu xài gói 1 sử dụng trọn gói thì hóa đơn 3 tháng sẽ là: 200.000 x 3 = 600.000 VND + 10% VAT = 660.000 VND, còn nếu sử dụng gói 2 trọn gói thì hóa đơn là: 350.000 x 3 = 1.050.000 VND + 10%VAT = 1.155.000 VND sad

3. Cable Modem của mình cũng là com21 (màu xanh), MediaNet còn 1 loại nữa tên là: Modem Daphne do chưa thấy nên mình chưa biết màu gì. Nếu Modem Cable của chị bạn có màu đen thì có thể đúng là Modem Daphne của Medianet.

Với Modem Cable Com21 thì phải connect bằng tay, không thể tự động connect vào internet. Nếu muốn tự động thì phải gắn thêm Broadband Router.

Hiện nay mọi người đều xài kết nối qua card mạng Ethernet (LAN), kết nối USB chỉ xài khi không muốn xài kết nối qua card mạng Ethernet hay máy gắn Modem Cable không có card ethernet sẵn.

lonelyheart
26-04-2006, 20:06
-nhà tui củng ở quận 3 nè có sao dâu,vào ban dêm cứ gọi là từ 100k trở lên,bạn kêu tui qua config dùm cho
-các bồ ơi cái utorrent của tui nó download chừng có hơn 100k à,vậy mà du metter nó báo hơn 200k trong khi đó tui chảng vào internet chang có chương trình nào chạy ngầm(tui chạy hijackthis xem rồi).các bạn có biết tại sao khong chỉ dùm tui với

Trùi ơi thật là bất công, nhà bạn cũng o quận 3 hả :crying:, hay là bạn chụp hình mấy cái thiết lập của bạn trong utorrent hay bitcomet rùi gửi bằng mail cho mình đi email của minh là chunchun01@gmail.com , cảm ơn nhiều lắm :crying: :crying: :crying:

Hell Fire
26-04-2006, 23:24
1. Với gói 1 (Home Economic) mà download bằng IDM được > 100Kb/s như vậy là ổn, vì chỉ cần lấy 100Kbs x 8 = 800 Kbps (xấp xỉ 1 Mbps, tốc độ tối đa mà gói 1 cho phép khách hàng sử dụng).

2. Bạn giống mình, mình đã xài gần 3 tháng nhưng vẫn chưa thấy hòa đơn được gửi tới. Theo như ghi nhận của mình qua gửi Email support tới MediaNet thì MediaNet cho nợ cước không quá 1 tháng và số tiền nợ không quá 50.000 VND (Medianet trả lời như vậy, nhưng thực sự mình vẫn chưa hiểu lắm cách MediaNet cho nợ cước và không phát hóa đơn cho khách hàng 1 tháng/lần, mà cứ để tình trạng nợ diễn ra thì nguy hiểm qua). Biết đâu: 3 tháng gửi hóa đơn 1 lần, nếu xài gói 1 sử dụng trọn gói thì hóa đơn 3 tháng sẽ là: 200.000 x 3 = 600.000 VND + 10% VAT = 660.000 VND, còn nếu sử dụng gói 2 trọn gói thì hóa đơn là: 350.000 x 3 = 1.050.000 VND + 10%VAT = 1.155.000 VND sad

3. Cable Modem của mình cũng là com21 (màu xanh), MediaNet còn 1 loại nữa tên là: Modem Daphne do chưa thấy nên mình chưa biết màu gì. Nếu Modem Cable của chị bạn có màu đen thì có thể đúng là Modem Daphne của Medianet.

Với Modem Cable Com21 thì phải connect bằng tay, không thể tự động connect vào internet. Nếu muốn tự động thì phải gắn thêm Broadband Router.

Hiện nay mọi người đều xài kết nối qua card mạng Ethernet (LAN), kết nối USB chỉ xài khi không muốn xài kết nối qua card mạng Ethernet hay máy gắn Modem Cable không có card ethernet sẵn.
Choài, bác reply nhanh wá. Thanx bác nhìu. Phào. Thấy bác fán tốc độ em OK em cũng đỡ lo, nhưng ko bít duy trì được bi lâu :D. Còn vụ modem thì em cũng nghĩ là cái COM21 chắc ko lưu đuợc user/pass lên modem nên mình fải làm vậy. Vụ hóa đơn thì mắc cười wá hen, bạn em xài 1/2 tháng - 24.000ngàn mà đã có giấy đòi :D, chắc nó để khi nào đủ 10triệu rồi đòi anh em mình lun wá :emlaugh:

L.T.H
28-04-2006, 17:42
Grr...! hum nay mình phải Crazy lần nữa rồi !27-4 rồi bên Quận 4 nó bảo nâng cấp , sữa chửa cái gì ah chẳng bít,,,mìnhko vào Net dc cả chiều tối ! sang nay 28-4 , connect vào thì dcm nó , speed very rùa ..dùng IDM mà speed cứ tầm 40 - 50KB/s ..chán với nãn .Surf NET thì nó load ko nỗi , làm PC bị Not Responding hoài ..Dễ điên ko chứ

lonelyheart
29-04-2006, 02:07
Duoc 40 - 50KB/s la còn đỡ đó, tui còn ko được đến cỡ đó nữa :-(

twins
29-04-2006, 09:03
Grr...! hum nay mình phải Crazy lần nữa rồi !27-4 rồi bên Quận 4 nó bảo nâng cấp , sữa chửa cái gì ah chẳng bít,,,mìnhko vào Net dc cả chiều tối ! sang nay 28-4 , connect vào thì dcm nó , speed very rùa ..dùng IDM mà speed cứ tầm 40 - 50KB/s ..chán với nãn .Surf NET thì nó load ko nỗi , làm PC bị Not Responding hoài ..Dễ điên ko chứ

Duoc 40 - 50KB/s la còn đỡ đó, tui còn ko được đến cỡ đó nữa :-(

2 bạn khá giống mình không biết có trùng khu vực không nhưng riêng khu vực của mình như sau:

3 ngày hôm nay (tính từ 27/4), tốc độ MediaNet phải nói là siêu siêu chậm, gói 2 đang có tốc độ hơn 200Kb/s (trước 27/4) thì sau 27/4 chỉ còn khoảng 90-110Kb/s (chỉ bằng tốc độ của gói cước 1) và hôm qua trời mưa to (từ khoảng 4h chiều) là xem như toàn bộ hệ thống MediaNet tê liệt hoàn toàn và phải đến 8h sáng nay (T7) mới vào Net trở lại (gần 17 tiếng đồng hồ Net bị tê liệt) mà tốc độ hoàn toàn vẫn chỉ mức ở nhóm cước 1, đã gửi Email phản hồi việc này nhưng vẫn không nhận được reply nào từ MediaNet trả lời lại...hix...hix...

Nếu cứ tình trạng này không có gì thay đổi từ đây đến qua lễ (2/5) thì mình sẽ chính thức tạm biệt Medianet để chuyển sang VNN/FPT sử dụng, chứ cứ đà xài MediaNet mà cứ trục trặc như thế thì tiền khách hàng bỏ ra không tương xứng với chất lượng đường truyền mà MediaNet đang quảng cáo.

lybinh
29-04-2006, 12:49
đúng là medianet mấy hôm nay như ****,cực kỳ không ổn định ,time out liên tục ,nhưng vì muốn xem truyền hình cap giá rẻ đành phỉa ở lại thôi

giahuypotter
29-04-2006, 13:16
Nếu so với twins thì tui may mắn hơn nhiều, vì tui cũng ở quận 10. Dù là tốc độ đã giảm xuống so với tháng đầu, nhưng chuyện dis ở chổ tui thì ít lắm, lâu lâu cỡ 5, 10 phút à. Về speed thì dùng IDM download 1 mình hoặc vừa IDM vừa bittorent thì cộng lại luôn xấp xỉ 125 đến 130KB/s, không hơn nhưng kịch trần, còn nếu download bitcomet khôgn thôi thì tuỳ, nếu gặp anime nhiều seed thì có thể kịch kim, còn không thì cứ 6,70KB/s, lâu lâu rớt xuống 40KB muốn lên thanh toán medianet :)). Surf net no problem. Hiện đang download 7 cái game PS2, moá, tổng speed có 70KB à, khoảng 3 ngày nữa mới xong. May là download xong rồi bán nên cũng có đồng tiền trả tiền điện, hehehe.

Có chuyện này mắc cười thấy bà. Hổm bữa medianet gọi điện xuống nhà tui, nói PC nhà tui dính virus rồi, kêu tắt máy, tắt modemn đi. Moá, nó thấy luồng connections chạy từ máy tui ra và từ ngoài vào ngày nào cũng có nên nó tưởng virus, mà virus cóc gì, bitcomet download mà :)). Có virus thì làm gì còn luồng connections nào, PC bị xoá sạch còn gì. Đúng noob!! Tiếc là không có router để port forward download bitcomet, xem mấy cái file mình download 15,16KB thấy đám nước ngoài nó 1,200KB thấy tủi quá :((

kcreative
29-04-2006, 15:47
mình cũng vậy, mấy hôm nay down chậm rì à. Bình thường down buổi sáng thì trên ~100kbps. Giờ chỉ còn mười mấy kbps à, có khi xuống ~1, 2kbps, chỉ down http bình thường. Làm ăn thế này chán wa', kg khá nổi. Bên US người ta có quyền kiện những nhà cung cấp dv quảng cáo kg đúng sự thật (ca sĩ Clay Aiken bị kiện vì hát dở, kg đúng như quảng cáo kìa. Báo VN đăng ấy...), ở VN dc kg nhỉ?

twins
29-04-2006, 15:58
Dù nói thế nào thì trước mắt ở thời điểm hiện tại thì mình sẽ xin nói lời tạm biệt MediaNet sau lễ 30/4 & 1/5 (có lẽ Medianet chỉ lo thu hút khách hàng tới đăng ký chứ chả quan tâm đến điều mà khách hàng cần nên chất lượng đến đây chỉ có vậy, chỉ bằng hoặc tệ hơn ADSL). Còn sau này khi MediaNet đã biết chú trọng đến khách hàng mà nâng cấp đường truyền cũng như cơ sở hạ tầng mạnh lên thì lúc đó mình sẽ xem xét quay lại.

Còn về tiền cước mình cho rằng dù giảm hay không giảm thì cũng không phải là vấn đề quan trọng lắm, trả 55.000 VND/tháng nếu đổi ra USD thì là khoảng 3.5USD cũng khá rẻ chứ không mắc (hay tính theo kiểu bữa ăn sáng thì 55.000 VND thỉ bằng khoảng 8 buổi ăn sáng, tinh trung bình 1 bữa ăn sáng khoảng 7.000 ngàn đồng). Còn hơn vì theo 11.000 VND mà sẽ bực mình với đường truyền truy cập và tốc độ chết lên chết xuống (nhất là khi bên SCTV & Medianet cúp điện hoặc khi trời mưa to thì thời gian có thể vào được Net là không xác định..có thể lên đến > 15 tiếng đồng hồ như hôm qua thử hỏi xem MediaNet có chú trọng đến khách hàng hay không chứ...hix..hix...Cho dù những lỗi trên là do yếu tố khách quan từ thiết bị và thời tiết nhưng Medianet cũng phải chủ động có phương án đối phó trước vì những lỗi trên mặc nhiên sẽ được lặp đi lặp lại nhiều lấn, nếu MediaNet cứ để tình trạng mạng rớt liên tục bị gián đoạn nhiều giờ liền thì chắc chắn MediaNet sẽ bị sẽ làm ăn thua lỗ và khách hàng tẩy chay không sớm thì muộn)

lybinh
29-04-2006, 17:15
. May là download xong rồi bán nên cũng có đồng tiền trả tiền điện, hehehe.:((

-mình củng download torrent nhiều cái hay lắm mà không biết làm sao
kiếm ra tiền từ cái đông này bạn vui lòng chỉ mình với

Có chuyện này mắc cười thấy bà. Hổm bữa medianet gọi điện xuống nhà tui, nói PC nhà tui dính virus rồi, kêu tắt máy, tắt modemn đi. Moá, nó thấy luồng connections chạy từ máy tui ra và từ ngoài vào ngày nào cũng có nên nó tưởng virus, mà virus cóc gì, bitcomet download mà :)). Có virus thì làm gì còn luồng connections nào, PC bị xoá sạch còn gì. Đúng noob!! Tiếc là không có router để port forward download bitcomet, xem mấy cái file mình download 15,16KB thấy đám nước ngoài nó 1,200KB thấy tủi quá :((

chăc là may của bạn bị hacker biến thanh zoombi chứ gì mà tui nghỉ củng lạ tui download bằng utorrent có 80k à vậy mà du metter nó báo gấp dôi khong hiêu tại sao,trong khi đo tui chẳng chạy gì khác

Abomination
01-05-2006, 04:11
Mình xài medianet được 4 tháng rồi ! Cũng như các bạn lúc đầu được 1MB, sau 2 tháng thì 1Mb !

Có nhận xét: 2 tháng đầu như tiên, rõ ràng medianet nó cho mình ăn ngon nhưng sau 2 tháng nó cho mình ăn c*t ! Mà không phải chỉ d o w l o a d hay xài torent chậm, mà còn không thể dl file của mấy trang web dạng như rapidshare hay megaupload, torent thì khỏi nói, chết queo luôn, và RingVoiz Dialer thì cũng không xài được nữa, bạn gì trên kia có nói là xài 61.90.250.31:6588 ip cho ringz voice thì mình thử và thấy tàm tạm thôi ?!

Tại sao lại tàm tạm, thực sự thì tín hiệu ringz voice rất yếu, connect chậm lắm, như mình thì mình chẳng chịu xài kiểu thêm IP vào firewall này của medianet. Tệ hơn là medianet chẳng chịu thông báo gì đến khách hàng về vụ gọi điện qua net bằng ringz voice gặp khó khăn !!!

Trong thời gian tháng thứ nhất thì mạng hay rớt, nhưng tốc độ cao 1MB/s và xài ring voice được !

Tháng thứ 2 tốc độ vẫn cao nhưng ring voice không xài được, ring voice nó báo là gateway bị chặn ! Lúc này mình khá bất bình vì ba mình gắn cái này chủ yếu để nói chuyện qua net ! Nên trong thời gian này mình phải lấy cái modem cũ ra dialup 1280 của fpt xài tạm ( thật nghịch lý đúng không, có cable tốc độ cao mà phải quay lại dialup 56k mắc tiền). Nhưng mình nghĩ dù sao tốc độ cao của nó cũng an ủi mình !!!

Tháng thứ 3: tháng này mình kiên không xài, không có dơnload nhiều, nhưng mình thấy độ ổn định rất kém ! và đến hơn nửa tháng thì ring voice lại xài được !!! Khá phấn khởi ! Tah1ng sau mình quyết xài xả láng ( 2 tháng trước mình toàn để máy suốt 24/24 mà tốc độ thì 1024KB/s, thời điểm đó làm mình xài hết hơn 100 cái DVD ghi dữ liệu ra, lúc này 2 ổ cứng mỗi ổ 200GB đối với mình là quá nhỏ)

Tháng thứ tư cũng là tháng hiện mình đang xài đây ! Đầu tháng xảy ra hiện tượng không dơnload được mà chỉ duỵet web được ! bị suốt 2 ngày liền, gôi điện cho nó thì nó sửa lại hết hư cho mình nhưng tốc độ đúng là 1Megabit/s ! Và đến thời điểm này thì ring voice lại bị tụi medianet nó block nữa, phải setup firewall trong ring voice (61.90.250.31:6588) mới chạy được nhưng chất lựong thì quá kém, không thể xài được !!! Thế đấy bây giờ mình bị vừa không gọi điện được, vừa dơnload chậm, vừa duyệt web hay bị time out ngớ ngẩn (100% là trang web không bị hư)...hỏi chứ xài net bằng cable có ưu điểm gì hơn net xìtin loại rẻ nhất của fpt nào ?! Nghe nói net của fpt gọi điện cực tốt, dơnload thì từ 100k-300KB/s thậm chí có ngừoi còn 400KB/s !!! Vậy thì ngu gì mà đâm đầu vào thằng medianet này chứ các bạn ! Mình khuyên các bạn nào có gắn internet thì tránh xa medianet !!! Còn các I S P khác thì mình không rõ nhưng viettel và fpt coi bộ là ứng viên sáng giá thì phải !!!

Lúc mới gắn thì tốc độ như vầy nè: DL 261 MB chua đầy 3 phút, ngay lúc đó mình bỗng nhiên có cảm giác bất lành về sau, nên chụp ngay để làm bằng chứng, và đây là lúc cho mọi người cùng xem:
http://img263.imageshack.us/img263/2853/tren2000kbps8pw.th.jpg (http://img263.imageshack.us/my.php?image=tren2000kbps8pw.jpg)

twins
01-05-2006, 05:30
Mình xài medianet được 4 tháng rồi ! Cũng như các bạn lúc đầu được 1MB, sau 2 tháng thì 1Mb !

Có nhận xét: 2 tháng đầu như tiên, rõ ràng medianet nó cho mình ăn ngon nhưng sau 2 tháng nó cho mình ăn c*t !

Nghe nói net của fpt gọi điện cực tốt, dơnload thì từ 100k-300KB/s thậm chí có ngừoi còn 400KB/s !!! Vậy thì ngu gì mà đâm đầu vào thằng medianet này chứ các bạn ! Mình khuyên các bạn nào có gắn internet thì tránh xa medianet !!! Còn các I S P khác thì mình không rõ nhưng viettel và fpt coi bộ là ứng viên sáng giá thì phải !!!

Lúc mới gắn thì tốc độ như vầy nè: DL 261 MB chua đầy 3 phút, ngay lúc đó mình bỗng nhiên có cảm giác bất lành về sau, nên chụp ngay để làm bằng chứng, và đây là lúc cho mọi người cùng xem:

Nếu có chọn nhà cung cấp mới thì vẫn nên chọn FPT là ứng cử viên sáng giá vì FPT hiện nay làm ăn kiếm được siêu lợi nhuận và là đối tác vàng của nhiều hãng sản phẩm lớn, mới nhất gần đây trong cuối tháng 4/2006 thì FPT hợp tác với Microsoft và là nhà cung cấp sản phẩm Cisco tại VN và khu vực Đông Nam Á, FPT cũng đã thương mại hóa Game MU Online (có thu phí), rồi mở dịch vụ Game Mobile, SMS, dịch vụ đấu giá Sim điện thoại, v.v.v...

FPT so về vốn và vị thế làm ăn sẽ hơn hẳn các đại gia khác là VNN hay Viettel nên cơ hội FPT sẽ nâng cấp cơ sở hạ tầng ADSL nhằm tăng băng thông và đường truyền download sẽ lớn hơn rất nhiều so với các nhà cung cấp khác, tất nhiên không phủ nhận VNN là đối thủ thứ 2 cạnh tranh rất mạnh với FPT. Dịch vụ hợp tác mới nhất của FPT là dịch vụ đưa sóng truyền hình cáp HTVC thông qua mạng ADSL2+ của FPT để phát cho khách hàng xem trực tiếp trên máy tính qua dịch vụ IPTV là 1 nổ lực rất đáng khen của FPT.

goforward
01-05-2006, 10:12
dang dung FPT nhưng vào đây thấy bác twins nhiệt tình đóng góp ý kiến cho mọi người nên thank bác môt cái để có động lực thúc đẩy :)
mà cái chữ thank ko có thôi thì thank bằng bài vậy.

Abomination
01-05-2006, 14:30
Không biết trong này có bao nhiêu người đang xài medianet và cũng là nạn nhân của medianet nhỉ ?! Thôi thì tính từ tui đi, tui là 0001 đi nhá ! Làm cái thống kê này không hy vọng có thể thưa kiện gì thằng medianet nhưng mà ít ra cũng cho mọi người biết bộ mặt thật của medianet ! Như vầy thì thằng Medianet sẽ đừng mong có thêm nhiều khách hàng - nạn nhân mới :) !

Mình có thể phát tán những thông tin trong chủ đề này đi kháp nơi để cho thằng medianet này nó ôm ngủ luôn cái băng thông dồi dào của nó ! Medianet thật ích kỷ và không trung thực !!!

twins
01-05-2006, 16:24
Không biết trong này có bao nhiêu người đang xài medianet và cũng là nạn nhân của medianet nhỉ ?! Thôi thì tính từ tui đi, tui là 0001 đi nhá ! Làm cái thống kê này không hy vọng có thể thưa kiện gì thằng medianet nhưng mà ít ra cũng cho mọi người biết bộ mặt thật của medianet ! Như vầy thì thằng Medianet sẽ đừng mong có thêm nhiều khách hàng - nạn nhân mới :) !

Mình có thể phát tán những thông tin trong chủ đề này đi kháp nơi để cho thằng medianet này nó ôm ngủ luôn cái băng thông dồi dào của nó ! Medianet thật ích kỷ và không trung thực !!!

Mình là người tiếp theo: 0002

Không còn gì để nói, Medianet quá tệ và tiếp tục càng ngày càng tệ. :(

Abomination
01-05-2006, 17:17
Mình là người tiếp theo: 0002
...............
Nếu thật sự kiện thì tụi mình nên tìm 1 chỗ nào nhờ tư vấn luật trước, để xem coi bên mình nắm được bao nhiêu cơ hội thắng và MediaNet đã mắc bao nhiêu lỗi vị phạm vào luật để tụi mình tấn công vào. Mà trước khi kiện thật sự thì nên đưa việc này lên báo sẽ ok hơn, vì báo phát hành toàn quốc (cả báo giấy và báo điện tử) nên sẽ có tầm ảnh hưởng rộng hơn nếu chỉ kiện ra tòa như thông thường.

Cái vụ này theo mình thấy không đến nỗi phải kiện chi cho phiền phức mà kết quả là con số -01 chứ chưa đựoc 00 nữa :) !

Nếu chúng ta là những VIP của Việt Nam thì kiện chắc chắn sẽ thành công chứ là người dân thấp cổ bé miệng như tụi mình thì chỉ biết gọi điện nhắc nhở hay đến tận nơi van xin nó mở băng thông cho hộ mình xài ngon ngon hơn :) !

Bạn nói bạn xài gói 2 mà lúc này tốc độ chỉ có 95-130 KB/s thì chắc chắn là nó chuyển tốc độ của bạn qua gói 1 luôn rồi ---> chắc nó tưởng bạn xài gói 1 ! Ăn thua là thằng kỹ thuật ngồi gác máy, nó muốn cho hộ nào cao là cao, thấp là thấp thôi ! Medianet lợi hại ở chỗ nó biết máy mạng mình gặp sự cố mà không sửa, đợi tới khi mình phone cho nó thì nó mới fix cho mình !

Như hồi lúc trước nhà mình đang xài ngon lành thì bỗng dưng modem có hiện tượng không nhận được tín hiệu (mình xài modem loại màu đen). Suốt 3 ngày, cứ tưởng là nhà xa khó nhận tín hiệu cable, nhưng TV vẫn xem rõ đẹp mà ! Gọi điện thì nó thờ ơ. Nghi ngờ modem bị hư nên mình tháo modem ra đem thẳng đến medianet test, thì được !

Hỏi nguyên nhân vì sao không vô đựoc hổm rài thì thấy mặt ông kỹ thuật khớp lại, khựng một hồi lâu rồi trả lời rằng "tại chưa cập nhật số MAC trên cái modem !?!!"- Vậy hổm rài sao mình xài đựoc ngon vậy ta :) ??!!---> hóa ra là nó quản lý mình theo mac trên modem ! Nó nào có dặn mình khi đi nhớ mang theo modem ! Giá như mà tôi không mang theo modem thì chắc....ặc ặc..không biết là phải đi tới đi lui bao nhiêu lần nữa !

twins
01-05-2006, 17:45
Không, nếu trong khả năng có thể thì nên đưa việc này lên báo 1 lần cho Medianet biết mặt để phục vụ khách hàng tốt hơn (nhất là chất lượng đường truyền).

- Mình đã liên tục gọi 9105555 nhưng không cô nhân viên nữ nào giải đáp được và nhân viên nữ nói chờ máy để chuyển qua phòng kỹ thuật, mà chờ hồi lâu có thấy ai bắt mấy đâu, và liên tục 5-6 lần như vậy.

- Gửi Email thì đủ kiểu, không dưới 8 lá nhưng cái câu trả lời mình thực sự cần thì vẫn không thấy nhân viên kỹ thuật trả lời đúng vào trọng tâm.

- Còn về việc họ chuyển mình vào gói 1 là không thể nào, chính mình là người làm phiền họ liên tục và họ đã biết rõ mình đang dùng gói nhóm cước 2 nên không có chuyện họ set mình xuống nhóm cước 1. Ngoài ra, họ còn liên tục xin lỗi mình vì họ trả lời chậm trễ Email và xin lỗi quý khách là mình vì chất lượng mạng Medianet hay gặp sự cố. Nếu có xảy ra việc set nhóm cước 2 xuống thành nhóm 1 thì mình sẽ lên chính cty làm cho ra lẽ rồi.

- Hiện nay, tín hiệu truyền hình cáp dù rõ hay không rõ (bị hột) thì tốc độ truy cập Internet vẫn rất chậm chạp. Tìn hiệu các đèn trên Modem Cable bên mình hoàn toàn tốt mới là điều đáng nói.

Nếu chúng ta là những VIP của Việt Nam thì kiện chắc chắn sẽ thành công chứ là người dân thấp cổ bé miệng như tụi mình thì chỉ biết gọi điện nhắc nhở hay đến tận nơi van xin nó mở băng thông cho hộ mình xài ngon ngon hơn :) !
- Chúng ta là khách hàng của họ thì có quyền thưa kiện họ nếu dịch vụ của họ làm ảnh hưởng đến khách hàng, đâu cần tới VIP VN. Chỉ có bằng chứng rõ ràng thì không cần sợ gì Medianet.

- Choài, phải công bằng cho tất cả mọi người chứ, vì người nào cũng phải trả tiền cước hàng tháng hết, chẳng lẽ vừa đóng tiền vừa van xin họ thì mới có tốc độ cao hơn các khách hàng khác để xài, mình thấy chuyện này hết sức kỳ quặc nếu thật sự xảy ra và kiện họ là quá hợp tình hợp lý.

lybinh
01-05-2006, 22:13
hi vọng sau khi twins bỏ di thì băng thông sẻ tăng len chút đỉnh he he
-với lề thói làm ăn và cách quản lý như việt nam hiện nay thì còn lâu mói kiện được mấy ổng

net_newbie
02-05-2006, 02:14
Bạn mà chấm dứt hợp đòng với tụi medianet này là bạn bị thiệt 100% luôn đó. Gọi điện thì tụi tổng đài nói là mình phải bồi thường 300.000 tiền hòa mạng, tức quá lên thẳng số 2A Phan Kế Bính, P.Đa Kao, Q.1 hỏi thì mới biết là mình phài thanh toán cho nó tiền thuê modem mỗi tháng là 20.000đ nhân cho 12 tháng là 240.000đ cộng với VAT là 264.000đ thì nó mới trả lại cho mình 375.000đ tiền thế chân (tạm gọi là vậy đi), rồi modem cũng phải trả lại cho nó luôn. Như trường hợp của mình, mới lắp chưa được một tuần mà nó bắt mình phải trả tiền thuê modem 12 tháng thì nó mới chịu thanh lý hợp đồng và trả lại 375.000đ. Như vậy là về phía mình chịu thiệt hoàn toàn.

Tức quá, rõ ràng là bị lừa gạt vụ băng thông mà không có cách nào kiện được sao.

trinhykien
02-05-2006, 03:03
Tôi ở HN và cũng đang dùng internet cable! Chất lượng thì tệ như medianet các bác đang dùng...:) Xin chia buồn cùng các bác!

twins
02-05-2006, 04:48
Mình cho các bạn xem phần 1 trong số lá thư mà bên Medianet trả lời cho mình về cái vụ chấm dứt hợp đồng:

Nếu quý khách hàng muốn chấm dứt hợp đồng Internet, chúng tôi sẽ xem xét nguyên nhân và lý do tại sao quý khách hàng không tiếp tục sử dụng nữa. Nếu lý do khách quan từ phía quý khách hàng, chúng tôi vẫn làm thủ tục cho quý khách hàng thanh lý (nhưng tiền ký quỹ Modem 375.000đ quy định sau 1 năm sử dụng mới hoàn trả cho quý khách hàng , trường hợp quý khách hàng chấm dứt hợp đồng trước thời hạn thì chúng tôi sẽ khấu trừ số tiền tính trên tổng số tháng thuê bao cố định của nhóm cước còn lại).

Best Regards
Truong Quang Man
==========================
ADTEC Co.,Ltd - HCMC office
No.2A, PhanKeBinh Str., DaKao Ward, District No.01, HCMC, Vietnam.
Tel:+848 9105555 (5 lines) - Fax:+848 9111148 - Mobile phone:+84 903623434
Email: manquang@media.net.vn - Website: www.media.net.vn

Rõ ràng qua phần trả lời sẽ thấy được 1 số điểm sau:

- Tại sao khách hàng đi chấm dứt hợp đồng!? => Lý do rành rành là phát sinh từ chính dịch vụ của họ chứ còn gì nữa.

- Đúng như bạn newbie nói, dù chấm dứt sớm hay muộn thì khách hàng cũng rơi vào thế trả chi phí tiền cước cố định các tháng chưa sử dụng trong 1 năm rồi mới được hoàn lại 375.000 VND và Modem cable có thu hồi lại hay không thì mình vẫn chưa chắc chắn, nhưng nhiều khả năng sẽ bị thu hồi.

Từ đây có thể thấy được ý đồ của Medianet: họ sẽ thu hồi lại Modem rồi sau này muốn lắp lại dịch vụ của họ thì phải tiếp tục ký quỹ 375.000 VND cho họ và chưa kể là với khuyến mãi mới được ký quỹ 375.000 VND đó nha, sau khi hết khuyến mãi thì không biết giá Modem Cable mà Medianet buộc khách hàng mua trọn gói hoặc cho thuê là bao nhiêu nữa....hix..hixx...

Các bạn cứ tiếp tục để ý khuyến mãi mà Medianet đưa ra nha:

Chương trình Khuyến Mãi chào mừng 30-4 của MEDIANET: Đăng ký sớm, bạn sẽ Không phải mua Modem, lại được Tặng ngay toàn bộ phí lắp đặt hoà mạng 300 ngàn đồng.
Số lượng có hạn. Hãy gọi MEDIANET để được phục vụ ngay!
Điện thoại liên hệ: 08 9105555

Dù có lễ 30-4 hay không thì khuyến mãi trên xuất hiện và nội dung không chút gì thay đổi từ khi Medianet mở website ra cho tới nay (khoảng 9-2005 hay 10-2005). Mình quan sát thấy mà muốn đập vào mặt Medianet ghê về cái khuyến mãi cứ nhiêu đó mà lặp đi lặp lại suốt hơn 6 tháng rồi => không còn để nói, bó tay lần 1 với Medianet.

Thật nhố nhăng hết sức khi Medianet không hề thay đổi câu: "Số lượng có hạn. Hãy gọi MEDIANET để được phục vụ ngay!", rõ ràng là số lượng có hạn chế đâu (từ 9-2005 đến nay), khách nào tới cũng đều được phục vụ y chang như khuyến mãi => không còn để nói, bó tay lần 2 với Medianet.

Không biết sau 30/4 & 1/5 thì có khuyến mãi gì mới không, nếu mà Medianet cứ tiếp tục sử dụng khuyến mãi ý chang như trên thì...=> không còn để nói, bó tay lần 3 với Medianet.

lybinh
02-05-2006, 19:58
xin báo cáo với các bác là tới nay dả tròn 2 tháng tui sài medianet
ma chưa thấy mặt mủi tờ hóa đơn của medianet nó tròn méo thế nào,chắc tui dược miển phí quá

twins
03-05-2006, 08:20
xin báo cáo với các bác là tới nay dả tròn 2 tháng tui sài medianet
ma chưa thấy mặt mủi tờ hóa đơn của medianet nó tròn méo thế nào,chắc tui dược miển phí quá
Bạn đừng mong sẽ được miễn phí, mình vừa mới gọi cho Medianet để kiểm tra cước phí thì chỉ 1 tháng rưỡi không mà tiền cước đã gần 600.000 ngàn, chưa tính thêm 1/2 tháng nữa để tròn 2 tháng đó nha (mình cũng đã xài 2 tháng giống bạn, sử dụng trọn gói).

Bạn nên chủ động gọi cho Medianet để biết cước phí rồi đi đóng đi, bạn không gọi gì hết thì sang tháng thứ 3 đột nhiên bạn không thể vào Net, bị báo Invaild Username & Password thì bạn biết lý do tại sao rồi hen. Nếu bạn đóng quá muộn thì số tiền cước mà bạn phải đóng dồn lại 1 cục rất nhiều tiền, nếu tính VAT vào thì số tiền sẽ còn tăng lên nữa.

DoQuocDuy
03-05-2006, 10:03
Em cũng xài net của Media nhưng quái lạ 2 ngày nay em không thể connect trên windows được. Em lọ mọ sang thằng linux config một hồi thì connect được. Nhưng thằng win thì bó tay, anh chị có bị trường hợp nào như vậy kô?
PS: Mấy anh KTV bên Medianet khi đến nối dây em bảo config bên Linux thì được bảo rằng kô hỗ trợ trên linux, linux kô thể kết nối dược. Bó tay :D

kcreative
03-05-2006, 10:20
down chậm quá à, lúc trước down ~100 giờ còn có ~50 à

Oh La La
03-05-2006, 19:14
Bill medianet dến chậm hoặc không đến đc tay của chúng ta có 1 phần củng do mấy "ông thần" SCTV nửa, mấy ông phát bill SCTV+Medianet luôn ( nếu có xài medianet)kiêng luôn KTV của SCTV (đấu nối cáp truyền hình ) xin thưa với mấy bác những ông thần này cực củ chuối đưa bill SCTV hỏi thì mới dưa bill medianet ko thì im luôn dã vậy còn phụ thụ bill 2 nghìn nủa chứ,nen tui chủ dộng 15 hàng tháng là có bill cua media lên tận nơi dóng luôn. Mà từ lễ dến giò mạng nó chạy chậm cực chẳng hiểu tai sao???

Hell Fire
04-05-2006, 01:48
Dzị anh em nào viết báo cái đi. Đi chơi lễ về mình cũng thấy speed hơi chậm đi 1tí (duyệt web í, down chưa thử).

Mía, vừa post bài này xong là net đứng im lun, fải dis rồi connect lại. Test thử donwload trên MS.com thì speed ngon lém, chả hỉu.

twins
04-05-2006, 05:50
Bill medianet dến chậm hoặc không đến đc tay của chúng ta có 1 phần củng do mấy "ông thần" SCTV nửa, mấy ông phát bill SCTV+Medianet luôn ( nếu có xài medianet)kiêng luôn KTV của SCTV (đấu nối cáp truyền hình ) xin thưa với mấy bác những ông thần này cực củ chuối đưa bill SCTV hỏi thì mới dưa bill medianet ko thì im luôn dã vậy còn phụ thụ bill 2 nghìn nủa chứ,nen tui chủ dộng 15 hàng tháng là có bill cua media lên tận nơi dóng luôn. Mà từ lễ dến giò mạng nó chạy chậm cực chẳng hiểu tai sao???
- Đúng đó, nên đóng trước để giảm áp lực tiền cước mà lại an toàn không sợ lo bị cắt Net giữa chừng. Mình đã xài qua nhiều dịch vụ viễn thông và kể cả SCTV đã thấy rất nhiều lần tờ hóa đơn nhưng vẫn chưa thấy mặt mũi của tờ hóa đơn Medianet trình bày ra sao qua 2 tháng sử dụng...

- Tốc độ chậm sẽ còn dài dài, mình đã liên tục khiếu nại và gửi góp ý chân thành đến cho Medianet mong họ có thể xúc tiến cải thiện tình hình, nhưng khi được trả lời lại chỉ nhận được câu: "Cám ơn quý khách, mọi lời đóng góp khách hàng sẽ là động lực giúp chúng tôi phát triển", mà từ đó đến nay là 4-5 ngày rồi tốc độ chậm và là chậm không có 1 chút gì gọi là tiếp thu góp ý của khách hàng để cải thiện tình hình. Các bạn nên chấm dứt sớm Medianet ngay khi có thể nếu các bạn không chịu được tốc độ càng ngày càng chậm của Medianet. Mình đã chuyển qua FPT xong xuôi rồi, giờ chỉ còn lên Medianet chấm dứt hợp đồng nữa là xong.

Dzị anh em nào viết báo cái đi. Đi chơi lễ về mình cũng thấy speed hơi chậm đi 1tí (duyệt web í, down chưa thử).

Mía, vừa post bài này xong là net đứng im lun, fải dis rồi connect lại. Test thử donwload trên MS.com thì speed ngon lém, chả hỉu.
- Ở trên mới chỉ là tốc độ và download thôi đó nha, sẽ còn khâu chấm dứt hợp đồng nữa mới là chuyện trọng tâm cần chuyển hướng đến nếu muốn đưa lên báo. Phải làm rõ xem, Medianet có thật sự trắng trợn khi khách hàng không muốn trả lại Modem Cable cũng như không muốn lấy lại tiền ký quỹ 375.000 VND thì Medianet có ép buộc buộc khách hàng kiên quyết phải hoàn tất đóng tiền thuê cố định hàng tháng còn lại rồi Medianet trả lại tiền ký quỹ cũng như khách hàng phải trả lại cho Medianet Modem Cable hay không.

Vì các bạn biết đó, hiện giờ là thời gian khuyến mãi nên mới có chuyện ký quỹ 375.000 Modem Cable. Nếu bây giờ tính toán không kỹ và không hỏi cho ra lẽ, sau khi chấm dứt hợp đồng xong và trả lại Modem Cable cho Medianet, sau này giả sử 8 tháng sau quay lại sử dụng Medianet thì bắt buộc phải mua mới / thuê Modem Cable với giá cao hơn gấp nhiều lần so với giá 375.000 VND như hiện nay thì khách hàng hiện tại như tụi mình quá thiệt thòi và nuối tiếc khi biết chi hồi đó cố gắng giữ lại thì sẽ đỡ tốn tiền hơn rồi.

HijackXX
04-05-2006, 05:55
Em chưa dùng thử nhưng nghĩ Download 1M-2M thì chỉ có trên quảng cáo thôi??????????????

các bác yen tâm về tốc dộ download bèo là cứ 400-600 kB/s ;) upload 150 kB/s ( gói 1mb cua media) ;)

Không biết thế nào chứ cứ như FPT thì mệt lắm,tốc độ download xịt kinh khủng luôn
Chán!!!!!!!!!!!!!

twins
04-05-2006, 06:04
Em chưa dùng thử nhưng nghĩ Download 1M-2M thì chỉ có trên quảng cáo thôi??????????????
Không, thật sự Medianet đã từng cho khách hàng như mình và các bạn khác download khoảng dưới 2 Megabyte /s (cho gói cước nhóm 1& 2) từ lúc khai trương (9-2005 hoặc 10-2005) đến đầu 4-2006 thì dừng lại, còn các gói cước cao hơn thì có tốc độ 3 Megabyte trở lên nhưng cũng bị hạn chế lại vào đầu 4-2006.

ADSL như VNN/FPT/Viettel thì có thể nói như bạn là như trên quảng cáo là đúng, còn Medianet cũng là ADSL nhưng trên mạng truyền hình cáp cáp (cable) vì vậy băng thông rất cao và tốc độ cũng sẽ cực cao hơn ADSL thông thường rất nhiều. Khách hàng phải đòi hỏi tốc độ cao theo đúng nghĩa mà nhà cung cấp có thể cung cấp được, Medianet đã đi đúng hướng rồi họ lại đi chệch hướng từ 4-2006 khi số lượng khách hàng đến đăng ký 1 đông mà họ lại chịu không tiếp thu ý kiến khách hàng, cũng như không chịu nâng cấp hệ thống mạng để phục vụ khách hàng của họ.

HijackXX
04-05-2006, 06:06

Có nhận xét: 2 tháng đầu như tiên, rõ ràng medianet nó cho mình ăn ngon nhưng sau 2 tháng nó cho mình ăn c*t ! Mà không phải chỉ d o w l o a d hay xài torent chậm, mà còn không thể dl file của mấy trang web dạng như rapidshare hay megaupload, torent thì khỏi nói, chết queo luôn, và RingVoiz Dialer thì cũng không xài được nữa, bạn gì trên kia có nói là xài 61.90.250.31:6588 ip cho ringz voice thì mình thử và thấy tàm tạm thôi ?!

Tại sao lại tàm tạm, thực sự thì tín hiệu ringz voice rất yếu, connect chậm lắm, như mình thì mình chẳng chịu xài kiểu thêm IP vào firewall này của medianet. Tệ hơn là medianet chẳng chịu thông báo gì đến khách hàng về vụ gọi điện qua net bằng ringz voice gặp khó khăn !!!

Trong thời gian tháng thứ nhất thì mạng hay rớt, nhưng tốc độ cao 1MB/s và xài ring voice được !

Tháng thứ 2 tốc độ vẫn cao nhưng ring voice không xài được, ring voice nó báo là gateway bị chặn ! Lúc này mình khá bất bình vì ba mình gắn cái này chủ yếu để nói chuyện qua net ! Nên trong thời gian này mình phải lấy cái modem cũ ra dialup 1280 của fpt xài tạm ( thật nghịch lý đúng không, có cable tốc độ cao mà phải quay lại dialup 56k mắc tiền). Nhưng mình nghĩ dù sao tốc độ cao của nó cũng an ủi mình !!!

Tháng thứ 3: tháng này mình kiên không xài, không có dơnload nhiều, nhưng mình thấy độ ổn định rất kém ! và đến hơn nửa tháng thì ring voice lại xài được !!! Khá phấn khởi ! Tah1ng sau mình quyết xài xả láng ( 2 tháng trước mình toàn để máy suốt 24/24 mà tốc độ thì 1024KB/s, thời điểm đó làm mình xài hết hơn 100 cái DVD ghi dữ liệu ra, lúc này 2 ổ cứng mỗi ổ 200GB đối với mình là quá nhỏ)

Tháng thứ tư cũng là tháng hiện mình đang xài đây ! Đầu tháng xảy ra hiện tượng không dơnload được mà chỉ duỵet web được ! bị suốt 2 ngày liền, gôi điện cho nó thì nó sửa lại hết hư cho mình nhưng tốc độ đúng là 1Megabit/s ! Và đến thời điểm này thì ring voice lại bị tụi medianet nó block nữa, phải setup firewall trong ring voice (61.90.250.31:6588) mới chạy được nhưng chất lựong thì quá kém, không thể xài được !!! Thế đấy bây giờ mình bị vừa không gọi điện được, vừa dơnload chậm, vừa duyệt web hay bị time out ngớ ngẩn (100% là trang web không bị hư)...hỏi chứ xài net bằng cable có ưu điểm gì hơn net xìtin loại rẻ nhất của fpt nào ?! Nghe nói net của fpt gọi điện cực tốt, dơnload thì từ 100k-300KB/s thậm chí có ngừoi còn 400KB/s !!! Vậy thì ngu gì mà đâm đầu vào thằng medianet này chứ các bạn ! Mình khuyên các bạn nào có gắn internet thì tránh xa medianet !!! Còn các I S P khác thì mình không rõ nhưng viettel và fpt coi bộ là ứng viên sáng giá thì phải !!!

http://img263.imageshack.us/img263/2853/tren2000kbps8pw.th.jpg (http://img263.imageshack.us/my.php?image=tren2000kbps8pw.jpg)

Ha ha biết ngay mà "Kẹo ngọt chỉ dụ con nít thôi-đến lúc nó lớn thì kẹo đáng gì nữa"

twins
04-05-2006, 06:09
Ha ha biết ngay mà "Kẹo ngọt chỉ dụ con nít thôi-đến lúc nó lớn thì kẹo đáng gì nữa"

Đây là 1 trong những mục đích sẽ cố gắng đưa Medianet lên báo để Medianet biết mà phục vụ khách hàng tốt hơn, chứ hiện giờ Medianet làm ăn tệ quá.

trinhykien
04-05-2006, 08:54
Tôi đã dùng Megahome của FPT rồi tốc độ down khoảng 300KB/s đến 330KB/s nhưng từ 12h or 1h đêm trở đi, còn ban ngày chỉ được khoảng 50KB/s đến 70KB/s thôi(đó là theo đường truyền của tôi). Theo tui dùng thằng nào cũng thế thôi cứ thằng nào rẻ thì sài, cứ có khuyến mại thì chuyển...:D

lybinh
04-05-2006, 12:17
chắc tịa các bác dơnload toàn hàng quốc cấm không nên server medianet sợ liên lụy mới khớp họng download lại đó
-sài medianet riết rồi có kinh nghiệm,nếu vào ddth.com mà bị time out thì cứ reload lại chừng chục lần là vào được

twins
04-05-2006, 14:25
chắc tịa các bác dơnload toàn hàng quốc cấm không nên server medianet sợ liên lụy mới khớp họng download lại đó
-sài medianet riết rồi có kinh nghiệm,nếu vào ddth.com mà bị time out thì cứ reload lại chừng chục lần là vào được
Choài, hiện giờ là thời buổi cạnh tranh dịch vụ nào ra sau mà không tạo được ưu thế cạnh tranh là sẽ bị rớt đài sớm. Medianet đã tạo được ưu thế cạnh tranh đó bằng cách tăng băng thông download, nhưng giờ set mỗi lúc một chậm mà số tiền cước không được giảm vậy thử hỏi khách hàng có tức không? Tụi mình phấn đấu làm rõ để được tốc độ cao (> 800-900kb/s) sử dụng tốt hơn ADSL bình thường chứ.

Hell Fire
05-05-2006, 00:00
Chà, bác "twins" chuyển wa FPT rồi à, tốc độ có khá hơn ko (ít ra cũng đúng wảng cáo ko). Bên mình + girlfriend (Q.PN) + bà chị (Q.3) vẫn thấy tạm ổn nên vẫn đang chờ đợi, nhưng mình cũng mới xài hơn 1tháng, cũng chưa bít tuơng lai sẽ như thế nào :D. Mình cũng nghĩ như bác "twins", băng thông bên truyển hình cáp rất lớn, do đó chất lượng fải từ = đến hơn ADSL bình thuòng, chứ nếu như chỉ đựoc giống bây giờ thì thật sự còn fải cố gắng nhiều. Còn chuyện mún cắt hợp đồng mà fải đóng 12tháng thuê bao gì đó thì hơi bị ép khách hàng thì fải ...

twins
05-05-2006, 06:02
Chà, bác "twins" chuyển wa FPT rồi à, tốc độ có khá hơn ko (ít ra cũng đúng wảng cáo ko). Bên mình + girlfriend (Q.PN) + bà chị (Q.3) vẫn thấy tạm ổn nên vẫn đang chờ đợi, nhưng mình cũng mới xài hơn 1tháng, cũng chưa bít tuơng lai sẽ như thế nào :D. Mình cũng nghĩ như bác "twins", băng thông bên truyển hình cáp rất lớn, do đó chất lượng fải từ = đến hơn ADSL bình thuòng, chứ nếu như chỉ đựoc giống bây giờ thì thật sự còn fải cố gắng nhiều. Còn chuyện mún cắt hợp đồng mà fải đóng 12tháng thuê bao gì đó thì hơi bị ép khách hàng thì fải ...
- Ah, bên mình đã chuyển qua FPT xong và chọn gói MegaStyle (cho rẻ) và giữa gói MegaStyle và MegaHome chỉ hơn nhau phần download khoảng 500 Kilobit (tưong đương 62 kb/s), không nhiều lắm mà tốc độ chấp nhận được.

- Theo như quan sát của mình khi lắp xong thì Zyxel Router vẫn báo là: Upstream Speed: 640 kbps, Downstream Speed: 3072 Mbps. Trong khi nếu thật sự lên ADSL2+ mà FPT quảng cáo thì phần Downstream Speed sẽ lên đến 8 Mbps. Như vậy, tình hình trước mắt thì bên mình chưa biết thế nào: do tại Router Zyxel của mình chưa hổ trợ ADSL2+ (Router Zyxel này của FPT mình có được khi FPT khuyến mãi tặng năm 2004) hay đường truyền ADSL2+ tại khu vực nhà mình chưa được kích hoạt nên trong nội trong tuần này mình sẽ lên FPT hỏi để biết câu trả lời chính xác.

- Còn về tốc độ download với gói MegaStyle thì sẽ như sau:

+ Từ 2h-7h sáng: tốc độ > 300 Kb/s và < 400 Kb/s và ít khi nào chịu mức 200Kb/s thế mới đáng khen.

+ Từ hơn 7 sáng đến 12h đêm: tốc độ max đạt được là 110-115Kb/s.

- Khi đã lắp xong MegaStyle và ngày hôm sau chuẩn bị lên Medianet chấm dứt hợp đồng thì nhân viên kỹ thuật Medianet (nam) có gọi hỏi và sẽ nói là sẽ nâng tốc độ lên chút ít cho bên mình. Nhưng đã quá muộn, lúc mình cần họ thì gọi điện thoại và gởi Email chục lần mà không thấy giải quyết gì, đến khi mọi việc đã an bài xong thì họ lại gọi và nói như thế thì thật là bó tay (chẳng lẽ lên FPT chấm dứt hợp đồng rồi sử dụng tiếp Medianet, rồi 1-2 tháng sau đang có tốc độ cao sẽ xuốt thấp rồi lại tiếp tục bài ca đi làm hợp động mới FPT bắt đầu => kéo theo số tiền hòa mạng 2-3 lần cho FPT như vậy thì lên đến hơn 1 triệu đồng vì mỗi lần hòa mạng mới FPT là phải đóng đến 550.000 VND, sao khách hàng chịu nổi).

alan
05-05-2006, 11:16
- Theo như quan sát của mình khi lắp xong thì Zyxel Router vẫn báo là: Upstream Speed: 640 kbps, Downstream Speed: 3072 Mbps. Trong khi nếu thật sự lên ADSL2+ mà FPT quảng cáo thì phần Downstream Speed sẽ lên đến 8 Mbps. Như vậy, tình hình trước mắt thì bên mình chưa biết thế nào: do tại Router Zyxel của mình chưa hổ trợ ADSL2+ (Router Zyxel này của FPT mình có được khi FPT khuyến mãi tặng năm 2004) hay đường truyền ADSL2+ tại khu vực nhà mình chưa được kích hoạt nên trong nội trong tuần này mình sẽ lên FPT hỏi để biết câu trả lời chính xác.

+ Từ 2h-7h sáng: tốc độ > 300 Kb/s và < 400 Kb/s và ít khi nào chịu mức 200Kb/s thế mới đáng khen.

việc báo tốc độ là 3072 mà kô phải là 8mbps là do trên FPT chưa set tốc độ cho bạn lên cao.Tuy nhiên dù FPT có set tốc độ lên cao cho bạn thì tui nghĩ tốc độ net của bạn cũng kô cải thiện.Lý do là tốc độ cao như vậy chỉ dùng để truyền IPTV.
Nhưng nếu bạn dùng modem cũ của FPT thì kô nên để FPT set tốc độ cao cho bạn,vì thiết bị kô tương thích tốt với ADSL2+.Bạn sẽ gặp cảnh rớt mạng liên tục đấy.
Tốc độ Style của bạn là khá cao đấy nhỉ

trinhykien
05-05-2006, 11:49
- Ah, bên mình đã chuyển qua FPT xong và chọn gói MegaStyle (cho rẻ) và giữa gói MegaStyle và MegaHome chỉ hơn nhau phần download khoảng 500 Kilobit (tưong đương 62 kb/s), không nhiều lắm mà tốc độ chấp nhận được.

- Khi đã lắp xong MegaStyle và ngày hôm sau chuẩn bị lên Medianet chấm dứt hợp đồng thì nhân viên kỹ thuật Medianet (nam) có gọi hỏi và sẽ nói là sẽ nâng tốc độ lên chút ít cho bên mình. Nhưng đã quá muộn, lúc mình cần họ thì gọi điện thoại và gởi Email chục lần mà không thấy giải quyết gì, đến khi mọi việc đã an bài xong thì họ lại gọi và nói như thế thì thật là bó tay (chẳng lẽ lên FPT chấm dứt hợp đồng rồi sử dụng tiếp Medianet, rồi 1-2 tháng sau đang có tốc độ cao sẽ xuốt thấp rồi lại tiếp tục bài ca đi làm hợp động mới FPT bắt đầu => kéo theo số tiền hòa mạng 2-3 lần cho FPT như vậy thì lên đến hơn 1 triệu đồng vì mỗi lần hòa mạng mới FPT là phải đóng đến 550.000 VND, sao khách hàng chịu nổi).

Mega Kotex thường chỉ nhanh khi khuyến mại thôi...:D Nếu bác muốn tốc độ down nhanh và ổn định thì bác nên chọn Megahome! Vì thằng này tôi sài rùi nên mới góp ý với bác.

twins
05-05-2006, 12:13
việc báo tốc độ là 3072 mà kô phải là 8mbps là do trên FPT chưa set tốc độ cho bạn lên cao.Tuy nhiên dù FPT có set tốc độ lên cao cho bạn thì tui nghĩ tốc độ net của bạn cũng kô cải thiện.Lý do là tốc độ cao như vậy chỉ dùng để truyền IPTV.
Nhưng nếu bạn dùng modem cũ của FPT thì kô nên để FPT set tốc độ cao cho bạn,vì thiết bị kô tương thích tốt với ADSL2+.Bạn sẽ gặp cảnh rớt mạng liên tục đấy.
Tốc độ Style của bạn là khá cao đấy nhỉ

- Hình như muốn xem được IPTV thì còn phải qua mấy công đoạn xin và đăng ký gì nữa, bây giờ chỉ còn chờ lấy bản hợp đồng chính và hóa đơn đỏ thì sẽ tiền hành đăng ký IPTV để xem.

- Mình cũng đang định lên FPT hỏi về sự tương thích của Router Zyxel cũ với mạng mới mà hiện giờ chưa có thời gian rãnh để đi lên FPT. Nhưng nếu thật sự không được thì mình sẽ mua hẳn Wireless/Access Point hổ trợ ADSL2+ và Broadband sẽ kinh tế hơn nếu vừa mua Router ADSL2+ của FPT rồi vừa mua Wireless nữa (vì nhà mình có 1 PC và 1 Laptop Centrino, xài truy cập qua LAN thấy cũng thường, giờ muốn chuyển qua Wireless để tận dụng khả năng mà Laptop Centrino hổ trợ).

Mega Kotex thường chỉ nhanh khi khuyến mại thôi...:D Nếu bác muốn tốc độ down nhanh và ổn định thì bác nên chọn Megahome! Vì thằng này tôi sài rùi nên mới góp ý với bác.
Tất nhiên, lúc trước MegaHome thuê trọn gói 550.000 VND tính đến trước 3/2006 và trước khi FPT ra dịch vụ ADSL2+ mà tốc độ max chỉ có 100-120kb/s thôi đó, bởi thế mình mới chấm dứt MegaHome để chuyển qua MEDIANET xài, Medianet chỉ ngon được khoảng 1 tháng rưỡi đầu, thời gian hiện nay thì tốc độ càng lúc càng giảm và càng chậm. Vì vậy, ý định chuyển qua MegaStyle là nhằm: tiết kiệm tiền và chờ Medianet cải thiện tốc độ băng thông rồi sẽ tính tiếp, chuyển qua MegaHome cũng được không thành vấn đề nhưng nếu lắp xong mà tốc độ chỉ có 180-200kb/s thì mình nghĩ rằng chọn MegaStyle tuy có chậm hơn vài chục kb/s mà tiền thuê lại rẻ hơn đến 1/2, hơn nữa MegaStyle tăng đến hơn 300kb/s từ 2-7h sáng mỗi ngày, thì tại sao lại chọn MegaHome chứ, nên xài MegaStyle tạm sẽ là cách lựa chọn thông minh.

Dù chọn MegaHome hay MegaSytle và dù có khuyến mãi hay không thì tốc độ từ 2h-7h sáng được 300kb/s là chuyện đương nhiên tại khu vực nhà mình (Q.10), còn các quận khác thì mình không rõ nên mình xin không nói gì thêm.

PS: Download Stream Max: 3072 Kbps/s =~ 384 kb/s (kilobyte/s)

trinhykien
05-05-2006, 13:37
Tất nhiên, lúc trước MegaHome thuê trọn gói 550.000 VND tính đến trước 3/2006 và trước khi FPT ra dịch vụ ADSL2+ mà tốc độ max chỉ có 100-120kb/s thôi đó, bởi thế mình mới chấm dứt MegaHome để chuyển qua MEDIANET xài, Medianet chỉ ngon được khoảng 1 tháng rưỡi đầu, thời gian hiện nay thì tốc độ càng lúc càng giảm và càng chậm. Vì vậy, ý định chuyển qua MegaStyle là nhằm: tiết kiệm tiền và chờ Medianet cải thiện tốc độ băng thông rồi sẽ tính tiếp, chuyển qua MegaHome cũng được không thành vấn đề nhưng nếu lắp xong mà tốc độ chỉ có 180-200kb/s thì mình nghĩ rằng chọn MegaStyle tuy có chậm hơn vài chục kb/s mà tiền thuê lại rẻ hơn đến 1/2, hơn nữa MegaStyle tăng đến hơn 300kb/s từ 2-7h sáng mỗi ngày, thì tại sao lại chọn MegaHome chứ, nên xài MegaStyle tạm sẽ là cách lựa chọn thông minh.

Dù chọn MegaHome hay MegaSytle và dù có khuyến mãi hay không thì tốc độ từ 2h-7h sáng được 300kb/s là chuyện đương nhiên tại khu vực nhà mình (Q.10), còn các quận khác thì mình không rõ nên mình xin không nói gì thêm.

PS: Download Stream Max: 3072 Kbps/s =~ 384 kb/s (kilobyte/s)

Sao ở HN không được như trong chỗ bác. Thật khó hiểu nhỉ?????

twins
05-05-2006, 14:20
Sao ở HN không được như trong chỗ bác. Thật khó hiểu nhỉ?????
Bởi vậy mình mới nói là ở khu vực nhà mình (Quận 10 trong TPHCM) từ 2h khua-7h sáng thì được tốc độ được hơn 300kb/s và dưới 400kb/s từ rất lầu rồi (có thể tính từ khoảng 2-2005 đến nay là 5-2006 mà vẫn còn thì mình cho là FPT làm vậy rất tốt, chỉ có điều là phải cố gắng thức khuya hoặc dậy sớm 1 chút mới có thể download được tốc độ cao), còn thời gian còn lại trong ngày thì tốc độ khoảng tầm tầm 80-90kb/s và chỉ lên đến mức 110-120kb/s chứ không hơn được nữa.

Còn ở HN vì sao tốc độ không đươc như vậy thì mình chịu. :emlaugh:

trinhykien
05-05-2006, 15:37
Bởi vậy mình mới nói là ở khu vực nhà mình (Quận 10 trong TPHCM) từ 2h khua-7h sáng thì được tốc độ được hơn 300kb/s và dưới 400kb/s từ rất lầu rồi (có thể tính từ khoảng 2-2005 đến nay là 5-2006 mà vẫn còn thì mình cho là FPT làm vậy rất tốt, chỉ có điều là phải cố gắng thức khuya hoặc dậy sớm 1 chút mới có thể download được tốc độ cao), còn thời gian còn lại trong ngày thì tốc độ khoảng tầm tầm 80-90kb/s và chỉ lên đến mức 110-120kb/s chứ không hơn được nữa.

Còn ở HN vì sao tốc độ không đươc như vậy thì mình chịu. :emlaugh:

Lúc trước tôi dùng Megahome tốc độ down cao nhất vào ban đêm cũng chưa đến 350KB/s, còn ban ngày chỉ được 30~60KB/s thôi. Bây giờ tôi dùng Home E của VT ngày cũng như đêm tốc độ down khoảng 140~170KB/s, theo tôi ở mức 300K/tháng là vượt quá mong đợi rồi.

Oh La La
06-05-2006, 22:32
Nguyên nhân mạng chay chậm đã đc giải đáp ( khu vuc bình thạnh) là do cáp bị dứt do xe tải máng vào , mạng của tui ok lại như trước kia rồi . CÓ AI Ở BÌNH THẠNH ko ? ^_^

Ah, có hiện tượng này lạ lắm ko biết các bác có mắc fai2 k0? là dùng chương trình down P2P( Tui dùng BitComet) là lập tức không có còn đc upload và download gì đc nữa, gần giống như bị cúp điện vậy.Có bác nào gặp trường hợp như tôi không ?

vedet
07-05-2006, 00:04
Thông báo cho các bác một tin, mình vào lại được Ring-voiz rồi; mấy bữa trước mình có điện thoại lên Medianet hỏi vì sao ring-voiz bị lock, gặp một giọng nữ rất dễ thương bảo mạng bị lỗi ở ngõ ra Intenet quốc tế gì đó, đang sửa chữa , nói mình ráng chờ hai ba hôm nữa; đến hôm nay mình bật thử ring-voiz thì nói chuyện ngon lành luôn :-)
Mình ở khu vực quận 3, thấy mạng vẫn chạy bình thường mà, sao mình lại nghe các bạn chê quá vậy ? Đúng là thỉnh thoảng cũng bị rớt, nhưng kết nối lại là vô liền. Cũng có một vài lần gì đó bật máy lên kết nối mãi mà không được, phải chờ khoảng 1/2 tiếng sau mới vào được, nhưng so hồi trước xài Mega VNN (lúc đầu tốc độ cũng nhanh lắm, nhưng sau ngày càng bị chậm lại) một tháng có khi mình phải trả đến gần 800.000đ thì bây giờ, tốc độ mình thấy cũng chấp nhận được nhưng 1 tháng trả có tối đa 230.000 đồng là quá OK đối với mình rồi :-) Chỉ không biết mai mốt quận 3 có bị như khu vực của các bạn không !!!

tititititi
07-05-2006, 00:17
Lúc trước tôi dùng Megahome tốc độ down cao nhất vào ban đêm cũng chưa đến 350KB/s, còn ban ngày chỉ được 30~60KB/s thôi. Bây giờ tôi dùng Home E của VT ngày cũng như đêm tốc độ down khoảng 140~170KB/s, theo tôi ở mức 300K/tháng là vượt quá mong đợi rồi.
Chào bạn ykien . Sang đây mới đọc thì thấy nhiều thông tin hay , xem một hồi thì thấy lọng cả óc không biết nên sử dụng thằng nào nữa ...he..he..he

lybinh
07-05-2006, 00:20
Nguyên nhân mạng chay chậm đã đc giải đáp ( khu vuc bình thạnh) là do cáp bị dứt do xe tải máng vào , mạng của tui ok lại như trước kia rồi . CÓ AI Ở BÌNH THẠNH ko ? ^_^

Ah, có hiện tượng này lạ lắm ko biết các bác có mắc fai2 k0? là dùng chương trình down P2P( Tui dùng BitComet) là lập tức không có còn đc upload và download gì đc nữa, gần giống như bị cúp điện vậy.Có bác nào gặp trường hợp như tôi không ?
tui sài utorrent ,nếu mạng chập chờn thì utorrent vần chạy sau khi có tín hiệu lại,trường hợp của bạn thì theo tui dược biết lá có một số tổ chức chống lại việc chia sẻ file nên họ dùng virus hay một số
biện pháp khác để phá đó

twins
07-05-2006, 05:25

Olala nói sao, tốc độ mạng như trứoc kia, tức là tốc độ sẽ cao hơn tốc độ thực của các gói cước!? :confused: