PDA

View Full Version : [Q] Password login WinXp???? Help me now...:-((..

digitalknight
23-12-2002, 10:29
Các bác ơn, cứu em với !:.( :.( :.(
Em thường cách đánh password là chữ kèm theo số , để dễ nhớ, em kết hợp chữ và số theo kiểu gõ Vni (Vd: password là "diễn đàn" -> "die64nd9a2n"). Khi đánh password cho account của em trên WinXp như vậy, em quên là Vietkey đang chạy, nên password của em đã bị Vietkey việt hoá toàn bộ. Khi vào WinXp, em ko thể vào được account của mình nữa :.( :.( . Vì ko thể đánh tiếng Việt vào. Em ko biết làm sao cả nữa :.( . Bác nào biết cách phá password hay là bất cứ cách nào để vượt qua vào Winxp thì chỉ cho em với. Em xin chân thành cảm ơn nhiều, và thề sẽ giúp bác bất cứ gì em có thể làm được. Hãy giúp em với :.( :.( :.( .
Em xin nói thêm một vài điều:
- Em đang dùng 2 HDH là Win98 và WinXP.
- Trên WinXP, em chỉ dùng 1 account của mình là duy nhất và cũng là administrator duy nhất. Ko còn một account nào nữa, kể cả Guest.
- Em cũng quên đặt một đĩa cứu hộ password :.( :.( :.( (Sao mà em ngu thế ko biết) nên bây giờ cũng ko thể dùng đĩa A để vào nữa.
Mong được sự giúp đỡ của các bác. Nhưng các bác đừng bảo em setup lại Win nhé, em có nhiều chương trình hay lắm mà bây giờ em ko thể có lại được nữa.
:.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.(

digitalknight
24-12-2002, 12:25
Các bác ơi!
Có ai biết thông tin về 1 account trong winXP là file nào ko? Em nghĩ là mình vào win98 rồi sửa file đó có được ko vậy? Từ đĩa CD winXp, ta có thể tạo thêm một account administrator được ko? Nếu được, thì hướng dẫn giúp em với.
Chân thành cám ơn các bác nhiều!

nmthuan
25-12-2002, 00:06
Bạn nên dùng phần số của bàn phím, vi bên đó thỉ nó không bị việt hóa.Bạn cứ thử xem, nếu không được thì báo cho biết để tôi nghĩ cách khác giúp cho.

digitalknight
26-12-2002, 13:24
Hình như bác hiểu sai ý em rùi!
Khi tạo password cho account của mình trong winXp _ đang chạy Vietkey -> mã hoá toàn bộ pass thành Tviệt hết.
Lúc khởi động winXp -> xuất hiện màn hình đăng nhập vào account của mình -> ko thể đánh tviệt được ->ko vào được.
Mong bác giúp đỡ em!

nmthuan
26-12-2002, 17:39
Bạn hãy thử upgrade nó lại coi. Nếu như mà không được nữa thì phải format làm lại từ đầu, vì tính bảo mật của XP rất cao, bạn không thể nào tự ý chỉnh sửa lại hệ thống của XP được cả. Mình đã thử nhưng mà không được, do đó mình chỉ có thể chỉ bạn như thế thôi.

digitalknight
28-12-2002, 13:54
Vậy nữa, sao ai cũng nói phải format lại thế này? Tội nghiệp tui wá. Dù sao thì cũng cám ơn bác nmthuan nhiều nhiều. Bác đã gíup em nhiều. Mong bác luôn gặp điều may mắn, ko bất hạnh như thằng em này :-).

nmthuan
28-12-2002, 14:02
Có gì đâu mà khách sáo, tôi giúp bạn cái này thì sao này người ta giúp tôi cái khác. Chứ có gì đâu mà phải cảm ơn như thế.

caotrung
29-12-2002, 19:14
vào chế độ safe mode , vào account rồi đổi pass
xong :)

digitalknight
31-12-2002, 23:18
Dễ như vậy sao! Như vậy thì người ta đặt pass làm chi vậy bác caotrung ha! Để em thử coi. Cám ơn bác nhiều nhé!

tyn
01-01-2003, 08:23
chán!
xài safe mode nó vẫn đòi pass mà? Có ai có cách nào khác ko?
Tui hồi trước cũng bị tương tự, phải cài lại máy, chán vãi...

nmthuan
01-01-2003, 13:06
Tại sao bạn không dùng ghost để mà bung win ra khỏi phải mất công cài lại từ đầu không. Trước sau gì bạn cũng phải cài lại máy thôi, chứ không thể chỉnh sửa trong safe mode được đâu.

leftgame
01-01-2003, 16:24
Lúc đổi Pass của cái account đó, bạn để Vietkey ở mã nào ?
Vấn đề hôngphải là cài lại win, cài lại win thì nói làm gì.

nmthuan
01-01-2003, 21:52
Cho dù có cố gắng đi chăng nữa cũng không được đâu, chỉ còn cách là cài lại win thôi, thử cũng vô dụng à, tôi đã thử rồi và đành bó tay.

digitalknight
03-01-2003, 08:30
To: leafgame. Cho dù có để Vietkey ở bảng mã nào thì lúc login cũng chẳng thể chạy Vietkey để đánh lại như cũ đựơc. Tui nghĩ chẳng có cách nào vào được nữa đâu. Chỉ có cách là dùng HDH khác trong máy, tìm file mã hoá password, rùi sửa lại thui -> nghe có vẻ viển vông, nhưng tui nghĩ chỉ có cách đó thui. Có ai biết file đó có tên gì ko?
To: nmthuan. Mình không hiểu cụm từ "dùng ghost để mà bung win ra khỏi phải mất công cài lại từ đầu ". Bác có thể nói một cách tỉ mỉ được ko?

nmthuan
03-01-2003, 10:04
tức là qua máy của ai đó có xài norton ghost và họ đã ghost HDH của họ rồi, bạn chỉ có việc nhờ họ bung ra là có thể xài bình thường, khỏi mất công cài lại win làm chi cho nó đỡ mất công.

tyn
04-01-2003, 18:06
hơ..
thế có nghĩa là ta xài Win của người ta chứ có phải của mình đâu..
---> mọi dữ liệu cũng tan theo mây khói... hết cách rồi bạn ơi. Cài lại Win đi và coi đó là một kinh nghiệm, lần sau không mắc phải nữa...

nmthuan
05-01-2003, 00:40
dữ liệu có bao giờ lưu lại trên ổ chính đâu, thường là nó được lưu lại trên một partition khác mà.

tyn
06-01-2003, 00:08
to nmthuan:

Bài viết được gửi bởi digitalknight
Mong được sự giúp đỡ của các bác. Nhưng các bác đừng bảo em setup lại Win nhé, em có nhiều chương trình hay lắm mà bây giờ em ko thể có lại được nữa.
:.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.( :.(

nmthuan
06-01-2003, 06:51
Đó chỉ là chương trình mà thôi, mình có thể cài lại từ đầu, phải làm như thế một lần cho nó tởn, cho nhớ là lần sau cài password thì đừng nên xài tiếng việt. Nếu như không cài lại win thì làm sao mà chỉnh sửa được hệ thống đây?

nmthuan
06-01-2003, 06:56
Tôi không biết tôi gặp bạn bao nhiêu lần trên mạng nữa, bộ bạn tính đấu khẩu với tôi qua những bài viết hay sao vậy?:eek:

tyn
06-01-2003, 08:42
hihihihi
to nmthuan: thì biết là chương trình có thể cài lại rồi nhưng mà chắc là người ta đánh mất bộ cài đặt rồi nên mới " ko thể có lại được nữa ".
to digitalknight: đúng như nmthuan nói, hết cách rồi bạn ơi, cài lại Win đi và cố mà tìm lại mấy chương trình hay của bạn nhé. Chúc bạn may mắn và nhớ lần sau đừng mắc phải nữa. 1 lần như vậy là quá tởn rồi còn gì nữa

nmthuan
06-01-2003, 14:27
Hì hì, cuối cùng rồi thì cũng chịu giải hòa ở cái vấn đề này à? Thế còn những vấn đề khác thì sau nhỉ? Chắc lại tiếp tục đấu khẩu nữa quá. Mà dám lắm chứ , phải không tyn?

tyn
06-01-2003, 16:37
công nhận là tranh luận với bạn hay thật đấy. Đọc những bài viết của bạn tôi học được nhiều cái. Dù sao toi cũng là newmember, có gì xin chỉ giáo ;)

nmthuan
06-01-2003, 23:32
Không dám, không dám. Tui còn dở lắm lắm, có gì thì xin chỉ giáo cho tui với, tui cũng học được nhiều cái qua các bài viết của bạn lắm chứ, nói chung là học hỏi lẫn nhau thôi, chẳng ai hơn ai đâu.

dreamboy812002
07-01-2003, 14:45
Hey,đọc bài này thấy các bác nói chuyện với nhau buồn cười quá...:D...Theo mình nghĩ thì digitalknight có lẽ có vài bức thư tình trong My Document nên mới kêu là không thể cài lại Win :cool: . Nhưng đúng là XP có tính bảo mật cao,nên bạn không thể dễ dàng chỉnh sửa để thay đổi pass,(tất nhiên là có cách phá pass nhưng mình nghĩ là phải có advanced tool + special skills thì mới có thể---> impossible for normal people like us :D). Hy vọng đây là một bài học cho bạn và cho những ai muốn cài đặt pass cho những hệ thống có tính bảo mật cao, tốt nhất là làm một back up disk..:)...Good luck !!

nmthuan
07-01-2003, 15:43
Mình không biết nói sao , chứ muốn phá pass của Xp này thì khó dữ lắm chứ không phải chơi đâu.

tyn
07-01-2003, 17:20
có ai biết cách hack pass admin của WinXP ko? chia sẻ kinh nghiệm cho anh em đi, dreamboy812002 biết không ?

digitalknight
08-01-2003, 12:28
Mấy software tui down từ Internet về là cả một kho báo. Bây giờ bỏ nó tui thấy đau wá. Dù sao thì cũng hết cách rùi hả mấy bác ??? Thui đành vậy!
Sao mà tui chán Windows nè vậy trời............................................
Chán wáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

digitalknight
08-01-2003, 12:34
To nmthuan & tyn:
.:: một lần khiêm tốn bằng bốn lần tự cao ::. :-) :-)
Theo em thì bác nào cũng giỏi cả, như nhau -> hết tranh luận với nhau nhá.

nmthuan
08-01-2003, 18:08
lần sau nên lưu software vào ổ khác, tụi tui chẳng có ai giỏi đâu, toàn học hỏi lẫn nhau không hà.

Debian
09-01-2003, 09:47
Windoze thì là cái gì mà phải sợ. Nếu quên pass Admin có hai cách. Một là cài đỡ cái Win XP khác, ráng mà nhớ password, sau đó cắm cái HDD quên password tiếp vào, rồi chép lại dữ liệu. Thế là xong. Cách thứ hai là vào chế độ Debug Mode, nhấn F8 trong quá trình khởi động á.

Windoze mà nói tính bảo mật cao thì bó tay!

khietlam
09-01-2003, 09:59
Vào Win 98, search sam.* ở ổ đĩa cài win xp, sau đó xoá nó đi. Và khởi động lại. Chúc thành công !

Debian
09-01-2003, 11:54
Ông ơi, lở trong Win XP người ta dùng NTFS rồi sao? Dùng Win 98 thì có ích gì?

khietlam
09-01-2003, 13:02
Bộ không biết dùng tools à ! Hãy dùng ntfsdos mà boot từ Dos để thấy NTFS, thế là mọi thứ coi như xong !

tyn
09-01-2003, 17:49
Bài viết được gửi bởi khietlam
Vào Win 98, search sam.* ở ổ đĩa cài win xp, sau đó xoá nó đi. Và khởi động lại. Chúc thành công !
nếu ổ đĩa là NTFS và trong máy chỉ cài mỗi 1 HDH là WinXP thôi thì sao bạn cài Win98 vào được ??

mysm_uk
09-01-2003, 19:01
Thử vào Win98 xoá VietKey đi xem có được ko.

HIDOKAI
09-01-2003, 20:38
Thui đi các sư đệ , sài bản ghost của máy khác dễ bị lỗi lắm , chỉ có khi mình cài máy của mình rùi mình ghost lại làm một bản sao thì được , các tốt nhất là chịu khó ngồi cài lại win từ đầu đi cho có kinh nghiệm . Tui cũng bị thằng XP chơi vài lần về dzụ này . Có thể tìm trong win mấy file *.pwl coi rùi del nó đi , khi vào lại nó nói pass bị hư và cho đặt pass mới

Debian
09-01-2003, 22:23
Bài viết được gửi bởi mysm_uk
Thử vào Win98 xoá VietKey đi xem có được ko.

Ông có đọc lộn không? Trong đây người ta đang thảo luận về Win XP bị mất password kia mà, ông nói người ta vào Win 98 làm gì?

Chán thiệt!

nmthuan
09-01-2003, 23:31
tyn ơi, vụ này đã được giải quyết rồi mà, thế mà sao nhiều người lại hay bàn luận thế. Nếu làm được những cách đó thì tui đã chỉ từ lâu rùi, không cần các sư phụ đây ra tay đâu.

mRrO
10-01-2003, 00:28
vấn đề của bạn digital gì đó theo tôi có thể giải quyết bằng những cách sau đây:
1. giài quyết theo cách của bạn khietlam. Nếu như bạn không muốn xoá file sam._ đi thì bạn có thể dùng LC4 (www.atstake.com) để ***** file password đó.
2. nếu như chỉ muốn lấy lại "các chương trình download từ Internet thôi" thì rất đơn giản, chỉ càn tháo cái HDD ra, gắn vào một cái máy khác, copy dữ liệu từ cái HDD đó qua chỗ an toàn, sau đó thì "format..." :D. àh, nhớ chia partition để lưu database nhé, đựng chung với %systemroot% nguy hiểm lắm.
to everyone: đừng đánh giá cái OS này bảo mật hơn OS kia, tất cả OS, application có secured hay không là phụ thuộc ở end-user. Nếu end-user có security mind thì xài IIS 4.0 vẫn không thể nào bị tan cong, còn nếu end-user "xì trum" thì muo'n khong bi. ta'n cong chi? co' ca'ch la ru't cable ra tho^i :D.

nmthuan
11-01-2003, 00:03
theo tui cách hay nhất vẫn phải cài lại thui, còn dữ liệu thì đúng là nên qua máy khác mà copy lại, đừng nên dùng những phần mềm bẻ *****, tui nghĩ độ chính xác của nó không cao.

thitluoc
14-01-2003, 17:18
Để phá password windows XP thì có vài cách (cỡ 4-5 gì đó), còn dò pass thì cũng có vài cách nữa (hiệu quả không cao lắm). KHông biết diễn dàn này có cấm post các bài như thế lên không, nếu không lần sau tui sẽ post lên, tui có post một vài bài bên www.weblh.info/forum rùi đấy

nttranbao
10-03-2003, 16:04
bạn có thể dùng cách này( mình chưa thử nhưn hy vọng thành công)
Vào 98se, chạy Vietkey, chon cach go VNI, sau do mo wordpad hay Word, go dung password cu . Nhu the Vietkey se tu dong ma hoa cac ky tu thanh cac ky tu co dau mo rong. Hay ghi nho nhugn ky tu da duoc ma hoa. Ban hay dung Character Map (Accessories..., neu chua thi cai dat them) roi tra bang ma de biet ASCII cua cac ky tu da duoc vietkey ma hoa( Trong Character Map, chu y phan goc duoi ben phai, co gi Alt+0245 hay dai loai la the). Sau khi biet duoc tat ca ma ASCII cua mat mat, ban hay vao win2000 va dung cach go Alt+ ma ASCII de danh password. Day co the la cach duy nhat de co the vao XP . Neu k duoc thi phai cai lai.
Good luck

thitluoc
10-03-2003, 17:24
Windoze thì là cái gì mà phải sợ. Nếu quên pass Admin có hai cách. Một là cài đỡ cái Win XP khác, ráng mà nhớ password, sau đó cắm cái HDD quên password tiếp vào, rồi chép lại dữ liệu. Thế là xong. Cách thứ hai là vào chế độ Debug Mode, nhấn F8 trong quá trình khởi động á.

hehe, thế là bây giờ muốn phá password chỉ cần "ấn F8", tui thấy chú này phát biểu liều dễ sợ...
Hừmmmm..., biết thì hẵng nói, không biết thì nhịn một tí...

xomcu
10-03-2003, 19:40
[QUOTE]Bài viết được gửi bởi digitalknight
[B]Các bác ơn, cứu em với !:.( :.( :.(
Em thường cách đánh password là chữ kèm theo số , để dễ nhớ, em kết hợp chữ và số theo kiểu gõ Vni (Vd: password là "diễn đàn" -> "die64nd9a2n"). Khi đánh password cho account của em trên WinXp như vậy, em quên là Vietkey đang chạy, nên password của em đã bị Vietkey việt hoá toàn bộ. Khi vào WinXp, em ko thể vào được account của mình nữa :.( :.( . Vì ko thể đánh tiếng Việt vào. Em ko biết làm sao cả nữa :.( . Bác nào biết cách phá password hay là bất cứ cách nào để vượt qua vào Winxp thì chỉ cho em với. Em xin chân thành cảm ơn nhiều, và thề sẽ giúp bác bất cứ gì em có thể làm được. Hãy giúp em với :.( :.( :.( .
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Ðơn giản lắm! Dẽ như trở bàn tay thôi. Mà sao mọi người lại bắt người ta Format lại? Tôi có thễ chỉ cho bạn trong vòng nhiều nhất là 5 phút bạn có thể hoàn toàn ngồi chơi xơi nước mà rung đùi.
Tôi có 2 cách để có thể xoá và thay mới Pass Admin cho bạn. bạn yên tâm là cách của tôi không chỉ cho Windows mà cả cho NetWare và Linux. Bạn phải hứa là sẽ không dùng nó để phá máy của người khác nhất là của các công ty.. Tôi không thể Post lên đây được. Bạn haỹ cho tôi một email tôi sẽ gửi File cần thiết cho bạn´. Mọi việc sẽ như ý bạn muốn.
########################################

Quê Hương nếu ai không nhớ
Sẽ không sống nổi thành người
########### www.xomcu.de ################

xomcu
10-03-2003, 20:02
Bài viết được gửi bởi nmthuan
Mình không biết nói sao , chứ muốn phá pass của Xp này thì khó dữ lắm chứ không phải chơi đâu.

Trong lúc rong chơi trên mạng tôi thấy các bạn tranh luận
gữi quá. Việc phá Pass cho Winxp không khó như các bạn tưởng đâu. Ngược lại rất đơn giản tất nhiên tôi vậy là khi đã biết cách còn khi chưa biết thì đúng là cái gì chẳng khó.
Tôi đã làm việc phá Password cho Windows XP. Và chưa lần nào thất bại cả. Tôi không được phép đưa lên diễn đàn nếu không tôi sẽ Upload lên cho các bạn đảm bảo mê ly luôn.

thitluoc
10-03-2003, 22:12
Nó đây nè
http://www.ktlehoan.com/forum/viewtopic.php?t=2366&start=0
Bao nhiêu là cách...

thitluoc
10-03-2003, 22:15
...vẫn còn vài cách khác, hehe

digitalknight
10-03-2003, 23:04
:D Em xin cảm ơn các bác rất nhiều!
Em đã post bài này rất lâu rùi, nhưng chưa có cách nào là hiệu quả cả. Nên em phải hy sinh toàn bộ dữ liệu (đa số là save game + vài thứ linh tinh khác). Bây giờ thì em cũng "biết" cách dùng ghost rùi. Bây giờ thì nhiều cách quá, em cũng học cho biết thui. Thật sự cám ơn các bác nhiều!

NGUYEN TRAC HUY
11-03-2003, 10:00
thế tại sao bạn không dùng thằng win 98 boot nó lên (ban dùn hai hệ diều hành mà phải không )sau đó bạn chỉ việc sao chép dữ liệu từ thằng xp qua thằng 98 là xong nhay thoi (trừ khi bạn cài win98 vào trước thi coi như vo phương ).thử thử xem sao nghen bạn

huynhductuan
20-03-2003, 16:46
1. Mang HDD qua máy khác, xoá 2 file *.sam tương ứng với username mà bạn quên pw.. rồi lắp hđ lại

2. dùng LC4 ( l0phtCrack - www.l0pht.net ), decode lại cái file SAM để lấy pw..

*Lưu ý : nếu XP cài trên NTFS thì công việc sẽ khó khăn hơn rất nhiều đó !!!!

Thân

huynhductuan
20-03-2003, 17:00
xin lỗi, www.l0pht.com ( số 0 chứ kô phải chữ O đâu nhé )

ngoccong2001
20-03-2003, 19:47
to xomcu: bạn có thể gởi mail cho mình được không, mình cũng bị như thế hoài, ngoccong2001@yahoo.com

hainchain
22-03-2003, 01:26
đem cái ổ cứng của U gán vào 1 máy khác có xài FS NTFS vô windows/system32/config trên HD của U xoá 2 file sam* đi là xong thôi hè hè

helloween
22-03-2003, 19:30
haâhh đúng đấy
đâu cần phải phiền phức dzử dzậy phải không hainchain

SOI DOI
21-11-2004, 12:43
em cung dang o tinh trang nhu vay. xom cu lam on chi giao dum em
mail cho em soi_doi0_0@yahoo.com em cam on

nttranbao
21-11-2004, 18:17
có gì khó đâu, muốn reset password win XP,2000,NT thi ra ngoài Bùi Thị Xuân mua CD Hirenboot, trong đó có chương trình Windows NT offline password, làm theo hướng dẫn của chương trình.Lưu ý: máy tính sẽ boot bằng linux trên CD, k ảnh hưởng đến các HĐH trên đĩa cứng.

Hell Fire
22-11-2004, 20:11
Copy file SAM ở máy khác có acc Admin. pass rỗng đè lên SAM cũ được ko dzậy ?

SOI DOI
22-11-2004, 21:58
hinh nhu cach nay ko duoc
winxp ko cho cop sam.* sang may khac

SOI DOI
23-11-2004, 18:10
ma Bui Thi Xuan cung dai lam nttranbao noi ro hon la cho nao di

conmotsach2000
23-11-2004, 22:14
To hainchain: "đem cái ổ cứng của U gán vào 1 máy khác có xài FS NTFS vô windows/system32/config trên HD của U xoá 2 file sam* đi là xong thôi hè hè"

Tôi đã làm theo cách của bạn nhưng vào theo đường dẫn đó tìm được hai file: SAM (chữ IN ko có extension) và SAM.LOG (chữ IN). Khi xóa hai cái file này đi thì máy đòi Restart và chuyển sang chạy Safe Mode. Kể cả có chạy Safe Mode rồi vẫn lỗi Restart như trên. Tôi bó tay.

Hainchain có thể đưa lại đường dẫn và tên các file cụ thể không ? Ko thì không thể làm được.

Thanks in advance,

Conmotsach2000

leanh
24-11-2004, 14:37
Bạn chỉ cần kiếm 1 cái máy chạy >win2k rồi nối mạng, login vào cái máy xp của bạn, đổi password lại là xong...

soibienmotmat
24-11-2004, 14:57
bạn thử đến trang nay xem
www.diendantinhoc.net

conmotsach2000
24-11-2004, 22:04
Bạn chỉ cần kiếm 1 cái máy chạy >win2k rồi nối mạng, login vào cái máy xp của bạn, đổi password lại là xong...

Ông ko có pass thì login bằng cách nào. Cứ cho là login từ xa thì ông đổi pass ntn ?

Ông này phát biểu bừa bãi quá.

Có ai có cao kiến gì không ? Chẵng lẽ bó tay à.

nttranbao
24-11-2004, 22:06
Troi ah, chỗ bán CD vi tính nào cũng có,164A BTX,...,nói mua CD LHT mới nhất là được. Cái vụ reset password win xp,nt,.... lâu rồi mà! Xóa file SAM cũng được, nhưng có một số trường hợp máy tính k boot vào windows được, hễ log on thì lại tự động log off. Dùng Hirenboot, windows NT offline password là tôt nhất. Nếu lười thì vào google, search Windows NT offline password.

haule_nth
25-11-2004, 10:05
nếu xài 2 HĐH thì wa thằng 98 thử search trên partition chứa XP có file "SAM" không nếu thấy thì del đi. Hi vọng là được

meit
25-11-2004, 10:36
To digitalknight:
Tui đã có 1 bài nói về việc reset Pass Admin rồi, bạn làm theo đi, thành công 100%
http://www.diendantinhoc.com/showpost.htm?p=333143&postcount=108

[oo]
29-11-2004, 17:38
Hồi trước máy tui cũng vậy nè,mấy bồ cần gì làm mấy cách đó làm chi cho mất công ,sao bạn không thử vào safemode coi ,vào safe mode của xp không yêu cầu pass , sau đó vào user chuyển mã đi là xong, nhớ chạy luôn cả vietkey.

the_clown
29-11-2004, 21:06
Ban co the tim cach reset password cua bac ga_mo84 trong phan Windows

xomcu
01-12-2004, 22:10
Gửi Bạn SOI DOI và các bạn đã có ý hỏi xóm-cũ!
Các bạn vào đây lấy phần mền xoá Pass cho XP.
Download: www.xomcu.de/download/ntpass.rar
Sau khi download xin hãy bung ra và chạy file: "makedisk"
(nhớ cho một disk vào ổ A).
Sau đó dùng Disk này Boot PC lên.
Các bạn có bao nhiêu HDD hay HDD chia ra bao nhiêu Partition cũng không ảnh hưởng gì cả. Cứ boot máy lên và làm lần lượt theo chỉ dẫn từng bước
trong đó. Sau khi làm Pass mới bỏ DISK ra chạy lại máy và thử xem có Login vào XP được không! Nếu chưa được là do bạn làm nhầm vậy thì làm lại (boot máy lại bằng Disk và làm lại). Không sợ hỏng hệ điều hành hay tài liệu của bạn.
Cứ vô tư mà làm. Nếu chưa quen có thể bạn phải làm nhiều lần mới thành công. Sau này quen thì bạn làm sẽ 1 lần ăn ngay!
Xin chúc thành công

Xóm-Cũ

#####################################

em cung dang o tinh trang nhu vay. xom cu lam on chi giao dum em
mail cho em soi_doi0_0@yahoo.com em cam on

BigBrother
02-12-2004, 00:49
http://home.eunet.no/~pnordahl/ntpasswd/
* This is a utility to (re)set the password of any user that has a valid (local) account on your NT system, by modifying the crypted password in the registrys SAM file.
* You do not need to know the old password to set a new one.
* It works offline, that is, you have to shutdown your computer and boot off a floppydisk or CD. The bootdisk includes stuff to access NTFS partitions and scripts to glue the whole thing together.
* Works with syskey (no need to turn it off, but you can if you have lost the key)
* Will detect and offer to unlock locked or disabled out user accounts!
* It is also an almost fully functional registry editor!

tungjohn
02-12-2004, 11:23
Ông nmthuan vớ vẩn thật, ghost như thế thì khác nào cài lại máy mới trong khi digitalknight muốn giữ nguyên máy như cũ mà.
Bó tay

Thai Duong
14-12-2004, 17:32
Đọc kỷ phần dưới đây(có cả S/N đấy)xong vào WWW.9down.com tìm mà lấy về,bảo đảm là được.
WindowsXP/2000/NT Key Enterprise Edition v7.0.1180
Windows XP / 2000 / NT Key is a program to reset Windows XP / 2000 / NT security if Administrator password, secure boot password or key disk is lost.
Download:
Windows.XP.2000.NT.Key.Enterprise.Edition.v7.0.118 0.Incl.Key
Features
* 100% recovery rate
* Resets passwords directly from a bootable CD-ROM, no floppy
drive required New!
* Windows 2003 Server is supported
* Windows XP Home and Professional Editions are supported
* Windows 2000 Professional, Server and Advanced Server are
supported
* Windows NT Workstation and Server 4.0 are supported

* Resets Domain Administrator password for Active Directory
Domain Controllers (Enterprise Edition only)
* All secure boot options are supported
* All Service Packs are supported
****** : VDH26-5GAZ2-FQ6NK-FEUFX-QB3FFV
Note: Released By CHiCNCREAM.

hoangthanhhai
21-12-2004, 12:50
Cần chuẩn bị một trong các CD Boot sau (có thể mua ở các cửa hàng CD Tin học):

- Hiren’s BootCD 5.0 hay 6.0 (phiên bản 4.2 về trước không có chức năng Reset Password Windows).

- Windows XP Password Cracker.

- Ultimate Boot CD 2.2 hay 2.3.

Khởi động máy và boot bằng CD. Với Windows XP Password Cracker thì sẽ tự vào chương trình, với Hiren’s BootCD vào phần Recovery Tools chọn Offline NT/2K/XP Password Changer, với Ultimate Boot CD vào NTFS Tools chọn Offline NT Password & Registry Editor.

Sau khi chương trình tải xong, các thao tác sẽ thực hiện trên môi trường Console nên lưu ý gõ thật chính xác những gì được yêu cầu. Lưu ý: khi yêu cầu nhấn số, bạn gõ phím số bên phần bàn phím chữ cái (không phải bằng các phím NumLock). Bài viết này sử dụng Ultimate Boot CD 2.3, đối với các CD Boot kia cũng tương tự tuy có hơi khác vài chỗ thông báo không đáng kể.

- Bước 1: Chọn phân vùng cài đặt Windows:

Chương trình liệt kê tất cả các phân vùng trên máy. Nhấn số tương ứng để chọn phân vùng cài Windows, nếu chỉ có hai phân vùng và Windows cài ở C thì nhấn số 1.

- Bước 2: Chọn đường dẫn và ứng dụng:

Chương trình hiển thị các tập tin liên quan đến tài khoản/mật khẩu được tìm thấy và đưa ra menu:

1 – Password reset [sam system security]

2 – RecoveryConsole parameters [software]

Q – quit – return to previous

Nhấn số 1 để thực hiện việc thay đổi mật khẩu.

Khi được hỏi đường dẫn của tập tin SAM và SYSTEM, phải gõ chính xác theo Windows đang cài trên máy (NT 3.51: winnt35/system32/config. NT 4/2000: winnt/system32/config. XP/2003 hay 2000 nâng cấp từ 98/ME: windows/system32/config).

- Bước 3: Thay đổi/chỉnh sửa mật khẩu tài khoản:

Xuất hiện menu (1):

1 - Edit user data and passwords

2 - Syskey status & change

3 - RecoveryConsole settings

- - -

9 - Registry editor, now with full write support!

q - Quit (you will be asked if there is something to save)

Nhấn 1 để tiếp tục. Xuất hiện danh sách các tài khoản trên Windows như ví dụ sau:

RID: 01f4, Username: <Administrator>

RID: 01f5, Username: <Guest>, *disabled or locked*

......

Select: ! - quit, . - list users, 0x<RID> - User with RID (hex)

or simply enter the username to change: [Administrator]

Muốn sửa mật khẩu tài khoản nào thì gõ đúng tên tài khoản đó, ví dụ với tài khoản Administrator: gõ Administrator (chữ A viết hoa) rồi Enter. Chương trình sẽ yêu cầu nhập mật khẩu mới. Nên nhập ký tự * (Shift+8), có nghĩa mật khẩu mới là mật khẩu trắng (Blank Password). Theo kinh nghiệm thì mật khẩu này thành công hơn là nhập mật khẩu có ký tự. Chương trình xuất hiện câu hỏi:

Do you really wish to change it? (y/n) [n]

Nhấn y để xác nhận, menu (1) sẽ xuất hiện trở lại, nhấn q để thoát.

- Bước 4: Ghi nhận thay đổi và hoàn tất

Khi được hỏi About to write file(s) back! Do it? [n] : nhấn y để xác nhận. Chương trình sẽ kiểm tra lần cuối và xác nhận thực hiện thành công việc thay đổi mật khẩu. Nhấn n khi xuất hiện yêu cầu:

You can try again if it somehow failed, or you selected wrong

New run? [n] :

Nhấn Ctrl+Alt+Delete để khởi động lại máy, nhớ lấy đĩa ra.

Lưu ý: sau khi khởi động lại, máy sẽ tiến hành Check Disk (do Windows phát hiện tập tin hệ thống bị thay đổi) rồi khởi động lại lần nữa rồi mới vào Windows với tài khoản Administrator và mật khẩu trắng (gõ Administrator rồi Enter, không cần nhập mật khẩu). Nếu không xảy ra Check Disk thì chứng tỏ việc thay đổi mật khẩu chưa thành công, nên làm lại.
đây cũng là cách mà mình nghĩ nhung minh copy cua mot ban o hva rồi chỉ cho bạm cho nhanh cám ơn bác nào đó đi nhé

annet
06-01-2005, 10:39
Sử dụng phím Alt + Bàn phím số để nhập các ký tự đã được mã hóa

pqtri79bk
28-01-2005, 15:26
Vao google search "how to crach(k) windows log on password" thi co ma hang dong tool. Thu xem sao

phongqtran
18-02-2005, 15:04
Sử dụng phím Alt + Bàn phím số để nhập các ký tự đã được mã hóa

Đúng vậy, bạn vào Character Map, xem các ký tu tiếng Việt có code là bao nhiêu (nhớ là phải có số 0 ở đầu)
Ví dụ: chữ â, phải type: Alt + 0226. Tuy nhiên, nếu ký tự nằm ngoài 256, thì phải mò thôi :p
ví dụ Σ, hex code: 03A3, dec code: 931.
Type: Alt+ 931 -> ú
Type: Alt+ 0931 -> £ :no:

matroibecon9000
07-07-2005, 10:57
Theo tôi bạn đưa 1 đĩa khởi động để vào dos tốt nhất nên vào NC
chọn ổ C/programfile/ xoá chỗ nào có chữ vietky di
khởi động lại thế là xong rồi đấy bạn đã remove được vietky mà không
anh hưởng gì đến các trươngtrình khác
chúc bạn thành công!

mathswt
07-07-2005, 23:11