PDA

View Full Version : Sao VN nhieu nhà cung cấp Host quá

packerman
23-01-2006, 22:13
Chào các bạn !
Không biết các bạn có suy nghĩ và ý kiến nhu mình không ? Chứ mình thấy o VN nhà nhà kinh doanh host, người người bán Host... Vậy họ đã làm điều đó thế nào :-? .....hiihihi.

Tôi chỉ làm 1 con tính đơn giản thế này thôi, nếu sai thì quý vị rộng lòng bỏ qua...
Với mức giá share host rất rẻ, thuong chỉ 1$/1 tháng tùy theo cấu hình. Nhưng tôi cú cho là trung bình 10$/1 tháng đi. Vậy 1 tháng bạn phải có khoảng 10 khách hàng để có 100$/1 tháng thì mới tạm đủ để trả tiền host cho bên kia. Nhưng tôi thì không tin mỗi tháng bạn chỉ trả 100$ đâu, có khi phải lớn hơn nhiều nữa... vậy trong khi ít khách hàng thì các bạn chịu lỗ quanh năm sao ....hi hihi hi.

Thắc mắc biết hỏi ai
Thân

vietid
23-01-2006, 22:38
có một số dùng cc chùa đó bạn, cẩn thận

packerman
23-01-2006, 23:51
Vấn đề này khó trả lời quá phải không các bạn...hihii. Trừ những nhà cung cấp lớn thì mình không nói, nhưng dạng cá nhân kinh doanh host thì rõ ràng các bạn để ý là thấy rất nhiều không ?Như vậy thì nó thật sự là thế nào

Cám ơn Vietid đã cảnh báo nhắc nhở

Arkain
24-01-2006, 04:34
Heheh, theo cái mode mới bây giờ là người người bán host, nhà nhà bán host vì việc mua reseller accounts của các ông host thứ thiệt ở nước ngoài rất dễ dàng, chỉ cần có credit card là đủ, thế cho nên muốn làm trung gian không phải là khó, thậm chí có nhiều người chẳng biết cái quỷ gì về network hay hosting cũng nhào zdô kiếm ăn (cái này cũng giống thời đại Internet Cafe bùng nổ, không biết ất giáp gì về computer cũng đua đòi mở tiệm).

Vì thế cho nên trước khi bỏ tiền ra thì phải research hẳn hoi xem cái nào là đáng tin cậy, việc mua hôm nay rồi ngày mai host biến mất cũng không phải là hiếm, nhất là phải cẩn thận đối với những host có cái giá "rẻ như bèo" thì không nên đòi hỏi quá về tốc độ cũng như là tech support.

gate2vn
24-01-2006, 15:16
Vấn đề này khó trả lời quá phải không các bạn...hihii. Trừ những nhà cung cấp lớn thì mình không nói, nhưng dạng cá nhân kinh doanh host thì rõ ràng các bạn để ý là thấy rất nhiều không ?Như vậy thì nó thật sự là thế nào
bạn có để ý rằng, những nơi đó thường down giá xuống thật thấp, rồi bắt người dùng đăng ký cả năm. Số tiền này đủ để trang trải cho account của họ trong 1-2 tháng. Nếu qua thời gian đó mà ko kiếm được thêm khách hàng thì sẽ biến mất :( hoặc rồi có thể xuất hiện lại dưới tên khác. Mặc dù đã có rất nhiều vụ như vậy, nhưng khách hàng Việt Nam cứ nhìn thấy giá rẻ là trước hết, chưa cần biết nơi đó làm ăn ra sao...

SieuHost.Com
24-01-2006, 18:46
Với mức giá share host rất rẻ, thuong chỉ 1$/1 tháng tùy theo cấu hình. Nhưng tôi cú cho là trung bình 10$/1 tháng đi. Vậy 1 tháng bạn phải có khoảng 10 khách hàng để có 100$/1 tháng thì mới tạm đủ để trả tiền host cho bên kia. Nhưng tôi thì không tin mỗi tháng bạn chỉ trả 100$ đâu, có khi phải lớn hơn nhiều nữa... vậy trong khi ít khách hàng thì các bạn chịu lỗ quanh năm sao ....hi hihi hi.

Số lượng nhà cung cấp host có server riêng không nhiều, tuy nhiên vẫn để quảng cáo là quản lý hàng chục server hoặc có hàng trăm khách hàng. Những thông tin thế này khách hàng bình thường không thể nào biết được.

Hiện tại Sieuhost với 3 server vẫn đang chịu lỗ mỗi tháng :)

raovats.com
25-01-2006, 01:13
Tớ cũng mới stop gate2vn đợc vài tháng cũng vì lý do là hosting quá chậm cho trang raovat của tớ, ý lộn xin lỗi anh hùng đang ở trong diễn đàn này gate2vn , tuy nhiên gate2vn vẫn phù hợp cho các website nhỏ không cần nhều bandwidth, hay tốc độ doăload, nhưng giá ở đây khá max vì thế bác Hùng nên down xuống thì mới cạnh trang được

gate2vn
25-01-2006, 07:59
cám ơn anh Thắng đã quan tâm. Tuy nhiên, để nhắc anh rằng, trước khi chuyển sang bên tôi, anh đã phàn nàn bị ipowerweb suspend nhiều lần, nhưng anh lại chỉ muốn thuê RC1, chứ ko muốn thuê gói dịch vụ lớn hơn. Với mỗi gói dịch vụ thì chỉ có thể có những tài nguyên hệ thống giới hạn thôi chứ :)

FYI, gate2vn hosts cho những website 200 - 300 members online cùng lúc, hàng tháng sử dụng tới 300 - 400GB transfer chứ ko phải như anh nói là những website nhỏ, ko cần nhiều bandwidth đâu anh à :)

SieuHost.Com
25-01-2006, 10:04
www.cakhucvn.net -> đang host tại sieuhost trung bình chắc khoảng 1000 users online cùng lúc, 10GB bandwidth per day

Website này đăng kí host ở Dream Host loại 1000GB chỉ dùng được đúng 3 ngày thì Dream Host gửi mail xin lỗi không host nổi :)

Website dùng mysql ở một server khác nên hơi chậm một chút

addme
25-01-2006, 10:44
www.cakhucvn.net -> đang host tại sieuhost trung bình chắc khoảng 1000 users online cùng lúc, 10GB bandwidth per day

Website này đăng kí host ở Dream Host loại 1000GB chỉ dùng được đúng 3 ngày thì Dream Host gửi mail xin lỗi không host nổi :)

Website dùng mysql ở một server khác nên hơi chậm một chút

một web site lớn mà có thể host một nơi, database một nẻo được à ? :confused:
Cái forum đó chỉ mới có 1463 bài viết thôi, khi nào đạt 100k đi rồi hãy quảng cáo :angel_not

SieuHost.Com
25-01-2006, 10:56
Số người đang online: 619 (52 thành viên và 567 khách)
Số lượng người truy cập nhiều nhất là 1,388, ngày 14-01-2006 lúc 19:51.

Alexa: 48,899

newbibe
25-01-2006, 13:28
hình như lạc đề rồi thì phải
mình cũng chưa hiểu làm sao chi trả nổi nữa
còn thuê nhân viên, tiền chi phí này nọ nữa...

LastTime
25-01-2006, 14:35
bạn có để ý rằng, những nơi đó thường down giá xuống thật thấp, rồi bắt người dùng đăng ký cả năm. Số tiền này đủ để trang trải cho account của họ trong 1-2 tháng. Nếu qua thời gian đó mà ko kiếm được thêm khách hàng thì sẽ biến mất :(
nghe đồn ngày xửa ngày xưa có gate4vn bán siêu rẻ và đăng ký theo năm. số tiền đủ trang trải cho VPS một vài tháng. Anyway, bán thật mắc như gate2vn thì sẽ tồn tại một vài... năm, nếu không sẽ bị hô biến đấy.

raovats.com: Tớ cũng mới stop gate2vn đợc vài tháng cũng vì lý do là hosting quá chậm cho trang raovat của tớ,

gate2vn: Tuy nhiên, để nhắc anh rằng, trước khi chuyển sang bên tôi, anh đã phàn nàn bị ipowerweb suspend nhiều lần, nhưng anh lại chỉ muốn thuê RC1, chứ ko muốn thuê gói dịch vụ lớn hơn. Với mỗi gói dịch vụ thì chỉ có thể có những tài nguyên hệ thống giới hạn thôi chứ
gói RC1 hay RC*** nào đi nữa thì cũng là reseller. Khác nhau chỉ là dung lượng lưu trữ và băng thông. Reseller nếu không chia ra các gói hosting nhỏ thì cũng đơn thuần là một hosting lớn thôi. Cũng cùng trên một server (CPU và RAM như nhau). Vậy tốc độ truy cập chậm như RaoVat nói đâu liên quan đến việc dùng RC1 hay RC*** đâu. Tài nguyên giới hạn ở đây đâu phải những yếu tố liên quan đến tốc độ truy cập? Đừng nói là mỗi loại reseller host trên một server khác nhau nhé hehehe RC1 thì chạy Celeron, RC2 chạy P4, RC3 chạy Xeon :P

gate2vn
25-01-2006, 17:00
nghe đồn ngày xửa ngày xưa có gate4vn bán siêu rẻ và đăng ký theo năm. số tiền đủ trang trải cho VPS một vài tháng
nhắc đến chuyện gate4vn thì sẽ có những người hiểu rõ vấn đề này hơn bạn. nếu người ta muốn nói thì sẽ nói, tôi ko muốn nói thêm về gate4vn. Bạn có thể xem tại đây, đã có người hỏi rồi :) http://www.ddth.com/showthread.php?t=40828&highlight=gate4vn

Anyway, bán thật mắc như gate2vn thì sẽ tồn tại một vài... năm, nếu không sẽ bị hô biến đấy
bạn có thể cho là GATE2VN bán mắc, nhưng với những gì chúng tôi đã làm, tôi cho đó là mức chấp nhận được. Cần cân nhắc đến nhiều yếu tố bạn à :)

gói RC1 hay RC*** nào đi nữa thì cũng là reseller. Khác nhau chỉ là dung lượng lưu trữ và băng thông. Reseller nếu không chia ra các gói hosting nhỏ thì cũng đơn thuần là một hosting lớn thôi. Cũng cùng trên một server (CPU và RAM như nhau). Vậy tốc độ truy cập chậm như RaoVat nói đâu liên quan đến việc dùng RC1 hay RC*** đâu. Tài nguyên giới hạn ở đây đâu phải những yếu tố liên quan đến tốc độ truy cập? Đừng nói là mỗi loại reseller host trên một server khác nhau nhé hehehe RC1 thì chạy Celeron, RC2 chạy P4, RC3 chạy Xeon :P
wrong thinking :) bạn có nghe đến chuyện có những account bị disabled vì gây quá tải hệ thống ko. Mà tôi dám chắc là họ ko xài hết lượng disk space và băng thông đâu. Serverload là 1 điều khác hẳn so với disk space và bandwidth, nếu bạn quan tâm đến hosting, bạn sẽ thấy.

anyway, nếu bạn có thắc mắc gì về GATE2VN thì post vào box 3inetwork nhé. Ở đây làm loãng chủ đề của bác packerman rồi :)

holefree
25-01-2006, 19:13
wrong thinking bạn có nghe đến chuyện có những account bị disabled vì gây quá tải hệ thống ko. Mà tôi dám chắc là họ ko xài hết lượng disk space và băng thông đâu. Serverload là 1 điều khác hẳn so với disk space và bandwidth, nếu bạn quan tâm đến hosting, bạn sẽ thấy.

nói như bạn thì server load --> site vào chậm. Và việc này không phụ thuộc vào disk space / băng thông ?? :o như vậy thì khác nhau ở chỗ nào nếu ta mua gói dịch vụ lớn hơn :o ? ( trừ việc nhà cung cấp có thêm $$ :p )thêm space và bandwith đâu có ảnh hưởng đến server load, đâu có cải thiện được tốc độ truy cập site :o.

cám ơn anh Thắng đã quan tâm. Tuy nhiên, để nhắc anh rằng, trước khi chuyển sang bên tôi, anh đã phàn nàn bị ipowerweb suspend nhiều lần, nhưng anh lại chỉ muốn thuê RC1, chứ ko muốn thuê gói dịch vụ lớn hơn. Với mỗi gói dịch vụ thì chỉ có thể có những tài nguyên hệ thống giới hạn thôi chứ

LastTime
25-01-2006, 20:19
bạn có thể cho là GATE2VN bán mắc, nhưng với những gì chúng tôi đã làm, tôi cho đó là mức chấp nhận được. Cần cân nhắc đến nhiều yếu tố bạn à :)

wrong thinking :) bạn có nghe đến chuyện có những account bị disabled vì gây quá tải hệ thống ko. Mà tôi dám chắc là họ ko xài hết lượng disk space và băng thông đâu. Serverload là 1 điều khác hẳn so với disk space và bandwidth, nếu bạn quan tâm đến hosting, bạn sẽ thấy.

anyway, nếu bạn có thắc mắc gì về GATE2VN thì post vào box 3inetwork nhé. Ở đây làm loãng chủ đề của bác packerman rồi :)
chu choa... sợ we'.
gate2vn tự cho mình là bán với giá chấp nhận được thì mắc mớ gì bình luận nhà cung cấp khác bán rẻ/mắc ??? cân nhắc nhiều yếu tố... vâng, anh tự cho anh là nhà cung cấp lâu năm, uy tín nên có quyền oánh giá những thằng cò con đang bắt tép nuôi cò à?

Những acc bị disable vì quá tải hệ thống có rất nhiều nguyên nhân như too many connections chẳng hạn sẽ gây serverload phải không, và chính anh cũng nói là ko dính đến BW và space. Vậy nếu raovats.com mua RC2 RC3 thậm chí cái RC gì gì đó bự nhất thì có khác quái gì đâu, ngoài việc anh được $$$ như holefree nói. (mà holefree là cái lỗ tự do hay lỗ miễn phí dzi hehehe).

Chuyện chúng ta đang nói hông nằm ngoài topic đâu vì đang nói đến cách thu tiền và khả năng cung cấp dịch vụ của Hosting Provider. gate2vn lâu năm vậy đáng để gọi là điển hình cho chung ta dòm vô học tập lắm chứ. Tôi chẳng thắc mắc gì vè gate2vn cả mà chỉ trả lời những gì anh gate2vn đang oánh giá mà thôi. Mà tôi nghĩ cũng nên off luôn cái box của gate2vn đi, giờ gate2vn có "nhà riêng" bên diendanhosting rồi thì cần gì đi ở nhờ như vậy nữa. Ở bên đó tha hồ oánh trống khua chiêng.

gate2vn
25-01-2006, 22:03
nói như bạn thì server load --> site vào chậm. Và việc này không phụ thuộc vào disk space / băng thông ?? :o như vậy thì khác nhau ở chỗ nào nếu ta mua gói dịch vụ lớn hơn :o ? ( trừ việc nhà cung cấp có thêm $$ :p )thêm space và bandwith đâu có ảnh hưởng đến server load, đâu có cải thiện được tốc độ truy cập site :o.

có chứ. với mỗi account, đều có thể kiểm soát được việc account đó sử dụng bao nhiêu % CPU, bao nhiêu RAM :)

chu choa... sợ we'.
gate2vn tự cho mình là bán với giá chấp nhận được thì mắc mớ gì bình luận nhà cung cấp khác bán rẻ/mắc ??? cân nhắc nhiều yếu tố... vâng, anh tự cho anh là nhà cung cấp lâu năm, uy tín nên có quyền oánh giá những thằng cò con đang bắt tép nuôi cò à?
sai rồi. tôi đâu có chửi bới ai cò con đâu :) nếu bạn có thể nhìn lại chỉ 1 vài năm vừa rồi, sẽ thấy có bao nhiêu nơi sinh ra bán host, rồi lại mất tích nhanh chóng? Chỉ trên tại ddth này thôi, bạn cũng có thể list ra 1 số đó.

Những acc bị disable vì quá tải hệ thống có rất nhiều nguyên nhân như too many connections chẳng hạn sẽ gây serverload phải không, và chính anh cũng nói là ko dính đến BW và space. Vậy nếu raovats.com mua RC2 RC3 thậm chí cái RC gì gì đó bự nhất thì có khác quái gì đâu, ngoài việc anh được $$$ như holefree nói. (mà holefree là cái lỗ tự do hay lỗ miễn phí dzi hehehe).
bạn xem câu trả lời của tôi ở trên nhé

Mà tôi nghĩ cũng nên off luôn cái box của gate2vn đi, giờ gate2vn có "nhà riêng" bên diendanhosting rồi thì cần gì đi ở nhờ như vậy nữa. Ở bên đó tha hồ oánh trống khua chiêng.
bạn có lẽ lại hơi sai 1 chút chăng? nếu bạn có thể bỏ chút thời gian đọc những bài đã được post tại đó, bạn có thấy đó là "nhà riêng" của ai ko :)

updatesofts
25-01-2006, 23:40
Trên quan điểm về người dùng, tớ có nhận xét thế này về gate2vn
- Giá: hơi đắt tí
- Dịch vụ: quá ngon, nhanh chóng.
Để tớ có thể tập trung vào diễn đàn, không phải lo về bảo mật cũng như ddos.. thì với giá đấy tớ thấy chấp nhận được. Khi nhu cầu về số người online của website mình cao thì việc nâng packet lên là việc nên làm. Sức lực của một con dedicate cũng có hạn thôi chứ.
Tớ đã từng thuê vài nơi, giá rẻ nhưng chỉ được vài hôm đầu, sau đó chậm như rùa. Gọi support thì toàn thấy bảo em sửa ngay nhưng "nguyen y van". Kể cả thuê dedicate của netspace, gọi support từ thứ 6, kêu thứ 7 cn datacenter nghỉ. Thế mà mình dò ra DC, nhờ bọn đấy support lại được luôn.
Cái gì cũng có giá của nó, vậy thôi.
Chúc bác gate năm mới làm ăn phát đạt

holefree
26-01-2006, 00:05
có chứ. với mỗi account, đều có thể kiểm soát được việc account đó sử dụng bao nhiêu % CPU, bao nhiêu RAM

bồ lại đá vấn đề ra khỏi phần thảo luận rồi, dĩ nhiên là mỗi account có thể kiểm soát được CPU load, 1 số portal cũng support script check này ngay trong source mà ;)trong control panel cũng có mà, lạ lẫm gì đâu.
vấn đề là bồ khẳng định server load và disk space / bandwith không liên quan với nhau và "là một điều khác hẳn", vậy giải pháp ở sự cố overload là gì, mua thêm chỉ liên quan đến vấn đề tài chính, đâu ảnh hưởng đến kĩ thuật và load ;) trong khi bồ "đổ" tại khách hàng không chịu mua gói dịch vụ lớn hơn. Ngược ngạo và không nhất quán phải không :)

LastTime
26-01-2006, 00:36
bạn có lẽ lại hơi sai 1 chút chăng? nếu bạn có thể bỏ chút thời gian đọc những bài đã được post tại đó, bạn có thấy đó là "nhà riêng" của ai kođọc lòi mắt luôn rồi pác à? pác dựng lên nó thì đương nhiên nó là của pác, post bài rầm rầm (3ihung and ventuce gì gì đó).

Để tớ có thể tập trung vào diễn đàn, không phải lo về bảo mật cũng như ddos.. thì với giá đấy tớ thấy chấp nhận được. Khi nhu cầu về số người online của website mình cao thì việc nâng packet lên là việc nên làm. Sức lực của một con dedicate cũng có hạn thôi chứ.
hay nhỉ, ai nói gate2vn ko bị hack hay bị chui vô chôm source? Ai nói DDOS ko lo lắng, chỉ việc ung dung? Để tớ kiếm được cái link site thằng bạn bị chôm source trên server gate2vn tớ post lên cho coi. CÒn DDOS hả, cho IP site đi, DDOS chơi phát xem cả gate2vn và updatesoft có ung dung được ko? bác gate có vui lòng cho server nghỉ tết mấy bữa không nhỉ?

Trở lại topic, nâng cấp packet vẫn ko phải giải pháp vì chính gate2vn nói space và bw ko phải là vấn đề overload. Ok, vậy trên site gate2vn bán Virtual Host có nói đến limit CPU và RAM cho mỗi package ko?

gate2vn
26-01-2006, 06:28
bồ lại đá vấn đề ra khỏi phần thảo luận rồi, dĩ nhiên là mỗi account có thể kiểm soát được CPU load, 1 số portal cũng support script check này ngay trong source mà ;)trong control panel cũng có mà, lạ lẫm gì đâu.
vấn đề là bồ khẳng định server load và disk space / bandwith không liên quan với nhau và "là một điều khác hẳn", vậy giải pháp ở sự cố overload là gì, mua thêm chỉ liên quan đến vấn đề tài chính, đâu ảnh hưởng đến kĩ thuật và load ;) trong khi bồ "đổ" tại khách hàng không chịu mua gói dịch vụ lớn hơn. Ngược ngạo và không nhất quán phải không :)
hì... vì bạn hỏi nên tớ trả lời thôi. Mà để trả lời câu hỏi này của bạn thì lại hơi thiên về mặt kỹ thuật, chứ ko phải theo hướng kinh doanh như chủ đề của topic mất rồi :( anyway, thế này nhé, tớ lấy 1 ví dụ để rõ ràng hơn
- trường hợp 1: bạn có 1 server chỉ để lưu và cho download file. trong trường hợp này, CPU ko quan trọng lắm. Để đảm bảo được tốc độ upload/download, bạn cần chú ý đến tốc độ đường truyền và tốc độ của ổ cứng. Và để lưu trữ được nhiều dữ liệu thì bạn cần 1 ổ cứng lớn + 1 đường truyền cho phép lưu lượng trao đổi nhiều. Đúng vậy ko nào
- trường hợp 2: bạn có 1 diễn đàn khá busy, mỗi thành viên online đều request đến PHP/mySQL. Như vậy, CPU, RAM đóng vai trò cực kỳ quan trọng. Và trong trường hợp này, nếu script của bạn bị lỗi, bị 1 vòng lặp vô tận chẳng hạn, liên tiếp sẽ có bao nhiêu requests gửi đến PHP và mySQL. Mỗi request đều tiêu tốn 1 lượng tài nguyên hệ thống nhất định. Như vậy, server load sẽ tăng cao, mà space và bandwidth ko tăng. Tôi có thấy bạn quote 1 topic liên quan rồi mà http://www.ddth.com/showthread.php?t=83638

còn giải pháp cho vấn đề này thì có nhiều cách giải quyết. 1 cách mà bạn đang nói đến là tăng giá. ok, điều này đem lại những gì: doanh thu từ account đó cao hơn. Như vậy, số lượng accounts trên 1 server có thể ít đi mà người bán vẫn có thể thu hồi vốn. Người bán có thể điều chỉnh config tại server sao cho mỗi account có được 1 lượng tài nguyên hệ thống nhiều hơn. Dẫn đến việc các request từ account có thể được giải quyết nhanh hơn. Không biết bạn có đồng ý với tôi ko?

to Lasttime: tôi thấy bạn hơi quá khích rồi đó :)
1. về diendanhosting.net: Tôi xin hỏi bạn, khi bạn xây dựng nên 1 diễn đàn, bạn có muốn post bài vào đó ko? Tôi tin rằng diễn đàn chưa có nhiều members, nhưng 1 số bạn đã có được những câu trả lời, sự trợ giúp thích đáng từ đó.
2. về chuyện ddos và hack: nếu bạn search lại những gì từ trước tôi vẫn trao đổi trên các diễn đàn, tôi luôn nhấn mạnh 1 điều: ko có hệ thống nào secured 100% hết, và cho đến giờ này, chưa có 1 biện pháp nào đủ mạnh để chống ddos hiệu quả :) các giải pháp phần cứng hay phần mềm cũng chỉ là hạn chế phần nào, chứ ko phải chống hoàn toàn.
3. về vấn đề serverload, bạn có thể đọc trao đổi của tôi với holefree ở trên :)

updatesofts
26-01-2006, 08:24
[QUƠTE]hay nhỉ, ai nói gate2vn ko bị hack hay bị chui vô chôm source? Ai nói DDOS ko lo lắng, chỉ việc ung dung? Để tớ kiếm được cái link site thằng bạn bị chôm source trên server gate2vn tớ post lên cho coi. CÒn DDOS hả, cho IP site đi, DDOS chơi phát xem cả gate2vn và updatesoft có ung dung được ko? bác gate có vui lòng cho server nghỉ tết mấy bữa không nhỉ?[/QUƠTE]
Tôi không lo lắng vì khi mỗi cuộc tấn công xảy ra thì đều có gate bên cạnh bọn tôi. Không có gì là bảo mật 100% cả nhưng phải biết được nhu cầu mình đang ở đâu chứ.
Còn DDOS tôi hả, tôi cực gét cái kiểu tấn công củ chuối ấy, mà tháng nào chúng tôi chẳng bị vài phát (HVA còn chết nữa là bọn tôi). DDOS mấy ông nghèo nghèo như bọn tôi làm gì, DDOS mấy ông vietnamnet hay vnexpress đê :)).

P.S: Tha cho cái diễn đàn be bé của tớ với nhé, có mỗi source của VBB thôi, không còn gì khác trên đấy đâu.

holefree
26-01-2006, 13:29
còn giải pháp cho vấn đề này thì có nhiều cách giải quyết. 1 cách mà bạn đang nói đến là tăng giá. ok, điều này đem lại những gì: doanh thu từ account đó cao hơn. Như vậy, số lượng accounts trên 1 server có thể ít đi mà người bán vẫn có thể thu hồi vốn. Người bán có thể điều chỉnh config tại server sao cho mỗi account có được 1 lượng tài nguyên hệ thống nhiều hơn. Dẫn đến việc các request từ account có thể được giải quyết nhanh hơn. Không biết bạn có đồng ý với tôi ko?

blah blah hay quá, vậy là sau khi ông khách hàng đóng thêm tiền thì bồ sẽ qui hoạch, giải tỏa và di dân chuyển 1 số shared host đang chạy ở đó à :D sound gud :D :D thật là thế à, mà có chuyển thì chuyển thằng to, chuyển thằng nhỏ đau lòng người mua :D không thay đổi được bao nhiêu, ông khách hàng lại phải đóng thêm tiền mua gói dịch vụ lớn hơn :) hi vọng đây là việc làm thật, kô phải là biện hộ cho cái complain của bồ raovats :)
ở iusse này thì vấn đề kĩ thuật gắn liền với kinh doanh rồi ;)có phải "là một điều khác hẳn" đâu
đến đây thì đồng ý :-P

to updatesofts: cái vbb bé bé đó có license kô ;) j/k

gate2vn
26-01-2006, 14:21
vấn đề này liên quan đến việc nhà cung cấp có oversell server hay ko đó :) với những server đã bị oversell thì sẽ ko thể nâng cấp lên nhiều, thậm chí là ko hề thay đổi tình trạng. Còn với các server vẫn còn khả năng thì ko có vấn đề gì trong việc nâng cấp, phải ko nào. Cũng tùy vào việc nâng cấp đòi hỏi thế nào, sẽ quyết định việc chuyển đổi như thế nào. Khách hàng quyết định nâng cấp, tôi chắc rằng họ hoàn toàn đồng ý với việc chuyển sang 1 server khác có ít account hơn, để có thể được cấu hình nhiều system resources hơn, chứ ko phải tự ý chuyển "thằng to thằng nhỏ" như bạn đề cập nhé :)

LastTime
26-01-2006, 15:45
hohoho không quá khích đâu, nói chơi vậy thôi coi có ai nhột không? mà ko có ai nhột thì chọc thiệt luôn cho nhột, làm ăn cả năm rồi, nghỉ Tết vài bữa đi cho khỏe :):):) j/k

phân tích càng rộng thì càng có nhiều cái để nói. Tuy nhiên cứ focus vào topic là được. Vấn đề của raovats ko phải là download mà là một site chạy php/mysql phải ko nào? vậy anh vẫn chưa trả lời vấn đề tôi hỏi. Anh có thông báo cho khách hàng Litmit của CPU và RAM cho từng package ko? Ví dụ site nào đó trên sever gây overload thì các site khác cũng chung số phận luôn, vậy ai complaint thì anh cũng kêu người ta upgrade hết à? Có thể anh sẽ cho rằng suy luận thế là tiêu cực nhưng đâu có gì để customer biết được, việc tạo ra 1 Log giả quá đơn giản. Việc nâng cấp lên package cao hơn lấy gì bảo đảm về chuyện oversell hay ko?

yuna_admirer
26-01-2006, 16:02

thứ 1, về mặt bandwidth thì thường 1 cái server như DDTH dùng chưa tới 1% ultilization của cái FastEthernet NIC nửa, do đó bandwidth chỉ là 1 vấn đề abstract, và phụ thuộc vào bandwidth của end-user đang make connection thôi.

thứ 2 về diskspace chẳng có liên quan gì nhiều đến serverload cả, vì trong linux khi bạn mount device và chạy apache, hầu hết dử liệu bạn chạy đều được đưa lên RAM và kernel sử lý, truy xuất vật lý vào ổ cứng (diskspace) gần như minor. Do đó tôi không thấy bất kỳ 1 lý do logic nào nói là diskspace thực sự ảnh hưởng đến performance.

Tks

holefree
26-01-2006, 16:50
thứ 1, về mặt bandwidth thì thường 1 cái server như DDTH dùng chưa tới 1% ultilization của cái FastEthernet NIC nửa, do đó bandwidth chỉ là 1 vấn đề abstract, và phụ thuộc vào bandwidth của end-user đang make connection thôi.

thứ 2 về diskspace chẳng có liên quan gì nhiều đến serverload cả, vì trong linux khi bạn mount device và chạy apache, hầu hết dử liệu bạn chạy đều được đưa lên RAM và kernel sử lý, truy xuất vật lý vào ổ cứng (diskspace) gần như minor. Do đó tôi không thấy bất kỳ 1 lý do logic nào nói là diskspace thực sự ảnh hưởng đến performance.

Tks

i c, vấn đề ở đây là bồ gate2vn nói website chạy chậm do serverload cao và "đổ" là do raovats không chịu mua gói dịch vụ lớn hơn RC gì gì đó, trong khi các package hơn nhau space/bandwith là chính, ở đây có logic không ?
tôi chỉ muốn làm rõ lời nói của bồ gate2vn thôi

Được gửi bởi LastTime

wrong thinking bạn có nghe đến chuyện có những account bị disabled vì gây quá tải hệ thống ko. Mà tôi dám chắc là họ ko xài hết lượng disk space và băng thông đâu. Serverload là 1 điều khác hẳn so với disk space và bandwidth, nếu bạn quan tâm đến hosting, bạn sẽ thấy.

Khách hàng quyết định nâng cấp, tôi chắc rằng họ hoàn toàn đồng ý với việc chuyển sang 1 server khác có ít account hơn, để có thể được cấu hình nhiều system resources hơn, chứ ko phải tự ý chuyển "thằng to thằng nhỏ" như bạn đề cập nhé

nếu nâng cấp là chuyển đổi qua server khác thì khác gì bồ LastTime đã nói, lôi cái vụ bandwith với diskspace ra chi, như vậy các gói RC của gate2vn nằm ở mỗi server khác nhau ?

Còn với các server vẫn còn khả năng thì ko có vấn đề gì trong việc nâng cấp, phải ko nào.
đã bảo ở trên là space / bandwith không liên quan đến load, vậy nâng cấp thì giải quyết được gì nếu trong cùng server, chỉ có khác ở việc thu tiền.

p/s: tôi không tranh cãi về kĩ thuật,chỉ muốn cho thấy lời nói của gate2vn là không hợp lí không logic :)

gate2vn
26-01-2006, 19:39
ok, nhiều vấn đề quá nhỉ :) Bây giờ chúng ta đi từng vấn đề 1 nhé, mặc dù LastTime à, bạn nói focus vào topic nhưng những gì chúng ta đang đề cập đến là nằm ngoài câu hỏi của parkerman đặt ra rồi

LastTime:

Anh có thông báo cho khách hàng Litmit của CPU và RAM cho từng package ko? Ví dụ site nào đó trên sever gây overload thì các site khác cũng chung số phận luôn, vậy ai complaint thì anh cũng kêu người ta upgrade hết à?
1. Bạn có thấy nhà cung cấp nào đưa ra những thông tin này ko? Thậm chí là hoàn toàn ko có trên cả site. Còn chúng tôi, có đề cập đến vấn đề sử dụng CPU trong TOS, và khi làm order, khách hàng cần đọc và đồng ý với các quy định đó. Và rõ ràng là khi có người complain, sẽ phải kiểm tra account nào gây ra điều đó, chứ tôi có nói cứ ai kêu là nói người ta upgrade ko :)

Có thể anh sẽ cho rằng suy luận thế là tiêu cực nhưng đâu có gì để customer biết được, việc tạo ra 1 Log giả quá đơn giản. Việc nâng cấp lên package cao hơn lấy gì bảo đảm về chuyện oversell hay ko?
2. Bạn nói đúng về chuyện log giả. Cái này thì ko có gì đảm bảo, và bạn có nói log tôi đưa ra là giả thì chắc cũng chịu thôi. Không thể đưa root access cho bạn vào xem log trong thời gian thực được phải ko :) Điều này nói xa hơn là về đạo đức trong kinh doanh rồi. Còn về oversell, rất nhiều nhà cung cấp nhỏ đang oversell để cố gắng thu lợi nhuận nhiều. Đó là policy của mỗi nơi, tôi ko can thiệp được, bạn ko can thiệp được, đúng ko

Holefree: lời nói của bạn mới ko logic :) bạn ko muốn tranh cãi về kỹ thuật, nhưng nếu ko đề cập đến khía cạnh kỹ thuật, sao có thể giải thích những gì bạn đang thắc mắc đây?

trong khi các package hơn nhau space/bandwith là chính
3. sao qua những gì tôi lấy ví dụ như trên bạn vẫn chỉ khăng khăng cho rằng các packages chỉ khác nhau về space và bandwidth nhỉ. Tôi có thể nói rằng, với các server cấu hình như hiện nay, 80GB space / 1000GB transfer, chỉ sử dụng trung bình khoảng 50% diskpace. Còn lượng transfer thì trung bình chỉ khoảng 200 - 500GB. Điều tôi đang muốn nói ở đây là tài nguyên hệ thống - system resources, cái quan trọng hơn nhiều trong trường hợp chúng ta đang đề cập (nếu bạn ko hiểu nó quan trọng như thế nào, thì bạn xem lại ví dụ tôi lấy ở trên vậy)

đã bảo ở trên là space / bandwith không liên quan đến load, vậy nâng cấp thì giải quyết được gì nếu trong cùng server, chỉ có khác ở việc thu tiền.
4. chuyện nâng cấp, chuyển server, tôi sẽ lấy ví dụ thêm cho bạn hiểu vậy. còn nếu sau khi tôi đưa ví dụ này mà bạn vẫn cố tình ko hiểu thì tôi cũng ko biết làm sao :)
server A chứa 50 accounts. mỗi account có được x MB RAM y% CPU để process các requests. Và trong trường hợp 50 accounts đó hoạt động tốt, server vẫn còn system resources để có thể add thêm 5 accounts nữa. Như vậy, nếu 1 account cần nâng cấp, sẽ có 2 khả năng
- nếu yêu cầu nâng cấp lên gấp đôi là đủ, bạn hoàn toàn có thể thực hiện được trên cùng server
- nếu yêu cầu nâng cấp lên gấp 10 lần, thực hiện nâng cấp ngay trên server đó sẽ gây oversell. trong trường hợp này, sẽ cần chuyển qua server khác, có khả năng đáp ứng được yêu cầu này

Xin lưu ý LastTime và Holefree, việc chuyển đổi này hoàn toàn ko liên quan đến việc server 1 dùng Celeron, server 2 dùng Xeon nhé :) Và có thể lưu ý thêm với LastTime rằng 1 server Celeron ít accounts chạy còn có thể tốt hơn so với 1 server Dual Xeon với việc overselling quá mức.

Không hiểu đến đây, bạn holefree đã hiểu việc nâng cấp lên package lớn hơn sẽ được config nhiều system resources hơn chưa? Nó hoàn toàn giống với việc ddth.com cần chạy trên 1 server tối thiểu là P4 3GHz, chứ còn khó lòng chạy trên server Celeron 1GHz, mặc dù cả 2 server đều có thể lắp ổ cứng 80GB và lượng bandwidth là 1000GB.

Về Đâu
26-01-2006, 20:29
phân tích càng rộng thì càng có nhiều cái để nói. Tuy nhiên cứ focus vào topic là được. Vấn đề của raovats ko phải là download mà là một site chạy php/mysql phải ko nào? vậy anh vẫn chưa trả lời vấn đề tôi hỏi.

Bạn à đâu có phải cứ cho download là severload cao đâu không có đâu viết đại 1 trang php/mysql với cả núi query trên 1 trang xem nó load thế nào khi có nhiều người xem có too many connections không.

[b] Anh có thông báo cho khách hàng Litmit của CPU và RAM cho từng package ko?[b]
Cái này đúng là gate2vn không có thiệt nhưng thiệt tình tui thấy ngoài mấy cái VPS thì gate2vn có ghi. Không riêng gì gate2vn chẳng có ai bán host mà ghi limit của CPU và RAM ngoài cái VPS ra cả. Nếu quả thật có vui lòng chỉ tôi 1 site với.

Tôi không lo lắng vì khi mỗi cuộc tấn công xảy ra thì đều có gate bên cạnh bọn tôi. Không có gì là bảo mật 100% cả nhưng phải biết được nhu cầu mình đang ở đâu chứ.
Còn DDOS tôi hả, tôi cực gét cái kiểu tấn công củ chuối ấy, mà tháng nào chúng tôi chẳng bị vài phát (HVA còn chết nữa là bọn tôi). DDOS mấy ông nghèo nghèo như bọn tôi làm gì, DDOS mấy ông vietnamnet hay vnexpress đê ).

tay này nói đúng hầu như lần nào tui bị cái gì đó hú anh gate2vn là anh cứu tôi liền.Có thể nói khoảng support Gate2vn đáng được 10 điểm.DDOS hả tui cũng sợ nữa nè.
Còn về việc lựa chọn host cho mình thì bạn thật sự theo tôi nghĩ những thông số kỹ thuật là quan trọng tuy nhiên support là 1 khoảng rất lớn bạn à. Chứ không nguy hiểm lắm site down không hiểu lý do chẳng biết hỏi ai dến lượt hỏi toàn gặp cái kiểu bạn bi DDOS rồi bạn à , hay đai loại như server down vui lòng chờ ........ đến lúc hết hợp đồng.
Còn việc reg 1 cái nick ấp ủ 1 vài tháng sau đó kéo thêm 1 người bạn để làm ra 1 cái hê hê thật là dễ làm quá đi hix sắp tới chắc web em bị DDOS quá làm ơn tha cho em nha mấy anh.

LastTime
27-01-2006, 00:08
Về Đâu: vấn đề tôi nói về cái php/mysql đó là xuất phát từ gate2vn chứ ko phải tự nhiên tôi đưa ra, vui lòng đọc kỹ lại. Chính gate2vn nói là sự khác nhau quan trọng giữa các package là khả năng được đầu tư bao nhiêu CPU, RAM chứ Space và BW ko quan trọng. Do đó tôi càng cần hỏi vì sao gate2vn ko SHOW ra cho khách hàng cái QUAN TRỌNG đó. Tất nhiên câu hỏi đó ai cũng sẽ trả lời là Chẳng Site Nào Show Cái Đó, vậy thì đừng có trả lời như ở trên. Và tui cũng thừa hiểu VPS mới show cái resource còn chúng ta đang trao đổi về các plan Share cũng như Reseller của gate2vn.

Còn về bảo mật hả? coi cái này nhé.

1. www.vietnamopentour.com.vn (server gate2vn)

C:\Documents and Settings\Administrator>ping www.vietnamopentour.com.vn

Pinging www.vietnamopentour.com.vn [69.61.33.58] with 32 bytes of data:
click vào hình để xem phóng to

2 http://giaoluu.net/www/

C:\Documents and Settings\Administrator>ping giaoluu.net

Pinging giaoluu.net [67.18.167.122] with 32 bytes of data:
click vào hình để xem phóng to

Website này đã bị hack trên server gate2vn và restore lại trên giaoluu.net. Bảo mật gud gud nhỉ. :(

gate2vn
27-01-2006, 10:46
buồn cho tác giả của TeleportPro khi sản phẩm được dùng vào mục đích bôi nhọ người khác. Nói thêm 1 chút cho những ai chưa xài Teleport bao giờ: đây là phần mềm offline browser, giúp bạn download 1 website về PC để bạn xem offline hay vì phải online. Với cái này, bạn có thể post 1 bài giống như anh bạn LastTime đây, nhưng với tiêu đề kêu hơn là "tôi hack được Yahoo.com" :D

to LastTime: đi bôi nhọ người khác, gieo gì thì gặt nấy thôi. Tôi hết hứng thú với cậu rồi. Đến đây thì thấy rõ ràng mục đích tham gia vào topic này của cậu là để bôi nhọ, nói xấu GATE2VN. Nhưng cậu có khôn mà ko khéo. Coi lại đi, xóa hết vết tích của Teleport đi rồi hãy post lên chứ.

LastTime
27-01-2006, 18:09
WTF???
Bắt đầu lảm nhảm rồi.

1. Tui đâu bít thằng giaoluu.net là thằng khún nào. Chỉ bít 2 cái link đó do bạn tui đưa thù tui post lên. Thấy giống y chang nhau và cũng nghe người bên cái web .com.vn nói là bị hack khi host bên gate2vn.

2. Nếu tui muốn bôi tro trát trấu ai thì tôi lôi trực tiếp người đó ra mà trát chứ việc gì phải đá vòng qua người khác. Dung Teleport chơi luôn cái gate2vn.net hay 3inetwork.com.vn cho rồi. Ông cứ suy bụng ông ra cụng người ta. Bụng tui tốt lắm, hông có giun sán đâu.

3. Bôi nhọ anh để làm gì? Tôi cũng là member lâu trên này rồi nhưng trước giờ tôi và anh có đứng chung 1 topic hay có biết nhau không? Tự nhiên chà tay và đáy xoong rồi bôi lên... anh để dơ tay à? Tôi chỉ ko đồng tình với những gì anh đang tự phản biện về dịch vụ của anh mà thôi, tôi ghét cái thái đọ tự cho mình là nhà cung cấp lâu năm để phán xét các nhà cung cấp cá nhân hay cung cấp nhỏ.

vấn đề tôi tranh luận chỉ xoay quanh chuyện bán dịch vụ host cho khách hàng, trả lời thắc mắc của khách hàng sao cho thỏa mãn những hiếu kỳ tối thiểu khi khách hàng nhìn vào dịch vụ cung cấp. Tôi cũng là một khách hàng từng đi mua hosting nên tôi cũng có biết chút ít để hỏi anh vậy thôi, anh toàn đá lái sang chuyện khác.

gate2vn có tiếng là biết ăn nói mà giờ chút thắc mắc cũng ko chịu trả lời cho hợp lý, còn quay ra vu không người khác.

Lúc nào cũng cái giọng đạo mạo: "tôi hết hứng thú với cậu rồi"... khi anh ko đáp ứng thắc mắc khách hàng chắc anh cũng nói vậy phải không? Anh có hứng với tôi hay không có ảnh hưởng đến tôi không? Anh nghĩ anh là cái gì? Chưa biết ai có lớn mà ko có khôn á.

holefree
27-01-2006, 19:55
3. sao qua những gì tôi lấy ví dụ như trên bạn vẫn chỉ khăng khăng cho rằng các packages chỉ khác nhau về space và bandwidth nhỉ. Tôi có thể nói rằng, với các server cấu hình như hiện nay, 80GB space / 1000GB transfer, chỉ sử dụng trung bình khoảng 50% diskpace. Còn lượng transfer thì trung bình chỉ khoảng 200 - 500GB. Điều tôi đang muốn nói ở đây là tài nguyên hệ thống - system resources, cái quan trọng hơn nhiều trong trường hợp chúng ta đang đề cập (nếu bạn ko hiểu nó quan trọng như thế nào, thì bạn xem lại ví dụ tôi lấy ở trên vậy)
nói như bồ là chúng ta nâng cấp tài nguyên hệ thống của server cho 1 account xác định à, hướng dẫn tôi cách chia và giới hạn tài nguyên hệ thống của từng account với :) có vẻ giống limit value max và min resourcecủa VPS nhỉ nhưng áp dụng cho reseller và shared host được, hay quá :)lại hứng thú với vấn đề kĩ thuật rồi.

4. chuyện nâng cấp, chuyển server, tôi sẽ lấy ví dụ thêm cho bạn hiểu vậy. còn nếu sau khi tôi đưa ví dụ này mà bạn vẫn cố tình ko hiểu thì tôi cũng ko biết làm sao
server A chứa 50 accounts. mỗi account có được x MB RAM y% CPU để process các requests. Và trong trường hợp 50 accounts đó hoạt động tốt, server vẫn còn system resources để có thể add thêm 5 accounts nữa. Như vậy, nếu 1 account cần nâng cấp, sẽ có 2 khả năng
- nếu yêu cầu nâng cấp lên gấp đôi là đủ, bạn hoàn toàn có thể thực hiện được trên cùng server
- nếu yêu cầu nâng cấp lên gấp 10 lần, thực hiện nâng cấp ngay trên server đó sẽ gây oversell. trong trường hợp này, sẽ cần chuyển qua server khác, có khả năng đáp ứng được yêu cầu này

vui lòng note là chúng ta đang nói về trường hợp 1 account bị overload nhé bồ, resource server không chịu tải được nhé, đừng lôi cái đống lý thuyết này ra mà nói nhé. chuyển server khác thì mỗi package host từ nhỏ đến lớn không phải là mỗi server khác nhau sao :)

mà đồng chí gate2vn đừng có nói lan man lè lưỡi lập lờ lấp liếm lia lịa ra khỏi vấn đề thế chứ ;)

gate2vn
27-01-2006, 22:26
LastTime: haha... cái trò teleport site gate2vn.net tôi cũng gặp rồi, ko cần phải add cậu vào thêm danh sách đó đâu ;) mỗi người đọc vào cái topic này đều thấy thái độ của cậu và của tôi thế nào, tôi ko cần phải nói. Từ trước tới giờ, tôi cũng ko bôi nhọ ai dù to hay nhỏ. Nếu có bằng chứng tôi tự nhận là "lâu năm" rồi phán xét những người khác, thì hãy nói nhé. Còn những nơi ko có trách nhiệm, làm ăn bừa bãi, đưọc 1 thời gian ngắn lại biến mất thì đứng trên địa vị "người đi mua hosting" như cậu tự nhận, thì cậu nghĩ sao :| khi GATE2VN khởi đầu, chỉ là 1 account giá $3.99/tháng và cũng chỉ với tư cách cá nhân, nên tôi hiểu rất rõ thế nào là "nhà cung cấp cá nhân hay cung cấp nhỏ" :) Mà GATE2VN mới được bao lâu mà nhận là lâu năm chứ? Có lúc nào tôi đã trót miệng tự xưng vậy chưa nhỉ. Nếu có thì cho tôi xin lỗi nhé :)

nói như bồ là chúng ta nâng cấp tài nguyên hệ thống của server cho 1 account xác định à, hướng dẫn tôi cách chia và giới hạn tài nguyên hệ thống của từng account với :) có vẻ giống limit value max và min resourcecủa VPS nhỉ nhưng áp dụng cho reseller và shared host được, hay quá :)lại hứng thú với vấn đề kĩ thuật rồi.

vui lòng note là chúng ta đang nói về trường hợp 1 account bị overload nhé bồ, resource server không chịu tải được nhé, đừng lôi cái đống lý thuyết này ra mà nói nhé. chuyển server khác thì mỗi package host từ nhỏ đến lớn không phải là mỗi server khác nhau sao :)
holefree: đúng là set được cho từng account :) Đừng nói tôi phải public những script chúng tôi viết ra thì bồ mới tin nhé. Có thể nói thêm rằng: bồ search về những tính năng của apache, làm sao limit số lượng processes của mỗi account; làm sao limit lượng memory dành cho các script PHP của mỗi account; làm sao limit % CPU, RAM cho mỗi process. Trên Windows thì đọc thêm về application pool nhé. Sure, bồ sẽ làm được mà :)
Note: Lưỡi tôi cũng ko đủ dài để "lập lờ lấp liếm lia lịa" đâu :D

hostcrown
28-01-2006, 01:11
LastTime này, có thể gate2vn nói đúng đấy. Nếu LastTime tin rằng Server gate2vn.net bị hack thì phải đưa bằng chứng cụ thể.

Ví dụ nhé, nếu chính trang Web của LastTime có đoạn code thiếu bảo mật hoặc vì lý do nào đó LastTime bị mất Pass Cpanel thì sao? Như vậy chắc gì do Server bảo mật kém?

Thân,

holefree
28-01-2006, 01:47
hehe bồ đã nói thế thì tôi cũng chịu rồi, các host provider khác thấy hợp lí thì noi gương gate2vn đi nhé, mỗi lần add host thì chịu khó vào mà set resource limit nhé, upgrade lại vào set nhé, reseller của mình nó có add thêm host theo template package riêng của nó thì cũng chịu khó vào set limit cho thằng host mới đó luôn nhé, khỏi sợ ảnh hưởng đến server. Còn các end-user trước khi mua host bên gate2vn nhớ hỏi kĩ mình được set ngầm bên trong hệ thống cho phép dùng được bi nhiu % memory cho php, % dùng của CPU, % dùng của RAM nhé, khéo lại bị overload rồi bị bắt upgrade hoặc tức tưởi ra đi đấy :) reseller thì nhớ hỏi khách hàng của mình add vào có bị can thiệp trong hệ thống như thế không nhé :D

gate2vn nếu có thêm gói dịch vụ add-on nâng cấp system resource only cho những account bị overload mà ko có nhu cầu dùng hết space / bandwith thì hay nhỉ, chắc được ủng hộ lắm ;):D
note: bồ không thích lưỡi dài thì nhận cả (.) lấp miệng ddth nhé :D:D:D:D

LastTime
28-01-2006, 02:59
đúng là set được cho từng account Đừng nói tôi phải public những script chúng tôi viết ra thì bồ mới tin nhé. Có thể nói thêm rằng: bồ search về những tính năng của apache, làm sao limit số lượng processes của mỗi account; làm sao limit lượng memory dành cho các script PHP của mỗi account; làm sao limit % CPU, RAM cho mỗi process.Vui nhỉ, cuối cùng vẫn vòng lại đúng điểm xuất phát. Tôi hỏi n lần về chuyện sao ko public cái resource cho mỗi package mà gate2vn ko trả lời là ở đây nè. Có trời mới bít, ý lộn, trời và gate2vn (oách nhá) mới bít là trong cái sẹc vơ có nó mí cái sờ cờ ríp mết in gết to vi en, đâu ai bít account mình bị limit ngầm bi nhiu đâu. Cứ thấy bị kiu overload thì â lê hấp xùy tiền ra nâng cấp.

Tui cũng đâu có rảnh để đi tè lè cái gate2vn.net, bởi vậy mới nói là cả (.) lấp miệng tui (tui hông khoái GAY). Khi gate2vn nói đên teleport tui mới đi hỏi đám bạn về cái soft đó. Noob mà, bằng chứng là cái gì tui đâu bít, bạn tui nó thuê host gate2vn nó nói bị hack mất rùi đưa link cho tui post lên, tự nhiên bị vu là bôi tro trát trấu vào mẹt ai đó, rảnh quá.

p/s: focus vào topic dùm, đây hông phải chỗ liếm láp hay bôi trát gì hết nhá.

gate2vn
28-01-2006, 07:40
chắc mấy hôm nữa đi kiếm 1 cái shared $2/tháng, để bỏ mấy cái diễn đàn nặng nặng vào mất. tội gì phải bỏ tiền nhiều, trong khi xài được cả power của server :P

GATE2VN có hơn ngàn khách hàng sử dụng shared hosting, chắc ai cũng bị lừa upgrade lên để mất tiền thôi nhỉ. Điều này, tôi nói thì các vị bảo biện hộ, nhưng các vị cũng ko có tư cách gì đển nói tôi làm đúng hay sai :) tốt nhất là nếu khách hàng của GATE2VN có biết đến topic này, sẽ tự phán xét thôi. ko rảnh đi cãi với những kẻ ko biết bằng chứng là gì

Dọn nhà ăn Tết thôi bà con :D

LastTime
28-01-2006, 12:54
Tôi có nói anh làm đúng hay làm sai đâu nào, làm gì như đỉa phải vôi thế? Anh nói sao thì tôi nói lại vậy thôi, đâu thêm mắm thêm muối chi cho bốc mùi thêm đâu. Tự anh nói anh limit account khách hàng bằng sờ cờ ríp và apache config gì gì đó chứ tui đâu có tự đẻ nó ra đâu. Vừa óanh trống vừa la... ddth.

Hohoho 30 Tết roài, cãi lộn vậy là đủ. Bye. Happy new year!

holefree
28-01-2006, 13:28
thôi thì để người ngoài phán xét vậy, hosting provider nào thấy cách làm của bồ gate2vn là hợp lí / khả thi thì hú cái rồi bét chước theo nhá
các end-user đang có ý định thuê host bên đó cũng nên cân nhắc kĩ trước khi quyết định nhá, số tiền bỏ ra không nhỏ mà không được dùng "cả power của server" như server giới thiệu cấu hình đâu ;) làm contract cũng qui định % system resource nhá, kẻo lại ấm ức dọn nhà đấy :D

GATE2VN có hơn ngàn khách hàng sử dụng shared hosting, chắc ai cũng bị lừa upgrade lên để mất tiền thôi nhỉ
1 con số khủng khiepppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppp
không tính khách hàng mới, mỗi ngày có 3 khách hàng shared host đến đóng tiền renew, thu về ~2mil chỉ riêng shared host mỗi ngày hik hik cung hỉ cung hỉ
còn bi nhiu người bị bắt upgrade thì có bồ biết chứ ai biết được :D :D
giao thừa giao thừa :) cung hỉ cung hỉ

Về Đâu
28-01-2006, 18:19
WTF đề nghị bạn nói chuyện lịch sự hơn trong tranh luận đừng nói bậy ở đây.
LastTime lần sau nói ai đó bị hack thì hãy tìm hiểu kỹ trước khi nói.

SieuHost.Com
29-01-2006, 19:18
hehe bồ đã nói thế thì tôi cũng chịu rồi, các host provider khác thấy hợp lí thì noi gương gate2vn đi nhé, mỗi lần add host thì chịu khó vào mà set resource limit nhé, upgrade lại vào set nhé, reseller của mình nó có add thêm host theo template package riêng của nó thì cũng chịu khó vào set limit cho thằng host mới đó luôn nhé, khỏi sợ ảnh hưởng đến server. Còn các end-user trước khi mua host bên gate2vn nhớ hỏi kĩ mình được set ngầm bên trong hệ thống cho phép dùng được bi nhiu % memory cho php, % dùng của CPU, % dùng của RAM nhé, khéo lại bị overload rồi bị bắt upgrade hoặc tức tưởi ra đi đấy :) reseller thì nhớ hỏi khách hàng của mình add vào có bị can thiệp trong hệ thống như thế không nhé :D

Tôi chỉ biết set resource limit ở mức hard disk và transfer
Còn set limit cho RAM và CPU thì chịu

WTF = What's that for
or
WTF = Waiting till finish

Nghĩ bậy ráng chịu ;)

thacmacXp
30-01-2006, 00:21
Nói chung đọc xong cái thread này tôi thấy anh gate2vn đang đuối lí rồi. Hix, đuối lí mà cứ cãi chày cãi cối :D.
WTF = What's This Food :D (Thằng nào ngu nghĩ bậy ráng chịu)

LastTime
30-01-2006, 01:36
1:30am ngày mùng 2 Tết.

Thôi các bác cho gate2vn ăn Tết ngon đi nào. Nghỉ Tết mấy bữa cho vui đi bà con, chúc bà con năm mới an khang thịnh vượng, tiền vào như tốc độ dowload của Cable, tiền ra như Host gate2vn bị limit :).

Cả ngàn khách hàng thì cứ tính cả khách của người thuê reseller, người thuê dedicated thì cũng đến lắm. All site are under 3inetwork mà. :) :) :) mạng tương tác tích hợp limit búa xua

Thôi naòooooooooooooo.... CHEERRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRR

HAPPY NEW YEAR!

p/s: ai nghĩ bậy kệ họ :D

Về Đâu
30-01-2006, 12:52
WTF = What's that for
or
WTF = Waiting till finish

Nghĩ bậy ráng chịu
Ok ĐM ĐM cám ơn nha !
Chú thích :Đm = Được mà

VietDuc
30-01-2006, 17:48
Năm mới năm me, các bạn mạnh khỏe hết nha.

Cái gì năm cũ thì cho qua đi, tự nhiên quay sang đánh đố nhau mấy cái chữ nghĩa thế này thì mất vui.

Xin phép closed!